มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    เท่าที่อ่านแล้วอาการเหมือนรถพี่เป๋าเลยครับ และเป็น่เหมือนรถผมแต่ก่อน
    อาการแรกน่าจะเป็นสายไฟช็อต แล้วอาจจะลามไปถึงต้วกล่อง ๆ เลยเสีย
    เพราะสายไฟของนีออนใช้ไปนาน ๆ แล้วก็จะกรอบแตก อาการนี้ผมว่าตอนนี้
    เท่าที่ผมดูมีเป็นอาการแบบนี้ประมาณ3-4คันในตอนนี้ ส่วนกล่องผมว่าไม่จำเป็น
    ที่จะต้องเป็นปีเดียวกัน เพราะผมเคยเปลื่ยนมาแล้ว แต่กล่องที่เปลืยนมาก็
    ไม่ใช้ปีเดียวกัน ไม่น่าจะเป็นอะไร ผมว่าที่สำคัญอยู่ที่สายไฟมากกว่าเพราะว่าถ้า
    เปลื่ยนกล่องแล้วสายไฟยังเหมือนเดิมก็อาจเป็นอาการแบบนี้อีก น่าจะทำสายไฟก่อน
    อาจย้ายสายไฟรถพี่ที่อยู่ในเวปก็ได้ครับ(พี่ดิษครับ)น่าจะชัวกว่านะครับ

ปล เมื่อวันเสาร์ขอบคุณมากครับ แต่เสียดายพี่อ้วนหนีกลับก่อน กับ เจี้ยบไม่ได้มา
    เลยไม่ครบ ยังไงคราวหน้าจะเป็นเสาร์แรกของเดือนพฤษภา ห้ามพลาดนะครับ

2. pao666

pao666 New Member Member

32
    0
    0
    นัดกัน ทุกเสาร์แรกของเดือนเลยแล้วกัน นะครับผมจะไปให้ได้สักวัน เอาสิ อยากรู้จักเพื่อนๆจังเลย

3. P.ouan

P.ouan New Member Member

57
    1
    0
    ปัญหานี้เจอกันหลายคนจัง ยังไงก็ขอให้หายกันเร็วๆๆนะจ้าา เอาใจช่วยยยยค่ะ:p

4. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
  5. kob7110

42
    0
    0
    มีรูปมาให้ดูจ้า....น่าสนใจดีนะ....ใครทำได้......ผมจอง 1 คู่คับผม :p

6. pao666

32
    0
    0
    เอาด้วยๆๆๆ แต่เอ โลโก้กระโปรงหายไปไหน อิอิอิ รถผมก็ไม่มีครับ กำลังหาอันใหม่มาติดอยู่

7. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    เป็นไงกันบ้างคับไปกันกี่คัน มีรูปมาให้ดูบ้างไม เสียดายไม่ได้ไป เที่ยวหน้าไปแน่น
    สงกรานต์ไปไหนกัน เราไปเชียงใหม่มีใครไปบ้างหรือเปล่า

8. kob7110

42
    0
    0
    ฝากเที่ยวด้วยนะครับ สงกรานต์ที่เชียงใหม่ สนุกมากๆๆๆๆๆ

ส่วนผมไปลพบุรี บ้านแฟน คงสนุกเหมือนกัน

ขอให้ทุกคนเดินทางไปเที่ยวกันโดยสวัสดิภาพนะครับ ระมัดระวังกันด้วย

แล้วเอาภาพสนุกๆ มาฝากกันบ้างนะ

กบ

9. kob7110

42
    0
    0
  10. neon_mp

557
    1
    0
    จะไปเที่ยวสงกรานต์แล้ว ยังไงระมัดระวังด้วยนะครับ
    กลับมาแล้วเป็นยังไงรายงานด้วยนะครับ

11. opec

opec New Member Member

13
    0
    0
    ตอนนี้เครื่องนีออนได้ออกมาว่างข้างนอกแล้วครับ พี่ๆนีออนคันไหนสนใจอะไหล่ตัวไหนบ้างลองโพทไว้นะครับพร้อมราคาด้วยอย่างเช่น คอมแอร์ ยางลองแท่นเครื่อง เกียร์ธรรมดา เซนเซอร์ต่างๆ แบตตาลี่ก็ขายนะครับ จะได้ว่างแผนถอดออกได้ถูก ติดต่อมาไม่เกินอาทิตย์หน้านะครับ สำหรับพี่ๆที่สนใจอยากจะมาดูรถนีออนข้ามสายพันธ์ โทรมาหาผมได้เลยนะครับจะพาไปดู 0-9771-6617 ขอบคุณมากครับ

12. hellojude

hellojude Guest

0
    0
    0
    หวัดดีครับเพื่อน พี่ และน้อง (คุณกบ คุณอ้วย คุณนีออนเอ็มพี คุณเป๋า คุณโอเปค คุณเป้ และทุกท่าน)

ผมเข้ามาอัพเดทอีกทีหนึ่งครับ ตอนนี้ผมถอดกล่อง PCM ออกมาแล้วครับ แต่ยังหารถมาลองไม่ได้เลย เฮ้อ...กลุ้ม ไม่ได้ใช้รถมาจะสองอาทิตย์แล้ว

ก็เลยถอดคอยล์ออกมาด้วยครับ เผื่อได้ลองจะได้ลองทีเดียวซะเลย

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ ทราบหรือไม่ครับว่า การล้างซิลิโคนที่ผนึกอย่างแน่นหนาอยู่ในกล่อง มีวิธีการอย่างไร

คุณกบ...ผมขอยืมคู่มือไปก็อปได้ป่าวครับ จะได้เอาไว้ศึกษา เผื่อมีปัญหาอีกจะได้รู้เรื่อง
    คุณเป๋า...เป็นไงบ้างครับ รถที่ใช้มีอาการดีขึ้นหรือยังครับ
    คุณโอเปค...ไม่ทราบว่าใช้เกียร์ออโต้หรือเปล่าครับ หากใช่ จะขายกล่องให้ผมในราคาเท่าไหร่ครับ ลองบอกมานะครับ หากไม่แพง ผมจะขอลอง และซื้อไว้เองครับ

ยังไงแล้วผมจะโทรไปคุยด้วยนะครับ หรือหากเพื่อนอยากโทรหาผม ก็ได้เลยครับ

จู๊ด 09-895 2818 หรือเมล์มาได้ครับที่ [email protected] ครับ

13. opec

13
    0
    0
    ถึงคุณจู๊ดครับ เป็นเกียรธรรมดาครับผม ขออัปเดทของหน่อยนะครับ วันนี้ไปเช็คสภาพมา ไดสตาร์
    ไดชาต คอมแอร์ แบตตารี สภาพโอเคครับ ถ้าอยากให้ถ่ายรูปชิ้นส่วนไหนบอกได้นะครับพ่อแม่พี่น้อง

14. hellojude

hellojude Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณโอเปค...
    เสียดายจัง....ที่เป็นเกียร์ธรรมดา
    รูปรถคุณ...ไฟท้ายสวยนะครับ คู่ละเท่าไหร่อ่ะครับ ซื้อที่ไหนครับ
    รบกวนข้อมูลหน่อยครับ

15. opec

13
    0
    0
    ขอบคุณคุณจู๊ดครับผม ผมซื้อมาคู่ละ 4,200 ให้พี่ที่ขอนแก่นหาให้อะคับ ที่กรุงเทพนี้ไม่ทราบเลยครับเคยไปเดินหาที่วรจักรอยู่แล้วเขาบอกว่าไม่มี แต่มันเมื่อ 2 ปีก่อนนะครับเดียวนี้ไม่รู้ว่าเป็นยังไงครับผม สุขสันต์ปีใหม่ครับผม

16. pao666

32
    0
    0
    อาการรถผมจะใช้อะหลั่ยได้บ้างครับ

17. ต้อ

ต้อ Guest

0
    0
    0
    ใช้นีออนด้วยคน

ใช้นีออนเหมือนกันครับ อยากรู้จักเพื่อนๆเหมือนกัน ใช้มาสองปีกว่าแล้ว รถเดิมๆ เอารถเข้าอู่อยู่สองที่ครับ ที่พัฒนาการ กะซอยโรงเรียนบ้านบางกะปิ ตอนนี้ใช้รถปกติครับขับทุกวัน แต่มีปัญหาพวกกลอนประตูมันล้อคมั่งไม่ล้อคมั่ง เวลากดจากฝั่งคนขับ ต้องคอยเปิด ปิดด้วยมือตลอด ช่วงแรกที่ซื้อมือสองมาใหม่ ปัญหาเยอะมาก ตั้งแต่ขับๆไปเครื่องดับ เปลี่ยนปั๊มน้ำมันเบนซิน แปลงเอาของมิตซูมาใส่ ความร้อนขึ้น ล้างตระกรัน เปลี่ยนฝาหม้อน้ำเป็นเหล็กด้วยของเดิมเป็นพลาสติก สายไฟห้องเครื่องช็อตเพราะสายไฟพาดกะท่อไอเสีย เปลี่ยนคอยล์ร้อน ตู้แอร์ ทำระบบแอร์ใหม่หมด แพงมากไม่รู้โดนฟันรึป่าว คาดว่าโดน ซ่อมช่วงล่าง อัดลูกหมาก ซ่อมโช๊คแล้วแต่น่าจะรั่วอีก ไฟหน้าหมองมัวเคยถามที่อู่ 5500 ไม่รวมค่าแรง เลยยังไม่เปลี่ยนกลับบ้านไปถอดล้างเองเลย ใสขึ้นมาหน่อย เปลี่ยนสายหัวเทียน นึกอาการหนักๆที่ทำให้รถขับไม่ได้ ได้แค่นี้เอง กลัวอีกหน่อยต้องเปลี่ยนเครื่อง อยากถามราคาและอู่ที่รับเปลี่ยน แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วเราจะให้อู่ทั่วไปตรวจซ่อมได้รึป่าว กลัวว่าไปเสียอีกตามทางนี่ซวยเลย ร้านขายอะไหล่นี่มีที่ไหนบ้างครับ ชอบคุณครับ[email protected] 066057751

18. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    กลับมาแล้วเป็นไงกันบ้าง มาup up กันหน่อย
    มีเพื่อนเพิ่มอีกแล้ว คุณต้ออยู่แถวไหนคับ

19. ต้อ

ต้อ Guest

0
    0
    0
    ผมอยู่แถวรามอินทรา คงใช้นีออนไปตลอดแหล่ะครับ อยากไปดูรถเพื่อนๆ เหมือนกัน ว่าจะสวยแค่ไหน รถผมห้องเครื่องแทบเน่าแล้วครับ 555

20. neon_mp

557
    1
    0
    อยู่แถวบ้านผมเลย แต่ทำไมไปซ่อมไกลจัง
    แล้วยังไง มี metting เมื่อไร อย่าลืมไปนะครับ

21. kob7110

42
    0
    0
    เป็นยังไงกันบ้าง สงกรานต์สนุกกันไหม???
    ตอนนี้นีออนของผม เป็นลายจุดเต็มคันเลย (ล้างไม่ออกด้วย เป็นด่างๆๆเลย) T_T
    สงสัยต้องไปขัดสีอีกแล้ว แย่จัง
    เพื่อนๆ ที่โดนดินสอพองช่วงสงกรานต์ ให้รีบล้างนะครับ ปล่อยทิ้งไว้มันแห้งติดรถ ล้างไม่ออกนะ (จะบอกให้)

กบ

22. P.ouan

57
    1
    0
    จิงอ๋อออออออออ ยังไม่ได้ล้างเลยยยยย ต้องรีบล้างซะแล้วว

เอ่อ โอเปก คับ เอารูป กันชน มาให้ดูที่บอกว่าสนใจ:D

23. Kao

Kao Guest

0
    0
    0
    กะลังจะซื้อนีออนเหมือนกัน ขอแจมด้วยอีกคนครับ เพื่อนๆว่า ปี 96 ราคาซัก 15หมื่น นี่ ถูกไปไหม

24. opec

13
    0
    0
    สวยมากครับคุณอ้วน ไม่ทราบว่าจะต้องถอดคานเหล็กตรงกันชนหน้าก่อนใส่ด้วยหรือเปล่าครับ สนใจครับดูตัวจริงได้ที่ไหนเอย เออว่าจะถามคุณอ้วนว่าตัวโลโกที่ฝากระโปรงหน้ากับหลังจะหาได้ที่ไหนหรอครับ ขอบคุณมากครับผม

ปล. ขอบคุณพี่เติ๊ลมากครับที่แวะไปดูรถ ผมได้บอกช่างแล้วเรื่องเครื่องมันเยื่อง ช่างบอกว่าตอนนี้แค่วางขำๆ เดียวจะยกขึ้นแล้วขยับตำแหน่งอีกทีครับ คิดว่าวันศุกร์นี้น่าจะเสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูคครับ

25. P.ouan

57
    1
    0

เวลาใส่ไม่ต้องถอดคานเหล็กจ้า .......ถ้าจะมาดู ก็มาดูที่บ้านได้น้า เดี๋ยวถ้าจะเอาจิงๆๆจะเอาไปทำสีให้เพราะต้องให้ช่างที่ทำกันชนมาแก้สีอยู่แล้ว(สีมันไม่ตรง) ส่วนเรื่องโลโก้นี่ตอนนี้ยังหาของไม่ได้เลยคับของที่อเมริกามันขาด ถ้าหาได้แล้วจะแจ้งนะค้าบบบบบบบบ..

ปล...โอเปกวางเครื่องแล้วหรอออ เสร็จแล้วยังไงแจ้งด้วยยยน้า อยากชม:D

26. pao666

32
    0
    0
    กันชนงามนะนี่ รถผมวิ่งได้แล้วครับ เปลี่ยนเซ็นเซอร์ เองครับ

27. ying_yik

ying_yik Guest

0
    0
    0
    อยากซื้อแต่ยังลังเล

คือชอบมากเลยค่ะ รุ่นนี้ พอดีมีคันนึง ปี 98 ราคา 120000 เกียร์ธรรมดา รถมือเดียว เค้าขายอยู่ ไปลองขับมาแล้ว มีปัญหาที่พวงมาลัยไม่แน่น และกระจกไฟฟ้าด้านคนขับเสีย ยางก็ไม่เคยเปลี่ยนเลย ส่วนเกียร์กับช่วงล่างน่าจะยังดีอยู่ (เท่าที่ลองขับมานะคะ) ช่วยแนะนำด้วยค่ะ มีแต่คนคัดค้าน กลัวไม่มีเงินซ่อมรถ ถ้าจะรบกวนให้ผู้เชี่ยวชาญไปช่วยดูรถนี่ ติดต่อได้ที่ไหนคะ รถอยู่แถวนนทบุรีค่ะ ตอนนี้เดือดร้อนมากต้องการใช้รถด่วน [email protected] ขอบคุณมากค่ะ

28. P.ouan

57
    1
    0

ใน board นี้ชวนไปได้ทุกคนเลยจ้าาา เป็นผู้เชี่ยวชาญ(จำเป็น) กันทุกคน 555:D

29. opec

13
    0
    0
    ไม่ทราบว่าค่าสินสอดเท่าไหรเอย กันชนหน้า สนใจครับ

30. kao

kao Guest

0
    0
    0
    เย้ มีนีออนกะเค้าแล้ว เพิ่งได้มาเมื่อเช้านี้ ด้วยราคา 16หมื่น ตอนนี้วิ่งไป 80 กว่าโลและ (ของเดิมวิ่งมา 119520โล)
    อยากจะร่วมคลับด้วยคนครับ ผมชื่อกาวคับ นีออนสีขาว เกียร์ออโต้ ชื่อว่าน้องเฮอร์บี้ (ว่าจะไปตัดสติ๊กเกอร์ติด)

อยากถามเพื่อนๆพี่ๆผู้ชำนาญอย่างนึงคับ ว่าเซ็นทรัลลอกนี่ใช้ได้เฉพาะที่ปุ่มดำเท่านั้นใช่ไหมครับ
    ส่วนที่ตัวปลดล๊อก กะเวลาไขกุญแจมันจะไม่ปลดล๊อกทั้งคัน ปกติไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้