มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zoomsky

zoomsky Guest

0
    0
    0
    เงียบจริงๆเลย

ครับ
    จากที่ตั้งใจอยากจะไปดูรถที่เขาแต่งแล้ว
    แต่เผอิญไม่ว่างกระทันหันเลยอดได้ยลโฉมงามเลยอ่ะ

ไม่รู้ว่ามีใครไปและถ่ายรูปมามั่งไหมครับเนี่ยะ
    อยากเห็นสภาพรถครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
  3. zoomsky

0
    0
    0

แวะไปดูมาแล้วครับ
    แต่เป็นที่น่าเสียดายอย่างยิ่งเลย...
    ท่ีว่าคลิกดูที่รูปแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ใน 2 เดือนสุดท้าย
    แล้วเวบก็ยังไม่ค่อยมีอะไรอัพเดท นะครับ ... ยังไงก้อรออยู่นะครับ
    เข้าตลอดเลยครับ ช่วงนี้ ลุ่มหลงซะแว้ววครับ นีออน

4. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เหอๆ ดีดี ชอบ

5. cvc

467
    5
    18
    เงียบเหงาจัง ไปไหนกันหมด

6. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    ยังอยู่คับบบบบบบบ รายงานตัวกันหน่อย

7. zoomsky

0
    0
    0
    ผมก้อว่าคลับนี้มันเงียบยังไงมะรู้.
    .
    .
    .
    ฉี่จะล้นบอร์ดแล้วมั่งเนี่ยะ...เหอๆๆ

8. golf.coe

golf.coe Guest

0
    0
    0
    คน รัก neon

สวัสดีคับ ทุกคน ผมเป็น คนนึงที่ใช้ รถ neon คับ พอดีเพิ่งเห็นกระทู้นี้ คับ

9. neon_mp

557
    1
    0
    ช่วงนี้บอร์ดเงียบจังสงสัยไปบอร์ดใหม่กันหมดหรือเปล่า
    http://neonclubthailan.siamforum.com/

10. cvc

467
    5
    18
    นั่นจิ หายไปไหนกันมด

11. cvc

467
    5
    18
    โอ๊ะ 550 กระทู้แล้ว 555+

12. Csh

Csh New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับ

มารายงานตัว .. ขับ NEON เหมือนกันไปบอร์ดมาแล้วเหมือนกัน แต่มันก็ ร้าง ๆ พิกล ..

ขับ NEON ปี 97 .. สีดำ ซ่อมแล้วทั้งคัน เครื่องเดิม ๆ กินน้ำมันสุด ๆ .. ติดแก๊ซแล้ว แต่ท่าทางเดี้ยง มันทำเครื่องร้อนจนติดเพดาน เลยหยุดไปชั่วคราว .. หาอะไหล่มาซ่อมแซมมันอย่างเมามันส์ ..

ไปเจอใน ebay เพียบ ที่เมกายังมีของแต่งอีกเยอะ ท่าทาง ..

13. zoomsky

0
    0
    0

อู้ว์ ติดแก๊สไรหรือคับ ถึงได้เดี้ยงอ่ะ
    Lpg หรือ Ngv คับ
    ส่วน ebay เด๋วขอแวะไปดูนิดอ่ะ

14. cvc

467
    5
    18
    ฮ่า ห้า ยินดีต้อนรับ

15. zoomsky

0
    0
    0
    แวะไปดู ebay มาแล้วครับ
    ไฟหน้า projector รุ่น ก่อนปี 2000 นี่ขอบอกเลยครับว่า...ไม่สวยเลยซะอัน

รุ่นปี 2000 ขึ้นไปนี่สวยกว่าเยอะเลยครับ
    สงสัยครับ ว่าจะเอารุ่นอื่นมาใส่ แทนได้ไหมครับ...เห็นสวยแล้วอยากได้อ่ะ

16. cvc

467
    5
    18
    อืม ใครก็ได้ นำเข้า GEN 2 มาให้ยลโฉมหน่อยเร๊ว

meeting คราวหน้า มาแล้วจ้า วันอาทิตย์ที่ 16 จ้า

17. cvc

467
    5
    18
    อืม ใครก็ได้ นำเข้า GEN 2 มาให้ยลโฉมหน่อยเร๊ว

meeting คราวหน้า มาแล้วจ้า วันอาทิตย์ที่ 15 ตุลา จ้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2006
  18. เพื่อนๆค้าบ....อยากเปลี่ยนโช้คค้าบ
    ใช้นีออนอยู่เหมือนกัน ใช้มา 9 ปีแล้ว ตอนนี้โช้คหน้าแข็งกระด้างจัง สงสัยถึงคราวต้องเปลี่ยนเสียที
    ช่วยแนะนำให้ทีเถอะว่าใช้ของอะไร ราคา แล้วก็เปลี่ยนที่ไหนดี กะทำทีเดียวหลายรายการเลย ทั้งโช้ค สายพาน กรองเบนซิน วิ่งมาครบ 2 แสนโลแล้ว ผมอยู่เมืองกาญจน์ครับ หาของไม่ได้เลย จะเข้ามาทำที่ กทม. เร็วๆนี้ครับ

19. neon_mp

557
    1
    0
    โช้คถ้ายังไม่เคยอัดโช้คก็เอาไปอัดใหม่ก็พอใช้ได้ครับ
    (ของผมอัดใหม่หน้า-หลังประมาณ2รอบแล้วครับรถผมวิ่งก็น่าจะ3แสนกว่าแล้วมั้ง)
    สายพานก็ลองดูในเวปใหม่ก็ได้ครับมีผู้รู้หลายท่าน กรองเบนซินถ้ายังไม่เคยเปลื่ยน
    เปลื่ยนเลยก็ดีครับ..............

20. cvc

467
    5
    18
    แล้วจะโหลดลง ไงดี
    ตัด หรือเปลียน

21. neon_mp

557
    1
    0
    ส่งรูปได้แล้วครับพี่น้อง..............

22. neon_mp

557
    1
    0
    ส่งรูปได้แล้วครับพี่น้อง..............

23. jeab

102
    2
    0
    วันนี้ไปซื้อผ้าเบรคหน้าขอ Metalix 1000 บาทเอง มีใครใช้อยู่บ้างไม ใช้ได้ไม

24. cvc

467
    5
    18
    ไม่รู้จักอ่าครับ

ว่าแต่ SRT-4 สวยอ่า

25. neon_mp

557
    1
    0
    ไฟครับไฟ

26. ZoomSky

ZoomSky New Member Member

6
    0
    0
    คือ..
    ถ้าผมจะแต่ง
    ผมอยากได้แบบนี้นะครับ...สวยดี
    แต่มันเป็นคนละรุ่นนะครับ
    ไม่รู้แปลงได้ปล่าว

:p

27. jeab

102
    2
    0
    อยากได้ไฟมีใครหาได้บ้าง

28. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ฝากถึงน้องเจี๊ยบพี่อยากได้ สปริง ขายไหมถูกๆนะ อยากได้

29. ZoomSky

ZoomSky New Member Member

6
    0
    0
    เอาพัฒนาการของรถ Dodge มาให้ดูครับ
    บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ
    http://www.cardomain.com/ride/211022

30. neon_pol

neon_pol New Member Member

29
    0
    0
    ลองโหวตกันดูนะคับว่าแบบไหนผมจะลองเอาไปให้ร้านเค้าสอบถามราคาให้คับ หรือถ้าใครไปเจอที่ไหนถูกๆๆก็บอกกันนะคับ ผมว่าสเปคที่อยากได้นะต้องเป็นโคมแก้วเป็นอย่างเรกแลกต้องใช้หลอด H4ได้จะยิ่งดีนะคับถ้าเพื่อนรู้ราคาก็ลองมาโพสกันนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้