ฝนตก ขับคาร์ท

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย k_nortuss, 18 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a o n G +

a o n G + Guest

0
    0
    0
    ตามแนวพี่ แพท ไป

2. k_nortuss

k_nortuss New Member Member

22
    1
    0
    วันนี้เข้าไปช่วงบ่ายแก่ๆ ตอนแรกคิดจะเข้าตอนเย็นเพื่อจะเจอใครบ้าง จะได ้ดู ดู ดู :eek:แต่ลืมว่าต้องไปเตะบอลต่อ จึงต้องรีบไป รีบขับ รีบกลับ ทำเวลาได้ดีขึ้น ได้คุยกับพี่ไก่ , พี่ไก่แนะนำว่าเราต้องรู้ให้ได้ว่าเวลาที่ได้ ได้มาอย่างไร ต้องรู้จุดเบรค จุดเร่ง ถ้าเราไม่รู้ เวลาเราก็จะไม่นิ่ง
    :confused::confused: ใช่เลยครับพี่เพราะผมขับอย่างเดียวไม่คิดตรงนี้เลยครับ! ขอบคุณพีไก่ที่แนะนำมากมากครับ เดี๋ยวได้เรียนกับ อ.เจ๋ง คงจะดีขึ้น ครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ .....

3. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D ยินดีครับ...แนะนำว่า การฝึกฝน ไม่ว่าจะเล่นอะไร ต้องฝึกฝน ยิ่งการขับ ในสนามเปียกๆ ยากครับ
    แต่ถ้าเข้าใจหลักการ ก็พอที่จะควบคุมได้ครับ....หรือเพื่อนๆท่านอื่นๆมีอะไรแนะนำก็เชิญครับ...
    อยากให้กระทู้นี้ มีสาระ และ แนะนำน้องใหม่ เชิญเพื่อนๆสมาชิก แนะนำ หรือ ถามปัญหาได้ครับ..
    เดี๋ยวจะหาข้อมูลดีๆ จากนักแข่งมือดีๆ มาโพสให้ครับ...
    ปล..ลองนัด กะ คุณโป้งสิครับ แกบ่นๆว่า ขับฝนไม่ค่อยได้....แต่ไม่ฝึกฝน!!!!!

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:
    :D

5. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D มีสาระดีกว่า.....การขับในแทร็คเปียกๆ....จะว่ายากก็ได้ แต่ถ้ารู้ เทคนิคก็ไม่ใช่เรื่องยากต่อไป...
    เล็งโค้งให้ดี...เลี้ยวก่อนเลยและกะระยะด้วย...ทำให้รถเสียอาการ จังหวะเบรค แล้วเลี้ยงทั้งพวงมาลัยและ คันเร่ง....เติมลมยางเยอะๆ สำหรับคนที่ต้องการ...ดริ๊ฟ.....
    หรือ ไม่ยอมสาดเลย ก็ต้อง เผื่อระยะก่อนเลี้ยว โดยการเลี้ยวไป จะมีอาการเลี้ยวไม่เข้า แต่เมื่อเลี้ยวไปแล้ว
    ลองเดินคันเร่งและลองเบรคช่วย รถจะมีอาการเลี้ยวได้ ก็เลี้ยงคันเร่งไป..ต้องเผื่อระยะด้วย......

ปล...ลองดูดิครับ หลากหลายอาการ ในแทร็คเปียกๆ ท่านจะได้เข้าใจ ว่าทำไมต้องทำให้เสียอาการก่อนเลี้ยว...อาการเลี้ยวไม่เข้าเป็นอย่างไร ทำไมต้องเผื่อระยะ......ลองดูครับ

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ต้องลอง ต้องลอง.....อิอิ...

7. k_nortuss

22
    1
    0
    ขอบคุณพี่ไก่สำหรับความรู้ดีๆครับ ว่างๆต้องลองครับ

8. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0

ชวนก็ไม่ลองซะทีพี่อะ :D

9. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

10. Zuiie

Zuiie New Member Member

16
    0
    0
    น้องใหม่ครับ เพิ่งเข้ามาดูที่บอร์ด ^^ ขอคำแนะนำด้วยครับบ

11. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    ถ้าว่างลองไปตามหาคนขับ c25 ตัวที่ไว้แข่งแรลลี่โลกดูคับ:becky: ผมมั่นใจเหลือเกินว่าต้องได้รับคำแนะนำที่ดีที่สุด :becky:
    เทพคับท่านผู้นี้ ( เฉพาะเรื่องไลน์ ลื่น เปียก แฉะ ชื้น นะคับ )

:banghead::banghead::banghead:ผมผิดดไปแร้วคับพี่ งัยขอฝากตัวด้วยนะคับ
    อยากเปน เน ทางฝุ่นบ้างง :painkiller:

12. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

13. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    วันนี้ลองแล้วสมใจคับ ตามที่เค้าแนะ กันมา สำหรับคนอยากขี่ฝน

ถึงกะจะเล่นแค่ฮีทเดียว แต่ถ้าไม่มี กกน
    มาสำรองไว้ แนะนำว่า............:rain:

14. k_nortuss

22
    1
    0
    ผมขี่ฝนลำบากแน่ จำความได้ ไม่เคยรู้จัก กกน. เลย

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    โอ้ว....หวัดดี นาย โตงเตง.....:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้