มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cte

cte New Member Member

6
    0
    0
    เสียดายวันนี้ไม่ได้ไปร่วมงานพบปะผู้คนกับเขาได้
    ได้แต่บอกหลานเป้ไปก่อนหน้านั้นว่า ... เร่งด่วน...
    งานนี้ต้องเปลี่ยน กระจกมองข้าง ซะแย้ว
    ใครมี ใครเหนอแนะให้กระผมได้บ้าง ข้างขวา กระจก กลายเป็น กระจาย
    ช่วยหน่อยต๊ะ .... เคยซ่า เร่งแซง ซ้าย แซงขวา ไม่บิดวก
    ด่วนเด้อ ...แฮะ มันต้นเดือน ช้าผมแย่แน่

2. cte

6
    0
    0
    อีก 1 แนะ แต่ไม่นำ และไม่มีอะไรกัน
    ตอนนี้มีร้านซ่อม น้องออน เปิดใหม่ ฝั่งตรงข้าม กองบินตำนวด ถ.รามอินทรา
    เข้าไปในซอย ไม่ไกลเท่าใหร่ ช่างชื่อ ตาแปะ มาจาก พหล 12 ได้ไม่นาน
    ไม่รู้ว่าออกมาทำไม ซ่อมดี ซ่อมได้ แต่อย่าตามใจ
    ซามูไร 55

3. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    เนื่องจากเมื่อวันเสาร์ฝนตกก็เลยต้องยกเลิกการ metting ไปเป็นวันอาทิตย์ที่ 6 (อาทิตย์หน้าที่จะถึง และอาจจะไปหาร้านนั่งกินกัน ถ้าใครมีร้านไหนแนะนำก็โพสไว้นะครับ
    ปล..แต่อาจจะไปเจอที่เดนเนรมิตก่อนคาดว่าเป็นเวลาประมาณ บ่าย ๆ หน่อย อยากให้เป็นการ metting ครังใหญ่หน่อยอ่ะ (ประจำปีนะครับ)ถ้าใครไปได้กโพสบอกหน่อยนะครับ จะได้ทราบจำนวน ขอบคุณครับ

[email protected] 012741191 เป้ครับ

4. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ผมเปลี่ยนเบอร์แล้วนะครับ 04-123-8864 กาวคับ

ล่าสุด กระทู้นี้ของคุณอ้วน กำลังไต่ชาร์ต อันดับที่ 1 ของ Forum Find Friend ทั้ง ห้าดาว
    ตอบมากสุด และเปิดดูมากสุด (อันเนื่องมาจากปัญหาของเซิฟเวอร์เอง)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2006
  5. cte

6
    0
    0
    ไม่มี ใครตอบปัญหา เรื่อง ไฟมองข้าง ของพ้มเลย
    น้าอ้วน น้องเป็ ช่วยหน่อยเด้อ

6. neon_mp

557
    1
    0
    งงอ่ะครับ อะไรคือไฟมองข้างอะ

7. cte

6
    0
    0
    น้องเป้ ครับ โทษที ไฟมองข้าง มันค่อ กระจกมองข้าง นั่นแหละเด้อ
    ยังมีความต้องการ อย่างเร่งด่วน ช่วยหน่อยเด้อ ใครมี ใครแนะ
    พ้มน้อมรับ

8. cvc

467
    5
    18
    งง ไฟมองข้าง ศัพท์โบราณจัง (ผมเรียก หูหมี)
    มีใครยังใช้คำว่า ยกเลี้ยวมั่งไหม??

ยกเลี้ยว = เปิดไฟเลี้ยว
    (สมัยก่อนใช้ semaphore เป็นไฟเลี้ยวแบบกระดก ตรง B pilar)

9. neon_mp

557
    1
    0
    up หน่อย

10. cvc

467
    5
    18
    คราวหน้าเอา meeting แบบวันนี้อีกน้า...
    อิ่มดี

11. Goat

Goat Guest

0
    0
    0
    แพงมั๊ยคะ

เปลี่ยนไฟหน้าคู่ละ 6500 บาท
    เปลี่ยนขอบยางไฟหน้า คู่ละ 1100 บาท
    เปลี่ยนท่อยางหม้อน้ำ 1200 บาท
    สายหัวเทียนมือสอง 100 บาท
    + ค่าแรง 500 บาท

แพงมั๊ยคะ รู้สึกว่าจะแพงไปหน่อยรึเปล่า คือไปทำมาอ่ะคะ ขอคำแนะนำ

12. กาว

กาว Guest

0
    0
    0
    ไม่น่าจะแพงนะครับ
    ต้องดูว่าไฟหน้าของอะไร ถ้าเป็นตาเพชร ของไต้หวัน
    6000 แถมไฟเลี้ยวตาเพชรด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าแถมยางหรือเปล่า
    แต่ ยางไฟหน้า ถ้าเบิกศูนย์ก็ข้างละ 775 บาทครับ
    ผมว่า ถูกอย่าง แพงอย่าง แต่ราคารวมๆก็โอเคครับ
    คุณGoatครับ รบกวนกรุณาติดต่อผมที่เบอร์ 04-123-8864 ด้วยนะครับ
    จะได้มีไว้แจ้งข่าวสารการพบปะ หรือเรื่องอื่นๆครับ

/กาว

13. multi1996

multi1996 New Member Member

8
    0
    0
    ลองเว็บอีกรอบครับตามนี้เลย
    http://neonclubthailand.atspace.com/
    แล้วจะติด Web board ให้อีกทีนะ
    เอ่อ.... ขออภัยที่ไม่ได้ไป meeting นะครับ ฝาหม้อน้ำมันรั่วน่ะ...
    ตอนวิ่งไม่เป็นไร แต่ตอนจอดน้ำพุ่งเลยครับ ตอนนี้ผมแก้ปัญหาได้แล้วใน
    เบื้องต้นครับ เอาแบบพอรอดก่อน เอาพุตตี้อุดเหล็กมาอุดมัน ก็พอใช้ได้
    ชั่วคราวครับ ไว้ลูกค้าจ่ายเช็คแล้วค่อยไปเข้าอู่ หุ หุ หุ

14. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    web สวยคับข้อมูลดี แจ่มๆๆ

15. cvc

467
    5
    18
    พี่ปุ้มสุดยอดครับ เวปสวยมาก สาระดี (เอารูปมาจากไหนอ่ะ เยอะดี)

16. multi1996

8
    0
    0
    ติดตั้ง Webboard แล้วครับ ลองเข้าไปใช้ดูได้
    ลองตั้งไว้หลายห้องครับ

http:// neonclubthailand.atspace.com/
    ในหัวข้อ Club Forum ครับ

--------------------------------

ภาพส่วนใหญ่นำมาจาก Brochure รถนีออนนะครับ

17. cvc

467
    5
    18
    อยากได้สปอต โฆษณาของรถอ่ะครับ ใครพอจะหาได้มั่ง อ่ะ

18. multi1996

8
    0
    0
    "CVC อยากได้สปอต โฆษณาของรถอ่ะครับ ใครพอจะหาได้มั่ง อ่่ะ"
    ถ้า Update เว็บครั้งใหม่จะแปะไว้ให้ Load นะ

19. cvc

467
    5
    18
    ขอบคุณค๊าบบบบ

???ทำไมช่วงนี้ไม่ค่อยมีคนเข้ามาเลยฮะ ไปไหนกันหมดเอ่ย???

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2006
  20. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
    มาช่วยอัพครับ :p

21. neon_mp

557
    1
    0
    อัพครับ

22. jeab

102
    2
    0
    up up up ไปไหนกันหมด

23. ไม้

ไม้ New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับทุกคน
    เรียกผมว่า "ไม้" ครับ ดีใจมากที่ได้มาเจอฟอรั่มนี้ เป็นครั้งแรกที่เข้ามาจากการแนะนำของ คุณเติ๊ด ผมเป็นแฟนน้องออนเหมือนกัน ควงกันมาได้ประมาณ 3 ปีแล้ว รุ่น California ปี 1998 แต่ตอนนี้น้องออนของผมมีปัญหาเกี่ยวกับสุขภาพเล็กน้อยก็อยากจะขอความกรุณาจากเพื่อนที่พอมีอะไหล่มารักษาหรือคำแนะนำช่วยน้องออนของผมด้วยครับ คือว่าตอนนี้คอนโซลหน้าของผมแตกและหมุนยึดก็หัก อยากได้คอนโซลหน้าใหม่(มือสอง) คุณเติ๊ด แนะนำว่าลองโพสต์ดูอาจมีเพื่อนๆ คนใดซื้อหัวตัดมาแล้วไม่ได้ใช้คอนโซลก็จะขอแบ่งมารักษาน้องออนของผมหน่อยอ่ะครับ หรือใครมีร้านอะไหล่มือสองราคาไม่แพงแนะนำก็อย่ารอรีช่วยเหลือผมด้วยนะครับ

24. neon_mp

557
    1
    0
  25. dosjung

dosjung New Member Member

21
    0
    0
    ไม่ได้เข้ามาตั้งนานแน่ะ เนื่องจากคอมแอ้งค์ :mad:
    มีเวปบอร์ดแล้ว ผมลองเข้าดูมันเข้าไม่ได้อ่ะครับ :p
    เป็นไงมั่งครับมีตติ้ง โพสภาพให้ดูหน่อย จ้า :D

26. cvc

467
    5
    18
    เหอๆ มีบอร์ดใหม่ ก็อย่า ทิ้งที่นี่ละกัน ผมว่า ที่นี่ก็ข้อมูลเยอะดีเหมือนกันนะ เอาไว้เป็นบอร์ดสำรองแล้วกัน
    มีทติ้งครั้งต่อไปมีประมาณวันที่ 16 เดือนกันยายนนะครับ เตรียมปากกามาด้วยครับ จะให้เขียนประวัติกรอกลง database แล้ว

ปล. ช่วงนี้รถป่วยกันเยอะจัง เป็นห่วงหมีน้อยทุกตัวนะคับ

27. narong_k

narong_k Guest

0
    0
    0
    ////ใช้ neon เหมือนกันครับ ปี 97

ใช้รุ่นเกียร์ธรรมดา แต่ตอนนี้น้ำมันเริ่มซึมที่ปั้มคลัชตัวล่างแล้ว

28. cvc

467
    5
    18
    คุณ narong_k ครับ เชิญสมัครสมาชิกที่ neonclubthailan.siamforum.com ได้เลยครับ ขอชื่อเสียงเรียงนาม และก็เบอร์โทรสับด้วยนะครับ อ้อ ไทยแลนด์ ของฟอรั่ม ไม่มีตัวดีนะครับ

/กาว 04-123-8864

29. Goat

Goat Guest

0
    0
    0
    พยายามเข้า web แต่เข้าไม่ได้คะ

ทำไงดีคะ

อยากถามด้วยคะว่าล้อหน้ามีเสียงดังขณะวิ่งช้าๆ แต่ถ้าเร็วๆแล้วไม่มีเสียงนะคะ ต้องเปลียนลูกปืนรึเปล่าคะ ราคาประมาณเท่าไรเหรอคะ ว่าจะเข้าอู่ที่บางกะปิ ดีรึเปล่าคะ

30. jeab

102
    2
    0
    วันอาทิที่ผ่านมาเลยไม่ไปดูแข่งรถกับเป้เลย เพราะวันเสาร์ผมโดนโจรปล้นคับบบพี่น้องโทรศัพท์หายหมดเลยขอแฟนด้วยเพราะฝากไว้ในกระเป๋าแฟนมันเอาไปทั้งกระเป๋าเลยเศร้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้