มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    อย่าให้มีตังค์ทำมั่งนะ จัดปายยยย

2. Mr.T19

Mr.T19 New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับ พี่ๆ ผมได้เข้ามาอ่านกระทู้ในนี้ประมาณ2เดือนแล้ว กำลังหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจอยู่ครับเผอิญมีพี่ที่สนิทกันจะขายนีออนให้เมื่อก่อนผมได้มีโอกาสขับคันนี้บ้าง ผมชอบเรื่องการทรงตัวครับ กับแผงคอนโซลหน้า แต่ต้องมาทำอีกหลายอย่างครับอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆๆหน่อยครับ
    1 ชุดสายพานราวลิ้นคันนี้ยังไม่ได้เปลี่ยนราคาน่าจะอยู่ประมาณ12,000บ.(รวม ลูกรอก ปั๊มน้ำ ยางรองเครื่อง) รึปล่าวครับ
    2ไ ฟส่องสว่างหน้า 6,000บ.
    3เ บรคหน้า/หลัง เท่าที่ผมถามมาเฉพาะเบรคหน้าอย่างเดียว 3,000บ.แล้ว จริงรึปล่าวครับ
    4 กระจกหน้าคันนี้ต้องเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (ที่เคยถามประมาณ8,000บ.)จริงรึปล่าวครับ
    5 ทำสีกับภายในใหม่หมด
    6 กล่องยังไม่เสีย แต่ต้องเตรียมตังค์ซ่อม9,000 แต่ถ้าเปลี่ยน25,000บ.ใช่มั้ยครับ
    7 ยางขอบประตูต่างๆนี่ เอาของรถญี่ปุ่นได้มั้ยครับ และราคาเปลี่ยนยางทั้งคันเท่าไหร่ครับ
    ขอรบกวนพี่ๆชี้แนะหน่อยครับ อันที่จริงชอบคันนี้ตั้งแต่สมัยเปิดตัวใหม่ๆ ตอนนั้นยังอยู่มหาลัยแต่ค่าอะไหล่ค่อนจะแพง ถ้าไม่แพงกว่ารถญี่ปุ่นมากนักก็น่าใช้ครับ ขอบคุรล่วงหน้าครับ

3. cvc

467
    5
    18
    1 ชุดสายพานราวลิ้นคันนี้ยังไม่ได้เปลี่ยนราคาน่าจะอยู่ประมาณ12,000บ.(รวม ลูกรอก ปั๊มน้ำ ยางรองเครื่อง) รึปล่าวครับ
    ไม่น่าจะถึงนะครับ แพงเกินไปหรือเปล่า
    2ไ ฟส่องสว่างหน้า 6,000บ.
    ถ้าเป็นของไต้หวันตาเพชรล่ะก็ ราคาประมาณนี้ครับ ได้ทั้งหมดสี่ดวง(รวมไฟเลี้ยว) แต่ถ้าของแท้ก็ ข้างละ 2500 โดยประมาณ(ซื้อร้านที่ทางคลับแนะนำ)
    3เ บรคหน้า/หลัง เท่าที่ผมถามมาเฉพาะเบรคหน้าอย่างเดียว 3,000บ.แล้ว จริงรึปล่าวครับ
    ถ้าหมายถึงผ้าเบรคล่ะก็ ไม่ใช่ครับ ผมเคยถาม เดิมๆ ติดรถ ของเนชันแนล 1800 ต่อคู่ครับ ของแต่ง ไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่าแต่ถ้ามีคงของเบ็นดิกซ์
    4 กระจกหน้าคันนี้ต้องเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (ที่เคยถามประมาณ8,000บ.)จริงรึปล่าวครับ
    มันแตกหรอครับ ของผมเป็นสะเก็ด เท่าเหรียญบาท ใช้มาตั้งกะเมษา ยังไม่เคยคิดเปลี่ยนเลยครับ
    5 ทำสีกับภายในใหม่หมด
    อันนี้ขึ้นอยู่กับอู่ที่เราจะทำนะครับ ว่าเค้าเก่งเรื่องรถเราแค่ไหน แต่ส่วนใหญ่ไม่น่าเกิน30000 ถ้าภายใน จะทำอะไรหรอครับ หุ้มหนังหรือ?

6 กล่องยังไม่เสีย แต่ต้องเตรียมตังค์ซ่อม9,000 แต่ถ้าเปลี่ยน25,000บ.ใช่มั้ยครับ
    ถ้าซ่อม 9000 ไม่ต่างอะไรจากเปลี่ยนมือสอง 9000 เลยครับ
    ส่วน 25000 คิดว่าน่าจะเป็นกล่องของโมปาร์นะครับ ถ้าของศูนย์แท้ๆ ประมาณ 32000 ครับ

7 ยางขอบประตูต่างๆนี่ เอาของรถญี่ปุ่นได้มั้ยครับ และราคาเปลี่ยนยางทั้งคันเท่าไหร่ครับ
    อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะยางเรามันคนละแบบกันนะครับ ของเราเป็นแบบครีบนะ (ตรงของหน้าต่าง และคิดว่า มันคงใหญ่กว่าทั่วไป เพราะต้องรองรับกระจก และกันลมเข้าอีก ส่วน ขอบประตูด้านล่าง น่าจะใช้ได้
    ขอรบกวนพี่ๆชี้แนะหน่อยครับ อันที่จริงชอบคันนี้ตั้งแต่สมัยเปิดตัวใหม่ๆ ตอนนั้นยังอยู่มหาลัยแต่ค่าอะไหล่ค่อนจะแพง ถ้าไม่แพงกว่ารถญี่ปุ่นมากนักก็น่าใช้ครับ ขอบคุรล่วงหน้าครับ
    ถ้ามีใจรัก ยังไงมันก็ไม่แพงครับ รถยี่ปุ่นอย่างฮอนด้า กล่องแพงกว่าเราเท่าตัว

4. Mr.T19

Mr.T19 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณcvc กระจกหน้าเผอิญมันเป็นรอยร้าวยาวเกือบฟุตหลายรอยครับ แต่ยังไม่แตกครับ ผมกะซื้อมาใส่แกสวิ่งตจว.ครับ จึงพยายามเช็คค่าใช้จ่ายอยู่หน่ะครับ

5. cvc

467
    5
    18
    กระทู้อะไรเปิดกัน จะ หมึ่นห้าพันครั้งแล้ว

6. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    เจอกันก่อนแล้วค่อยว่ากันนะ

7. cvc

467
    5
    18
    ตอนนี้มีอยู่ 500 หุหุ

8. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0

เดี๋ยวออกให้อีก 5.............................................สิบ

9. cvc

467
    5
    18
    พี่เป้ ถ้าเอารถไปเล่นจิ๋มคาหน้าเนี่ย จะพังป่ะ?

10. neon_mp

557
    1
    0
    ทำให้ดี เล่นให้เป็น ก็ไม่พังหรอก

11. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    cvc ทำช่วงล่างก่อนเลยยยยน้อง เอาใจช่วย

12. neon_mp

557
    1
    0
    หายไปนาน เลยนะครับ ............

13. cvc

467
    5
    18
    จะปล่อยของอ่ะดี๊ หุหุ

14. neon_pol

neon_pol New Member Member

29
    0
    0
    ดีจ้าพ่อแม่พี่น้อง กาว เดือนนี้เรานัดเจอกันป่าวอ่ะ
    ส่งข่าวด้วยนะจ๊ะ ว่าๆก็เอาก้อนหินปารถเล่นดิหรือไม่ก็ไปขูดเสาเล่นจะได้ทำสีใหม่ไง ไม่เสียตังค์ 55

15. jeab

102
    2
    0
    ด้วยเอาหินไปให้คับบบบพี่ อิอิอิ

16. neon_mp

557
    1
    0
    up หน่อยจ้า

17. cvc

467
    5
    18
    ไม่ได้ทำชั้นหนึ่งอ่า เคลมได้หรอ?

18. neon_pol

29
    0
    0
    .

ผมช่วยอีก.......5...บาท อิอิ

19. neon_pol

29
    0
    0
    .

น้องออนใกล้จะเสร็จแล้วคับพี่น้อง งานนี้..เฟอ..เรียกพี่แน่เลย(กะเอาไว้อ่ะ ยังไม่เห็นรถเลยเนี่ยะ)

20. neon_pol

29
    0
    0
    เคลมได้กะเจี๊ยบเลยนะ ของเค้าช้นหนึ่งจ้า.....อิอิ:D

21. cvc

467
    5
    18

ไม่บอกซะแต่แรก เมื่อวันเสาร์ก็เจอกันกลางถนนจรัญ

เพ่เจี๊ยบช่วยมาดริฟท์รอบคันทีน้า เอาแค่ปลายกันชนขูดรอบคันพอ

22. third_swoop

93
    0
    0
    เจี๊ยบรอแป๊ปนะกำลังปั้นเงินอยู่

23. cvc

467
    5
    18
    พี่เติ๊ร์ดรอแป๊ะนะ พ่อปั๊มเงินอยู่ ถ้ามี ก็เอานะ

24. third_swoop

93
    0
    0
    เสียใจด้วยน้องพี่ขายไปแล้วเรียบร้อย

25. neon_mp

557
    1
    0
    ยังไม่ทันได้เห็นเลย ไปซะละ.......

อยากแรงงี้บ้างจ้ง....

26. jeab

102
    2
    0
    เจี๊ยบรอแป๊ปนะกำลังปั้นเงินอยู่
    ได้คับบบบ

27. cvc

467
    5
    18
    อ้าว ไปซะละ 555+

28. neon_mp

557
    1
    0
    up หน่อย.....

29. cvc

467
    5
    18
    หุหุ มีคนนั่งนีออนแล้วบอกว่าชอบ มันดึงดี 555+ ดีใจ

30. ball01010

ball01010 New Member Member

6
    0
    0
    ขอสมัครสมาชิก

ผมขอสมัครเข้า Club ด้วยคนครับ ผมหาตั้งนานแล้วนึกว่าไม่มีซะแล้ว ดีใจมากเลยครับที่มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์ คนรักนีออน ตอนนี้ผมใช้นีออนสีเขียวรอแต่งอยู่แต่ยังไม่มีตังค์ ผมชื่อบอลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้