มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    "จุดประสงค์มองเห็นว่าในไทย รถยนต์ที่มีคุณภาพยังมีไม่มาก แถมราคายังแพงเกินตัวอยู่มาก เราจึงอยากเอาของดีๆ ราคาคุ้มค่าเข้ามาให้ตลาดเมืองไทยหรือคนไทยได้สัมผัส อยากให้คนไทยได้ใช้ของที่เป็นมาตรฐานอเมริกันแท้ๆ ว่าจะเป็นอย่างไร" ธีโมธี สัทชิตา กล่าว

นิตยสารผู้จัดการ มกราคม 2539

http://members.tripod.com/~anuraklekha/crash/neoncrash.htm อันนี้เทสท์รถ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    สมาชิกใหม่มากันแล้ว สมาชิกเก่าไปไหนกันหมด
    มารายงานตัวกัน......ด้วยนะครับ...........
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=111903

3. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    มา มา แล้ว ตกลงmeetingกันวันไหนอีกคับ บอกด้วยทุกคนจะได้รู้นะน้องเป้

4. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
    อยากให้นัดวันเสาร์ที่ 29 เมษายนจังครับ
    เพราะว่าวันที่ 6 พ.ค. ต้องทำงานตอนเย็น

ลองดูนะครับว่าจะเป็นวันที่ 29 เมษายน ได้หรือเปล่า

กบ

5. neon_mp

557
    1
    0
    วันที่29 ก็ได้ครับแล้วไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นว่างไหม
    ถ้าว่างกันก็เป็นวันที่29ก็ได้ครับ ส่วนสถานที่ ไม่ทราบว่า
    พี่ ๆ อยากขับโกคาร์ทกันหรือเปล่า อยากชวนไปขับกัน ที่
    สนามตรง แดนเนรมิต เก่าอะครับ มีที่กว้างดี หรือมีที่ไหน
    ก็แนะนำด้วยครับ

6. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
    ผมไปได้ครับ 2 ที่นั่ง

กบ

7. pingdts

pingdts Guest

0
    0
    0
    ผมอยากได้ ชุดไฟแต่งครับ(ตาเพชร) โคมไฟหน้าน่ะครับ ใครพอรู้ราคากับที่ซื้อบ้าง

8. neon_mp

557
    1
    0

หาได้ครับ หรือ ลองดูข้อความหน้าก่อน ๆ ดูก็ได้ครับ
    ว่าแต่ใช้นีออน อยู่เหรอครับ มาเป็นสมาชิกคลับไหมครับ
    เอาไว้ปรึกษาปัญหาต่าง ๆ ถ้าสนใจวันเสาร์นี้มี:) :) metting
    ที่ เดนเนรมิตเก่าถ้าสนใจไปได้ครับ เวลาประมาณ บ่าย2 -
    3 เป็นต้นไปนะครับ................................

9. cvc

467
    5
    18
    เอิ๊กๆ วันนี้เจอนีออนในซอยเหมือนกานนน สีดำ ไม่ทราบว่ารถใครในคลับหรือเปล่า
    ป๋มขับคันสีขาวน้า ที่ดิบไฟใส่อ่ะ ทักทายเฉยๆ

อ้อ ขอบคุณพี่เป้กับช่างเติ๊ดมากนะคับ ค่อยว่ากาน

พี่ครับ ผมว่าเรารีบมาตั้งคลับกันเถอะครับ เอาแบบมีสมาชิกจำนวนแน่นอน เพื่อจะได้ติดต่อ
    autobild มาทำสกู๊ป เรื่องคลับของนีออน

จะได้มีคนรู้จักเยอะๆ ตั้งแต่ซื้อรถมาเพื่อนยังไม่รู้จักเลย ว่า ไครสเลอร์คืออะไร

ดีไหมคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2006
  10. hellojude

hellojude Guest

0
    0
    0
    ไฟตาเพชร???
    คุณออฟ
    อยากทราบ และเห็นรูปมีป่ะคับ ราคาเท่าไหร่ และปรับด้วยไฟฟ้าได้หรือไม่ รวมทั้งไฟตัวดังกล่าว มาทั้งเบ้าเลยหรือเปล่า และเป็นของยี่ห้ออะไรคับ

คือแบบว่าสนใจอ่ะครับ

11. opec

opec New Member Member

13
    0
    0
  12. pao666

pao666 New Member Member

32
    0
    0
    สนใจไฟหน้า ตาเพชรครับ tune by op
    เสาร์นี้ว่างแล้วครับ ไปด้วยๆๆๆ

13. dosjung

dosjung New Member Member

21
    0
    0
    สวัสดีครับคุณ cvc ผมโพสตอบแล้ว ระบบบอกว่าเครื่องทำงานหนัก
    พยายามหลายวันก็ยังเหมือนเดิม :)

Tuned By Op มาแว้ว ออฟคับไม่มีneon แต่เป็นมือจูนนิ่งก็ยังได้ครับ อะอะใครสนใจไฟหน้าเพชรของneonบอกได้นะครับ

สนใจครับโคมหน้าเดิมมันมัวแถมหมองอีกต่างหากเห็นในเว็ปนอกแล้วอยากได้ ยังไงเอารูปมาดูพร้อมราคาหน่อย จ้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2006
  14. dosjung

21
    0
    0

ผมเคยสอบถามที่ศูนย์คู่หน้าประมาณสองหมื่นแน่ะ
    เลยตัดสินใจนำมันมาชำแหละร้านที่ซ่อมโช้คใกล้ๆบ้าน คู่ละไม่เกินพันบาทครับ
    หรือถ้าอยากได้แบบปรับได้ไม่น่าเกินห้าพันบาท หน้า-หลัง ครับ

15. dosjung

21
    0
    0

สนใจคู่นี้แหละใครมีหรือสั่งให้ได้บ้าง ครับ :p

16. pisalja

pisalja New Member Member

4
    0
    0
    ถามคุณdosjung ต่อนะครับ

แล้วมือสองเนี่ยมันหาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ ช่วยรบกวนบอกรายละเอียดหน่อยได้มั้ยครับ พอดีเจ้าของเก่า
    เค้าไปโหลดมา แต่ตอนนี้โช้คมันค่อนข้างตายแล้วอ่ะ ขอบคุณคุณ dosjung มากๆเลยนะครับ

17. neon_mp

557
    1
    0
    คุณ pisalja ครับเรื่องโช้คผมเคยคุยกับคุณ อ้วน เห็นบอกว่า
    4ตัน อยู่ที่ประมาณ11000 บาท หรือยังไงลองโทรถามคุณ
    อ้วน ดูสิครับ
    ปล..คุณอ้วน เก่งมาก...ครับ

18. Tuned By Op

Tuned By Op New Member Member

16
    1
    0
    ผมออฟครับ ผมมีร้านที่หาได้ครับประมาณ 6000 บาท สนใจบอกว่านะครับ รับรองสว่างกว่าของเดิมล้านเปอร์เซ็นต์

19. P.ouan

P.ouan New Member Member

57
    1
    0
    อ่าาในที่สุดก็มีคนสนใจเหมือนเราแล้วววว สั่งได้คับบ ว่าจะถามๆๆหาคนสั่งพร้อมกันพอดี คือเราก็ว่าจะสั่งเข้ามาใส่พอดี ราคาประมาณ 8000 กว่าๆ อ่ะคับค่าส่งโคตรแพงเลยย 555 ไม่รวมภาษี( ถ้าหลบได้ก็ไม่เสีย) เคยสั่งอย่างอื่นเข้ามา มันแล้วแต่ดวงจิงๆๆ 555:D

20. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    น่าสนใจดี ถ้าสั่งเมื่อไหร่บอกกันบ้างนะคุณอ้วน
    แล้วพรุ่งนี้มีใครไปมีตติ้งกันบ้าง

21. Su_mo

Su_mo New Member Member

1
    0
    0
    หวัดดีครับ

22. neon_mp

557
    1
    0
    metting

:) :) พรุ่งนี้เจอกันที่ เมเจอร์ รัชโยธิน เวลาประมาณ
    บ่าย 3 - 4 โมง นะครับ แล้วยังไง จะรายงานอีกทีวันพรุ่งนี้
    ปล. ถ้าใครไปไม่ได้หรือยังไง ก็โทรมาบอกผมก่อนนะครับ (012741191 ):) :)

23. cvc

467
    5
    18
    ตรงไหนของเมเจอร์อ่ะครับ ลานข้างๆเหรอ

มีใครอธิบายได้มั่งครับ ว่า รหัสโคด 23 กะ 44 คืออะไร
    อ้อ ออกซิเจนเซอร์เสีย เปลี่ยนตัวเท่าไรครับ

วันนี้ต้องขอโทษพี่เติ๊ดด้วยนะคับ ที่ทำให้เสียเวลาไปเยอะเลย และก็ต้องขอบคุณด้วยที่พาไปอู่

24. dosjung

21
    0
    0
    อยากไปมั่งครับ ติดที่อยู่ ต่างจังหวัดครับ

สอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ
    กระจกมองหลังมันแตกครับโดนกระแทก
    ทำไงดีครับ ไม่ทราบมีเปลี่ยนหรือเปล่า ครับ

25. dosjung

21
    0
    0
    ถ้าจะสั่งกันก็แจ้งหน่อยละกันครับ
    ไม่ทราบว่าที่บ้านเรามีใครทำออกมาขายมั่ง ครับ

26. dosjung

21
    0
    0
    ผมเคยให้อู่เขาสั่งมาใส่ให้ตอนจ่าย 800.-บาท ครับด้านซ้าย
    ตอนนี้ด้านขวาเปื่อยหลุดลุ่ย ผมเลยขอโฟมยางที่ใช้รองหลังคาไฟเบอร์ที่มีกาวสำเร็จลอกออกแล้วติดที่โคมเลยครับใช้ชั่วคราวอ่ะ แต่ก็ดูดีนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2006
  27. dosjung

21
    0
    0
    มือสองไม่เคยซื้อครับ ที่ผมทำคือให้ร้านทางซ่อมโช้คเก่าเราน่ะครับ
    ลองสอบถามเพื่อนๆในนี้ดูครับว่ามีร้านไหนบ้างที่ซ่อมโช้ค อ่ะครับ

28. dosjung

21
    0
    0

คุณ P.ouan ผมสนใจ กันชนหน้าหลัง กาบข้างแต่ง ครับ อยากได้แบบในรูปด้านซ้ายมือผมอ่ะครับ
    ใช้ พลาสติค หรือไฟเบอร์ครับ ราคาแพงไหม ครับ

29. opec

opec New Member Member

13
    0
    0
    ผมมีนะครับ O2 senser ถ้าอยากจะเปลียนเราจัดให้โทรมาคุยได้ครับ
    พรุ่งนี้คงไม่ได้ไปด้วยนะครับ รถยังไม่เสร็จเลย ต้องเปลียนคลัสอีก อาทิตย์หน้าเสร็จแน่นอนครับ

ปล. ลูกลอย ปัมติก น่าจะวันอังคารหรือไม่ก็วันพุธ ถ้าไงเดียวจะโทรหานะเป้

30. neon_mp

557
    1
    0

ขอบคุณครับ รถไปไม่ได้ไม่เป็นไรครับ คนไปได้ก็พอจะได้ไปคุยกันเยอะ ๆ ครับ
    :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้