<<งานแข่ง CAN CUP ที่ MSL >>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 23 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D สุดยอดทุกท่านเลยครับ..วันนี้....เดี๋ยวจะโพสให้ทราบถึงรายละเอียด..
    ขอไปโพสที่บ้านแล้วกันครับ....ใจเย็นๆ

2. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :eek: :eek: :eek:
    อยากทราบผลการแข่งขันครับ ท่าทางจะร้อนระอุ
    มีใครทำอะไรกันบ้าง สนุกสนานปานใด หักเหลี่ยมหักคมกันมากแค่ไหน
    อยากรู้ครับ

3. gai08

1,213
    4
    0
    ผลการแข่งขัน CAN CUP

รุ่นน้ำหนักตำกว่า 70 Kg

....................ชนะเลิศ..>> REXX (คุณ วรวุฒิ) แห่งทีม PW printing
    รองชนะเลิศอันดับที่ 1 >> DUREX(มรว.เจ๋ง) แห่งทีม PW printing
    รองชนะเลิศอันดับที่ 2 >> TEE^-^GAP ......แห่งทีม MOO-JOCK

รุ่นน้ำหนักเกินกว่า 70 Kg

....................ชนะเลิศ..>> NU53 (คุณหนู)... แห่งทีม SPY
    รองชนะเลิศอันดับที่ 1 >> WF_Kitti(คุณ กิตติ)แห่งทีม STUTTGART
    รองชนะเลิศอันดับที่ 2 >> POL (คุณ พล ).......แห่งทีม PW printing

OVER ALL

....................ชนะเลิศ..>> REXX (คุณ วรวุฒิ) แห่งทีม PW printing
    รองชนะเลิศอันดับที่ 1 >> NU53 (คุณหนู)... แห่งทีม SPY
    รองชนะเลิศอันดับที่ 2 >> DUREX(มรว.เจ๋ง) แห่งทีม PW printing
    รองชนะเลิศอันดับที่ 3 >> WF_Kitti(คุณ กิตติ)แห่งทีม STUTTGART
    รองชนะเลิศอันดับที่ 4 >> POL (คุณ พล ).......แห่งทีม PW printing

ปล. งานแข่งวันนี้สนุกสนานกันดีมากๆ...อย่างไรก็ตามต้องขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ที่ร่วมกันทำให้กิจกรรมพิเศษสำหรับสมาชิก ที่ใช้ชื่อว่า CAN CUP จบลงด้วยความมันส์ และ ลุ้น กันสนุกสนาน
    ในสนามต่อไป อยากให้มีอะไรเพิ่มเติม ก็ช่วยกันเสนอแนะติชมได้นะครับ ขอขอบคุณ

4. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    การแข่งขัน CAN CUP

5. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    รุ่นน้ำหนักตำกว่า 70 Kg

รองชนะเลิศอันดับที่ 1 >> DUREX(มรว.เจ๋ง) แห่งทีม PW printing
    รองชนะเลิศอันดับที่ 2 >> TEE^-^GAP ......แห่งทีม MOO-JOCK

6. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    สนุกครับ ได้ประสบการณ์เพิ่มขึ้นได้เห็น เทคนิคของหลายๆคนเช่น การบังของ mr.ต้อ vw showtime
    ความบ้าพลังของหม่อมเจ๋ง ชนผมหงายเลย และขาดไม่ได้คือความลาวของไอ้เหน่งที่อยู่ดีๆไม่มีใครไปโดนก็วิ่งไปในหญ้าฝุ่นตลบ
    ปล ขอโทษ พี่ต้อ พี่แบงค์ ด้วยคับที่กระทบกระทั่งกันหลายที

7. gai08

1,213
    4
    0
    เมื่อถึงเวลาที่กำหนด สมาชิกก็ลงทะเบียนครบ 20 คนทั้ง 2 รุ่น ในเวลา 14:30 น

เริ่มแบ่งรุ่น ซ้อมกัน รุ่นละ 2 ฮีท ฮีทละ 15 นาที เลย ลงมือจับเบอร์รถก่อนลงวิ่ง..ทุกรอบ!!!!

ในรุ่นน้ำหนักต่ำกว่า 70 Kg ลงไปซ้อมก่อนเลย ซ้อมครั้งแรก ก็วิ่งกันแบบลองไลน์กันไปยกเว้น หม่อมเจ๋งที่สุดๆอยู่คันเดียววิ่งดีที่สุด 35.9 โชว์ความสุดยอด คนอื่นๆก็วิ่งอยู่ที่ 36 ส่วนครั้งที่ 2 ..ตี๋เหน่งแห่งทีม MOO_JOCK ทำเวลาดีที่สุดแบบยอมไม่ได้ขอโชว์ด้วย 35.8 ตามมาด้วย DUREX (มรว.เจ๋ง) แห่งทีม PW printing ติดตามมาด้วยหัวหน้าทีม PW printing >REXX(วรวุฒิ)..เกินคาด หลวง มหาดำรงกุล ทีม MOJO RACING ทำเวลาดีเกินคาด เร็วกว่า TEE^_^GAP ซึ่งอยู่ในอันดับที่ 5 เข้ารอบและได้ทำเวลาในรอบสุดท้ายก่อนตีธง...แต่ที่โชคดีสุดๆเลยคือว่า หลวง ต้องไปทำธุระต่อ จึงขอบาย....ทำให้คนโชคดีสุดๆ คือ BANK แห่งทีม BENDIX ซึ่งทำเวลาอยู่อันดับที่ 6 เข้าไป ในรอบแข่งขัน ทั้ง 5 คน ....ส่วนคนที่ตกรอบก็นั่งกินขนมและน้ำแดงตามสบาย
    ที่แน่ๆ....งานนี้ ตี๋เหน่ง และ หม่อมเจ๋ง ทำเวลาดีที่สุด วื่งอยู่ 35 วิ ซึ่งทุกท่านวิ่งกัน 36 วิ อย่าเพิ่งดีใจเพราะ ใครวิ่งเร็วสุดตำแหน่งสตาร์ทท้ายสุดตามกติกา.......:
    D :D

8. Bank blue coupe

758
    3
    0
    รุ่นน้ำหนักเกินกว่า 70 Kg

....................ชนะเลิศ..>> NU53 (คุณหนู)... แห่งทีม SPY
    รองชนะเลิศอันดับที่ 1 >> WF_Kitti(คุณ กิตติ)แห่งทีม STUTTGART
    รองชนะเลิศอันดับที่ 2 >> POL (คุณ พล ).......แห่งทีม PW printing

9. Bank blue coupe

758
    3
    0
    OVER ALL

รองชนะเลิศอันดับที่ 1 >> NU53 (คุณหนู)... แห่งทีม SPY
    รองชนะเลิศอันดับที่ 2 >> DUREX(มรว.เจ๋ง) แห่งทีม PW printing
    รองชนะเลิศอันดับที่ 3 >> WF_Kitti(คุณ กิตติ)แห่งทีม STUTTGART
    รองชนะเลิศอันดับที่ 4 >> POL (คุณ พล ).......แห่งทีม PW printing

10. Bank blue coupe

758
    3
    0
    บรรยากาศเป็นกันเอง นักแข่งเตรียมตัว ชั่งน้ำหนักกันเรียบร้อย
    ระหว่างนั่งรอ ก็มีน้ำ มีขนมกินด้วย:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2007
  11. Bank blue coupe

758
    3
    0
    มาดูลีลากันบ้าง ใครเป็นใครบ้างหว่า???

12. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    Congratulations

ขอแสดงความยินดีกับ ทุกท่านครับ

ขับกันได้ ดี มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกคน แม้กระทั่งคุณ tor ที่ qualify อันดับ ดี แต่รถช้า ตอนแข่ง
    ก็วิ่งจนจบการแข่งขัน

หัวใจเต้น 120 ครับ เมื่อเห็น คุณ หนู คุณกิตติ-911 กับ คุณ Alex -Z4 ไล่กวดกัน ชนิด side by side

เลยต้อง ทาน buffet ขนม ที่ ทางสนามจัดไว้ให้ เพื่อ ลด แรงดัน **พิจารณา menu ลูกชิ้นปิ้ง สนามหน้านะครับ

พบกันใหม่ February Sprint Race

13. gai08

1,213
    4
    0
    บรรยายไป นาย BANK ก็โพสรูปไปเรื่อยๆนะครับ..

รุ่น น้ำหนักเกิน 70 Kg

รุ่นนี้ ต้องขอชมเชย NUM 01 ที่แบกน้ำหนักข้ามรุ่นโดย แบกตะกั่วใส่พุงไป 2 ก้อน น้ำหนักที่ลงทะเบียนใว้คือ 73.5 (แบกน้ำหนักไป 5 โล) ที่ชมเชยเพราะยอมเจ็บพุง เพื่อขอหนีจากรุ่นต่ำกว่า70 เพราะต้องการสร้างชื่อเสียงให้ทีม Moo_jock ในรุ่นน้ำหนักเกิน 70 (จริงๆกะหนีเพื่อนร่วมทีม).....มาเริ่มกันที่ คุณ ปั้น ลงแข่งด้วยในรุ่นนี้ครับ ส่วนการซ้อมครั้งแรก ....ทีม PWprinting ต้องเฮ..กันเสียงดังเพราะ POL ทำเวลาดีสุดในฮีทแรกเลย...มาลุ้นกันต่อกับ คู่ HOT คุณ กิตติ ทำเวลาดี นำ คุณ หนู (ที่ว่า HOT เพราะทุกคนลุ้นกันใหญ่ สงสัยน้ำหนักสูสีกันนะครับ) ส่วนคุณ ธนา ศึกษาไลน์ในฮีทแรก ไปเรื่อยๆ น่าจับตามากที่สุดคือ ต้อ แห่งทีม VW SHOWTIME เอาจริงเอาจังมากครับ วิ่งไล่บี้ พล ตลอด ไม่ธรรมดาเลยสำหรับ หนุ่ม ที่แบกตะกั่วลงไป 2 ก้อน ทำเวลาดีนะ พี่จำรัสวิ่งแบบสบายๆ มาลุ้นกันต่อใน ฮีทที่ 2 ตัดสิน
    ที่แน่ๆ ทุกคนก็ต้องจับเบอร์รถใหม่...เริ่มลุ้นกันอีกรอบครับ...ต้อนำมาเลยครับคราวนี้ ตามมาด้วย พล
    คุณกิตติมาแรง หนุ่มรักษาอันดับ คุณธนาเริ่มเร็วขึ้นหลังจากศึกษาไลน์มาจากฮีทแรก......เชียร์กันไปลุ้นกันไป..คุณหนู ก็เริ่มทำเวลา แต่เวลาก็ยังไม่น่าพอใจ...เมื่อเปรียบเทียบกับฮีทแรก.....ส่วนตรีและเพื่อนจากทีมMOJO ก็เริ่มทำเวลาดีขึ้น....สรุปผู้ที่เข้ารอบคือ ต้อ พล คุณกิตติ หนุ่ม คุณ หนู ส่วนที่เหลือก็มาเชียร์กันในรอบแข่งขัน......แล้วสมาชิกที่เข้ารอบทั้ง 2 รุ่นก็มาจับเบอร์รถกันใหม่...เตรียมลุ้นกันต่อในรอบแข่งขัน 20 นาที........

14. Bank blue coupe

758
    3
    0
    ต่อๆ ชุดที่ 2:)

15. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ขอบคุณน้องๆและพี่ ที่ช่วยกัน รังสรรค์ การแข่งขันที่สนุก( มากๆ) , ขอบคุณผู้จัดการแข่งที่สนุกครั้งนี้ ,น้ำแดงที่สนามทำให้ผมหายเหนื่อยได้เป็นอย่างดี(ดื่มแบบไม่อั้นเลย) , สุดท้ายคงต้องขอชมคุณเล็ก กับ พี่กิตติ ที่ขับไล่แซงกันไป-มาตลอด 20 นาที เยี่ยมครับ... เป็นประสบการณ์ที่ดีเยี่ยมเลยทีเดียว

16. Bank blue coupe

758
    3
    0
    ชุดที่ 3....:D

17. Bank blue coupe

758
    3
    0
    คนนี้เลยครับ แบกน้ำหนักเพิ่ม ขึ้นไปเล่นรุ่นใหญ่...ตอนชั่งน้ำหนักถือของมาเพียบบบ

18. Bank blue coupe

758
    3
    0
    ภาพมุมนี้ ผมว่าสวยที่สุดสำหรับงานแข่งครั้งนี้เลยครับ:D

19. Bank blue coupe

758
    3
    0
    มุมนี้ก็สวย...เรียงเป็นรถไฟเลย เหอะๆๆ:D

20. Bank blue coupe

758
    3
    0
    พักฮาหน่อยครับ...

ภาพนี้ไม่มีอะไรจะพูด นอจาก "ซึ๊ดดดดดด....."

21. Bank blue coupe

758
    3
    0
    สงสัยจะขับแล้วเครียด...ดูทำท่าทางซะ...ฮาเรย

22. Bank blue coupe

758
    3
    0
    อนาคตพิธีกรสนามคนใหม่.....:p

23. Bank blue coupe

758
    3
    0
    รางวัลนี้ ไม่อาจจะเปิดเผยใบหน้าได้....ดูจากกระป๋องรางวัล น่าจะรู้ว่า ผู้ที่ได้จะทำอันดับที่เท่าไรนะครับ

24. Bank blue coupe

758
    3
    0
    งานแข่งจะขาดสาวๆไปได้อย่างไร
    งานนี้ก็มีครับ แต่เป็นสาวๆหัวใจซิ่งนะ....

25. Bank blue coupe

758
    3
    0
    ปิดท้ายครับ....ภาพหมู่ของนักแข่งรายการนี้หน่อย

26. gai08

1,213
    4
    0
    ตามกติกา...ใครทำเวลาดีที่สุดก็อยู่ท้ายสุด....ตามนั้น....

คุณ หนู ตำแหน่งสตาร์ทที่ 1
    หนุ่ม ตำแหน่งสตาร์ทที่ 2
    คุณ กิตติ ตำแหน่งสตาร์ทที่3
    พล ตำแหน่งสตาร์ทที่ 4
    ต้อ ตำแหน่งสตาร์ทที่ 5
    แบ็งค์ ตำแหน่งสตาร์ทที่ 6
    แก็ป ตำแหน่งสตาร์ทที่ 7
    เล็ก ตำแหน่งสตาร์ทที่ 8
    เจ๋ง ตำแหน่งสตาร์ทที่ 9
    เหน่ง ตำแหน่งสตาร์ทที่ 10

เริ่มทำการจับบอร์รถ....ก็เริ่มมีเสียงเฮ...เพราะทุกท่านเริ่มรู้ว่ารถเบอร์ไหนช้า ซึ่งรถคันนั้นเป็นของ ต้อ ซึ่ง พลเป็นผู้กำหนด เพราะ พลจับเบอร์รถเป็นคนรองสุดท้าย..เบอร์ที่เหลือก็คือ รถช้า ซึ่งเป็นของต้อ....

เริ่มทำการแข่งขัน 20 นาที ทันที...ออกไปในรอบต้นๆก็นัวเนียกัน มีบางคันหลุด บางคันหมุน เปลี่ยนตำแหน่งกันอุตลุด...หลังจากตรงนั้น...กลุ่มแรก คือ คุณกิตติ ตามมาด้วย เล็ก และ คุณ หนู ...กลุ่มที่ 2 มีพลและหนุ่มตามมาด้วย หม่อมเจ๋ง กลุ่มที่ 3 ต้อได้รถช้าก็กันสุดๆ..แบ็งและแก็ป ตามลำดับ...สลับเปลี่ยนตำแหน่งกันอีกที กลุ่มผู้นำ เป็น เล็ก คุณกิตติ และคุณหนู กลุ่มที่ 2 เริ่มห่าง เป็นพล ตามด้วยหม่อมเจ๋ง
    กลุ่มหลัง ต้อ ไม่สามารถกัน แก็ป และแบ็งค์ ได้ ต้องปล่อยให้ ขึ้นไป...ส่วนกองเชียร์ก็ลุ้นกันสนุกสนานเพราะเปลี่ยนตำแหน่งกัน....เหน่งเริ่มทำเวลา ..หลังจากวิ่งอยู่ท้ายแถวแซงต้อขึ้นมา และยกตำแหน่งท้ายสุดให้ ต้อ สนามนี้สาวๆแอบมีลงขันกันด้วยว่าใครจะชนะ...เชียร์เล็ก กันแบบออกนอกหน้า...เพราะนำมาโดยตลอดในช่วงต้นๆ ส่วนคุณหนูเริ่มเร่งทำเวลา มาแซงเล็กได้ แต่ก็ต้องยอมเพราะเล็กแซงคืน....หลังจากนั้น คุณกิตติก็รักษาตำแหน่ง ที่ 3 หม่อมเจ๋งหลังจากขับแบบเล่นๆก็เริ่มเร่งตามกลุ่มมาติดๆ....เหลืออีก 1 รอบก่อนตีธงตราหมากรุก...ทุกคนดีใจกันใหญ่(เพราะเริ่มเหนื่อย) คุณเล็ก มาที่1 แต่ไม่เข้าใจว่าเมื่อธงตราหมากรุกเริ่มโบกให้กับคุณเล็ก...คุณกิตติก็เข้าพีทซะงั้น..??? งงกันทั้งสนาม(แต่เราก็ให้ตำแหน่งคุณกิตตินะครับ)....ก็รับธงตราหมากรุกกันทุกคัน....ขอชมเชย ต้อ รับธงหมากรุกแบบขับเรื่อยๆ....ก็จบการแข่งขัน

ปล.งานนี้สนุกสนานกันตามวัตถุประสงค์ที่จัดขึ้น....ขอแสดงความยินดีกับทุกท่าน

27. gai08

1,213
    4
    0
    รางวัลชมเชยพิเศษ>>>>>รางวัลบู้บี้ ขอมอบให้แก่....ต้อ...(รางวัลบู้บี้จริงๆตามรูปข้างบน)

28. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :eek:
    โห ท่าทางน่าสนุกแฮะ มีรางวัลบู้บี้ด้วย
    พี่กิตนี่ทำเป็นมึนขับเข้าพิทซะงั้น....แข่งมาจนอายุคอนกรีตนี้แล้วยังทำเป็นงงอีก

29. gai08

1,213
    4
    0
    สำหรับสมาชิกที่สนามนี้ไม่ได้มาแข่ง สนามหน้ามาร่วมสนุกสนานกันครับ งานนี้เป็นงานทดลองจัด งานหน้าจะพัฒนาให้สนุกสนานกว่านี้ และ ยังคงยึดวัตถุประสงค์เดิม คือ ความสนุกสนานและสามัคคีกันในกลุ่มสมาชิก สนาม MSL

ปล.ช่วยกันแนะนำและติชมกันหน่อยนะครับ ทางผู้จัดจะได้จัดในครั้งต่อไปให้ดียิ่งขึ้น ขอบคุณครับ

30. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    รูปถ่ายรวมดูหน้าพี่ต้อ ขำได้ทั้งวัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้