มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neon pol

neon pol Guest

0
    0
    0
    ผมไปมอเตอร์โชว์แล้วนะคับ

เปนไงกันบ้างคับ มีไรโทรหาได้นะคับ เพื่อนๆ หรือว่าจะไป meetting ที่ไบเทคกันก็ได้นะคับ 55

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    เห็นด้วยครับไปไบเทคกันไหมครับ.......

3. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    เอารูปมาให้ดู

:eek: ไม่เห็นมีใครลง:eek: :eek:

4. jeab

102
    2
    0
  5. jeab

102
    2
    0
  6. jeab

102
    2
    0
    ตัวแรง แรงวันแรงคืนนะ:D

7. jeab

102
    2
    0
  8. jeab

102
    2
    0
    อยากไปดูแข่งรถที่ ซีคอน แต่ติดไปเช็งเม้ง คับ อดเลย เอาไว้สนามหน้าไปด้วยคน
    จัดเลย จัดเลย meetting ที่ไบเทค คนจะได้รู้ว่ามี neon อยู่ 555
    เพื่อมีคนใช้รถneonมาจะได้มีเพื่อนเยอะะ

9. neon_mp

557
    1
    0
    พี่ๆ คนไหนจะไปไบเทคกันมั้งคับบอกด้วยนะครับ
    ว่าว่างวันไหน รายงานด้วยครับ จะได้ไปด้วยกัน
    แล้วพี่ neon pol หาที่จอดได้ไหมครับ เผื่อผม
    จะได้รวบรวมสมาชิกว่ามีใครไปกันได้บ้าง

10. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    มีอีกที่หนึ่ง สนามคลอง 5 สนใจไหมเพื่อๆ น้องๆ ยังไงลองนัดกันมานะครับ

11. P.ouan

P.ouan New Member Member

57
    1
    0
    นัดกันเร็วๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไม่งั้น จาต้องถอดกันชนหน้าแล้วววว ใส่แล้ว มันเข้าบ้านไม่ได้ (' - -)ถ้าฝีนต่อไปกันชนต้องฉีกซักวันแน่ๆ
    หรือมีใครอยากได้ไม๊ ขายต่อๆๆๆ

12. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
    ดีจัง ได้เห็นรถของเพื่อนๆ บ้างแล้ว
    อยากได้ไปเจอกันนะ
    ผมว่างช่วงเย็น ๆ ถึงมืดๆ นะ นัดเจอกันได้ครับ
    ปล. อยากได้ไฟหน้าใหม่จัง เห็นของเพื่อนๆ ใสแจ๋ว ของผมมัวหมดแล้วนะ

13. neon_mp

557
    1
    0
    ผมขอเสนอว่าวันอาทิตย์นี้มีใครว่างไหมครับ ว่าจะชวนกันไป
    มอเตอร์โชว์อ่ะครับ มีใครเห็นด้วยป่ะ
    พี่ kob 7110 มีบอร์ไหมครับเผื่อนักันวันไหนจะได้โทรรายงาน

14. bleneon

bleneon New Member Member

16
    0
    0

เห็นรูปแล้วอยากไปด้วย แต่ไปไม่ได้ ( อยู่ตจว ) แล้วไฟเลี้ยวด้านข้างที่เป็นสีขาวนี่ไปหาของรถอะไรมาใส่ครับ แล้วต้องแปลงอะไรไหม เช่นว่า ต้องแปลงสายไฟหรือขยายรูที่รถให้ใหญ่รึเปล่าครับ อยากหามาใส่บ้าง :D

15. kob7110

42
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณ neon_mp เบอร์โทรผม 06 768 4048
    มีอะไรอัพเดต บอกต่อกันได้ครับ

16. kob7110

42
    0
    0
    อยากรู้จัง คุณ Jeab เปลี่ยนไฟหน้ามาหรือเปล่าครับ
    เห็นใสสว่างจัง
    ผมไปถามราคามา ประมาณ 6,500.- บาท แพงหรือเปล่าครับ
    ไม่รู้ว่ามีถูกกว่านี้หรือเปล่า มือสองก็ได้ (แต่สภาพดี)
    ใครรู้บอกๆ กันบ้างนะครับ
    ปล. มีคนแนะนำให้ย้ายสายไฟในห้องเครื่องมาไว้ด้านบน ประมาณ 2,500.- บาท
    จะช่วยป้องกันเซนเซอร์เสีย มีใครเห็นด้วยบ้างไหมครับ :)

17. neon_mp

557
    1
    0
    ไฟหน้าใสผมซื้อมา 6000 อ่ะครับ ของใหม่นะ
    ส่วนการย้ายสายไฟก็ดีครับช่วยในเรื่องที่เป็น
    ปัญหาของนีออน เรี่อง ที่มีหลายคนในนี้เป็นนะครับ
    แบบว่าในห้องเครื่องมันร้อนมาก สายไฟเมื่อถูกความ
    ร้อนนาน ๆ จะทำให้สายไฟกรอบแตกได้ ถ้าย้ายได้ก็
    น่าจะดีครับ ...........

18. P.ouan

57
    1
    0
    เอ่อออ ไปทำ body part มา เลยเอามาให้ดูกันนน มาช่วยๆๆกันปลุกผี neon กันเถอะให้ดังไปเลย

19. neon_mp

557
    1
    0
    สวยมากครับ เห็นแล้วอยากทำบ้างอ่ะ
    ว่าแต่กระจกมองข้างไม่ทำลายเคฟล่า
    แล้วเหรอครับ แล้ววันเสาร์ อาทิตย์
    ว่างกันหรือเปล่าครับจา ได้นัดให้อ่ะ

20. neon_mp

557
    1
    0
    สวยมากครับ เห็นแล้วอยากทำบ้างอ่ะ
    ว่าแต่กระจกมองข้างไม่ทำลายเคฟล่า
    แล้วเหรอครับ แล้ววันเสาร์ อาทิตย์
    ว่างกันหรือเปล่าครับจา ได้นัดให้อ่ะ

21. jeab

102
    2
    0
    อาทิตย์ meetting ที่ไบเทคก็ดีนะ นัดเลย ตอบไม่ทันเลยไวจัง
    คุณอ้วน อย่าพึ่งถอดกันชน โชว์ที่งานก่อน ถ้ามีบอกด้วย
    01-3380209

22. neon_mp

557
    1
    0
    พรุ่งนี้ว่างกันหรือเปล่าครับอยากจะนัดเจอกันหน่อย
    เผื่อว่าจะคุยกันเรื่องวันอาทิตย์ ว่ามีใครจะไปไบเทคกันบ้าง
    ถ้ามีใครว่างผมจะได้โทรนัดกันให้อ่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ......................

23. อีโวน้อย

อีโวน้อย New Member Member

88
    2
    0
    เราเอารถเติดลงให้เพื่อนดูนะ.........

24. jeab

102
    2
    0
    วันนั้นพี่เติดก็ไปแต่พี่เขากลับก่อนเลยอดถ่ายรูปเลย ขอบคุณคับที่เอามาลงให้ดูจะได้รู้ว่ามีคันไหนบ้าง

25. kob7110

42
    0
    0
    เป็นไงกันบ้าง !!!
    เมื่อวานได้ไปงานมอเตอร์โชว์ แบบวีไอพีเลย (ที่จอดก็มี เข้างานก็ฟรี)
    ต้องขอบคุณ "คุณดิษ" เป็นอย่างมากครับ

26. jeab

102
    2
    0
    สบายดี ไปมา 2 วันติดเลย ขอบคุณ พี่ดิษ ใครไม่มีที่จอดแต่เรามี 555 และน้องเป้เป็นคนประสานงาน
    มา up up กันหน่อยทุกคน

27. kob7110

42
    0
    0
    สวัสดีครับทุกคน
    วันนี้เอาเวปลิงค์มาฝาก เผื่อเป็นไอเดียแต่งรถครับ
    http://www.cardomain.com/ride/408286/1
    (ไม่รู้ว่าเคยเข้าไปดูหรือยัง...ลองดูกันนะครับ)
    สู้..สู้...ครับ

กบ

28. kob7110

42
    0
    0
  29. P.ouan

57
    1
    0
    เสียดายจังวันนั้น ไม่ได้ไป ...........:( วันนั้น ไปไม่ไหวจิงๆๆ 555

โอ่วสสสสมีเพื่อนๆๆเอารูปมาโชว์กันแล้วววว
    วันนั้นเป็นไงกันบ้างงงเล่าให้ฟังกันบ้างงน้าาา คนไม่ได้ไปอยากรู้ 55

30. E-Boat

E-Boat New Member Member

8
    0
    0
    View attachment 179876

ดีจังเลยไม่ได้เข้ามาตั้งนาน เริ่ม จะมี meeting กันแล้ว นี้ถ้าผมกลับ ไทยไป ไม่มี neon ก็ ออด ไปจอย สิเนีย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้