ใครโหลดรถแล้วมีปัญหากับตำหนวดบ่อย.....ลองอ่านครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้เสือบุก, 23 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0

เอางั้นเลยหรอครับ โหดไปมั้ยพี่:D

2. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ผมก้อเคยโดนครับ

ตอนนั้นไปบ้านบึง ไปเชงเม้งกับที่บ้าน

ถนนตลอดทั้งสายไม่มีรถวิ่งเลย

ผมก้อขับ 100 นึง ชิดเลนซ้าย

อยู่ดีๆพวกคุณท่านก้อเรียกให้จอด แล้วบอกว่าเราขับรถเร็วชิดซ้าย(มันมีกฎหมายข้อนี้ด้วยหรอ แล้ว100นึงเนี่ยนะเร็วของมัน พวกเฟอ พวกพอช ขับกัน 200 ไม่ไปจับ)

แล้วพี่ที่นั่งข้างๆก้อบอกยัดแบงยี่สิบไปตอนส่งไปขับขี่

พอคุณท่านรับเสดก้อคืนบัตรแล้วปล่อยไป

เอ่อ ดีเนอะ 20 บาท ค่าปรับถู๊กถูก

ยังจะเอาอีกอ่ะ แค่ 20

3. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    เยี่ยมมากครับ ให้มันรู้ซะบ้าง

4. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ไอ้...เสื้อ...ฟิตตตต

5. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ต้องให้มันโดนซะบ้าง

6. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    อาทมาเล่าประสบการณ์หน่อยสิ:D

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ยอมรับตามพี่เขา ครับ กำ

8. ออล้อล้น

ออล้อล้น New Member Member

92
    0
    0
    ของผมมีแต่เพิ่มข้อหา กวนตีนเจ้าหน้าที่อีก หรือไม่ก็โดนข้อหาหมั่นไส้อีกกระทงอีก

มันนึกว่ามันเป็นเทพมั้ง คิดจะทำอะไรก็ได้

9. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0

ถ้าจะเอาตามนี้ทุกๆคำ 80% ที่วิ่งกัน ผิดทั้งนั้นครับ

10. ThouGh

ThouGh New Member Member

21
    2
    0
    อย่างเปลี่ยนล้อแม็กซ์ ไม่ผิดนะครับ

กันชนหน้า เปลี่ยน ก็ไม่ผิด

ที่จะผิดเห็นๆก็โหลดเยอะๆ จนความสูงต่างไปเยอะ

ติดสติกเกอร์สีตามฝากระโปรงหรือทำลายรถ

ทำสีกันชนเป็นทูโทนโดยไม่ได้แจ้ง

ถ้าคุณพี่จะบอกว่า 80% ที่วิ่งกันมันก็ดูจะมากไป

เอาสัก 20% กำลังดีครับ เท่าที่ดูบนท้องถนน รถเดิมเยอะกว่านะครับ

ปล.อ่านแล้วมันขัดๆหนะ 80% ที่วิ่งกัน ผิดทั้งนั้น ><

คุณ จขกท. แจ่มมากๆครับ ทำถูกต้องแล้ว

สังเกตุเห็นว่าขับรถกระบะด้วยหนิ ตำรวจไทยเป็นอคติกับคนขับรถกระบะและมอเตอร์ไซค์ครับ

อิอิ

11. Katop

72
    0
    0
    กฎหมายให้อำนาจเจ้าหน้าที่มากเกินก็แบบนี้แหละครับ

สังเกตุที่ตัวบท เรื่องพวกนี้ ส่วนมาก จะเขียนว่า อยู่ที่ดุลยพินิจของเจ้าพนักงาน

แล้วที่นี้ ไอ้คำว่าดัดแปลงสภาพนี้มันกว้างๆมากๆครับ อยู่ที่ว่าใครจะตีความออกมาแบบไหน

12. ThouGh

ThouGh New Member Member

21
    2
    0
    เบื่อครับ ตำรวจไทย

เฮ้อ!

พี่แกซิ่ง BMW มาจี้ตูตตอนผมขับอยู่ 150 ได้

แกบอกว่าผมขับเร็ว เลยสวนไปว่าพี่ก็เร็วไม่งั้นตามผมไม่ทันหรอก

ฮาเลย แกก็จะจับที่ไม่ติดป้ายทะเบียน ตอนนั้นรถทำกันชนหลังอยู่ครับ พอดีเห็นรถแกไม่ติดเหมือนกันเลยบอกว่าพี่ก็รถเถื่อนนะเนี่ย

เงียบเลย

อิอิ

สุดท้ายคงคิดอะไรไม่ออกบอกท่อผมดัง ผมบอกพี่ฟังเลย คันที่วิ่งผ่านๆไปดังกว่าผมอีกนะ เหอะๆ

แกก็จะทำโทษผม แล้วก็ถามว่าจะให้พี่ทำไงดี เลยตอบไปว่า ลุกนั่งมั้ยพี่

คิดไรไม่ออกปล่อยผมไปซะงั้น แอบฮาเล็กน้อยด้วย อิอิ

ประเด็นคือ อย่าให้แกเอาใบขับขี่เราไปถือครับ ไม่งั้นโอกาสได้คืน "ยาก"

13. Katop

72
    0
    0

เรื่องเสียงท่อหรือว่าเรื่องควันดำนี่

บอก เจ้าพนักงานไปได้เลยครับว่า "ได้พกเครื่องมือวัดมาด้วยรึเปล่า" ถ้าไม่ก็ไม่สามารถบอกได้หรอกว่าเกินที่กฎหมายกำหนดครับ

หลายๆท่านก็บ่นไปโทษที่กฎหมายว่าเคร่งครัดเกินไป แต่ไม่ใช่ว่ากฎหมายไม่ดีนะครับ

ที่ไม่ดีนั้นเพราะผู้ที่ใช้กฎหมายนั้นใช้ไปโดยความไม่รู้และก็คิดว่าชาวบ้านก็เลยไม่รู้เช่นกัน

พูดตรงๆว่าชอบมั่ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้