มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ไฟอันแรกสวยครับ

อาทิตย์นี้ 16.00 อย่าลืมกันนะครับ

2. ZoomSky

ZoomSky New Member Member

6
    0
    0
    ขอไปยลโฉมหน่อยนะคับ
    แต่จะมีไปซะกี่คันครับเนี่ยะ:p

3. อีโวน้อย

อีโวน้อย New Member Member

88
    2
    0
    โห....20หน้าแล้ว

4. cvc

467
    5
    18
    หายไปซะนาน

5. neon_pol

neon_pol New Member Member

29
    0
    0
    อยากได้อันนี้อ่ะ.......ใครหาได้มั่งคร้าบ

อันนี้ราคาเท่าไหร่คับคุณอ้วน อยากได้จัง

6. neon_pol

29
    0
    0
    อืม

กันชนอ่ะคับ

7. neon_pol

29
    0
    0
    แบบทำสีแล้วคับ

...

8. neon_pol

29
    0
    0
    เจอแบนี้รับรองความร้อนไม่ขึ้นแน่นอนครับพี่น้อง.......

9. บิงโก

บิงโก Guest

0
    0
    0
    เหนื่อยเหมือนกันนะ !!!

พอดีได้รู้จักคุณก๊อตจากเวป weekendhobby

เค๊าให้เสิรซ์ตามเวปกูเกิ้ล จึงมาถึงที่นี่เลยยยยย.....!

ใช้ นีออน มาตั้งแต่ปี 98 ก้อยอมรับว่าซ่อมไปเยอะมาก

แต่ก็เซฟร่างกายเราได้หลายครั้งเหมือนกัน !!!

ส่วนที่ซ่อมไปก้อยอมรับว่า บางส่วนมาจากอะไหล่

แต่อะไหล่บางตัวก้อใช้ได้นานเหมือนกัน นานกว่า Honda อีก

และบางครั้งก้อมาจากการดูแลรักษาเราเอง ไม่ค่อยได้ตรวจดูรถประจำ

เช่นระดับน้ำมันเครื่อง น้ำหม้อน้ำ และอื่นๆ.....!!!

ก้อดีใจนะที่เวปนี้เกิดขึ้นมา อย่างน้อยก้อเป็นสื่อกลางการพูดคุย,การแก้ปัญหาและ

การหาทางออกในหลายๆเรื่อง

เมื่อเดือนก่อนพึ่งไป OH เกียร์มา อู่เค๊าคิด 23000.-

ไม่รู้แพงไปรึป่าว เมื่อเทียบกับซื้อของมือ 2 ทั้งลูกเลย

เพื่อนแนะนำให้ไปดูที่ หลังมาบุญครอง แต่อย่างว่าแหละ

ขี้เกียจตามเคย และดูอะไหล่ไม่เป็นอีกต่างหาก ช่างก็ไม่รู้ว่าจะหาได้ที่ไหน

ก็เลยซ่อมซะเลย หมดไป 25,000.- + ค่าแรง

ตอนนี้ก้อมามีเรื่อง รอบเครื่องไม่คงที่อีก อยู่ๆมันก้อขึ้นเองเฉยเลย

ช่างเค๊าบอกน่าจะเป็นที่ Sensor ลิ้นวาลว์ ไม่รู้จิงป่ะ ???

ใครมี Sensor ลิ้นวาลว์ มือ 2 สภาพดีๆช่วยบอกด้วยนะ

และอยากเปลี่ยนหนังหุ้มพวงมาลัยด้วย ไม่รู้ร้านไหนดี และราคาเท่าไหร่

และพวงมาลัยเวลาเลี้ยวมีเสียงดังกึ่กๆ สงสัย แร่คแน่ๆเลย ใครมีบอกด้วยนะ

และปัญหาอีกอย่าง เวลาขับช้าๆมีเสียงดังแคลกๆ ไม่รู้เพราะอะไร

เฮ้อ......ถึงบอกว่าเหนื่อยจิงๆ !!!

ใครรู้จักอู่ดีๆ และมีที่ซื้อหรือมีอะไหล่มือ 2 ขายช่วยบอกด้วยนะ

ก่อนที่จะทำใจขายมันไป เพราะความเหนื่อยกับมันจิงๆ !

ขอบคุณล่วงหน้านะ !

บิงโก

10. cvc

467
    5
    18
    คุณบิงโก ลองไปที่นี่นะครับ
    neonclubthailan.siamforum.com
    neonclubthailand.atspace.com

หุหุ

11. ZoomSky

ZoomSky New Member Member

6
    0
    0
    แนะนำให้ลองไปโพสทิ้งไว้ที่...
    http://www.neonclubthailan.siamforum.com/
    นะครับ ชุมชนเดียวกันครับ
    ที่สำคัญกระทู้จะได้ไม่ตกไปด้วยครับ :D

12. บิงโก

บิงโก New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ ZoomSky และคุณ cvc มากครับ !

ขอให้หล่อ ขอให้รวย ขอให้สุขภาพดีทั้งคู่เลยครับ !!!

:p

13. cvc

467
    5
    18
    ลัมโบ!!!

14. I'm _Pooka

I'm _Pooka New Member Member

1
    0
    0
    ใช้อยู่นะคะมีปัญหาอยู่บ้าง ไว้จะเอารูปมาโพสให้ระค้า:p :p

15. cvc

467
    5
    18
    ยินดีต้อนรับ

16. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    up............................

17. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    เป้ วันนั้นที่ไปมิตติ้ง กัน คราวหน้าพาพี่ไปอีกนะน้อง ชอบจังเลย อ้วนซ่า เนี่ย

18. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    จะไปวันไหนบอกไปได้ทุกวัน.........ว่าแต่ไอ้รูปรถข้าง ๆ อ่ะไม่คุ้นเลย........

19. cvc

467
    5
    18
    รูปพี่เติร์ดนี่ เมื่อก่อนใช่ไหมฮะ ดูโหดดีอ่ะ

20. หลอดไฟรุ่น 9004 หรือ 9007 (HB5)

ตอนนี้ผมใช้ไฟตาเพชรของใต้หวันอยู่ แล้วหลอดไฟมันขาด หาตามร้านไม่เจอ
    เพื่อน ๆ ครับ ใครพอรู้บ้างว่าหลอดไฟ รุ่น 9004 หรือ 9007 (HB5) หาซื้อได้ที่ไหนครับ

21. บิงโก

16
    0
    0

ไฟตาเพชร หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ ???

คุณ CVC ครับ ลัมโบ!!! แปลว่าอะไรครับ ???

ลัมโบ!!!

อิอิ !

22. cvc

467
    5
    18

ลัมโบระกีนี่ ไง

23. cvc

467
    5
    18

ลัมโบระกีนี่ ไง

ไฟตาเพชร ซื้อได้ที่ตึกศรีวรจักร ชั้นใต้ดิน ด้านหลังมุมขวา จะมีวางขายอยู่ครับ ว่างโท่นๆเลย
    เห็นชัดมากๆ คือกะว่าจะโชว์ให้พวกนีออนเห็นซะที ไม่มีใครซื้อ
    ราคา ประมาณ 6000 ตอนนี้คิดว่าต่อได้ 5500
    ส่วน โดนัทหลัง มาแล้วครับ 4500 ก็ที่ร้านนี้เหมือนกัน

24. บิงโก

16
    0
    0
    ลัมโบระกีนี่ ???

ยังงงอ่ะ.....!!!

แปลอีสานเปนไทยหน่อนดิ !!!

หุหุ

25. neon_pol

29
    0
    0
    ได้ข่าวว่าไปโดนผีหลอกมาใช่เหรอเติร์ด ไปบ่อยๆๆระวังผมร่วงนะ อิอิ...

26. neon_pol

29
    0
    0
    ช่วงนี้เงียบเหงาเลย น้องออนแดงของเราไปเที่ยวอู่ซะแล้วคับ แต่อีกไม่นานก็จะมาสร้างความแสบตาให้เพื่อนพ้องแน่นอนคับ คอยดูกันตอนต่อไปนะคับท่าน

27. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    นี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ คนไหนอยากได้เครื่องเสียงบ้าง ชุดเพิ่มพลังเบส ใช้ร่วมกับวิทยุเดิมได้เลย พี่จะขายแล้วจะไปเล่นแรงๆบ้างแล้ว สนใจโทรถาม และทดลองฟังได้ที่ 0859021947

28. อีโวน้อย

อีโวน้อย New Member Member

88
    2
    0
    สนใจๆๆๆ....แต่ขายกันเองก่อนนะเเล้วค่อยมาขายเรา ของเค้าดีจริงๆครับฟังมาแล้ว........ถูกด้วยคุยดีๆเจ้าของติดให้ฟรีๆๆๆๆๆ

29. cvc

467
    5
    18
    ถ้าน้องชายซื้อจะลดให้ไหมอ่ะ??? เอาซัก 4000

30. neon_pol

29
    0
    0
    ขาวๆๆที่ว่าแน่จะแพ้แดงรึป่าวน้า...55555....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้