!!.......ไม่รู้จะทำไรดี........!!

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    เจอมุกพี่เป้ถึงกับมึน

2. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    5555

3. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    55555555555555555+

ผมก็งง กับตัวเองเหมือนกันครับ......................อิ.........อิ

4. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    มึนหรืองง อิอิ

5. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    มันมาอีกแล้วครับท่าน

กับสเตปใหม่..............ดูเอาเองล่ะกันครับ ว่ามันคืออะไร

หมดตูด ตามเคย...............:cry:.....................:cry:

6. The TUM

1,261
    8
    0
    จัดไปครับ ผมจะเปลี่ยนหัวฉีดใหม่อยู่เหมือนกันครับ อยากได้ปลายสากกกกกกกกกกก 210 Km จะทำได้ไหม อิอิ

7. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ลองดูครับ.................อิ.........อิ

8. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    จะรีบไปไหนพี่หนุ่ม ผมวิ่งตามไม่ทันแล้ว

9. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    'งานเข้า......................อีกแล้วครับพี่น้อง

เกียร์ ลาโลกอีกแล้วครับ..........เซ็งเป็ดเลย

ครั้งที่ 2 แล้ว สถานที่ตรงเดิมกับที่พังคราวที่แล้วเลยครับ

แหลมแท่น เหตุการณ์เดิมๆ เมาแล้วห้าว...........อิ........อิ

จะพิมพ์แบ็งค์ทันไหมเนี้ย..............เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. แต่งานนี้เป็นเกียร์ 1 ครับ อาการไม่รุนแรงมากแค่เข้าเกียร์ไม่ได้ แต่ก่อนจะพังนี่ซิเล่นเอาซะหลอนเลย

เบรินยางเล่นอยู่จาก 1 ขับไป 2 มันดังปู้วส์ แล้วเครื่องดับ เอาแล้วซิพี่น้อง ใจคอไม่ไดเลย นึกว่าชาร์ปละลายแล้ว สตาร์ทก็ไม่ติด

เลยทำใจครับ มานั่งกินเหล้าต่อ ซักพักก็ลองสตาร์ทดู คราวนี้ติดครับ แต่เข้าเกียร์ 1 ไม่ได้............เซ็งเลย...!!

10. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    แล้ว จา ถอย หลัง ยังไง ก๊าปปปปปปปปปปปปปปปป

เกียร์รวมชั่ง เลย พี่ เพื่อน ผม ทำ มา เขาว่า ทน อิอิ

11. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ไปจัดมาเรียบร้อยแล้วครับ....................ถ้าคราวนี้พังอีก ก็ SR ล่ะครับ

แถมมาอีก 1 สเตป กับลง TD07 ซะที แถมด้วยเดินท่ออินเตอร์ใหม่หมดทั้งคัน รับรองคราวมาเต็มๆ แถมเสียงปู้วๆ ตอนถอนคันเร่งเป็นของแถม

อิ..........อิ................อยู่ ชลบุรี ไปทำเกียร์ ที่นนทบุรี ลงโบ ที่สมุทรสงคราม ดูมันพยายามไหม..........อิ........อิ.............

ปล. ไม่รู้จะโดนไล่ออกหรือเปล่า โดดงานไป 2 วัน ยังไม่ได้ลาเลย..........อิ.............อิ

12. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ อัพ กัน หย่ายยยยยยยยยยยยยยยย

ผม ถอย คับ อิอิ หนี ไปใส่โบ เล็กๆ น่ารักๆ

13. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    โบใหม่เกียร์ใหม่

รถไม่แรงอย่างผมก้อตามไม่ทันสิครับพี่เป้

14. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    มาแล้วครับ............ผมว่าก่อนทำดูเต็มห้องเครื่องดี นะ

พอทำแล้วมันดูโล่งๆ อย่างงัยก็ไม่รู้

กรองไม่ใส่ เพราะหมดตูดแล้วครับ.............อิ..........อิ

ขากลับมาถึงชลบุรี เปิดฝากระโปรงดู แทบช็อค เห็นใบมันหมุนติ๊วๆ ตัวกันเซิร์ทไม่ได้เชื่อมมันเลยหลุด กระเด็น ดีนะที่ไม่หลุดไปโดนใบเทอร์ไบ ไม่อย่างนั้นอย่างเข้าแน่ๆ........................:D

15. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    แหล่มเลยพี่เป้ อิอิ

ของผม แหะ ๆ ๆ วันนี้ สด ๆ ร้อน ๆ

ใส่เสร็จ ออกไปเทส........น๊อดยึดโข่งหลังกะเสื้อเทอร์โบ กระเด็นหายไป 1ตัว ตกใจเลยนึกว่าใบหลุด :cry:

16. aunn_fit

aunn_fit New Member Member

387
    0
    0
    จะแรงกานไปไหน

17. aunn_fit

aunn_fit New Member Member

387
    0
    0
    ผมตามไม่ทัน

18. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เปลี่ยนเป็นโบ ไรอ่ะโอ้ต......................!!

อัพหนีอีกแล้ว อย่างนี้พี่จะตามทันไหมเนี้ย.....................อิ........อิ

19. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    5555555555555+++

แน่ ใจนะพี่ ที่เรียก อัพ อิอิ

โบ ฮิตาชิ คับ แหะ ๆ ๆ โบเล็กๆ แต่บูศ แม่งกว่าจะมา ก็ 3500 แล้วอ่าพี่ เครียด นอน ไม่หลับเลย

20. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    55555555555555+

ใจเย็นๆ ค่อยๆไล่เดี๋ยวก็ลงตัว

วันนี้หาเรื่องเสียเงินอีกแล้วครับ..............( ไม่มีเงินจะกินข้าวแล้วครับ 2 เดือนใช้เงินกับรถคันนี้ ร่วมแสนแล้ว...............พักนี้เลยของดเหล้าครับ จะช้าไปไหมถ้าผมจะบอกใครต่อใครว่า ผมเข้าพรรษา.......อิ........อิ..)

จากคราวที่แล้ว ยางหลัง ไปเล่นของ DUNLOP 255-35-18

รู้สึกว่าแก้มมันเตี้ยไป ไม่โหด

เลยวิ่งไปหายางใหม่ อยากได้ซัก 255-45-18 โหญ่โหดดี

แต่หาไม่ได้ เลยได้ YOKOHAMA 245-40-18 มาแทนเลย

กัดฟันซื้อมา สภาพดอกเต็มๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2009
  21. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    S.Drive อิอิ

ใช้ ไปยาว ๆ เลย พี่ ขอบอก ยางรุ่นนี้ ใช้ ดีมาก ๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:23:43 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:23:24 ----------

S.Drive อิอิ

ใช้ ไปยาว ๆ เลย พี่ ขอบอก ยางรุ่นนี้ ใช้ ดีมาก ๆ

22. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    จากของเก่าครับ ที่ถอดออกมา เลยจัดเป็นชุดซะเลย

หาเงินกินข้าวหน่อยครับ........................หมดตูดแล้ว..........อิ.............อิ

23. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    โบ สภาพเปนไงพี่

24. The TUM

1,261
    8
    0
    แรงกานจังผมงานเข้าแล้ว ครัชต์ลื่น ว่าจะเปลี่ยนครัชต์ กับเพิ่มกล่องอีกใบเพื่อให้น้ำมันเพิ่มขึ้น จัดไปโบเล็กๆๆจะไล่ครายทันหวะตู อิอิ

25. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ช่าย ๆ ๆ ๆ ๆ อิอิอ ผม ก็เล็ก

26. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    โบสภาพภายนอกแจ๋ว แต่ภายในใบบิ่นไป 3 ใบครับ 3 ใบบน

ให้น้องที่ Strada Club ใช้อ่ะครับ น้องเขางบน้อง เลยให้ลองไปเล่นก่อน

ใจจริงก็ไม่อยากขายหรอกครับ ก็อย่างที่รู้ขายไม่ค่อยได้ราคา เพราะใบบิ่น

อยากจะเก็บไว้เปลี่ยนใบ แล้วทำปากใหม่ ก็น่าจะวิ่งได้งบเพิ่มอีกไม่กี่ตังค์ และที่สำคัญเสียดายโข่งหน้าครับ ปัดเงาสวยอ่ะ ผมชอบ

แต่สุดท้ายก็ที่สุดของแจ้อ่ะครับ ไม่มีเงินกินข้าวแล้ว .......................:cry:

ใครจะว่าผมตอแหลก็ตาม เมื่อวันที่ 30/06/52 ผมมีเงินอยู่ 100,000 กว่าบาท

ณ. วันนี้เหลือไม่ถึงหมื่น ( กดมาทำกับเรื่องรถอย่างเดียวเลยบัญชีนี้ ) แถมเมื่อกี้ เพิ่ง โอนไปซื้อไอ้ตัวนี้อีก เกือบ 4,000 บาท

เฮ่อ..........................เบื่อตัวเองเหมือนกันไม่รู้ว่าเมื่อไหร่กิเลสจะหมด ..............!!

ปล. ผมว่าผมลืมตัวเองแน่ๆเลยว่า ผมมีลูก มีเมีย มีครอบครัว ต้องดูแล มีหมายศาลอยู่ 3-4 ฉบับที่ต้องจ่าย

แล้วพรุ่งนี้จะกินอะไร..........................ทำเต็มสุดท้ายได้อะไรครับ ใครช่วยตอบผมหน่อยครับ งง กะตัวเอง

แต่สุดท้ายก็นะ มาถึงขนาดนี้แล้ว ไหนๆ ก็ขึ้นหลังเสือแล้ว มันจะลงก็อย่างงัย อย่างงัยอยู่

จัดไปอีกดอก กับ ฟร้อนท์ JVC KD-G825 / Line Out 5 V

27. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อิอิ

28. The TUM

1,261
    8
    0
    เมื่อวานได้มาแล้ว เวสเกตตอนนี้หั้ยร้านประจำขึ้นเขาเฮดเดอร์อยู่พร้อมประกอบวันศุกร์น่าจะเสร็จวันเสาร์เย็นๆๆ เพราะจะย้ายท่ออินเตอร์พร้อมขยายเป็น 2.5 นิ้วครับ เด่วเสร็จจะเอารูปมาหั้ยชมครับ อิอิ

29. The TUM

1,261
    8
    0
    เสร็จแล้วครับ เปลี่ยนโข่งหลังเป็นเบอร์ 5 ของตามืด มาเร็วมากๆๆๆๆครับ ถูกใจมากๆๆ เด่วลงรูป

30. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    เบอร์ 5 เท่ากับ A/R เท่าไหร่ค คับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้