รบกวนปรึกษาเรื่องเทอรโบอีโว 9 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Turboman, 18 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ข้อมูลเพียบเลย อ่านแล้วเสียวไปขาดจริงๆ

2. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ได้ความรู้แยอะเลยคับ ขอบคุณมากที่มีกระทู้นี้

3. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    อ่านแล้วอยากแรงมั่ง

4. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    แล้วTD04ของคุณป้านไม่แรงอีกหรอครับ อิอิอิ :D:D:D

5. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    แหมพี่ รถ ผมเดิมๆครับ

6. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0

ไม่ใช่แระ td04 มันลูกกระจึ๋งนึง สู้เท้าน้องป้านม่ะได้ดอก........ ต้อง t04 อ่ะ แน่นอนเลย

7. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    อ่านกระทู้นี้กี่ทีก็ชอบครับ++++++

8. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    รถวิ่งเปงไงบ้างคับ คุณ turbo man

9. toku

1,101
    4
    0
    ตอนนี้กะลังคุยกะเพื่อนที่ทำของข้ามทะเลมา อาจจะมีความเป็นไปได้ที่จะได้ โบ ที่โข่งหน้าใหญ่ แต่ไม่ใช่ใบทองเข้ามา ราคาอาจจะไม่แพงมากด้วย ใครสนใจบ้างงงงงงงง

10. Turboman

97
    3
    0
    ++++ อยากลองเทอร์โบครับพี่ต๊อก ได้มาแล้วบอกผมด้วยน่ะครับ+++

ปล. ครับกำลังรอจูนอยู่ครับยังไม่ได้วิ่งเลยครับและรอเปลี่ยน Fuel pump และ หัวเทียนและเก็บรายละเอียด อีกนิดหน่อยครับ ถ้าเสร็จจะออกไปซิ่งด้วยนะครับ :p:p

11. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รถสวยครับ

อย่าลืม สังเกตุลักษณะอาการ และตาดู หูฟัง เวลาจูนตลอดด้วยนะครับ
    ส่วนมากจะชอบพังเวลาจูนกันนี่แหละครับ เพราะยฟังเสียงเครื่องไม่คอ่ยทันกัน มันแต่เปลี่ยนเกียร์ดูรอบ เพราะเสียงมันดังไปหมด
    มารู้ตัว ตอนยกคันเร่งอีกทีก็เครื่องเดินไม่ครบสูบไปแล้วครับ
    ต้องหมั่นสังเกตุครับ

12. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ใส่แคมโตเม่ไปแล้วหรอคับใส่องศาเท่าไหร่คับ

13. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เห็นแล้วอยากแรงแบบนี้บ้างจัง อิจฉา!!! ตาร้อน

14. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ห้องเครื่องสวยมากเลยคับ ท่าทางแรงเอาเรื่องน่าดูเลย

15. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ราคาอาจจะไม่แพงมาก.........ประมาณเท่าไหร่ ต๊อก.........:eek:

16. toku

1,101
    4
    0
    ยังไม่รู้เลยครับพี่โอ๋....... เด๋วได้ของแล้วจะรีบบอกเลย แต่คิดว่าราคาต่ำกว่าใบทองเยอะละ

17. Turboman

97
    3
    0
    พอดีผมมีแคมอยู่สองคู่อ่ะครับ คือ HKS 272 กับ Proncam 260 อ่ะคับ ตอนนี้เลยลองใส่ tomei proncam 260 ดูครับ คือผมไม่รู้ว่าจะเวิรค์กว่าของ HKS รึป่าวน่ะคับแต่จิงๆก็อยากใส่ HKS เหมือนกันแต่เสียดายเพราะยังเป็นของใหม่ในกล่องอ่ะครับ :p

18. toom evo

587
    2
    0
    เห็นคุณ Turboman จะขาย HK 272 เหรอคับน่าสนใจคับและอีกอย่างนึง
    อยากรู้ว่าตัวนี้เป็นของ โว 9 ตัวไหนคับTD 05 HRA16G6MC -10.5T

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2009
  19. toku

1,101
    4
    0
    ระหัสร้อนครับ ....... 9RS GT ใบสีทองอร่ามมมมมมม

20. toom evo

587
    2
    0
    ระหัสร้อนคือ ใช้ได้ดีหรือใช้แล้วน่ากลัว (พัง) บูสไม่เกิน1.5คับ อ่ะคับคุณต๊อก:D (นีสนึง)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2009
  21. toku

1,101
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    ตัวนี้ใช้ได้ดีมากๆเลยละครับ ผมเคยใช้มาแล้ว ยังสัมผัสความแรงของมันไม่สุดเลย พังซะแระ .......พอดีผมไปซนนิดหน่อยอ่ะครับ เลยเกิดการย้อนใบ พังเลยครับ

จริงๆบูสต์เท่าไหร่ถึงจะไม่พัง ...... คำตอบก็คือ เดิมๆที่อีโวเก้าเค้าใช้น่ะครับ รู้สึกว่าประมาณ 1.5 นั่นละมังครับ แต่องค์ประกอบอื่นอันนี้ต้องลองครับ

22. toom evo

587
    2
    0
    ถ้างั้นก็น่าเล่นซิคับ ขอบคุณ K .ต้อกคับ พอใส่แล้วผลเป็นไงจะมารายงานอีกทีนะคับ
    ชอบจิงๆเลยคับกระทู้นี้ ได้ความรู้เยอะคับ

23. Turboman

97
    3
    0
    +++ ถ้าอยากได้แคม HKS จิงๆเดี๋ยวผมพิเศษให้ครับ ++++
    ผมเปิดดูเทอรโบอีโว 9 ใบทองใน yahoo.co.jp ยังเปิดประมูลกัน 80,000 Y. แล้วอ่ะครับ ราคาเปิดประมูลยังแพงกว่าที่เพื่อนพี่ต็อกขายให้ซ่ะอีกครับ http://page2.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/b87317632
    ส่วนลูกนี้ 8 RS 30,000Y. http://page4.auctions.yahoo.co.jp/jp/auction/d94944289

24. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    แคมใจจริงก็อยากได้นะน้องแต่ช็อตเงินนิดหน่อยเลยรอสักพักอ่ะคับ
    ถ้าเงินมาจะช่วยซื้อนะคับ

เมื่อวานขับรถกลับมาจากกรุงเทพกลับสภาพเป็นรถเดิมๆ
    ถอดแคม280 ใส่แคมเดิม ถอดเวสเกตใส่ของเดิม
    เปลี่ยนโบจาก6 เป็น8mr(อันนี้ทำให้ตังค์หมด)
    ความรู้สึกที่มีคือ โอ้ว ไม่ได้สัมพัสความรู้สึกแบบนี้มานานแล้ว
    ขับมันจริงๆคับ กดเป็นมาๆ มันดึงทุกจังหวะหัวใจจริงๆ
    ยอมรับแล้วคับว่ารถเดิมๆ ขับมันกว่ามากเลยคับ บนถนน

25. Turboman

97
    3
    0
    Turbo Evo8 RS + Cam Tomei 260 ( Poncam ) + F-Con V 2.1 ตัวเครื่อง STD แต่รื้อประกอบใหม่ เปลี่ยนปะเก็น Cometic น๊อตกาน ARP ชาฟท์ Carico , Boost 1.5 Bar น้ำมัน 95 Gasohal ผลสรุปตามกราฟเลยครับ เน้นขับสนุกมากกว่า ใช้งานทุกวันครับ
    ปล. ขอขอบคุณพี่ๆชาว Evolution นะครับสำหรับข้อมูลต่างๆ ขอบคุณครับ

26. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ทอร์คเยอะมากครับ พอๆ กับพวก 2.3 เลย ถ้าทางจะขับสนุก

27. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    โห กราฟแบบนี้ ดึงกันยาวววว เลยนะนั่น

ถามนิดนึงคับ f-con 2.1 โดนค่า ติด ค่าจูนไปเท่าไรอะคับ เหนถอดแมบ ออกด้วย

28. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    กราฟสวยครับ

29. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    wow !!!!สุดยอดเห็นแล้ว ....

30. kukjung_4654

1,243
    10
    0
    พี่มาร์ชจะลุยกะเค้าอีกรอบหรอ:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้