มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    สำคัญมาก

กระทู้ ลงทะเบียน ไปร่วมงาน มีทติ้ง วันเสาร์ที่ 16 ธันวาคมนี้

http://neonclubthailan.siamforum.com/viewtopic.php?t=202&mforum=neonclubthailan&

2. the-sun

the-sun New Member Member

1
    0
    0
    ขออนุญาติ ขาย ไฟท้ายเดิมๆ นีออน ขางซ้ายถูกๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขออนุญาติ ขาย ไฟท้ายเดิมๆ นีออน ขางซ้ายถูกๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ขายเพียง 2000 บาท ถ้าหาอยู่มาเอาไปเลย 085-9491074 ทิต

3. cvc

467
    5
    18
    สนใจครับ

4. hellojude

hellojude Guest

0
    0
    0
    ความเห็น และข้อมูล ตอน บอกลาน้องออน

กลับมาแจ้งข่าวให้ทราบครับ

ปลายเดือนที่เพิ่งผ่านมานี้น้องออนผมได้ขายไปเรียบร้อยแล้วครับ ก็เป็นอันว่า จบแล้วครับ สำหรับน้องออนคันนี้...

ตอบความเห็น ปัญหาที่มีเพื่อนสมาชิก ถามในหน้าที่ 22 เรื่องอาการเครื่องสตาร์ทไม่ติด และต้องเติมน้ำมันเพิ่มเข้าไปอีก 3 ลิตร ดังนี้ครับ

>>>มีหลายสาเหตุ ต้องไล่เช็คครับ ซึ่งอาจเกิดอาการของกล่อง หรือตัวเซ็นเซอร์อย่างที่คุณกาว และคุณเป้ ให้ความเห็นไว้ได้เช่นกันครับ

>>> แต่ผมมีเพิ่มเติม ในส่วนของการตรวจสอบดังนี้ครับ คือให้ตรวจดูแรงดันของปั๊มติ๊กตัวเดิมที่อยู่ในถังน้ำมันใต้เบาะนั่งข้างหลัง
    วิธีการทดสอบ (ในขณะยังไม่ถอด คือ ให้ตรวจดูท่อเดินน้ำมัน ที่ออกมาซึ่งสังเกตุได้ว่า จะเป็นท่อโลหะ และมีปลี๊กไฟต่อไว้ 4 จุด ให้ถอดฝาปิดวาวล์ท่อเดินน้ำมันดังกล่าว แล้วทำการสตาร์ท ในขณะนั้นให้สังเกตุว่า มีน้ำมันเชื้อเพลิงไหลออกมาหรือไม่ หากไม่มี หรือมีแต่ไม่แรง แสดงว่า เกิดจากอาการของปั๊มติ๊กครับ

วิธีการทดสอบเปรียบเทียบ คือเติมน้ำมันเพิ่มเข้าไปให้มากที่สุดเท่าที่ทำได้ แล้วดำเนินการข้างต้นอีกครั้ง วิธีการนี้ เป็นวิธีการทดสอบที่พอจะทำให้เราสามารถตรวจได้อย่างชัดเจนขึ้นว่า ปั๊มติ๊กนั้นมีอาการเสื่อมจริงหรือไม่ หากน้ำมันเชื่อเพลิง ภายหลังการเติมน้ำมันเพิ่มเข้าไปแล้ว มีแรงดันที่มากกว่าเดิม

>>> คำแนะนำคือให้เปลี่ยนปั๊มติ๊กครับ (ข้อมูลหาอ่านได้ในหน้าที่ 22 ครับ) เพราะราคาอะไหล่มือสองน่าจะถูกกว่า การซ่อมกล่อง ส่วนเซ็นเซอร์นั้น มักไม่ค่อยเสียกัน ซึ่งบางตัวนั้นราคาแพงเสียด้วย แถมหากปลั๊กที่ต่อเข้าเซ็นเซอร์นั้นมีขาปลั๊กแบบกลมด้วยแล้ว ถือว่าแพงเกินไป สำหรับปลั๊กไฟที่มีลักษณะพิเศษแบบนั้น ดังนั้นการซ่อมส่วนใหญ่มักจะใช้การเชื่อมแทนครับ

สำหรับน้องออนผมตอนนี้ได้ทราบข่าวจากเต้นท์ที่ผมทำกับเค้าร่วมกันนั้น ได้ขายไปให้กับผู้ชื้ออีกรายเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ราคารับซื้อเต็นท์ของน้องออนตอนนี้ ต้องทำใจนิดนึงนะครับ คืออยู่ประมาณ ห้าถึงหกหมื่นเท่านั้น หากเป็นการเทริน์เพื่อซื้อรถมือหนึ่งนั้น โชว์รูมส่วนใหญ่ก็จะซัพให้ แต่ไม่เกินแปดหมื่น

ในฐานะที่ตอนนี้ทำธุรกิจรถมือสองกับเพื่อนผมนั้น ผมเห็นว่าหากเพื่อนๆ จะเปลี่ยนเครื่อง ก็น่าจะทำได้ เพราะอย่างน้อย ก็ไม่ต้องทนกับระบบรวนของอุปกรณ์อิเลคทรอนิคส์ต่างๆ ที่เจ้าของค่ายผู้ผลิตล็อกสเป็คทุกอย่างไว้ให้ผูกกับเค้า ในขณะที่เค้าตีหัวเข้าบ้านเราไปเป็นที่เรียบร้อยพี่ไทย และกลับอเมริกาไปนานหลายปีแล้ว

การเปลี่ยนเครื่องน้องออนมาเป็นเครื่องญี่ปุ่น คงไม่ทำให้ราคารถตกลงไปมากกว่านี้สักเท่าใดแล้วครับ ที่สำคัญประการหนึ่ง รถรุ่นนี้ไฟแนนซ์ทั่วไป จะไม่รับจัดนะครับ (แต่ก็ยังไม่บางไฟแนนซ์ที่รับจัด แต่ดอกแพงทีเดียวครับ)

ถึงอย่างไรก็ตาม แม้จะขายไปแล้ว แต่น้องออนก็ยังเป็นรถที่น่าใช้คันหนึ่งครับ (หากไม่คิดมากเรื่องจุกจิก)

เอาเป็นว่า ขอให้ทุกท่านโชคดีมีเงินใช้ในปีใหม่ที่จะถึงนี้กันทุกคนนะครับ และหากสนใจซื้อขาย แลกเปลี่ยนรถเมื่อใดก็ติดต่อผมได้ครับ ยินดีให้ข้อมูลเต็มที่ครับ

[email protected]

5. cvc

467
    5
    18
    เสาร์ที่ 16 ธันวาคมนี้ งานมีทติ้ง ใหญ่
    ที่ แดนเนรมิต และ ร้าน ไต้ก๋ง
    เจอกันที่ แดนเนรมิต เวลา 14.00 น. เป็นต้นไป
    พบปะ ลงชื่อ ถ่ายรูป
    แล้วเคลื่อนขบวนไปที่ร้าน เวลา 16.00 น. ครับ
    สอบถาม ติดต่อ 084-123-8864 กาว ครับ

6. cvc

467
    5
    18
    สติกเกอร์ หลัง และ หน้า ครับ

7. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
  8. neon_pol

neon_pol New Member Member

29
    0
    0
    กาวบอกเรื่องค่าใช้จ่ายเค้าไปด้วยเลยนะ
    จะได้เป็นข้อมูลในการเตรียมตัวมาร่วมงานนะ
    มากันเยอะนะคับ.......................

9. บิงโก

บิงโก New Member Member

16
    0
    0
    :eek:

ราคาประมาณ 250 บาท ( จาก 259 ลด 5% )

ยังไม่ได้รวม Soft Drink

ถ้าเหมาค่าน้ำ - Soft Drink ด้วย ก็คนละ 325.-

แต่ต้องมา 30 คน Up !!!

Pls. be informed !

:cool:

10. jeab

102
    2
    0
  11. jyjy

jyjy Guest

0
    0
    0
    มีใครขายกระจกมองข้างขวาบางครับ

มีใครขายกระจกมองข้างขวาบางครับถ้ามีโทรบอกด้วยครับ0891577787 หรือลง
    แหล่งมือสองก็ได้ครับ

12. jeab

102
    2
    0
  13. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
    ปีใหม่ มีใครพาน้องออนไปเที่ยวไหนกันบ้างครับ ?????

14. บิงโก

16
    0
    0
    :)

ผมว่าจาไปต่างประเทศอ่ะ ไม่ลาวก้อมาเลย์

:eek:

15. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    ผมชื่อโด้มีนีออนล้อนำเข้าของนีออนขอบ17( รูปจิงรอก่อนนะครับ )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ธันวาคม 2006
  16. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    สงสัยจะไปเที่ยวกันหมด ส่วนใครที่ต้องการไฟหน้าใหม่ กับชุดแต่งรอบคัน รอแป๊ปนะคับเดี๋ยวเอารูปมาลงไว้

17. cvc

467
    5
    18
    อิอิ อยากเห็น

18. jeab

102
    2
    0
    รอดูรูปอย่นะคับ พี่ third_swoop

19. มะขึ่ง

285
    2
    0
    เอารถมาให้ดูและนะครับช่วยบอกด้วยง่าเป็งไงบ้าง[​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2007
  20. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    เอามั้ง เอามั้ง....

21. มะขึ่ง

285
    2
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มกราคม 2007
  22. neon_mp

557
    1
    0
    สวยครับหายากดี
    speedline ขอบ16 รุ่นพิเศษ โช้คแต่ง

เบื่อเมื่อไรบอก.....:D :D

23. มะขึ่ง

285
    2
    0
    ล้อของผมนำเข้ามาจาอิตาสีล้อ+ยาง70000กว่าบาทรถของผมก็ตัดโช๊คไป3คตโหลดมากๆงับ

24. ว้าวววว

รถผมมันมีมาตั้งแต่ซื้อเลยนะครับ
    ไม่รู้ว่าแพงขนาดนี้....

25. มะขึ่ง

285
    2
    0
    up up up กันหน๋อยคร้าบ

26. มะขึ่ง

285
    2
    0
    ร้านขายของแต่งของรถนีออนขายอยู่ที่ไหนช่วยบอกหน๋อยนะคร้าบ

27. บิงโก

16
    0
    0
    :second:

งั้นรถของท่านมะขึ่งต้องเป็นรถปีเดียวกับผมแน่ๆเลย !

ผมออกปี 98 เดือน มีนา ( กะมานี )

แต่ทว่า.....หลังจากที่ทนสะดุ้งได้ประมาณ 5 ปี 7 เดือน

ก็เลยตัดสินใจ เปลี่ยนใหม่ทั้งล้อ - แม๊ก- โช๊คและสปริงทั้งหมดเลย

สวยครับใหม่ๆใครๆก็ชม แต่กระด้างเหมือนเกวียนมั่กๆ....!!!

ปัจจุบันก็รู้สึกสบายจัยขึ้นเยอะ แต่ก็นานาจิตตังครับ

:tea:

28. มะขึ่ง

285
    2
    0
    ใช่ครับคุณบิงโก

ล้อรถผมหายากไหมงับช่วยตอบหน่อย

พ่อผมบอกว่าล้อนำเข้าจาอิตาลีล้อ+ยาง 70000กว่าบาทอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2007
  29. neon_mp

557
    1
    0
    up.......

30. มะขึ่ง

285
    2
    0
    up up up หน่อยคร้าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้