!!.......ไม่รู้จะทำไรดี........!!

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    เดี๋ยวขอทดสอบก่อน.......................ดีไม่ดี เดี๋ยวแจ้งครับ.....................!!

น้องโอ้ต สรุป ที่เบรินต์ยางใส่ยังอ่ะ ราคาเท่าไหร่ พี่อยากใส่บ้างอ่ะ...........PM มาบอกก็ได้นะ แล้วใช้เวลาทำนานไหม....อ่ะ.....

ยังสนใจ อยู่นะครับ ถึงจะเลยมาเกือบปีแล้ว...............................อิ................อิ

2. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    หล่อเลย แล้วเสียงมันจะเป็นไงอ่ะพี่ อย่ารู้ๆ

3. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    Tase . . . ออกมาเปนแบบนี้คับ มี 2 RUN

[media]http://www.youtube.com/watch?v=4CeDjwuMyhM[/media]

[media]http://www.youtube.com/watch?v=pwkq-UW_NJM[/media]

อิอิ ค่าตัว ๆ ๆ

โซลีนอย 1 ตัว ไม่เกิน 700.-
    สวิท 1 ตัว ประมาณ 120.-
    ค่าแรงใส่ ไล่น้ำมันเบครใหม่ ดัดแป๊บ บานแป๊บ เดินสายไฟ ประมาณ 500.-

ก็ ประมาณนี้คับ ถ้าใส่จิงๆ ไม่นานคับ ประมาณ 2ชม. แต่งานที่อู่เยอะคับ น่าจะวันนึง คับผม

ใช้ง่ายคับแหะ ๆ ๆ โซลีนอยของอะไร? ใช้งานยังไง? หลังมไท์คับ อิอิ

4. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    +++++++++++++++ สุดยอดไปเลย ++++++++++++++

ไม่พังคราวนี้จะพัง คราวไหน........อิ.............อิ................ล้อเล่นครับ

รายละเอียดเดี๋ยวโทรหาครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

หลังจากที่ได้ปลายท่อ สูตรเรียกเสียง แต่ไม่เรียกม้า มา

วันนี้ได้มีโอกาส ไต้ติดตั้งซักที แต่หลังจากติดปุ๊ป ก็ถอดปั๊ป ถามว่าทำไหมถึงถอด ************ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ สำหรับผม และรถของผม เท่านั้น ไม่มีเจตนาอื่น หรือผมอาจจะคาดหวังมากไปหรือเปล่า..................อิ............อิ...*****************

ท่ออั้นครับ บูสต์อั้น ปกติผมบูสต์ที่ 20 ซัดแป๊ปเดียวมาเต็มๆ แต่ใส่ท่ออันนี้แล้ว บูสต์ขึ้นช้ามาก แล้วอั้นที่ 15 แล้วหยุดสนิดเลย และเสียงจะแซ๊ดที่ 3,500 -4,000 rpm ขึ้นไป ถึงได้ยินชัดสะใจ ซึ่งความตั้งใจและคาดหวังของผม ผมนึกว่าจะดังแบบเสียงหอนรถเทอร์โบใหญ่

และถามว่าตัวนี้เหมาะกับอะไรอ่ะ ส่วนตัวผมว่าเหมาะสำหรับรถเทอร์โบเกี่ยร์ ออโต้ครับ หรือสำหรับคนต้องการเสียงเงียบในรอบต้น แล้วแซ๊ดในรอบปลาย และที่สำคัญรถคันนั้นต้องบูสต์ไม่มาก เพราะถ้ามาก ไอเสียระบายไม่ทันครับ บูสต์อั้น โข่งหลังร้อนเร็วครับ อาการตัวร้อนถามหาครับ ม่ายเชื่อลองดูไส้ในที่ทำเยื้องๆ กันนะครับ ขนาด Dia. ยังไม่ถึง 2 1/2" เลยครับ ผมก็ 2 จิต 2 ใจ ตั้งแต่เอามาแล้วครับ ว่าจะใส่ไม่ใส่ดี คิดไปคิดมาไหนๆ ก็ซื้อมาแล้ว เงินแค่นี้ถือว่าซื้อวิชาให้กับตัวเองและเผื่อเป็นวิทยาทารณ์ ให้กับผู้อื่นด้วย ก็เลยตัดสินใจใส่ซะ

***********************สรุป เสียเงินซื้อความรู้ไป 700 บาทไทย โคตรเสียดายเงินเลยอ่ะ...........ฮือ.........ฮือ...**************************

สเตป ต่อไป ใส่ปรับบูสต์มือครับ ได้ของมาแล้ว อย่างว่างเดียวทำแล้วเอารูปมาให้ชมครับ ส่วนวันนี้นั่งทำข้อมูล เตรียม PRESENT ก่อน พรุ่งนี้แล้วยังไม่ได้ทำเลย...............!!

5. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    แรงกันใหญ่ อิจฉาจัง เมื่อไหร่โด้จะแรงกะเขามั่ง อิอิ

6. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ควันท่วมขนาดนั้น ยังไม่แรงอีกเหรอ.............................ฮ่ะ ตาหนุ่ม.....................!!

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ใช่ ๆ ๆ คับ เมื่อไหร่ ผม จะ แรง บ้าง

ตัง มันหายากจิงๆ

8. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เดี๋ยวมันก็แรง...................!!

ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆๆ...............................พี่น้อง.........................อิ..........อิ

9. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ขาดตังคับ อิอิ

10. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เดี๋ยวกิเลสเกิด ตังค์ก็มาเองคร้าบ.............................พี่น้องทั้งหลาย

ม่านเคยมีอะไรยับยั้งกิเลสได้ทั้งนั้น........................5555555555+

11. The TUM

1,261
    8
    0
    อิอิ ระวังจะ ............... แรงเกินหน้าเกินตานะครับพี่น้อง อิอิ ก็แค่กระบะ แตนๆๆๆๆๆ

12. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    กะบะเดิมๆเหรอพี่ อิอิ

13. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    กะบะอ่ะเดิม............................แต่เครื่องไม่เดิม..........555555555555+

14. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    หึหึ

15. The TUM

1,261
    8
    0
    จัดไปครับ ชมรมคนพ่นหมึก อิอิ

16. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    อ้าว.......................!!

ยอมรับแล้วเหรอพ่อรถแรง.............................อิ.................อิ

17. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    รถแรง รถรับแขกประจำคลับมีหลายคันแล้ว......................................มีตัวจับจะได้ไม่น้อยหน้าคลับอื่นเขา

18. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    และพี่อ่ะ ว่างัยครับ.......................!!

หายไปจากวงการเลยนะพี่...................อิ.........อิ

ล้อเล่นนะครับ..............................!!

19. zaad

2,669
    7
    0
    ช่วงนี้หากินอย่างเดียวครับ หยุดแต่งแล้วครับลูก2แล้ว

20. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    แหะ ๆๆ

21. zaad

2,669
    7
    0
    ขำไรโอ้ต..................มีบ้างแล้วจะรู้.........5555

22. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ยังอ่าคับพี่อิอิ

23. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    5555555555555+

ชีวิตในวงการจบไปอีก 1 ..........................อิ.............อิ.....................( ลอ้เล่นนะพี่ )

สเตป เล่นๆ เสร็จไปอีก 1 ภาระกิจ ครับ .......................กับ ปรับบูสต์มือ

ใช้ของ SMC กับงบ 250 บาท ..................................อิ.............อิ

สเตป ของเจ้าโอ๊ต คงต้องรอก่อน กับสเตป สวิทช์เบรินยาง เพราะ โบฯ ยังมีปัญหา

คงต้องเล่น โบฯ ก่อน เอาไปทำปากที่ป๋าชาญก่อน แล้วเห็นตาโอห์มบอกว่าปั๊มเสร็จแล้ว เดี๋ยวส่งมาให้ลองก่อน...............!!

ปั๊มเงิน...........ปั๊มเงิน...........ปั๊มเงิน..........ปั๊มเงิน............ปั๊มเงิน...........ปั๊มเงิน...........ปั๊มเงิน..........ปั๊มเงิน.........ปั๊มเงิน...........ปั๊มเงิน...........ปั๊มเงิน..........ปั๊มเงิน..........................!!

ปล. ลืมไป วันนี้ได้มาอีกอย่างนึง ไปเดินท่อ 3" ประมาณ 1 เมตร ออกปล่อยหน้าเพลามา ของเดิม 2 1/2" กับราคาเบาๆ 300 บาท............อิ..........อิ คราวนี้บูสต์มาปกติแล้วครับ 20 Psi เต็มๆ หลังจากที่ใส่ท่อเรียกเสียงแล้วอั้นที่ 15 PSI ดีใจจังถูกกว่าซื้อท่อมาใส่อีก แต่เสียงดังเป็นที่ต้องการเหมือนเดิมแล้วครับ

24. The TUM

1,261
    8
    0
    จัดไปครับ อิอิ

25. zaad

2,669
    7
    0
    เจ้าหนุ่มที่โรงงานทำแหนบด้วยไหม อยากได้ราคาทุน.5555

26. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เอาแล้วครับ มีการขโมยของมาปล่อยอีกแล้วครับ

ใครก็ได้เรียกตำรวจหน่อยครับ.....................5555555555555+

27. The TUM

1,261
    8
    0
    ได้ๆๆๆ แต่ตอนนี้ผมไปดูงานใหม่ที่ระยองแล้วนะครับ อิอิ

28. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    พี่หนึ่งชอบรับซื้อของโจรหรือครับ

29. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ระวังได้กินข้าวแดงฟรี........................ฟรี

นะพี่.............................555555555555555+

30. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อิอิ ปาก สวยจัง อยากได้บ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้