มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    มา up ให้ครบ 720 อะครับ

2. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เกินแล้วว่ะ โด้

3. มะขึ่ง

285
    2
    0
    อืมใช่เราก็ลืมมองอะง่าหน้าแตก:rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 เมษายน 2007
  4. มะขึ่ง

285
    2
    0
    บ่นเล็กๆน้อยๆ

อยากแต่งรถแต่งไม่มีตังมีใครใจดีให้ตังเราแต่งรถบ้าง:confused:

5. มะขึ่ง

285
    2
    0
    เอารูปมาให้ดูเพื่อจะได้แต่งแบบนี้อะ

6. มะขึ่ง

285
    2
    0
    โอ้โห 725 แล้วหรอเนี่ยเยอะจิง

7. cvc

467
    5
    18
    อะไรฟะ โพสอยู่คนเดียว

ปล. รถคันที่สองนี่ ในตำนานเหมือนกันนะ คันนี้ เห็นบ่อยๆ เคยอ่านประหวัดอยู่พักนึง

8. kit_J

kit_J Guest

0
    0
    0
    รับน้องใหม่ บ้าง หรือเปล่าครับ

ยินดีที่ใด้รู้จักครับ เพิ่ง ซื้อ Neon ปี 98 สีม่วง มาครับ เจอปัญหา นิดหน่อย กลัวๆ เหมือนกันเรื่อง ค่าซ่อม

1. มีน้ำมัน หยด ด้าน ซ้าย ใกล้ ฝั่ง ล้อหน้า ครับ ไม่แน่ใจว่า หยดมาจาก Power หรือ ห้องเกียร์ ครับ แก้ไขไง ดี
    2. เป็น เกียร์ กระปุก ครับ เวลาเร่ง รู้สึก ไม่ค่อย ทันใจช่วงออกตัว และช่วง ความเร็วปรกติ เร่งไม่ค่อยขึ้นด้วยครับ
    3. คลัช มันแข็งมาก และ สูงนะครับ ตั้งเองไม่เป็น พอบอกวิธีให้ ตั้งเองใด้หรือเปล่าครับ อาการ ครัช แข็ง
    ไม่แน่ใจว่ามันเป็นปรกติหรือเปล่า
    4. ถ้าจะเปลี่ยน ยาง รอง คอยสปิง กับยางรองลูกหมาก เปลี่ยนที่ใหน ดีครับ หรือ ช่างใหน ก็ใด้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ที่แน่นำ

9. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    1. เดาว่าน่าจะเป็นน้ำมันเครื่องหยดแถวเกียร์ เป็นอยู่เหมือนกัน ให้ช่างดูแล้ว ต้องลื้อออกมาเปลี่ยนปะเก็นใหม่ แต่ยังไม่มีเวลาไปทำ
    2. เร่งไม่ขึ้นลองถอดลิ้นปีกผีเสื้อออกมาล้างดู แล้วก็เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ กรองเกียร์ด้วยนะ รับรองดีขึ้น
    3. เรื่องคลัชแข็ง ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่เพราะใช้เกียร์ออโต้อยู่ เดี๋ยวท่านอี่นจะมาแนะนำอีกทีนะ
    4. เปลี่ยนยางรอง ร้านไหนก็ทำได้ ว่าแต่ลองไปหาซื้ออะไหล่แถววรจักรดู ร้านกิจพรชัย หรือ ร้านไทยถาวร น่าจะมี

10. cvc

467
    5
    18
    โอ้ว สมาชิกใหม่ มาอีกแล้ว ไปรายงานตัวด้วยเน้อ

11. มะขึ่ง

285
    2
    0
    อืม.......ครับ

12. banazz

banazz New Member Member

5
    0
    0
    ใครรู้เรื่องราคาปั้มน้ำของ neon มั่งช่วยบอกหน่อย

13. banazz

5
    0
    0
    เป็นสมาชิกใหม่ครับบ
    รถผมมีปัญหาเรื่องความร้อนมันขึ้นๆลงๆช่วยแนะนำด้วยครับ

14. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ปั้มน้ำราคาไม่เกิน 2 พันนิด ๆ
    ส่วนความร้อนอาการเป็นยังไงครับ
    1.รถติดแล้วความร้อนขึ้น
    ดูพัดลมว่ายังหมุนดีหรือเปล่า มีน้ำรั่วตรงไหนหรือเปล่า
    สภาพของฝาหม้อน้ำเป็นยังไง ขาดหรือยัง
    มีน้ำเดือดที่ถังพักหรือเปล่า ถ้ามีลองดูที่ฝาหม้อน้ำก่อน

2.วิ่งแล้วความร้อนขึ้น
    หม้อน้ำน่าจะตัน ระบายความร้อนไม่ทัน แต่ถ้ารถติดความร้อนจะไม่ขึ้น

3.ไม่ว่าวิ่งหรือจอดความร้อนก็ขึ้น
    วาล์วน้ำน่าจะตายแล้ว

ลองดูครับ.....

15. นิต

นิต Guest

0
    0
    0
    อย่าไปmeetingด้วยแต่ออกรถมามะทันอ่ะ
    ซื้อมือสองมาอีกที ยังมะรู้จามีปัญหาไรป่าว
    ยังไงมีmeetingอีกเมื่อไหร่บอกด้วยน้า
    [email protected] 081-5595841
    ขอร่วมอุดมการณ์เดียวกันด้วยคนคับพี่น้องคับ

16. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ได้เลย พี่น้องคร๊าบบบบบบบบ

17. มะขึ่ง

285
    2
    0
    อิอิได้สมาชิกใหม่เพื่มอีกคนแล้ว

18. กำลังจะตัดสินใจซื้อนะครับ

ผมกลัวว่าซื้มาใช้แล้วจะมีปัญหาจุกจิก ต้องซ่อมบ่อยนะครับ และเห็นว่าอะไหล่หาอยากก็เลยยังไม่กล้าตัดสินใจ ถ้าผมจะไปดูมือ2 สำหรับรถรุ่นนี้ต้องดูรายละเอียดอะไรบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

19. neon_pol

neon_pol New Member Member

29
    0
    0
    สวิตซ์ไฟหน้า

:D มีสวิตซ์ไฟหน้ามือสองสภาพดี ราคาต่อรองกันได้ เพื่อนๆคนใหนสนใจติดต่อดิษ 0816298198/0816143183[​IMG][​IMG]

20. สมาชิกใหม่ของนีออนคลับครับ

อยากได้ชุดไฟหน้าทั้งสองข้าง(แบบตาเพชร)พร้อมยางครอบโคมไฟหน้าไม่ทราบจะหาซื้อได้ที่ใหนครับ...อยู่ไกลถึงจ.น่านครับอยากไปมี๊ตติ้งด้วยจังแต่ไม่ค่อยมีเวลา...

21. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    สั่งได้ครับ ราคารวมยางขอบไฟหน้า น่าจะประมาณ7พัน(ต่อคู่)

โทร..0812741191

22. banazz

5
    0
    0
    สอบถาม

รถ Start ติดยากครับบ
    ไม่รู้ว่าเป็นจากสาเหตุใด คือ เปลี่ยนมาเติมโซฮอล91 แล้วก็มีอาการ Start ติดยากครับ
    หรือว่าเครื่องยนต์ผิดปกติ ควรแก้ไขยังไงครับ

23. cvc

467
    5
    18
    อ่ะจ๊ายยย

ถึงไม่เกี่ยวกะน้ำมัน ก็ไม่เคยเติมต่ำกว่า 95 เลย

95 โซฮอล ประหยัดเวลาเติม แต่ แพง เพราะเติมบ่อยขึ้น น้ำมันหมดเร็ว
    91 ตามสเปคแล้วเติมได้ แต่ก็ได้กำลังไม่ดี ต้องเร่งมาก ใช้น้ำมันมากกว่าเดิม
    91 โซฮอล = 95 โซฮอล + 91 = ไม่ควรเติมมากสุด

อีกอย่าง ภายในถังน้ำมันของนีออน มีท่อยาง ซึ่งแอลกอฮอลเป็นศัตรูตัวสำคัญเลยครับ

เติม 95 เหมือนเดิมดีกว่า

24. cvc

467
    5
    18
    อ่ะจ๊ายยย

ถึงไม่เกี่ยวกะน้ำมัน ก็ไม่เคยเติมต่ำกว่า 95 เลย

95 โซฮอล ประหยัดเวลาเติม แต่ แพง เพราะเติมบ่อยขึ้น น้ำมันหมดเร็ว
    91 ตามสเปคแล้วเติมได้ แต่ก็ได้กำลังไม่ดี ต้องเร่งมาก ใช้น้ำมันมากกว่าเดิม
    91 โซฮอล = 95 โซฮอล + 91 = ไม่ควรเติมมากสุด

อีกอย่าง ภายในถังน้ำมันของนีออน มีท่อยาง ซึ่งแอลกอฮอลเป็นศัตรูตัวสำคัญเลยครับ

25. cvc

467
    5
    18
    อ่ะจ๊ายยย

26. cvc

467
    5
    18
    อ่ะจ๊ายยย

27. cvc

467
    5
    18
    อ่ะจ๊ายยย

28. cvc

467
    5
    18
    อ่ะจ๊ายยย

29. banazz

5
    0
    0
    รถ Start ติดยากสาเหตุจากอะไรครับ

ถ้าไม่เกี่ยวกับน้ำมัน แล้วอาการที่ Start ติดยากสาเหตุมาจากอะไรครับ
    แล้วค่าใช้จ่ายประมาณ ? ครับ มีอู่ที่ไหนแนะนำบ้างครับ

30. นิต

นิต Guest

0
    0
    0
    ได้มาแว้ว

555
    มันส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ140-150 ยังนิ่งๆ พวกมาลัยไม่มีสั่นเหมือนรถพี่ยุ่นแกเลยคับพี่น้องค้าบ
    ถึงอะไหล่จาหายากหน่อย แต่ราคาไม่ได้สูงอย่างที่คิด แต่กินน้ำมันฉิบ ส่งคัยต้องไปติดแก๊ซช่วยชาติ ช่วยเจ้าของอู่
    ว่าแต่มีคัยรู้จักร้านที่รับทำโคมไฟหน้ามั่ง อยากได้ไฟxenonอ่ะ (ความบ้าเริ่มเกิดแว้ว) แต่ตอนนี้เด๋วเอาไปล้างไปใหญ่หน้ารถก่อน ปาหยัดตังค์ เด๋วไม่มีตังค์แต่งรถเพิ่ม
    ยังไงรบกวนช่วยบอกทีนะค้าบพี่น้องค้าบ
    อ้อ แล้วmeeting วันไหนอ่ะ บอกหน่อยดิ่ ถ้าตรงกาวันว่างเด๋วจาไปซุมหัวด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้