ตำรวจไทย เมื่อคืนนี้ตอนประมาณ ตี1 ที่ปั้มปตท. เรียบด่วน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tOon`, 17 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ซวยมากๆ เจอตำรวจเเบบนี้อ่ะครับ

2. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0

คือจริง ๆ แล้วเนี่ย ถ้าเรามองอย่างเป็นกลาง ๆ นะครับ ในความเห็นผมเนี่ย

ใช่เลยแน่นอน พวกเราที่อยู่ในนี้ รักรถแน่นอน แต่งรถกัน ฯลฯ หัวใจพวกเราคือรถ อันนี้เข้าใจกัน

แน่นอน ตำรวจถือกฏหมายในมือ ไม่ว่าจะถูกหรือจะผิด แต่ด้วยสายตาคนรอบข้าง มักจะมองพวกเราแย่อยู่แล้ว

คนพวกนี้ก็อาศัยอำนาจหน้าที่มากระทำกับพวกเราได้ นี่ใช่เลย

แต่ก็อีก ถ้าเรามองในมุมของคนทำธุรกิจ ถ้าเราเป็นเจ้าของปั๊มน้ำมันเองล่ะ ใช่เลยจริงๆอยู่ กลุ่มลูกค้าเราคือรถ

แต่ถ้านับจำนวนรถซิ่งในวันนั้น กับรายได้และความวุ่นวายที่เกิดขึ้นในปั๊ม เจ้าของธุรกิจอาจจะไม่ปลื้มก็เป็นได้

พวกเราสนุก รักที่จะแรง รักที่จะซิ่ง พวกเราเรียกร้องตลอดว่าตำรวจไม่ควรทำอะไรกับพวกเราอย่างนี้

แต่พวกเราทำอะไรให้มันถูกมันต้องอย่างจริง ๆ จัง ๆ แล้วหรือยัง

ถ้าแบบยังมีนอกรอบกันอยู่ รวมตัวเป็นกลุ่มก้อนวุ่นวายกับธุรกิจของเขา ทำอะไรกันไม่เป็นที่เป็นทาง

ผมว่างั้นก็ต้องทำใจยอมรับแล้วระวังตัวกันต่อไปครับผม

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่ถ้าพวกเราอยู่ในที่ที่ควร มันเป็นที่ของเราจริง เราทำตามกฏหมายจริง ทุกอย่างถูกต้อง

ไม่สร้างความเดือดร้อน สร้างภาพลักษณ์ที่ดีกันจริง ๆ นั่นแหละ เราค่อยไปต่อว่าแล้วเรียกร้องกันครับ

ถ้าแบบนี้เผลอ ๆ เจ้าของปั๊ม ผู้จัดการแหละ เรียกมาเองขอแค่กำจัด ให้ความสงบกลับมาปั๊ม ดำเนินธุรกิจต่อ

ตำรวจก็ชอบเลย หวานปากมาเลย มันก็จะเป็นแนว ๆ นี้แหละครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:52:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:51:58 ----------

คือจริง ๆ แล้วเนี่ย ถ้าเรามองอย่างเป็นกลาง ๆ นะครับ ในความเห็นผมเนี่ย

ใช่เลยแน่นอน พวกเราที่อยู่ในนี้ รักรถแน่นอน แต่งรถกัน ฯลฯ หัวใจพวกเราคือรถ อันนี้เข้าใจกัน

แน่นอน ตำรวจถือกฏหมายในมือ ไม่ว่าจะถูกหรือจะผิด แต่ด้วยสายตาคนรอบข้าง มักจะมองพวกเราแย่อยู่แล้ว

คนพวกนี้ก็อาศัยอำนาจหน้าที่มากระทำกับพวกเราได้ นี่ใช่เลย

แต่ก็อีก ถ้าเรามองในมุมของคนทำธุรกิจ ถ้าเราเป็นเจ้าของปั๊มน้ำมันเองล่ะ ใช่เลยจริงๆอยู่ กลุ่มลูกค้าเราคือรถ

แต่ถ้านับจำนวนรถซิ่งในวันนั้น กับรายได้และความวุ่นวายที่เกิดขึ้นในปั๊ม เจ้าของธุรกิจอาจจะไม่ปลื้มก็เป็นได้

พวกเราสนุก รักที่จะแรง รักที่จะซิ่ง พวกเราเรียกร้องตลอดว่าตำรวจไม่ควรทำอะไรกับพวกเราอย่างนี้

แต่พวกเราทำอะไรให้มันถูกมันต้องอย่างจริง ๆ จัง ๆ แล้วหรือยัง

ถ้าแบบยังมีนอกรอบกันอยู่ รวมตัวเป็นกลุ่มก้อนวุ่นวายกับธุรกิจของเขา ทำอะไรกันไม่เป็นที่เป็นทาง

ผมว่างั้นก็ต้องทำใจยอมรับแล้วระวังตัวกันต่อไปครับผม

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่ถ้าพวกเราอยู่ในที่ที่ควร มันเป็นที่ของเราจริง เราทำตามกฏหมายจริง ทุกอย่างถูกต้อง

ไม่สร้างความเดือดร้อน สร้างภาพลักษณ์ที่ดีกันจริง ๆ นั่นแหละ เราค่อยไปต่อว่าแล้วเรียกร้องกันครับ

ถ้าแบบนี้เผลอ ๆ เจ้าของปั๊ม ผู้จัดการแหละ เรียกมาเองขอแค่กำจัด ให้ความสงบกลับมาปั๊ม ดำเนินธุรกิจต่อ

ตำรวจก็ชอบเลย หวานปากมาเลย มันก็จะเป็นแนว ๆ นี้แหละครับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมวิ่งผ่านกลางคืนวันธรรมดา ยังไม่กล้าเข้าไป ฉี่เลย
    กลัว เพื่อนเราให้ฟังบ่อย ๆ

แม่มมั่วหมด ไอ้พวก กาดอ เนี่ย

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเกลียดตำรวจครับ (บางคน)

5. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เบิ้ลหาพ่องมึงเหรอ

Policeจิตไม่ว่าง

การกุศลซักรอบมั๊ยVIGOมึงอะ หนุกๆ

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเกลียดตำรวจครับ (บางคน)

7. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    แย่มากๆๆเลยไอ้ตำรวจคนนั้น

8. *-*ARMU*-*

*-*ARMU*-* New Member VIP

147
    4
    0
    เคยโดนเหมือนกานคับ
    โดนจับ หน้าบ้านตัวเองเลยกำลังจะเข้าบ้าน แม่งมาจับ เหี้ยจิงๆๆ
    จะ ปรับผม 10000 บอกรถแข่ง แต่จับไม่ได้ พอดีพ่อมา เครีย คับโชคดีไป

ตำรวจ จังไรจิงๆๆพวกนี้

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  9. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ปล่อยมันทำไปเรื่อย ๆ ครับ เด่วก็รู้! คอยดู

10. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    สน.คุกคาม ดีกว่าไม๊คับ

เเม่ทำได้ไงสาด ก้านโผ่มานี่ใครรับผิดชอบ

ตัดตีนมันใช้หนี่เเทนได้ไมหล่ะคับ

ไอ้ขวดตำรวย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤษภาคม 2009
  11. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    แอบคิดในใจเล่นๆว่า ถ้าพวกเนี๊ย ส.น. เนี๊ย เจอนอกเครื่องแบบ มันจะทำตัวยังไง และถ้าพวกชาว RCW หรือ รถคันที่ เคยโดนพวกมันเล่นมาเนี๊ย และพวกมันอยู่นอกเครื่องแบบ คิดเล่นๆว่าพวกมันจารอด ตรีนนนน พวกเราๆไปได้ไหมมมมม ?

12. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ก็เราต้องคิดว่าเราไปทำอะไรแถวนั้น มันถูกหรือผิดที่ทำไป
    ต้องคิดด้วยครับ ส่วนเรื่องมาเร่งเครื่องเนี่ยตำรวจไม่สมควรทำ
    พวกเราก็ไม่สมควรที่จะไปแข่งรถบนถนนหลวงด้วย

13. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    มันไม่มีสิทธิ์ทำแบบนี้นะ เกินขอบเขตอำนาจหน้าที่ มีสิทธิ์จับแต่ไม่มีสิทธิ์มาก้าวก่ายทรัพย์สินแบบนี้ น่าถ่ายคลิปไว้ให้เจ้านายมันมากราบเท้าทีหลัง

14. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  15. T-T

T-T New Member Member

14
    2
    0
    สมน้ำหน้าครับ..ถ้าไม่ผิดก็ไม่ต้องไปยอมสิครับ อย่างนี้น่าจะมีการดัดแปลงรถ ผิดก็ว่าไปตามผิด ที่มาซิ่งกันบนถนนนั่นพวกคุณสนุกแต่ชาวบ้านเดือดร้อนนะครับ อันตรายแถมยังเสียงดังอีก เจ้าของปั้มเค้าแจ้งแสดงว่าเค้าก็เดือดร้อนรำคาญเหมือนกัน ความเดือดร้อนของคนที่สร้างปัญหาให้สังคมเทียบกับความเดือดร้อนของชาวบ้านทั่วไปแล้ว ยังไงก็ผิดครับ โตๆพอมีตังค์ซื้อรถแล้วมีเหตุผลกันหน่อย

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  16. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    แนะนำอย่าไปที่ อโคจรครับ
    and
    ตำรวจไทย ยังไม่ชินกันเหรอครับ ^^

17. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ช่วงนี้มีข่าวตำ.....บ่อยเพราะพวกมันกำลังหาค่าเทอมให้ลูกกับเมียน้อยอยู่ เงินเดือนมีเเลี้ยงไม่พอ

18. mukogetulater

mukogetulater New Member Member

124
    2
    0
    เกลียดแม่งจิงๆ ไอพวกจังรัยพวกนี้

สตาร์ทมาท่อไม่ดัง แม่งก้อเบิ้ลซะจนกล่องตัด

ไหนอ่ะเครื่องวัดเสียง เท่าที่รู้มาเค้าวัดที่ 4000 รอบไม่ใช่เหรอ หรือว่าเดี๋ยวนี้เหูมันวัดเสียงบอกค่ออกมาเป็น เดซิเบล ได้แล้ว งั้นก้อคงไม่ต้องใช้กันแล้วไอครื่องวัดเสียงที่ใช้อยู่ที่ขนส่งอ่ะ (อยากรู้เป็นวิทยาทานครับ)

19. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เอาไว้ให้คุณโดนกระทำเกินขอบเขตแบบนั้น แล้วมีคนสมน้ำหน้าบ้างเอาไหม

Peachey ถูกใจสิ่งนี้
  20. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อ่าว โดนเหมือนกันเหลอครับคุนน้อง :D

ว่าแต่ ไอ้เรื่องนี้ เคยโดนเหมือนกันครับ กะตัวเลย

เรื่อง ของเรื่อง ก้อไปดูเนี่ย แหละครับ !!!!

แต่เอารถจอดไว้บ้านเพื่อน เอารถที่บ้าน แบบบ้านๆ ไปดูกัน

ก้อเดินดูรถเล่นในปั๊ม เดินไป เดินมา อ้าวววววว มาซะแว้ว หมาต๊าาา ....

มาผมก้อเฉย ยืนดู เดินไปเดินมา ปรากฏว่า ยืนมองรถเพลิน ป๊าดดดดดด ..

มันเดินมา ข้างหลัง แล้ว เอิ๊นวาจามา ว่า

ผู้พิทุก...... มาทำไร ดึกดื่น
    ผม ( มองหน้ามัน.... พร้อมโกหกไป ) มาขี่...... ครับ

ผู้พิทุก...... บ้านไม่มีให้ ขี่งัย .... ( เสียงออกแนวกวนตีน )
    ผม มี...... แต่ มันจาลาดแล้ว ให้ขี่ในรถเหลอ
    ผู้พิทุก...... มาขี่ เนี่ย นานรึยัง (พร้อมทำหน้ากวนตีน )
    ผม ว่าจากลับล่ะ ทำมั้ยเหลอครับ
    ผู้พิทุก...... ขอค้นหน่อย พกยาแสบติดป่าว

ค้นซักพัก

แม่งบอก " บ้านเบิ๊น ไม่รู้จักอยู่ พ่อแม่ไม่มีงัยว่ะ "

ผมคิดในใจ อ่าว ไอ้แสดดด มีด่าแม่ ยังงัยว่ะ

จนเพื่อนผมเดินอยู่บอก ไปเฮ้อ เดี๋ยว มัน หาเรื่องจนได้ เดี๋ยว งานเข้า

แม๋ มันคนดีจริงๆ :mad:

21. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    อย่าไปจอดเลยตามปั๊ม โดนมากะตัวแล้วปั๊มนั้นอ่ะ เข็ดขยาด แม่มเล่นเอารถตู้ปิดทางออกเลย

ถ้าจะวิ่ง ก็วิ่งไปเลย ไม่ต้องจอด อย่างดีก็แค่ชลอๆ อย่าไปจอดในมุมอับครับ ต้องตื่นตัวตลอด 24

22. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ตำรวจไม่ได้อยู่เหนือกฎหมาย.........แต่เป็นผู้รักษาและดูแลกฎหมาย...

แต่ทำไมมาทำ สันดาน....แบบนี้

23. อันนนี้ก็ว่ายากน้ะครับ แต่ที่เห็น ๆ ตำรวจกระทำเกินกว่าเหตุ

อีกอย่างรถที่วางเครื่องมา ไม่ทราบว่ามันผิด ตรงไหน ท่าแจ้งถูกต้อง

ท่าวางเครื่องแรงแล้วผิด ทำไม ไม่ให้เอาเข้ามา เลยละ เหตุการ์ แบบนี้

เคยเจอเหมื่อนกัน ในปั๊ม รวมกันเยอะ 30+ ได้ ตำรวจมารถตู้ 1 คัน แม่งไซค์

อีก มาเต็มเลย เข้ามา แต่ดี ที่รถวาง จอดหลบ ๆอยู่เดินดูไม่ทั่ว แล้วไมได้มา

แตะต้องรถด้วย เลย จบ เหตุการณ์ไปดี ๆ แล้วก็ไม่กล้า มาอีกเลย เจอของแข็ง ไปแล้ว 555

24. เรา ให้เงินขอทาน มันก็ไป
    เราให้เงินตำ..... มันก็ไป
    ต่างกันไหม

25. เเม่งเหี้ย

26. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ต้องถ่ายคลิปเอาไว้ครับ

27. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ต่อยก่อน ค่อยว่ากันทีหลัง

28. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เจอแบบนี้

ถ้าเปนผมนะ

จับแม่งกดหัว เยสตูดให้เข็ด

29. เอกกาแรม

เอกกาแรม New Member Member

15
    0
    0
    ไอพวกอาสานี่ก็ตัวดีเลยคับ ผมเลยทิ่มแม่งกลางด่านประเวศโดนไป2000แต่สะใจ

30. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    เคยโดนตำรวจ ส.น.โคกครามนี้แหละเข้าด่านแม่งบอกท่อดัง เหยียบซะรอบตัดเลย อัดอั้นแต่ทำไรแม่งไม่ได้ โคตรแค้นเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้