เห็นด้วยหรือเปล่าครับ (สำหรับคนที่โดนทางหลวงจับบ่อยๆ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Dong JZ GT, 22 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เอาตามกฏกันจริงๆ กฏคือ ถนนทุกที่ห้ามขับเกิน 90กม./ชม.

มีที่เดียวที่ ไม่เกิน 120กม./ชม. คือมอเตอเวย์ เท่านั้นครับ

ล้าหลังงงงงงงงงงงงงง !!!!!!!!!!!!!!!!!

2. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ขับเร็ว-ขับช้า ก็เกิดอุบัติเหตุได้เท่าๆกันแหล่ะครับ ถ้าเกิดว่าประมาท... :D

3. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ผมว่ามันก็ไม่ล้าหลังนะ อย่างต่างประเทศ เอาที่เคยไปขัละกัน อังกฤษ
    ถนนhight way ก็มีป้ายกำหนดความเร็วกันตลอดทาง ไม่เกิน100 km/h
    ซะส่วนมากด้วยซ้ำ ตามทางต่างจังหวัดหรือถนนธรรมดาก็ไม่ค่อยเกิน 30mile/h
    เพราะเค้าคำนึงถึงอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้น และสมรรถณของเบรคว่าด้วย
    ความเร็วเท่าไหร่ระยะเบรคเท่าไหร่ถึงจะปลอดภัย อเมริกาเองก็เหมือนกัน
    ฝั่งยุโรปเองส่วนมากกำหนดความเร็วกันทั้งนั้น ไม่เกิน110 ด้วยซ้ำ(มั๊งไม่แน่ใจ)
    ยกเว้น ออโตบาร์นนี่แหละที่ไม่จำกัดความเร็ว เพราะทางแทบจะตรง ๆ
    และหลายเลนเลยที่เดียวเชียว คุณภาพของถนน ก็สุดยอด แต่ก็ทุกประเทศ
    ก็ตะบันกันเกินทั้งนั้นแหละครับ

4. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    โดนทุกที วิ่งต่างจังหวัดเพลินๆ พี่เเกมาเเล้ว

5. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    สมควร แก้ไข อีกเสียงครับ

6. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    สัก130ได้มั๊ยครับพี่จรวด

7. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    บนทางหลวงหรือทางอะไรผมไม่แปลกใจแปลใจก็เรื่องจำกัดความเร็วบนทางด่วนเท่านั้น แล้วยังนี้มันจะเรียกทางด่วนทำแมวอะไร

ของตำรวจทางด่วน เขาจะวัดค่าความเร็วได้ -10 จากความเร็วบนหน้าปัด รถเราครับ จากที่เคยโดนมานะ ขับ160 เขาบอกว่าจับความเร็วเราได้150 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้