***ศาลพิพากย์ษาให้จำคุกทันทีโดยไม่รอลงอาญา..โดนไป39ราย***

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย +โอ้RACING+, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ยังไงก็ระวังกันหน่อยนะครับพี่น้อง ที่อื่นเค้าไม่มาให้กำลังใจกันแบบนี้หรอกครับ มีแต่จะเหยียบซ้ำ...

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    เซงแทนเลยครับพี่น้อง แต่ยัไง ก้ออย่าท้อ แข่งต่อไป อิอิ

3. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    แย่เลยครับ

4. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ระวังกันหน่อยนะครับ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    อีกไม่นานคงเห็นมีพวกแอบเอารถใน สน.ที่เป็นรถยึดมาขับเหมือนแบบเดียวกับมอไซค์

เฮ่อ....

6. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ขอแสดงความเสียจัยกับพี่น้องทุกท่านกับเหตุการที่เกิดขึ้นคับ
    ตอนนี้ระวังกันหน่อยนะพี่ น้อง

7. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    เล่นมารถวีโก้ธรรมาดา แถมเอามาปิดหน้าซอยทุกซอยเลย เพื่อนคงหนีกันไม่ทันละครับ ยังไงก็เอาใจช่วยครับ แต่จริงๆแล้วเขาเปลี่ยนที่เล่นกันไปเมื่อวันเสาร์ที่แล้วนะครับ

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    สั่งจำคุกเลยโหดโคตร พ่อแม่เดือดร้อนเป็นแทบเลย.........

9. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    เกือบจะไปแล้ว

ดีนะที่ไม่ได้ไป....

10. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    อะไรผิดกฎหมายก็อย่าฝืนเลยครับ ทำเพื่อคนส่วนรวม

11. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เหมือนสมัยก่อนๆที่เคยแข่งรถบนถนนมาก่อน คราวนี้เอาอีกแล้ว ต่อไปไม่ต้องไปทำอีกแล้ว เพราะไม่ปลอดภัยด้วย มันอันตรายต่อชีวิตครับ

12. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    รอบนี้ โหดจิง...

13. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    แข่งรถบนถนนหลวง รู้ทั้งรู้ว่าผิด กฏหมายก็มีบัญญัติ งานนี้กล้ารวมตัวกันแข่ง ก็ต้องกล้ายอมรับความผิดครับ ทางที่ดี เราควรพยายามผลักดันให้ กีฬามอเตอร์สปอร์ทเป็นที่ยอมรับของบ้านเมืองดีกว่าครับ ผู้หลักผู้ใหญ่หลายคนก็พร้อมให้การสนับสนุน มิเช่นนั้นจะกล้าปิดเมืองพัทยาให้วิ่งกันเหรอครับ แต่ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน กระแสมันก็ยังจะแรง แล้ว เสียงคัดค้านก็จะตามมาเยอะขึ้น ผมว่า ปรับเปลี่ยนทัศนะคติ แนวคิดกันใหม่ดีไหมครับ เล่นกันในสนาม ทำให้สังคมยอมรับ แล้วพวกเราจะได้ มีสนามดีๆ ราคาไม่แพง รัฐให้การสนับสนุน มันน่าจะดีกว่าที่ไปวิ่งตามท้องถนนสร้างความเดือดร้อนให้กับประชาชนผู้ใช้รถใช้ถนนจะดีกว่าไหมครับ ลองคิดเล่นๆ ว่าถ้าแข่งบนถนนที่ระบบ safety แทบไม่มี เวลาหมุน เวลามิด เวลาฟาดไปโดน พ่อ - แม่ - ลูก - เมีย ของเรา เราจะรู้สึกอย่างไร???

14. harima_kenji

harima_kenji New Member Member

83
    0
    0
    เสียใจด้วยนะคับ

15. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    โหด มาก ๆ

16. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18

เห็นด้วยครับ ผิดว่าไปตามผิดครับ รู้อยู่แก่ใจว่าไปแบบนั้น คือ "ผิดกฎหมาย" ครับ ดังนั้นถ้าคิดจะทำผิดกฏหมาย ก็ต้องเผื่อใจที่จะโดนจับ

กรณีศึกษามีเยอะแยะ เคสนี้คือเชือดไก่ให้ลิงดูครับ เผื่อพวกเด็กแว๊นซ์จะกลัวบ้าง

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เสียดายรถ เสียดายเวลา

18. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    โหดจัง

ขอแสดงความเสียใจกับคนที่โดนด้วยนะคับ

19. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เหตุการณ์ทำนองนี้ก็เคยเกิดขึ้นมาเเล้วเมื่อหลายปีก่อนเส้น5เเยกปากเกร็ด(สมัยยังไม่มีสะพานพระราม4)

เอารถมาปิดขวางทางทั้ง2ฝั่งหนีกันกระเจิงสุดท้ายโดนจับก็โดนยึดรถเข้าหลวงเหมือนกันคับ..ข้อหาเเบบเดียวกัน

เส้นใหญ่รอดเส้นหมี่ก๊วยจั๊บอาจเหนื่อยหืดขึ้นคอหน่อยไม่มีเส้นเลยหมดสิทธิ์เอาออกคับ...

ปล.ขอเเสดงความเสียใจต่อบุลคลที่ถูกริบรถยนต์ไปนะคับเข้าใจความรู้สึกเลยคับ..

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  20. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    แล้วคนที่ไปดูละครับ ต้องโดนยึดรถเหมือนกันเหรอ

21. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    คาดว่าจะทำผลงานเหมือนตอนปากเกร็ดอ่ะแหละครับ

22. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

23. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    เคยสัมผัสบรรยากาศตรงนั้นมาครับมันสนุกมันเถื่อนดี แต่ตอนโดนรวบนี่ซิครับคิดเลยว่าไม่น่าเลยเรา นานแล้วครับที่ไม่ได้ไปดูเสียใจกับเพื่อนๆพี่ๆด้วยครับ แต่ตอนนี้ไปสนามอย่างเดียวเลยครับ

24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ไม่น่าเลยครับ ผมว่ารวมตัวกันไปเช่าสนามมาแข่งกันดีกว่าครับ
    ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนด้วยครับ
    ปลอดภัย ด้วย

25. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    รู้ว่าผิดแต่ก็ยังจะทำ

26. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ยึดรถมีมานานแล้วสมัยวิภาก็โดนยึดกันเพียบ

27. NEW NAGAOKA

NEW NAGAOKA New Member Member

18
    0
    0
    ยืนดู เจอข้อหาสนับสนุนครับ อาจจะไม่เจอยึดแต่ก้อต้องเสียค่าปรับครับและก้อไปเจอปรับที่ สน ว่ารถเราผิดไรไหม

ส่วนใครที่ไม่ได้แข่ง ไม่ได้ ไร ข้อแรก ปฏิเสธครับ ยืนกราน

ต่อให้เค้าจาบอกว่าคนอื่นจาได้ทำเรื่องไวไว จบ นั่นอย่าไปยอมครับ

ส่งฟ้องศาลไม่ได้ก้อเรื่องของเค้า เรายืนกรานปฏิเสธไปเลย

ไม่เซ็นส์ไม่ทำห่าไรทั้งนั้น นาทีนั้น รีติดต่อ พ่อแม่ ญาติพี่น้อง ที่ท่านคิดว่ามีบารมีช่วยท่านได้ ก่อนเลยครับ

นาทีนั้น50000-100000 ยอมครับ ไม่งั้นผลที่ตามมาทีหลัง ยิ่งใหญ่กว่าที่ผมบอกแน่นอน

นาทีนั้นผมไม่น่าเหนี่ยมเลย ให้หมื่นเดียวเลย ต้องเข้า คุกเลย ถ้าให้เยอะก่านั้น

คงไม่ต้องเสียไรเยอะๆแบบนี้แน่นอน

ถ้าผิด จริงแต่ไม่มีหลักฐาน วีดีโอ ไรให้ดู ก้อ ปฎิเสธไปและกันครับ

หาทนายหาไรมาสู้ให้เจอข้อหาที่ทุเลาลงหน่อยแบบว่าสนับสนุน

หรือจาจ่ายนอกเหนือจากนี้ก้อต้องยอมครับ อณาคตดีก่าเห็น ไหนจาเจอคุมประพฤติ มีคดีติดตัว

และก้อต้องไปบำเพ็ญประโยชน์

ผมไม่ได้สอนให้ใช้วิธีแบบนี้นะ แต่มันก้อเป็นทางเดียวที่จาทำให้ เคสของคุณง่ายขึ้น

ถ้าโดนตอนแรกยืนกราน ปฎิเสธครับ กฎหมายบางทียอมรับไว้ก้อดี

ครับโทษหนักจากลายเป็นเบา แต่ในกรณี รถยนต์ ถ้าไม่อยากเจอยึดของหลวง ต้องทำตามที่ผมแนะนำอ่ะ

ครับ อย่างน้อย รถคุณ เจอยึดในระยะเวลาที่น้อยก่าคนอื่นไม่ได้ส่งเป็นยของหลางขึ้นศาล จนออกไมได้อ่ะครับ

28. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    แข่งบนนถนนก็คือ การเสี่ยงครับ เสี่ยงตำรวจ(โดนจับติดคุกยึดรถ) เสี่ยงอุบัติเหตุ(ไม่พิการก็ตาย) มันเสี่ยงไปหมดครับ อย่าเอาชีวิตของเราและอนาคตของเรา ไปแลกหรือเอาไปอยู่กับการเสี่ยงเลยครับ มันไม่ใช่การเล่นไพ่นะครับ :D

ขอแสดงความเสียใจด้วย

29. ผมก็ไปมา ตอน เที่ยงคืนกว่าๆ วนเรียกลูกค้าอยู่หลายรอบมาก แต่ไม่เห็นจามีครายออกมาเล่นด้วยเลย ส่วนใหญ่แล้วจามีแต่กองเชียร์ ซะเยอะ ที่เห็นตอนนั้นเห็นมี 200 ขาวกะลังหัดออกตัวอยุ่ เห็น eno 3 ขาว กะลังออกจากปั๊ม ส่วนหน้าปั๊ม มีทีมอะไรจอดอยู่อีกหลายคัน และที่เห็นจามีวิ่งก็จะเป็นกระบะซะส่วนใหญ่ มีอยู่รอบนึงเล่นวิ่งพร้อมกันตั้ง 5 6 7 คันแหนะ กะว่าจะวิ่งด้วยซะหน่อย แต่คงขึ้นลำบาก กลัวโดนเกี่ยว แต่ดูแล้วรู้สึกเหมือนออกตัวในสนามพีระเลย โคตรนัวขอบอก ก็เลยอดแจม ก็เลยไหลๆไปแซ๊ดหน้าปั๊มเกียร์นึง พอดีวันนั้นมันเซงๆเลยขอทำตัวเป็นเด็กแว้นซักวัน แต่แม่งเอ้ย รถผมโมมาตั้งหลายแรงโม้ ดันโดนวีออสสุดแสนจะแตน มีแม็ก โปรงดำ ท่อซิ่ง มาขับข้างๆ เปิดกระจก แล้วยกมือบอกขอรอบนึง แต่เอาวะ น้องมันขอพี่ก็ให้ เล่นกับมันไป แม่งเอ้ยผมขับแบบอมแว๊ก จนเมื่อยเท้า ไม่ไหวแล้วก็เลยต้องกดเต็ม บาร์ห้า แม่งเอ้ยสงสารเด็กสาดด โดนไปแบบ ผมยูเทอนมาอยู่หน้าโรงแรมแล้วมันยังไม่เข้าใต้สะพานเลย ไอ้บ้าเอ้ย เสือกขอเขาวิ่งแบบไม่ดูอินเตอร์ ไม่ฟังเสียงวัดสะเกด เฮ้อ ยังดีที่ยังมีกระบะที่พอจะแรงหน่อยได้วิ่งกะผมบ้าง แบบ ไป กลับ เลยพอหายเซงหน่อย วิ่งเสร็จก็กลับบ้านแล้ว ประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ โคตรโชคดีเลย พูดแล้วยังขนลุกอยู่เลย (อ้าวเฮ้ย สารภาพไปหมดแล้ว ตูจาโดนออกหมายจับด้วยป่าววะเฮ้ย)

30. หน่อง_OSAMA

หน่อง_OSAMA New Member Moderator

2,849
    8
    0
    เกือบแล้วเรา....!!!......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้