***ศาลพิพากย์ษาให้จำคุกทันทีโดยไม่รอลงอาญา..โดนไป39ราย***

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย +โอ้RACING+, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เสียใจกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนที่โดนจับ ด้วยครับ

2. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    เหอ....อิมขาวของใครหว่า ??? คุ้นๆ

3. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    เสียใจด้วยคับ

เข้าใจหัวอกวัยรุ่น

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    งานเข้าเลย..

5. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    มองต่างนิดครับ แล้วไปแข่งสร้างความเดือดร้อนบนถนน
    เกิดไปชนคนตายเนี่ย มันสมควรไหมครับ บอกว่าข้อหายึดรถหนักไป
    ถ้าข้อหาไม่หนักก็ยังคงมีแข่งกัน ขนาดข้อหาหนัก เอารถออกมากันได้
    ก็ไม่แคล้วยังมีแข่งกันอีก แข่งในสนามเถอะครับ ได้ถ้วยได้ชื่อเสียง
    มีคนสรรญเสริญถึงแม้จะแค่ในวงการก็เถอะน่าภูมิใจกว่าเยอะ

WiN_WiN และ EK แปดริ้ว ถูกใจสิ่งนี้
  6. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    อยู่ย่านๆนั้นละคับ เจอประจำ

7. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    เอาใจช่วยคนที่โดนด้วยน่ะครับ

วันนั้นผมก็แว๊ปๆไปเหมือน เห็นมีแต่กระบะซะส่วนมากเลยออกมาซะก่อน ไม่นึกว่าเรื่องใหญ่ขนาดนี้..................

8. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    เมื่อหลายปีเช่นกันคับ เส้น345บางบัวทองที่เอารถเมล์สาย134ขวางถนนเช่นกันคับ
    จริงๆแล้วอาทิตย์ก่อนหน้านี้พี่ตำหนวดก้อเอารถสน.ขวางถนนไปครั้งนึงแล้วคับแต่ว่า
    มาคันเดียวเลยเอาไม่อยู่ ก้อเห็นใจตำรวจเหมือนกันคับ เพราะบ้าน ร้านค้าต่างๆที่อยู่
    ตรงนั้นเค้าก้อแจ้งกันหลายครั้งหลายครา แต่ตำรวจจับไม่ได้สักที มาแค่ไล่เท่านั้นเอง
    ผมยังโดนลุงแถวนั้นด่าเลยคับอิอิ ช่วงที่เพิ่งมาเล่นกันใหม่ๆ ผมยังบอกแกเลยว่า"ผม
    ไม่ได้มาแข่ง ผมมากินก๋วยเตี๋ยว แกก้อย้อนกลับมาว่า กรูก้อเห็นพวกมรึงทุกคนบอก
    มากินก๋วยเตี๋ยวทั้งนั้นแหละ นึกว่ากรูโง่เหรอไง มากันเป็นร้อย ร้านก๋วยเตี๋ยวมีอยู่แค่
    ร้านเดียวพวกมรึงบอกมากินก๋วยเตี๋ยว ถ้ากินจริงๆร้านมันปิดหนีพวกมรึงไปตั้งแต่5ทุ่ม
    แล้ว" นี่คือคำพูดของ2ตายายอายุประมาณ70อาศัยอยู่ริมถนนเส้นนั้นคับ

9. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0

ไม่ช่ายขอรับกระผม พวก R1 ตอนนี้เงียบหมดแล้วครับ !!

10. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    แย่ครับ ทั้งคนจับ และคนโดนจับ อะไรจบได้ก็ขอให้จบลงได้ด้วยดี ต้องระวังกันบ้างแล้วครับ ดูท่าจะไม่จบแค่นี้ ดูเหมือนจะหาเหตูให้จับ น่าจะมีอีก รถแต่งน่าจะเป็นเป้าหมาย เพราะเป็นรถที่เอาผิดง่าย ต้องติดตามดูครับ พี่น้องเจออะไรลงแจ้งเหตุไว้เลยนะครับ

11. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    โหดจัง ผิดก็ว่าไปตามผิด ไม่น่ายึดรถเลยย

12. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ผิดก็ว่าตามผิด

แต่ถ้าใครไม่ผิดก็เอาใจช่วยนะครับ

13. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ที่เมกาเค้าไม่ยึดครับ แต่....... :cry:

14. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    เสียดายรถและอนาคตจัง

15. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    เมื่อก่อนดุกว่านี้เยอะ...:cool:

เด๋วนี้สนามแข่งก็มีมากมายละ
    จะให้ดี safe ทั้งรถ safe ทั้งอนาคตก็วิ่งในสนามกันเถอะนะ
    เข้าใจอยู่ว่าแบบนั้นมันเร้าใจกว่า...
    แต่ถ้าอยากแข่งแบบนี้ก็ต้องกล้ายอมรับกับสิ่งที่ตามมาได้เช่นกัน:)

16. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถึงผมจะไม่ชอบตำรวจ แต่ คิดว่า เค้าก้อทำตามหน้าที่แล้วอ่ะครับ

เพราะว่า เอารถมาแข่งบนถนน อัตราเสี่ยงสูง ว่าจะเกิดอุบัติเหตุ

ดังนั้น เค้า ต้องใช้ กม. ขั้นสูงสุด ไว้ก่อน เพื่อที่จะป้องกัน ไม่ให้

รายต่อไป กล้าออกมา แข่งอีก ลองคิดดูเล่นๆสิครับ ว่าถ้าแข่งกันแล้ว

รถเกิด ชนกันเอง แล้วมีคนตาย จะเดือดร้อน ไปกันหมด ชาวบ้าน

เค้า ยิ่งมอง วงการ แข่งรถ ไม่ดีอยู่ บ้านเรา กม. อ่อนสุดแล้วครับ

ถ้าเป็นเมืองนอก ยิ่งกว่า ยึดรถอีก อิ......อิ ว่าไปลแว ก้อเกือบไป

เหมือนกันนะ น้องโทรมาบอกว่า เอารถไปลองกัน ตี 1 ว่าจะไป เลย

ลองโทรไปดู น้องบอกว่า ปิดกล่อง ไป 40 คัน ตกใจเลย ดีนะกรู

ไม่ได้ไป ไม่งั้น อาจจะเดือด ร้อน :D:D:D:D

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  17. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ซวยเลย....แต่ตามไปประมูลรถตัวเองคืนได้ใช่มะคับ ถามผุ้รู้หน่อย

18. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ดี นะ . . .

ตอนนี้ ไม่ อยู่ บ้าน . . .

แบบ ว่า . . โดน ตัด ออก จาก กอง มรดก . .

ต้อง มา เป็ฯ บุคคล เร่ ร่อน

แต่ เสียว กว่า . .

เพราะ ดัน มา อยู่ ใกล้ ๆ สน. โครก คราม T___T

แต่ อย่าง ว่า อะ . . . ตอนนี้ จอด ทิ้ง ไว้ . ..

เดินเอา . . .

ชีวิต . . . ไม่ คิด ไร มาก แล้ว

เฮ้อ ออ . . .

19. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    นี่ศาลพิพากษาแล้วหรือเปล่าครับ

ผมว่าวิจารณ์มากไปมันจะไม่ดีนะครับ

มันมีข้อหาหมิ่นศาลอยู่อ่ะครับ

เปนห่วงเพื่อนๆอ่ะครับหมิ่นศาลโทษมานก็แรงอยู่นะครับ

20. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    นี่ศาลพิพากษาแล้วหรือเปล่าครับ

ผมว่าวิจารณ์มากไปมันจะไม่ดีนะครับ

มันมีข้อหาหมิ่นศาลอยู่อ่ะครับ

เปนห่วงเพื่อนๆอ่ะครับหมิ่นศาลโทษมานก็แรงอยู่นะครับ

21. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ตำรวจนนท์ถ้ามีรถแข่งตรงไหนแป๊ปเดียวมาทันที เพราะเคยเจอมากับตัว

22. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แย่จัง ใครผ่านไปแถวนั้น โดนไปด้วยคง ซวยแย่เลย

23. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เสาร์นี้ 71 ระวังด้วย ได้ยินว่ามีระดมพลจาก สน.อื่นด้วยนะครับ .... (ไม่ชัวร์แต่ควรระวัง)

24. tee kmit

tee kmit New Member Member

281
    4
    0
    ช่วงนี้รู้สึกว่าตำรวจจะเอาจริงน่ะคับ

25. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เคสผมเป็นญาติคนละนามสกุลกันนะคับ ชื่อรถเป็น
    ของน้องสาวแม่อะ :confused::confused::confused:

26. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    แล้วเรื่องไปถึงไหนกันบ้างแล้วคับ

27. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    เคยโดนปิดตอนหระราม5ยังไม่เสร็จดี ตำรวจถ่ายวีดีโอใว้

โดนเต็มๆ แต่ด้วยความหน้าด้าน เถียงยับ ปฎิเสธทุกข้อ

คุยไปคุยมาตำรวจใจดี บอกว่าดีนะไม่เห็นทะเบียนนะมึง ไม่งั้นกูเอาแน่

รอดตัวเลยงานนั้น

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:05:02 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:04:46 ----------

เคยโดนปิดตอนหระราม5ยังไม่เสร็จดี ตำรวจถ่ายวีดีโอใว้

โดนเต็มๆ แต่ด้วยความหน้าด้าน เถียงยับ ปฎิเสธทุกข้อ

คุยไปคุยมาตำรวจใจดี บอกว่าดีนะไม่เห็นทะเบียนนะมึง ไม่งั้นกูเอาแน่

รอดตัวเลยงานนั้น

28. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เซงแทนเลย ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะครับ

29. Not Bad

Not Bad New Member Member

389
    1
    0
    โหดเกินไปแล้ว ก็น่าแค่ปรับหรือยึดใบขับขี่ก็พอแล้ว ขอให้ไม่โดนยึดรถกันนะคับ

30. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    มันจะไม่มีอะไรน่ากลัว ถ้าไม่รวมตัวกันทำผิดกฎหมายครับ

แต่ก้อีกตำรวจก็หาเรื่องจากข้อหาอื่นที่พี่แกคิดได้ทำให้ผิดอยู่ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้