มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    โอ้ว แสดงความเสียใจ+ตื่นเต้นด้วยครับ พี่เจี๊ยบ
    ร้ายจริงๆ คนสมัยนี้ ว่าแต่ กุญแจรถยังอยู่ใช่ป่ะคับ???

2. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    ยิ่งกว่านั้นอืก ขี่เวสป้าอยู่ด้วยความเร็ว60 มันมาอยู่ข้าง ๆ แล้วมันก้อหยิบไปอย่างง่าย ๆ แถมยังชูให้ดูอึกด้วยนะ น่าเจ็บใจจริง ๆ ก้อเอาไว้เป็นอุทาหรณ์ก้อแล้วกันนะ ระวังกันด้วย เอมเอง

3. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    พระเจ้าจอด ร้ายกาจมาก....ระวังด้วยละกัน
    ว่าแต่ทำไมไม่ตามไปล่ะ อย่างงี้ต้องเอาให้ตาย.....

4. cvc

467
    5
    18
    เจอเมื่อไหร่เอาหมีขาวไล่ทับ

วันอาทิตย์ที่ 17 กันชา มาmeeting ติงนังๆ

5. neon_pol

neon_pol New Member Member

29
    0
    0
    เดี๋ยวผมตื๊บมันเอง

เจี๊ยบจำรูปพรรณสันฐานมันได้ป่ะเจอกันคราวหน้าช่วยบอกหน่อยนะ เดี๋ยวผมตื๊บมันเอง ไอ้พวกนี้:cool:

6. neon_pol

29
    0
    0
    เอมเป็นไงบ้างอ่ะ

:eek: เอมมัยไม่โดดใส่มันเลยอ่ะ ฃ่างมันหายแล้วหาใหม่นะจ๊ะ กุ๊กจ้า

7. cvc

467
    5
    18
    ไม่ใช่ Mission im. นะพี่กุ๊ก จะมาโดดจากหลังเวสป้าที่ความเร็ว 60 เอ๊ะ หรือพี่เอมฝึกมา เด๋วขอนึกภาพก่อน เห้ย ....เท่ห์ พี่เอมไปฝึกโดดมานะ

8. jeab

102
    2
    0
    โทษทีที่วันนี้ไม่ได้ไป เอาไว้ครั้งหน้านะ พอดีไปดูโทรศัพท์อ่ะ เศร้ายังไม่หายเลยเนี่ย เจอมันคราวหน้าเอมจะเอาลูกโม่ยิงใส่มันเลย

9. cvc

467
    5
    18
    กระทู๊ฮิต ติดลมบน

10. cvc

467
    5
    18
    หายไปไหนกันหมด

11. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
    ยังอยู่จ้า เข้ามาดูทุกวันเลยครับ

พี่กบ

12. cvc

467
    5
    18
    มะเห็นความคืบหน้าของบอร์ดเล๊ย

ไปไหนกันหมดอ่า

13. neon_mp

557
    1
    0
    up คร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

14. jeab

102
    2
    0
    น้องเป้ยกรถไปไหนจ๊ะ ยกรถแบบนี้กี่ตังเป้บอกหน่อย

15. neon_pol

29
    0
    0
    เป้รถเป็นไรยังซ่อมไม่หายเหรอ เอมเป็นไงบ้างอ่ะมีเบอร์ใหม่ยังโทรไปหาไม่ได้เลยอ่ะกุ๊กนะมีวุ้นนมสดผลไม้จัดจำหน่ายจ้า

16. neon_mp

557
    1
    0
    พันห้าพาเพลินครับ:D :D

17. neon_mp

557
    1
    0
    :D อยากกินจัง อิอิ.........:D

18. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
    เท่จังเลยครับเป้
    แต่...ผมไม่ขอเลียนแบบนะ....หุหุหุ
    แล้วจะหายทันวันอาทิตย์นี้หรือเปล่าครับ

ยังไงก็เอาใจช่วยให้หายไวๆ นะครับ

พี่กบ

19. neon_mp

557
    1
    0
    <<<.......รถสนามคับ ...555

20. zoomsky

zoomsky Guest

0
    0
    0
    สนใจอย่างแรง

สวัสดีครับทุกๆท่าน
    เดิมทีนั้นผมอยากได้รถ e-car เอามาแต่งสวยครับ ไม่ชอบแต่งแรง
    แต่ไม่นานมานี้ผมเห็นรถคันนึง แต่งงามมากๆ ออกแนวสปอร์ต
    เมื่อเพ่งเลงมองไป ถึงได้รู้ว่ามันคือ เจ้าNeon นี่เอง

ผมบอกได้เลยครับ ณ เวลานี้ ในดวงจิตของผม ยกให้ Neon เรียบร้อยแว้วววว

เห็นว่า เร็วนี้ จะจัดmeetting กันใช่ไหมครับ
    ผมลองเข้าไปดูรูป meetting เก่าๆ แล้วนะครับ
    ไม่ค่อยมีโชว์รูปรถสักเท่าไรเลย
    ถ้ายังไง ผมอยากให้รวบรวมรูปรถที่แต่งสวย มาลงให้มากๆหน่อยก็ดีนะครับ
    อยากได้เป็นข้อมูลนะครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจในการอยากซื้อรถเอามาแต่งสวยกับเขามั่ง...อิอิ

ตัวอย่างรถของคุณพี่อ้วน นี่ก็งามหลายๆเลยครับ

หวังว่าจะได้รับความกรุณานะครับ
    ขอบคุณครับ

21. zoomsky

0
    0
    0
    ชอบอย่างแรง อีกนิด

ถ้าได้รูปลักษณะแบบหนังสือ รถแต่ง ก็จะดีมากๆเลยครับ
    หรือออกแนวแบบ
    http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=3865
    http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=3865

หรือง่ายๆ แบบฝรั่ง

http://www.neon.enthusiasts.com/gallery/display-full.mhtml?key=1193
    http://www.neon.enthusiasts.com/gallery/display-full.mhtml?key=2530
    http://www.neon.enthusiasts.com/gallery/display-full.mhtml?key=1255
    http://www.neon.enthusiasts.com/gallery/display-full.mhtml?key=1961

เอามาให้ดูเป็นแนวทางนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะงับๆๆ
    รับรองชุมชนนี้เกิดแน่ๆครับ
    เพราะใครๆเห็นรูปแล้วก็ชอบแน่ๆ...

22. cvc

467
    5
    18
    ยินดีต้อนรับคุณ zoomsky นะคับ วันอาทิตย์นี้มาก็ได้นะคับ เบอร์ผมอยู่ข้างๆเนี่ย

วันอาทิตย์อย่าลืมไปกันนะคับ ที่แดนเนรมิต เวลา 15.00 เป็นต้นปายยยยย

23. zoomsky

0
    0
    0
    ขอบคุณมั่กๆ คับ
    แต่กลัวไปแล้วจะไปเหว๋อนะสิครับ

รถ Neon ก็ยังไม่ได้ มีเป็นของตัวเองเลย...เอิ๊กๆๆ
    แต่อยากไปนะครับ เอาไว้เคลียร์เวลาแล้วจะแวะไปสังเกดกานนน อิอิ

24. jeab

102
    2
    0
    อาทินี้ต้องไปลพบุรีคับ ไม่ได้ไปแน่นเลยเรา

25. neon_mp

557
    1
    0
    ไม่เป็นไร รอได้:) :)

26. cvc

467
    5
    18
    คุณ zoomsky ครับ ไปได้คับ ไปฟังรายละเอียดของรถก่อนตัดสินใจซื้อก้อได้นะคับ
    เรากันเองครับ

กลับมาเร็วๆนะ ขาดไม่ได้นะพี่เจี๊ยบ

27. bleneon

bleneon New Member Member

16
    0
    0
    กะจะไปหลายครั้งแล้วครับ แต่ไม่เคยว่างกะเขาซักที ถ้าว่าต้องไปสมทบซะหน่อย

28. anglemans

anglemans New Member Member

1
    0
    0
    เสนอตัวเข้ามาแล้วว

โย่ๆ ตามมาป่วนแว๊ววว :D

29. mentrol light

mentrol light New Member Member

8
    0
    0
    ขายเครื่องนีออน + เกียร์ออโต้

-------ขายเครื่องนีออนครับ แต่ไม่มีกล่องกับไดชารจ์นะครับ

พอดีได้มาทั้งหัวตัดเป็นเครื่องจากญี่ปุ่น (หุ้นกันซื้อกับน้องเป้)

ตอนแรกว่าจะยกเครื่องใหม่ แต่ค่ายกเครื่องช่างเค้าคิดผม 5 พัน

ก็เลยเปลี่ยนแค่กล่องกับไดชารจ์ ขี้เกี่ยจไปแจ้งเปลี่ยนเลขเครื่องด้วย

เครื่องยนต์สมบูรณ์สตารท์ติด มีเลขเครื่องนะครับ ขาย 12000 ครับ

-------ขายเกียร์ออโต้ด้วยครับ

่ตอนแรกน้องเป้เค้าจะซื้อ แตไม่เห็นโทรมาซักที โทรไปก็ไม่รับสาย

เลยโพสต์ไว้เผื่อมีใครสนใจครับ 15000 ครับ

ปล. ถ้าเป้จะเอาช่วยโทรกลับมาด้วยนะครับ

-------ขายอะไหล่อื่น ๆ ใครหาอะไรก็โพสต์ไว้แล้วกันนะครับ

ผมมีอยู่หลายชิ้นแต่ บางชิ้นผมก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไร ที่พอรู้และมีอยู่ตอนนี้ก็คือ

พัดลม 2 ตัว ยางรองแท่นเครื่อง ท่อยางต่าง ๆ

ราคาไม่แพงครับ ให้ฟรีได้ให้เลย เข้าใจว่าอะไหล่มันหายาก 555

ดูของได้แถว ๆ กรุงเทพกรีฑา + พัฒนาการ นะครับ

-------081-313-3837 หมอครับ

30. jeab

102
    2
    0
    มีใครไปบ้างครับรายงานด้วยอยากรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้