มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bleneon

bleneon New Member Member

16
    0
    0
    เกี่ยวกับไฟบนเพดานของรถอะครับ คือว่าอยู่ๆวันนี้เปิดประตูแต่ไฟมันไม่ยอมติดครับ แต่ที่ กระจกมองหลังยังติดดีครับ ตอนแรกคิดว่าหลอดขาดก็ไปหามาเปลี่ยนก็ไม่ติดอีกครับ ฟิวต่างๆก็ไม่ขาด :( ไม่รู้ว่าต้องแก้ไขยังไงดีครับ

2. P.ouan

P.ouan New Member Member

57
    1
    0

555เป็นเหมือนกันเลยยยยย มันเป็นที่ switch ที่ประตูบานนั้น อ่าาคับบบบบ หา switch มาเปลี่ยนได้ก็หายยแล้วหล่าจ้าาา:D

3. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ตอนนี้ก็มีหลายคันแล้ว ผมว่าเรามาตั้งชื่อคลับกันดีไหม
    ใครอยากให้ชื่อไรก็บอกมาครับ อิอิ.......

4. อีโวน้อย

อีโวน้อย New Member Member

88
    2
    0
    สนับสนุนครับ....

5. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    มีใครกันบ้างแล้วพี่รออยู่นะ เออเรื่องนับรหัสไฟ check engine บอกเพื่อนๆให้นับเป็นคู่แบบรหัสมอด ส่วนเพื่อนๆที่ลองทำดูแล้วขึ้นมาเพียบอย่าตกใจลองนึกดูว่าเราแปลงระบบนั้นไปหรือยัง ถ้าแปลงแล้วไฟก็จะโชร์เหมือนกัน อีกอย่างจะบอกวิธีรีเซ็ทกล่อง ให้ถอดขั้วแบดออกประมาณ 10-15 วินาทีแล้วใส่ใหม่ ลองดูครับง่ายๆ ไม่ก็ลองโทรมาคุยกันได้ 059021947

6. E-Boat

E-Boat New Member Member

8
    0
    0
    โอ้ย ฟังปัญหาแล้วเหนื่อนแทน เลยครับ ถ้าผมกลับไทย ใครอยากให้หิ้ว อะไหล่ อะไร กลับบ้างไม๊ครับ

กลับปีหน้านะ

7. mentrol light

mentrol light New Member Member

8
    0
    0
    รถสตารท์ไม่ติดอีกแล้วครับเช้านี้

ของเก่ายังไม่ไปซ่อมเล้ย !!!

สงสัยแบตมีปัญหา (บ่อยสุด ๆ ไอ้เรื่องแบตเนี่ย)

ผมลองเช็คโค้ดด้วยตัวเองอย่างที่บอกไว้แล้ว ได้มาดังนี้ครับ

12 - 44 - 22 - 55 ซึ่งผมก็ซ่อมเองไม่ได้อยู่ดี

ว่าจะเข้าอู่แล้วครับ แต่อยากลองไปอู่อื่นดูบ้าง

มีอู่ NEON ที่เพื่อน ๆ ใช้บริการอยู่แล้วประทับใจบ้างไม๊ครับ

โพสบอกหน่อย โทรมาก็ได้ 01-313-3837

ตัวผมใช้บริการอู่ Jeep แยกพัฒนาการ ตรงข้าม Jusco อยู่ครับ

บริการดีครับ แต่ผมไม่แน่ใจเรื่องฝีมือ

เพราะว่าอาการเรื้อรังเรื่อง แบตตารี และ เครื่องดับเอง ไม่หายขาดซักที

ผมต้องเข้าอู่เฉลี่ย 3 เดือนครั้ง เบื่อเหมือนกันนะเนี่ย

8. P.ouan

57
    1
    0
    อ่ะ ปัญหาแบบนี้ไม่น่าจะยากนะครับ น่าจะเกี่ยวกะ temp sensor ที่ถาดแบทอ่ะคับ
    วันไหนมี meeting ลองมาดูกันนะครับ ดูแล้วไม่น่าจะพอแก้กันได้น้าาา เห็นในคลับ(ที่กะลังจะตั้ง)มีโปรอยู่หลายคน 555

9. P.ouan

57
    1
    0

555 อยากได้หลายอย่างเลยยยคับบ ขอบคุณล่วงหน้าเลยยยย อิอิ
    อยากได้ body kit ของ wingwest อ่ะคับ:D

10. P.ouan

57
    1
    0
    เอาและคราวนี้เป็นเรื่องเป็นราวและ ทุกคน วันศุกร์ เสาร์ มีใครว่างไม๊ ลองลงเวลากันดูนะครับว่ามีใครว่างตอนไหนบ้างงง( เต่เราว่างดึกๆๆนะ น๊อ เจี๊ยบน้อจะได้.....ต่อเลย 5555):D

11. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    ว่ามาเลยว่างทั้ง2วันเลย ที่ไหนว่ามาเลยอยากเจอเพื่อนๆทุกคน

12. neon_mp

557
    1
    0
    รถกำลังทำอยู่ไม่รู้ว่าวันเสาร์จะเสร็จทันอ่ะปล่าว
    แต่อยากให้เป็นเสาร์นี้นะครับ ส่วนที่ไหน
    กี่โมงบอกมาเลยครับ

13. jeab

102
    2
    0
    ขอให้รถเสร็จเร็วๆๆนะคับ จะได้มาเจอกัน

14. mentrol light

mentrol light New Member Member

8
    0
    0
    พอดีเป็นสมาชิก car world club เมื่อวานเลยโทรบอกให้ช่างมาจัมพ์แบตให้

ให้ช่างเค้าวัดไฟดู ปรากฎว่าแบตไม่เสื่อม ไดชารจ์ก็ทำงานปกติ

ช่างบอกว่ามีไฟรั่ว แต่ไม่ทราบว่ารั่วจุดไหน

เป็นไปได้ที่สายไฟจะช๊อต ทำให้กล่องรวน ต้องให้ไปเช็คที่อู่

ไม่ยั้งงั้นไฟก็จะวิ่งออกอยู่เรื่อย ๆ สตารท์ไม่ติด

เมื่อคืนต้องถอดขั้วแบตออก กลัวเช้านี้สตารท์ไม่ติด

วันนี้ผมจะลองเข้าอู่ J-Tech ที่เอกมัยดู

ส่วนเรื่อง meeting ถ้ารถผมเสร็จผมไปแน่ ๆ ครับ

นัดที่ไหนก็โพสไว้แล้วกันครับ

15. bleneon

16
    0
    0
    เมื่อก่อนผมก็เป็นครับ เกือบจะเปลี่ยนแบตใหม่อยู่แล้ว ชาตแบตเต็ม ไม่ได้ใช้ 3 วันหมด สุดท้ายมาเจอที่ไฟรั่ว ครับ ของผมรั่วที่ power amp หลังจากรู้สาเหตุที่แท้จริง ผมดึงฟิวamp ออกทุกครั้งหลังจากใช้รถ แล้วจอดทิ้งไว้เป็นเดือนๆ แบตยังเต็มอยู่เลยครับ

คุณ mentrol light ครับ วันนี้ไป check ที่ J-Tech มาแล้วเป็นยังไงบ้างครับ หาต้นตอที่แท้จริงหรือยังครับ ยังไงก็ขอให้รถสมบูรณ์เร็วๆนะครับ

16. bleneon

16
    0
    0
    หลังๆเจอราคาน้ำมันพุ่ง เพื่อนยังใช้ neon กันเหมือนเดิมไม๊ครับ ส่วนตัวแล้ว นานๆซะทีผมจะเอามันไปออกกำลังกายบ้างประมาณ1ครั้งต่อเดือน :p นอกนั้นทุกๆวันขี่ mocyc แทนรถครับ:D ( ตอนนี้คลุมผ้าไว้เดือนกว่าแล้วครับ :D ) ถามเล่นๆนะครับ

17. neon_mp

557
    1
    0
    ก็ใช้ทุกวันนะครับ ขับไปเรียนอ่ะ
    แต่ตอนนี้เอารถไปทำเลยใช้รถพี่
    avanza ใช้มาประมาณ 10 กว่าวันแล้ว
    ผมว่ามันกินน้ำม้นพอ ๆ กันเลยอ่ะ
    เช่นไปกลับ ค่าน้ำมัน คันนีออน ประมาณ
    วันละ100 อ่ะ คันนี้ก็วันละ 100อ่ะ
    แต่ avanza ผมเติม 91 แต่ นีออน 95
    แล้ว avanza เครื่อง1300 นะครับ.......

18. bleneon

16
    0
    0

ผมเติม แต่โซฮอล95 อะครับ 91 บางครั้ง แต่ผมว่ามันก็ไม่ต่างกันกับ 95 นะครับ เท่าที่ผมเคยลองนี่วิ่งที่ 110 - 120 km/hr นี่ใช้นำมันไม่ต่างกันเลยครับ ( 11-12 km/L ครับ ) :) งงทำไมavanza กินน้ำมันจังครับ:eek:

19. jeab

102
    2
    0
    เหมือนกันเลย bleneon ผมใช้อาทินึง2วัน นอกนั้นขี่ vespa ทุกวันเลย 555
    neon_mp รถยังไม่เสร็จอีกหรอ เป็นอะไร

20. P.ouan

57
    1
    0
    ก็ใช้น้าาา ไปทำงาาานนน เกือบทุกวันน วันละประมาณ 3 กิโล.....เอ๊ะ ทำไมเราใช้รถ แล้วมันกิน้ำมันจัง แฮะ neon_mp รถเป็นไรหรออออ:rolleyes:

21. neon_mp

557
    1
    0
    อิอิ ทำสีอยู่อ่ะคร้าบ

22. jeab

102
    2
    0
    อยากเห็นจังสีขาวซักด้วยชอบ ขอให้เสร็จไว ไว อิจฉาจัง สงสัยอาทินี้ไม่ทันแน่เลย

23. mentrol light

8
    0
    0
    เอาไปเข้าอู่ J-Tech เรียบร้อย เมื่อวันอังคาร

ทางอู่ยังไม่โทรมาแจ้งอาการเลย

เมี่อตอนบ่ายเลยโทรไป พี่เค้าบอกว่าเช็ค sensor แล้วก็ปกติ กำลัง check กล่อง ECU อยู่

แต่ยังหากล่องอื่นมา test ไม่ได้

ผู้ใดขับ NEON แล้วเปลี่ยนเครื่อง มีกล่องเก่ามั้ยครับ

ผมขอซื้อต่อ ขอปี 97 นะครับ ช่วยผมด้วยไม่งั้นผมหมดตูดแน่งานนี้

โทร 01-3133837

24. bleneon

16
    0
    0

เจอสาเหตุรึยังครับ

25. neon_mp

557
    1
    0
    มาแว้วว รถจะเสร็จแล้วครับ เสาร์นี้อยากเจอกันจังเลย
    ส่วนพี่ที่เปลื่ยนกล่อง ที่บ้านผมมีอยู่ 2 ใบ เสีย 1 ใบ
    ส่วนอีกใบผมจำไม่ได้ไม่รู้ว่าเสียหรือเปล่า แต่ตอนที่ผมเปลื่ยน
    มันราคาประมาณ6-7 พันอ่ะครับ

26. P.ouan

57
    1
    0
    เป็นเกียร์ธรรมดา หรือว่า เกียร์ออโต้อ่ะคับ ถ้าเกียร์ ธรรมดา สนใจเป็นกล่อง modified ของ mopar performance ไม๊คับ แรงสุดๆๆ ของใหม่นะครับเดี๋ยวสั่งมาให้ได้ ไม่เอากำไรกัน
    :)

27. puipp

puipp Guest

0
    0
    0
    ใช้อยู่ค่ะ ขับไปทำงานไปกลับวันละ 40 กิโลเมตรกว่าๆ อาทิตย์ละ 2-3 วัน วิ่งไปทั้งหมด 145,000 กิโลเมตร
    ไม่ได้ตกแต่งอะไรเพิ่มเติมค่ะ
    มีอู่ไหนแนะนำบ้างคะ ที่ฝีมือดี เชื่อใจได้ค่ะ ปกติเข้าที่ศูนย์ที่พหลโยธิน 12 แถวสะพานควายค่ะ กับเอกมัย 58 แต่อะไรเสีย ก็เปลี่ยนใหม่ให้เลย ราคาอะไหล่ก็แพงมากๆ

ตอนนี้มีปัญหา
    @น้ำมัน power มันหยดเวลาจอดทิ้งไว้จะมีรอยค่ะ เป็นคราบสีชมพู
    @โช้คเริ่มเสีย ขับเวลาลงหลุม เสียงดังปึง รู้สึกได้เลยค่ะ เพิ่งไปใส่เฉพาะคู่หลังมาเมื่อประมาณ 6 เดือนก่อนค่ะ
    @หลังขับแล้วจอดรู้สึกเหมือนเครื่องร้อน กว่าแต่ก่อน
    มีอะไรพอจะแนะนำมั้ยคะ

28. P.ouan

57
    1
    0
    อ่ะ พอแก้ได้นะคับ ...เห็นว่าวันเสาร์นี้จะมี meeting นะคับ ไงก็ลองมาดูกันนะคับบ ยินดีต้อนรับมากๆๆๆ 5555:D

neon_mp ถูกใจสิ่งนี้
  29. jeab

102
    2
    0
    ไม่ค่อยไวนะคุณอ้วน
    puipp ลองมาดูmeeting ให้คุณอ้วนดูเลย
    มีใครไปบ้างบอกหน่อยเร็ว อยากเจอเพื่อน ๆ

30. neon_mp

557
    1
    0
    ไปด้วยคร้าบบบบบบบบบบ
    แล้วที่ไหนอ่ะ????????

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้