ตำรวจจังหวัดเพชรบุรี เหี้ยจริงๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    นี่แหละตํารวจไทย ที่ดีๆก็มีแต่หายากเหลือเกิน

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แวะมาดูครับ :D

3. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    แม่ม เหี้ยในคราบข้าราชการ เกลียดจิงจิง

4. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    โชคดีที่เจอชาวบ้านใจดีไม่เหมือนตำรวจเน่าจริงๆ

5. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เรื่องแจ้งรถมาลากนี่ ส่วนใหญ่ไม่ใช่ตำรวจนะครับ บางทีเป็นพวกเจ้าหน้าที่ หรือคนที่หากินกับตำรวจ เอารถตำรวจออกมาก็ได้ แล้วแบ่งเงินกัน ผมเคยแจ้งรถเสียแถวลำปาง แจ้งผ่านตำรวจ แต่พอรถลากมา กลับไม่ได้รถตำรวจ เป็นรถลากเอกชน แม่งเรียกแพงมาก ลากไปอู่นิดเดียว 3 พันกว่า เพราะถ้าเป็นรถลากของตำรวจ จะบริการฟรี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2009
  6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เอาอีกแล้ว

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไม่ออกความเห็นเรื่องตำรวจละกัน

เพราะเอือมระอา

แต่เอา วิธีง่ายๆเบื้องต้นในการเอารถออกจากหล่ม

มาให้ลองทำดูครับ

เอาประแจถอดล้อแบบของเดิมติดรถเนี่ยแหละครับ

มาเสียบเข้าที่น๊อตล้อ ในลักษณะตามรูป

แล้วก็ค่อยๆเร่งเครื่อง (เน้นว่าค่อยๆนะครับ)

ถ้าแรงเดี๋ยวมันจะดีดกระเด็นโดนรถหรือคน

แต่ถ้ามันเป็นโคลนที่เปียกมากๆ

ก็ลองหาแป๊บต่อ โดนกะความลึกที่ตกหล่มดีๆ

เพราะถ้ามันยาวไป ก็อาจจะดีดโดนตัวรถได้ครับ

คราวหลังลองทำดูครับ

ปล.ภาพอาจไม่สวยเท่าไหร่ เพราะวาดด้วย powerpoint อ่ะครับ
    :D

8. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0

ถ้างั้นก็เรียกว่าเหี้ยหล่ะครับ แต่ผมว่าถึงแม่งจะมาก็ช่วยห่าไรไม่ได้หรอก
    เพราะรถคงลากไม่ไหว อย่างนี้หล่ะครับพวกนี้ทำงานไปงั้น ๆ
    ถ้าสมัยลุงผมอยู่นะเรียกแม่งมาให้ลุงผมด่ากระเจิงแล้ว

9. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ....ตรงนั้นผมก็โดน(ท่ายาง)...แม้ขยันจริง จริง...ทุกวันเลย...ผมขับ 200 ไป แม้เรียก แม้บอกมาดดา 3 รุ้นใหม่สวยดีนะ.(โคตรควายเลย 200 มันบอก มาดา 3)...มันถามไปใหน ผมบอกไปหัวหิน...มันบอกลงมาตรวจชี้ก่อนดีปะ...ผมก็ตรวจ ไม่เจอ มันก็ ข้อตัง 100 บาทค้าตรวจ..โคตรเลวเลย..ปล.ผมไปทุกอาทิตร้อะครับ....ตอนหลังบอกมาจากเพรชบุรี มันไม่ตรวจ...มันตรวจแต่คนนอกพื้นที่....ควายจริง มันมองรถผมยังไง...อิ อิ

10. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    มีอีกทีครับ....ใต้สะพานอะไรสักอย่า...ก่อนถึงตัวจังหวัดเพรชบุรี ประมาณ 2-3 โล....มันอยู่ใต้สะพาน ชอบออกมาโบกเรียก...
    รถมาทางตรง ตรงนั้น วิ่งกันเป้น 100 เบรกกันตัวโกงเลย เลวจริง...

11. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เพิ่งไปมาเเต่มะโดน หุหุ

12. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตำรวจดีๆอยุ่ไหนน้อ...........ปรากฏตัวให้ชื่นใจหน่อย
    แบบว่ายังไม่เคยเห็นเลย......แม้กระทั่งญาติตัวเอง...ยังไม่เห็นว่ามันดีเลย:(

13. ซามูไรพเนจร

ซามูไรพเนจร New Member Member

33
    2
    0
    มันชั่วได้ทุกวันจริงๆนะตำรวจ โดนประชาชนด่าอยู่ทุกวันมันไม่อายหรือไงนี่

มึนหยาบจริงๆ เหอะ ๆๆ

14. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ตำรวจบางคนมันก็แค่กุลี ที่อยากอัพเกรดตัวเองให้ดูดีเท่านั้นเอง

เพื่อที่จะมาข่มเหงคนอื่น เอาเปรียบคนอื่น

ทั้งที่จริงแล้วประชาชนก็คือเจ้านายของมันเงินภาษีที่เราเสียกันอยู่เนี่ย

ก้คือเงินที่เราให้พวกแม่งเอาไปเลี้ยงลูกเลี้ยงเมีย กกอีหนู

ยิ่งพวกอาสาทุกตัวเลย เน้น ทุกตัว

แม่งยิ่งกว่ากุลีอีก แม่งก็แค่พวกคนชนชั้นต่ำไร้การศึกษาอยากโก้เท่านั้นเอง

ให้รู้ว่ากูเจ๋ง......

คำบางคำอาจจะรุนแรงไปนิดแต่มันมาจากความรู้สึกล้วนๆ เจอมาบ่อย

ให้ลองเปรียบเทียบดู ระหว่างตำรวจยศเยอะๆพูดจาดีดีส่วนมากก็มาจากตระกูลดีดี

แต่ไอพวกที่มาเบ่งแต่ล่ะตัวแม่งไม่มีหัวนอนปลายเท้าทั้งนั้น....

15. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ตำรวจ จัญเรไร แท้ๆ ดีๆเหลือน้อยมากกกกกกกกกกกกกก

16. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ผมว่ามันเป็นความเก็บกองอาชีพที่ต้อง
    รับคำสั่งจากนายที่ใหญ่กว่า อีที่นี้ อาชีพ
    ตำรวจเนี่ยสามารถที่จะเบ่งหรือว่าข่มขู่
    ประชาชน(บางคนแต่ส่วนมาก) ได้ครับ
    ก็เลยออกมารูปแบบนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้