เชียงรายคับตักกั๋นหน้อย

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย aka_23, 26 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. liger_zero

liger_zero New Member Member

26
    0
    0
    หลับให้สบายนะไก่ พี่ไม่คิดเลยว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น:cry: :cry: :cry: :cry:

2. aka_23

aka_23 New Member Member

87
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ สำหรับความเสียใจที่ทุกคนมีให้พี่ไก่....นี่แตงเองค่ะ เป็นแฟนพี่ไก่ เห็นพี่ไก่อยู่กับเวบนี้มาตั้งแต่แรกแล้ว....แตงรู้ว่าพี่ไก่รับรู้ถึงความเสียใจที่ทุกคนมีให้นะค่ะ ตัวแตงเองก็ทำอะไรไม่ได้ ไม่แม้แต่ได้เห็นหน้าพี่ไก่ด้วยซ้ำ ได้แต่ร้องไห้และก็โทรไปหาแม่พี่ไก่....เสียใจมากๆ ค่ะ ไม่มีคำพูดไหนจะอธิบายได้เลย...อยากกลับไปหามากๆ แตงติดเรียนที่อเมริกาค่ะ พยายามเข้ามาหลายวันแล้วแต่เข้าไม่ได้ ช่วงนี้เนตดาว์มากๆ ค่ะ เพราะพายุเข้า......พี่ไก่จะอยู่กับแตงตลอดไปค่ะ.....ความทรงจำเกี่ยวกับพี่ไก่เป็นสิ่งที่ไม่มีอะไรจะมาแทนที่ได้สำหรับแตงค่ะ...ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะทุกๆ คน เลยค่ะ และเพื่อนๆ ที่เชียงรายที่ดูแลพี่ไก่เป็นอย่างดี ขอบคุณจริงๆ ค่ะ

3. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

ขอแสดงความเสียใจอีกครั้งครับ "คุณแตง" ยังไงๆ "คุณไก่" ก็คงจะอยู่ในความทรงจำของผมตลอดไปครับ ขอไว้อาลัยกับการจากไปโดยไม่มีวันกลับ

4. BrAd_pO

BrAd_pO New Member Member

23
    0
    0
    :cry: :cry: :cry: เสียใจมากครับทำใจไม่ได้เลยครับไก่23อยู่ในใจหนุ่มซังครับ:cry: :cry: :cry:
    อย่าลื่มเวบนี้นะครับช่วยกันรักษา..เชียงฮายตักกันหน่อย..เพื่อไก่23ของเรานะครับ:cry: :cry: :cry:
    พฤษภาคมนี้ผมจะบวชให้ไก่23เป็นเวลา15วันครับ..ดีใจมากที่มีเพื่อนที่ดีที่สุดในโลกที่ชื่อว่า..ไก่
    เขาทำทุกอย่างให้ผม..ผมรักเพี่อนคนนี้มากเลยครับ..........จากใจ...:cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
    ....ปล.......ถึงแตงตั่งใจเรียนนะเพื่อไก่.ทำใจโทรหากู+แอนบ้าง...กูรู้ว่ามึงเหงา:sad: :cry: :cry: :cry:

5. aka_23

87
    0
    0
    อืม...แตงจะตั้งใจเรียน แล้วรีบๆ กลับไป แต่ตอนนี้ไม่อยากกลับแล้วอ่ะ รู้สึกว่าถ้ากลับไปต้องคิดถึงแต่เรื่องเก่าๆ แน่นอนเลย....
    หนุ่มว่างๆ เข้าไปหาแม่พี่ไก่บ้างนะ แตงโทรหาแม่แล้ว แม่เหงาหง่ะ คิดถึงไก่ตลอดเลย...ทำบุญร้อยวัน หนุ่มต้องไปให้ได้นะ เดี๋ยวแตงจะส่งของที่ซื้อให้พี่ไก่ไปให้ ซื้อมาก่อนไก่เสีย ยังไงก็อยากให้ไก่ได้ ฝากทำบุญด้วยแล้วกัน เดี๋ยวแตงจะหาวัดไทยที่นี่ทำบุญไปให้พี่ไก่บ้าง....
    อยากได้อะไรป่าว เดี๋ยวซื้อให้ เรื่องแอนก็ไม่ต้องกังวลหรอก มันก็รู้ว่าอะไรสำคัญกับมัน เดี๋ยวรอดูไปก่อนนะ มันเด็กอยู่ เห็นใจมันหน่อยล่ะกัน แตงก็เข้าใจหนุ่มนะ....แล้วเข้าไปหาแม่ โทรหาแม่บ้างนะ แตงเป็นห่วงแม่น่ะ......

6. phosphe

phosphe New Member Member

41
    1
    0
    กลับไปเชียงราย..แล้วบุญจะไปหาใครละ

7. BrAd_pO

23
    0
    0
    ไปที่ร้านพี่เต้าเหมือนทุกทีสิครับ...เพื่อนก็มีกันอยู่อีกนะ
    ถึงพี่ไก่ไม่อยู่แล้วก็อย่าลื่มพวกเรานะครับ..........noom-sung

8. phosphe

41
    1
    0
  9. BrAd_pO

23
    0
    0
    ตอนนี้noom sungซื้อรถแล้วครับtoyota rt 100ครับ
    รถของไก่ขายให้ต๋องไปแล้วครับต๋องก็เป็นเพื่อนกันครับ
    ke 70ไปอยู่พะเยา-เชียงรายต๋องบอกว่าขับรถของไก่ที่
    พะเยามีแต่คนมองครับ
    ปล......ถึงแตงครับnoom-sung+แอนคิดถึงแตงนะโวย...ย...พยามเข้ามาดูด้วยนะ
    ก่อนที่เวบจะถูกปิดนะ

10. powerpai

powerpai New Member Member

5
    0
    0
    จะช่วยทำให้เมือนคันนี้แล้วกัน

11. aka_23

87
    0
    0
    แตงสบายดี เดือนหน้าก็เปิดเทอมแล้ว หนุ่มกับแอนสบายดีป่ะ พี่เต้ากับเอ๋ แล้วก็พี่ไผ่ก็สบายดีใช่ไหม...ไม่ค่อยเหงาแล้วนะ แต่ก็ยังคิดถึงไก่ตลอด ฝันถึงด้วย...แตงเข้ามาอ่านกระทู้ตลอดแหล่ะแต่ไม่ได้ตอบกลับ ก็ไม่อยากให้โดนปิดเหมือนกัน มีไรก็มาบอกมาเล่าให้แตงฟังในนี้ก็ได้นะ....ซื้อรถแล้วเหรอ ดีใจด้วยนะเว้ย แล้วทำให้ดีๆ หล่ะ พี่ไผ่ก็จะช่วยหนุ่มใช่ไหมค่ะ...สู้ สู้นะ

12. noomsung22-26

noomsung22-26 Guest

0
    0
    0
    สวยดีว้า...

พี่ไฝ่ไปเอารูปไหนมาว้า.......สวยดีชอบขอบอก
    ตอนนี้ได้กระจกมองข้างแล้วดีใจจัง200บาทก็ไม่แพงนะว่าปะ
    ...........แตงจังงงสบายดีใช่ปะหนุ่มกะแอนเป็นห่วงนะดูแลตัวเองด้วยนะ
    อากาศเปลียนแปลงบ่อย...

13. noomsung22-26

0
    0
    0
    ลืมบอก

ลืมบอกว่ารถอะTT132ไม่ใช่RT100ครับจึงบอกให้รู้ทั่วๆกัน.....
    โปรดฝังอีกหนึ่งครั้ง....

14. aka_23

87
    0
    0
    คิดถึงไก่มากๆ ช่วงนี้แตงมีปัญหาเรื่องงานหว่ะ...ไม่รู้ปรึกษาใคร เหนื่อยใจ
    ....วันก่อนไปถวายของที่ซื้อให้กับสังฆทานให้ไก่มา...ดีใจมากๆ ได้ให้ไก่สักที
    ไปวัดก็ช่วยได้เยอะเลย สบายใจขึ้นมาหน่อย...แต่ไม่ต้องห่วงนะ จะอดทนเว้ย
    เหมือนที่ไก่สอน หนุ่มก็รีบๆ ทำรถล่ะ ทำให้เสร็จก่อนแตงกลับนะ...
    คิดถึงพวกมึงมากๆๆๆๆๆ ดูแลตัวเองนะ ดูแลแอนดีๆ ด้วย :cool: :cool:

15. noomsung22-26

0
    0
    0
    อะไรว้า....

กูเป็นห่วงมากนะอดทนไว้นะโว้..ย
    ....มึงต้องผ่านเรื่องที่เลวร้ายไปได้กูมั่นใจวะว่ามึงต้อง
    ทำได้...ลืมบอกวะว่าพี่เต้าไป....เกาหลีแล้วโว้ยแกบอกว่าพี่ต้องทำไห้ได้...กูก็ไม่รู้ว่าแกจะทำอะไร
    คงจะซื้อบ้านมั้งวะ......กูว่าจะย้ายบ้านว่ะ..อยู่คนเดียวแม่งเหงาว่ะไม่มีมันอยู่กูก็แย่เหมือนกันวะ
    เรื่องรถไปไม่เป็นเลยวะ....เจอแต่ภาพเดิมๆเบื่อๆๆคิดดูก่อนว่าจะย้ายป่ะ...ถ้าไม่ย้าย
    ก็จะจัดบ้านใหม่หมดเลย..ว่าจะให้ไอ้หนุ่ยมาช่วยจัดบ้านว่ะ..........ตอนนี้กูอยู่..กทม..โว้ย
    มาหาไฟเลี้ยวด้านหลัง...เชียงรายแม่งไม่มีขายว่ะบ้านนอกอิอิอิอิอิ

16. aka_23

87
    0
    0
    อืม..แตงจะอดทน ถึงปัญหาจะหนัก ยังไงก็จะทนเว้ย..:cry:
    เรื่องบ้าน แตงไม่อยากให้หนุ่มย้ายออกเลย ถ้าเหงามาก ก็ให้ใครมาอยู่เป็น
    เพื่อนไม่ได้เหรอ หรือว่าก็กลัวกันหมด....ถ้าเหงาหรือเบื่อมาก
    ก็ลองจัดบ้านใหม่อย่างที่ว่าก็ดีนะ...ลองดูล่ะกัน แต่ก็แล้วแต่หนุ่มนะ
    ถ้าทนไม่ไหว อยากย้ายก็ไม่เป็นไร...ส่วนเรื่องรถ สู้ต่อไปนะ ถ้าไปไม่เป็น
    ลองถามพี่ไผ่ดูไม่ได้เหรอ..พี่ไผ่ใจดี ช่วยหนุ่มด้วยนะค่ะ :rolleyes:

ปล. ถ้ามีเวลาก็เข้าไปหาแม่ไก่บ้างก็ดีนะ แม่เหงาหว่ะ ไม่ก็โทรหาก็ได้
    แม่บอกไม่มีใครมาหาแม่เลย แล้วเรื่องทำบูญร้อยวัน ทำวันไหนบอกด้วยนะ แตงจะได้ไปทำให้วันเดียวกันที่วัดไทยที่นี่....คิดถึงไก่มากเลย....:cry: :cry:

17. noomsung22-26

0
    0
    0
    กูรักมึงวะเพี่อนเอ๋ย

แตง...กูยังไม่ได้โทรไปหาแม่เลยว่ะช่วงนี้ยุ่งๆๆวะ
    ตอนนี้กูอยู่ก.ท.ม..มาหาอะไหล่รถวะหาโครตยากเลยวะ
    ไปเจอมาละของแท้..ประมาน2700...ของเทียม1200
    ตังค์ไม่พอวะแพงโครตเลย
    เรื่องรถกูคงจะค่อยๆไปว่ะพีไผ่ก็ช่วยอยู่นะ.....คิดถึงมึงนะไอ้เพื่อนเอ๋ย
    แล้วกูจะโพสรูปรถให้มึงดูนะ
    ปล......ครบร้อยวันไอ้ไก่แล้วกูจะบอกนะมึง

18. noomsung22-26

0
    0
    0
    ลืมบอก

เรื่องบ้านกูคุยกับ..แอน..แล้วแอนมันบอกว่า..
    ไม่ต้องย้ายหลอกมันบอกว่าลองจัดบ้านใหม่ดู
    จะได้เปลียนอะไรใหม่..กูว่ากลับเชียงราย
    กูจะลองจัดบ้านใหม่ดูจะได้หายเหงาว่ะ
    ไม่มีใครอยากมาอยู่กลับกูหลอก...กูก็ไม่อยากให้ใคร
    มาอยู่วะมันทำตัวไม่เหมือนไอ้ไก่....กูกะไอ้ไก่มันคุยกันรู้เรื่อง
    กูก็ไม่อยากจะอยู่กะใครอยู่คนเดียวสบายใจถึงเวลาก็มานอนที่บ้าน
    ตื่นเช้าก็ไปบ้านแอนสบายดีว่ะ.........

19. phosphe

41
    1
    0
    หนุ่มจะแต่งแนวไหนครับ...Drift..drag...Retro..หรือจะแนวอณุรักษ์........................หรือจะแต่งงานดี**********แนวไหนก็ช่างเอาให้แหล่มๆๆเลยนะครับ
    รถพี่ไก่ตอ๋งซื้ไปก็ดีแล้วอยู่ในมือของคนรู้จักดีกว่าไปอยู่กับคนอื่นจดูแลรถหรือเปล่าใครจะรู้
    หนุมถ่ายรูป Update รถมาให้ดูบ้างจิอยากเห็นจัง(^*-*^)
    เจอรถแปลกจะขายบอกกันบ้างเน้อออ

20. phosphe

41
    1
    0
    0877110736
    0815956432
    หนึ่ง

21. BrAd_pO

23
    0
    0
    OKครับถ้าเจอรถแล้วจะโทรบอกนะครับเบอร์โทรที่ให้มาใช่ป่ะ2เบอร์
    ตอนนี้มีGTOขายประมาณ35000ครับน่าจะต่อได้นะ
    แต่หนุ่มยังไม่เห็นรถนะครับต้องไปดูกะพี่ไผ่อะ
    ชัวกว่าครับอยากได้รุ่นไหนบอกเดี๋ยวจะบอกพี่ไผ่หาไห้นะพี่ไผ่หารถเก่ง
    มากครับ.........สบายดีปะจะมาเชียงรายเมื่อไร่ครับ
    รถของหนุ่มน่าจะประมาณretroแอบปีดดดดดนิดนึงนะแต่เสียท่าเครื่องเดิม
    เก็บตังค์อยู่ครับน่าจะsrขาวหลังหักครับ
    เบอร์โทร086-732-1554ครับ

22. BrAd_pO

23
    0
    0
    ตั่งแต่ไก่ตายพวกเพื่อนๆๆๆเกาเหลากันหมดเลยอะไม่รู้ทำไม

23. phosphe

41
    1
    0
    ดูแลกันให้ดีครับ...กลับไปจะไปหาร้านP_เต้า

24. BrAd_pO

23
    0
    0
    ครับผม.....มาเมื่อไรโทรบอกด้วยนะครับ

25. aka_23

87
    0
    0
    เป็นไงบ้างหนุ่ม...สบายดีป่ะ เมื่อวานไปทำบุญให้ไก่มา
    จะครบร้อยวันแล้วนะที่ไก่ไปอ่ะ คิดถึงไก่หว่ะ
    โทรคุยกะแม่ เห็นแม่บอกว่าจะรอพี่เต้ากลับมาก่อนเหรอ แล้วค่อย
    ทำบุญร้อยวันให้ไก่...แล้วทำวันไหนบอกแตงด้วยนะ

รถมึงทำไปถึงไหนแล้วอ่ะ เห็นแม่บอกว่าทำกับพี่ไผ่สองคนเหรอ
    ทำสวยๆ นะ...แล้วพี่ไผ่สบายดีป่ะ ว่างๆ ก็มาตอบกระทู้คุยกะแตงบ้างดิ
    แตงสบายดี ช่วงนี้เหนื่อยหน่อย เรียนด้วย ทำงานด้วย ไม่มีเวลาพักเลย
    อยากกลับบ้านที่สุด คิดถึงเมืองไทยจัง....:cry: :cry:
    หนุ่มว่างก็คุยตอบกูบ้างนะ คิดถึงพวกแกทีสุดดดดด :cool: :cool:

26. BrAd_pO

23
    0
    0
    กูก็คิดถึงมึงว่ะตอนนี้-พี่ไผ่-กะไอ้เคนก็ช่วยกันทำรถกูอยู่ว่ะไม่ค่อยมี฿฿฿฿ว่ะรถแลยไม่แรงช่วยส่งตังค์มาให้หนุ่มกะเคนหน่อยดิ......อะล้อเล่นได้ก็ดีนะ.อิอิหนังสือรถทางนู้นจัดมาหน่อยให้ไวนะ..ดูแลตัวเองด้วยนะeเหม็ง........กูรักมึงมากที่สุดเลยนะอีเหม็ง....:D :D อีเหม็ง.......:eek: :D :rolleyes: :p :teeth: (เคนก็คิดถึงพี่แตงครับมากๆๆๆๆๆๆๆๆพี่แตงครับสู้ๆๆๆ):cool:

27. phosphe

41
    1
    0
    หวัดดีครับ...หวัดีค.........ราบ
    สบายดีปะทุกคน
    ฝนตกถนนลื่น..เดินทางปลอดภัยเน้อ

28. aka_23

87
    0
    0
    คิดถึงไก่อ่ะ....หนุ่มเป็นไงบ้าง เรื่องรถมึงก็ดูแลดีๆ แล้วกัน
    อย่าให้ใครมางัดอีกล่ะ ฝากดูแลแม่ไก่ด้วยดิ...
    แตงก็ได้แต่โทรไปคุย...ว่างเข้าไปหาแม่ คุยเล่นก็ได้

อยากกลับเมืองไทยที่สุด....คิดถึงพวกมึงจับใจเลย
    ดูแลตัวเองดีๆ นะ ส่วนตัวกูเองตอนนี้อ้วนมาก
    เพราะอาหารที่นี่...เฮ้อ..กูสบายดี สู้ สู้ สู้ต่อไปเว้ย!!!

29. phosphe

41
    1
    0
    กระทู้ตกไปไกลเลยดันขึ้นไปๆๆๆๆหาแทบไม่เจอเลย

30. aka_23

87
    0
    0
    ไม...ไม่มีใครมาตอบกระทู้บ้างเลย
    หนุ่ม มึงหายไปไหนว่ะ สบายดีนะ ว่างๆ ก็เข้ามาตอบแตงหน่อยดิ
    ที่เชียงรายเป็นไงมั้ง เล่าให้กูฟังด้วย......
    คิดถึงมึงนะ...ดอนคิง....:cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้