เมื่อโดนตร.จับข้อหายอดฮิต"วิ่งขวา" จะเอาตัวรอดอย่างไรมาดูกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oOน้องโอ๋งับOo, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    พูดกะพวกนี้ทีไร มันชวนจะให้อารมณ์ขึ้นทู๊กกกกกก ที ให้ตายเถอะ

2. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    อืมคับ...ผมขึ้นกรุงเทพทีไรแม่งโดนทุกทีเลย 2 จุดก่อนถึงบางกอก200-400 บ. บอกมันนะว่าไม่ขับขวาได้ไงอะพี่ถนนขวารถใหญ่วิ่งพังหมดแล้วรถผมมันเตี้ยขับได้ที่ไหนอ่า คุณๆรู้ไหมมันตอบว่าเอาน่าน้องถือว่าพี่ขอช่วยๆกันละกัน ให้100 มันเสือกบอก 200 คับน้องแม่ง......เหี้ยจิงๆ ไอ้เราเสือกโง่ให้มันทุกทีสิน่า กัวมันยัดยาเลยให้ๆจบๆไป ประสบการณ์นี้โดนบ่อยมากๆๆๆ

3. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ของผมโดนที่ชลบุรี พอดีเพิ่งลงทางด่วน กะลังเมาท์กะแฟนเพลินๆ ขับขวามาเรื่อยๆ แบบลืมตัว มันโบกให้เข้าซ้าย ผมก็ไม่เข้า มันเลยเสี่ยงชีวิตกระโดดมาขวางรถ ให้ผมชิดขวาสุด

ตร : ขอดูใบอนุญาตขับขี่หน่อยครับ
    ผม : มีอะไรหรอครับ.. (ทำเป็นโง่ทั้งที่รู้ว่าผิด)
    ตร : คุณขับขวามา ขับช้า เห็นมั๊ย รถคันอื่นเค้าต้องแซงคุณเนี่ยะ มันอันตรายนะรู้เปล่า ฉอดๆๆ
    ผม : ..
    ตร : นี่มาจากที่ไหนเนี่ยะ (ผมเงียบมองหน้ามันอย่างเดียว มันเริ่มไม่รู้จะคุยไรละ)
    ผม : กรุงเทพครับ เพิ่งลงทางด่วนมา..
    ตร : ..คราวหลังก็ระวังๆ ละกัน เกิดอุบัติเหตุขึ้นมาจะไม่คุ้มเอานะ พ่อรูปหล่อ (เอ๊ะ.. ยังไง เกย์ป่าววะเนี่ยะ 55+)

แล้วมันก็ปล่อยผมไปซะเฉยๆ ไม่รู้อารมณ์นั้นมันคิดอะไรเหมือนกัน แต่ผมถือคติ ใช้ความสงบ สยบความเคลื่อนไหว มันรู้ว่ายังไงไม่ได้ตังมันก็ปล่อยเราไปเองแหละ :D

4. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    จริงๆ ผมก็เคยนะ ไปเส้นตะวันออกนั่นแหละ
    ขากลับ ซัดขวามาตลอดทาง (ก็เลนซ้ายมันเน่าซะอย่างงั้น)

พี่แกตั้งด่าน โบกแต่ไกล

ตร. มาขวาตลอดเลยนะครับ
    ผม. โห พี่ ก็เลนซ้ายมันขรุขระขนาดนั้น
    ตร. ไปไหนมาล่ะครับ (มันเป็นช่วงเทศกาลพอดี)
    ผม. ไปหาพ่อมาครับ
    ตร. ที่ไหนล่ะ
    ผม. ก็ พ่อเป็นหมวดอยู่ ..... (ชื่อ อ. นึง ใน จ. นึง ในภาคตะวันออก)
    ตร. อ๋อ ... อื่ม ไปเหอะ ขับดีๆ ล่ะ
    ผม. ครับๆ ขอบคุณครับ

ผม ... ขับรถออกมาได้ซัก 100 เมตร แล้วก็คิดในใจว่า .............

อ็อ คุณ ตร. ครับ ผมลืมบอกไปว่า พ่อกเษียณไปเมื่อปีที่แล้วครับ

5. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    แต่ผมไม่เคยจอดเลย - -
    ถ้าโดนขวางก็จะชลอๆทำเป็นจะหยุดพอมันเดินออกจากหน้ารถไปแล้วก็กดไปคับ
    แบ้งค์ร้อยอ่ะมีคับแต่ไม่อยากให้มัน

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    วัยรุ่น จริง ๆ เลย พี่ เส็ง

^o^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้