เมื่อโดนตร.จับข้อหายอดฮิต"วิ่งขวา" จะเอาตัวรอดอย่างไรมาดูกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oOน้องโอ๋งับOo, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เข้าท่าดีแฮะ.....จะได้ไม่เสียทีไอคุงตำรวจจอมแดก

2. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    กำลังจะออกไปพัทยาเย็นนี้พอดี ถ้าเจอจะใช้มั่ง
    แต่ไม่อยากให้เจอ จะดีกว่า เหอๆ

3. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    5555แจ่มๆๆๆ

4. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ผ่านมาแล้วใช้มาแล้ว ไม่แจ้ง ไม่ยอม ไม่ให้

5. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ถูกเผงเลยครับตามที่เจ้าของกระทู้ว่ามาแหละ...แต่รถเราต้องไม่มีอย่างอื่นที่ผิดนะแค่เรื่องวิ่งขวาอย่างเดียว

6. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อิ อิ ต้องเจรจา

เดี๋ยวต้องจำไปใช้มั้ง เพื่อ วิ่งขวา อิ อิ อิ

7. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ตำรวจคงยังงงๆอยู่

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ ความรู้ใหม่คับ

9. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ จะนำไปใช้บ้าง ....อิอิ

10. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ไอคุนโอ๋ จะโดนแต่ตำรวจจับหรือไงวะเนี่ย ฮาาาาา ฮาา

oOน้องโอ๋งับOo ถูกใจสิ่งนี้
  11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมก็เหน็บไว้ในเป๋าไม่เอาออกให้ดูอย่างงี้ทุกครั้งครับ..

แต่เจอตัวนึง..แม่งเฮี้ยมากๆ มันด่าเลยว่า "ผมไม่ชอบเลยแบบนี้ เอาออกมาดีๆ ผมมองไม่ถนัด"(ในมือมันก็ถือไฟฉาย) และยังไงมันก็ไม่ยอม..จนสุดท้ายผมใจอ่อน แล้วก็ต้องเอาออกไปให้มัน ก็อย่างว่าแหล่ะ หมามันได้กระดูกแล้ว มีหรอจะปล่อยง่ายๆ (E-เวง)

12. tung@EP 71

tung@EP 71 New Member Member

87
    2
    0
    เคยโดนด่านครับ รถทะเบียนขาด
    เลยทำหน้ามึนถามทางเพื่อเบี่ยงเบนความสนใจ
    รอดมาได้อย่างหวุดหวิด อิอิ

13. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    แน่นอนเลย

14. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมไม่ค่อยโดนอ่ะครับ

ถ้าโดนต้องเอาไปใช้มั่งแระ

ขอบคุณครับ

15. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เจ้าของกระทู้เป็นรถตู้ เลยไม่โดนอย่างอื่นน่ะสิครับ

ถ้าเป็นรถแต่งเต็มๆอย่างเราๆ ไม่โดนวิ่งขวาก็จริง แต่อาจโดนอย่างอื่นเยอะกว่า หัวหมอดีนัก..........:D:D:D:D

ผมก็เคยครับ โดนแถวๆเส้นบายพาส ตำรวจทางหลวงเรียกเพราะวิ่งขวานี่แหละ โบกให้จอด แล้วแจ้งข้อหาวิ่งขวา ผมก็บอกไปตามจริง "เลนซ้ายมันเป็นคลื่นเยอะ บางช่วงเป็นหลุมด้วย รถผมวิ่งไม่ได้ เด้งตายเลย" ตำรวจก็มองๆดูรถ เห็นติดสติ๊กเกอร์รอบคัน แล้วเปรยว่า "รถสนามนี่หว่า มาแข่งที่สนามพีระหรือเปล่า" ผมเลยเออ ออห่อหมกบอกว่า "ใช่ครับ มาจากต่างจังหวัด กำลังออกไปหาข้าวกินที่พัทยา" ตำรวจก็เลยบอก "งั้นขับเบาๆหน่อยแล้วกัน วิ่งในพัทยาอย่าซิ่งมากนะ คนมันเยอะ" แล้วก็ปล่อยไป

ผมก็เลยงงๆ แสดงว่าทางสนามพีระ มีสัมพันธ์อันดีกับทางตำรวจ อาจเป็นเพราะจัดงานบ่อยก็ได้

ขอบคุณสนามพีระไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

16. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เหอๆๆ....ขอเอาไปใช้บ้างน่ะคับ

17. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ถ้ารถแต่งมาคงพูดเเบบนี้ไม่ได้สินะ

18. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ขอบคุณครับ จะจำไปใช้แน่ๆ :D:D:D

19. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    เพิ่งโดนไปครับ......ทั้งๆที่รู้แต่ไม่ค่อยแน่ใจ...จึงจ่ายไปร้อยบาท......เส้นโรงเรียนนายร้อย-นครนายก

20. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เป็นสันดารไปแล้วขุดยากฮะ รุ่นสู่รุ่น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2009
  21. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ผมเคยโดนแล้วบอกทำนองเนี๊ยะ ตร.มันบอกว่าเลนขวาสุดมีไว้รองรับการจราจรที่หนาแน่นขึ้น

ไม่ได้มีไว้ให้ใครวิ่งแช่ จากนั้นมาพอถนนโล่งจัด ผมอยู่เลนกลางตลอดเลย ไม่เคยโดน
    วันที่โดนมีตร.2คนอีกคนอยู่เกาะกลางมาไล่เข้า ไปหาอีกคนอยู่ริมถนนซ้ายสุด

ไปหลักกฏหมายกับมันมาก เดี๋ยวเจอพวกบ้าๆหานู่นหานี่ให้ซวยไปใหญ่ กม.จราจรนี่อาชีพมันอะนะ

มันคงขี้เกียจเถียงกะคุณอ่ะ เพราะตอนที่มันต่อล้อต่อเถียงกับคุณเนี่ย มันคงเสียรายได้ไปเยอะเลย

รถที่มันจะได้ๆผ่านไปไม่รู้กี่คัน แต่นับว่าโชคดีมากเลย อิอิ:D:D

22. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    ใช้ไม่ได้ในทุกๆทีน่ะสิ บางตัวอ้าปากมากว้างมากก้ต้องโดนกิน อยู่ดี -_-:

23. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ยกนิ้วให้แน่มากคับ

24. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    ของเค้าเจ๋งจิง เดวต้องฝึกท่อง 555 เวลาใช้จริงจะได้ไม่ลืม

25. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    โหะ ความ คิด ดี...

ยัง ไม่ เคย โดน เรียก สัก ที...

26. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    จะนำไปใช้เมื่อมีโอกาสแล้วกานคับ ขอบคุณคับ

27. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    ขอยืมไปใช้มั่งนะคะ อิอิ

28. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

29. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    เห็นรถตำรวจทางหลวงจอดอยู่ไกลๆ ก้อเข้าซ้ายแระคับ ถือว่ายังไงมึงก้อเอาผิดกูไม่ได้หรอก แต่บางทีพวกนี้มันฉลาด ตั้งด่านตอนลงเขา ไม่ก้อตอนพ้นโค้ง หลบยากซะด้วย แต่ก้อไม่เคยโดนเรียกนะครับ

เคยขับไปเส้นเพชรบุรี เหยียบ 100 กว่าๆ วิ่งขวา เจอด่านก้อเหยียบอีกนิด ให้มันดูเร็ว มองไปกระจกหลัง TYPE Z ที่ขับตามมาโดนซะงั้น ขับช้าเกิน น่าจะต่ำกว่า 80 โดนไป

งามไส้!! จิงๆ

30. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    แล้วแต่อารมณ์มันครับ....เอาเป็นว่าพูดดีๆไว้ก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้