มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ก่อนจะมาเป็นนีออน (1991)

พี่ๆครับ ใครเคยลูกสูบคิกดาวน์แตกมั่งอ่ะครับ ราคาเท่าไร
    ต้องรออะไหล่อีกเป็นสัปดาห์เลย แย่จัง เห้อ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤษภาคม 2006
  2. ต้อ

ต้อ Guest

0
    0
    0
    ล้อดังตลอดเวลาเลย

ขับแล้วล้อรถดังตลอดเวลา ผ้าเบรคหรือป่าวครับ เปลี่ยนได้ที่ไหนมั่ง อู่ทั่วไปจะมีรึป่าว ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

3. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ขับแล้วดังนี่ดังยังไงครับ อาจไม่ใช่ผ้าเบรกก็ได้ วันนี้ผมก็พึ่งเปลื่ยนผ้าเบรก หน้า-หลัง แล้วก็นำม้นเบรกด้วย ผ้าเบรกผมซื้อมาเปลื่ยนเองครับ ของ national -break อ่ะครับ หน้ารุ่น NB-P 550 องศา ราคา2100 หลังจำรุ่นไม่ได้แต่ 350 องศา อ่ะ 1600 นำมันเบรก ของเบนดิก DOT-4 310บาท
    ปล. ส่วนตัวผมใช้ผ้าเบรกยี่ห้อนี้ แล้วผมว่าม้นไม่เฟดอ่ะ แต่ยี่ห้ออื่นอาจถูกกว่านี้ เออ ไปร้านอะไหล่ที่ร้านบอกว่าผ้าเบรกของเบนดิก ของนีออน ไม่มีขายทางโรงงานส่งศูนย์อย่างเดียว ไม่ขายร้านข้างนองอ่ะ

4. ต้อ

ต้อ Guest

0
    0
    0
    เบรค

เสียงดัง จี๊ดๆๆๆๆๆๆ ตลอดเวลาที่ล้อหมุน

5. neon_mp

557
    1
    0
    เสียงหนูหรือเปล่าครับ ล้อเล่นครับบบบ ลองดูที่เบรกตรงคาลิปเปอร์อ่ะครับ (ตรงจานเบรกอ่ะ)
    ดูว่าผ้าเบรกมันเหลือน้อยหรือเปล่า ถ้าเหลือน้อย ก็เปลื่ยนผ้าเบรกน่าจะหายครับ
    ปล.. ไม่ไดเปลื่ยนผ้าเบรกนานหรือยังล่ะครับ ถ้านานแล้วก็น่าจะเป็นผ้าเบรกล่ะครับ

6. cvc

467
    5
    18
    2100 กะ 1600 เนี่ย ราคาเป็นคู่ใช่ไหมครับพี่เป้

7. neon_mp

557
    1
    0
    ครับบบบบบ เปลื่ยนผ้าเบรกต้องเปลื่ยนเป็นคู่ เวลาขายเเลยขายเป็นคู่ อย่าเปลื่ยนทีละข้างนะครับ
    ส่วนราคาเนี้ย ต้องทำความเข้าใจก่อนไม่ใช่ว่าเห็นราคาแล้วทำไมแพงจัง คือว่าผ้าเบรกที่ผมใส่จะเป็นเกรดที่สูงหน่อย เกรดที่รองลงมาก็มี ราคาก็จะถูกกว่านี้ แต่เท่าที่ดูราคาของรถยี่ห้ออื่นราคา ก็ใกล้ๆกันครับ

8. ต้อ

ต้อ Guest

0
    0
    0
    ถามอีกนะครับ ใช้มันน้ำมันเครื่อง น้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ ใช้เกรดไหนครับ ขอบคุณครับ

9. ต้อ

ต้อ Guest

0
    0
    0
    ไปเปลี่ยนผ้าเบรคมาแล้ว ปรากฏว่าลูกสูบเบรคติดเพราะว่าสกปรก ทำให้กินผ้าเบรคไป ถอดล้างคาลิบเปอร์ เปลี่ยนผ้าเบรคแล้ว เสียงหาย เบรคปกติ สบายใจแล้ว ผ้าเบรคยี่ห้อ metalic แค่พันกว่าบาทเอง

10. cvc

467
    5
    18
    วันนี้เวปเป็นอะไร กว่าจะเข้าได้ เห้อ
    หมู่นี้คนหายไปไหนกันหมดอ่ะ ....มีกันอยู่สามสี่คน

ยินดีด้วยครับคุณต้อ

11. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    gเป็นไงกันบ้าง ช่วงนี้มีคนโทรหาพี่บ่อยมาก ยังไงปัญหาที่เกิดขึ้นกับ นีออน ของทุกคนที่โทรมาถาม อยากให้โพสลงไว้ในนี้ด้วยนะคับ ท่านอื่นอาจจะช่วยตอบได้นะคับ และจะได้เก็บไว้เป็นข้อมูลเวลาปัญหานี้เกิดขึ้นอีกกับคนอื่นคับ เพื่อนๆที่อยู่ในคลับเดือนหน้าเจอกันนะคับยังไงนัดมาแล้วกันนะ

12. cvc

467
    5
    18
    ได้รถกลับมาแล้วครับ หมดไป 38 พัน วิ่งฉิว

ปัญหาของรถผมก็คือ เร่งไม่ขึ้น อืด เพราะรถออกตัวที่เกียร์3
    สูบคิกดาวน์แตก ทอร์คพัง เลยทำให้คลัชเสียไปด้วย
    อาการจะเป็นหนักเวลาไฟแบตเตอรี่โชว์ แทบดับ

ช่างรื้อสายไฟเข้ากล่องให้ใหม่ ปรากฏว่าละลายเกือบทุกเส้น เป็นช่วงๆ
    จึงไล่เปลี่ยนสายไฟใหม่

ยางแทนเกียร์ขาด อัดบูทใหม่

เคยจอดๆอยู่แล้วดับไปเหมือนกัน แต่ดับปุ๊ปสตาร์ตใหม่ได้เลย
    หลังไปซ่อมมาแล้วไม่รู้อาการนี้จะมีอีกเปล่า แต่คิดว่าจะเตรียมหากล่องใหม่
    แต่เนิ่นๆ เพราะอาการจอดดับนี่ น่ากัว น่ากัว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2006
  13. neon_mp

557
    1
    0
    จอดแล้วดับอิอิ ยังไม่เท่าไร ผมเคยวิ่งๆ อยู่แล้วดับเลย น่ากลัวกว่า ส่วนเรื่องกล่องก็ระวังไว้
    แต่คิดว่าถ้าทำสายไฟแล้วอาการวิ่งแล้วดับน่าจะหายนะ

14. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    มาแล้ว up up

15. cvc

467
    5
    18
    เปิดอู่ซ่อมกันเองเล้ยยยย อิอิ

16. neon_mp

557
    1
    0
    ประกาศถึงสมาชิกทุกท่าน metting ครั้งต่อไปคาดว่าน่าจะเป็นวันที่ 27 พฤษภา นะครับ
    แล้วขอรายงานสถานะการณ์ของจำนวนสมาชิกในตอนนี้คาดว่าน่าจะมีจำนวนประมาณ 24-25 คันแล้ว
    ปล..แล้วไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดออกแบบโลโก้หรือยังครับ ยังไงเอามาให้ดูกันบ้างนะครับ

17. cvc

467
    5
    18
    โอ้ว เยอะ จริงๆ เมื่อไรจะไปเที่ยวกันนี่
    ไปต่างจังหวัดอ่ะ ชายทะเล ดีไหม

18. neon_mp

557
    1
    0
    เงียบจังเลยไปไหนกันหมด............................

19. dosjung

dosjung New Member Member

21
    0
    0
    คุณ neon_mp หาโคมไฟหน้า Projector ได้หรือเปล่าครับ
    สนใจอยู่ อ่ะ

20. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    mettingที่เดิมใช่ไม ที่motorsportsland แล้วเจอกันคับทุกคน

21. cvc

467
    5
    18
    ไฟตาเพชร 6000 - 6500 พร้อมไฟเลี้ยว หลัง โดนัท 4500 แพงไปไหมคับ

ทำยางขอบขาวยังไงอ่ะคับ ต้องใส่แผ่นยางเพิ่มป่ะ แบบที่ CR-V ทำอ่ะคับ หาได้ที่ไหนคับ

22. neon_pol

neon_pol Guest

0
    0
    0
    ดีคับทุกท่าน วันก่อนปทำรถมาก็ยังไม่ดีขึ้นเลยอ่ะ อู฿ที่เคยซ่อมเกียร์ก็บอกว่าต้อวมาตั้งแบนใหม่ (เข็มขัดรัดเกียร์อ่ะ)เราก็ไม่รู้ว่าทำแล้วมันจะดีขึ้นหรือแย่ลงนะ มีใครรู้มั่งว่ามันต้องเป็นยังไงอ่ะ(เกียร์นีออนมันต้องเป็นยังไงถึงจะดีอ่ะ)บอกหน่อยนะกำลังงงอ่ะ ใครรู้ช่วยอธิบายหน่อยนะคับ01-6298198 ดิษฐ์

23. neon_pol

neon_pol Guest

0
    0
    0
    เสียดายจังที่วันที่27ไม่ได้ไปแน่เลย
    เพราะต้องไปทำงานที่ใต้อ่ะ
    กลับมาก็คงจะมืดแล้วมั๊ง
    แต่ยังไงจะพยายามมาให้ได้คับ
    ผากเรื่องอาการรถผมด้วยนะคับ
    จะออกเดินทางคืนนี้แล้วคับ
    ไม่รู้จะรอดกลับมาอ๊ะป่าวอิอิ

24. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
    ของผมก็เพิ่งเปลี่ยนวาว์ลน้ำ+สายพานไทม์มิ่ง+ลูกรอกมาครับ
    (ได้อะไหล่จากรถโอเปกมา-คุณภาพยังโอ.เค.อยู่ครับ)

ตอนนี้ได้รถกลับมาแล้ว ทุกอย่างปกติ เหมือนเดิม แต่ทำไม่มันอืดๆๆ ก็ไม่รู้ (งง)

ยังไงก็ขอให้คุณดิษฐ์ ปลอดภัยกลับมามิตติ้งกันนะครับ

กบ

25. multi1996

multi1996 New Member Member

8
    0
    0
    ตัวอย่าง LOGO neon club thailand แบบวงกลม เอาไปดูกันก่อนครับ แล้วจะทยอยส่งมาให้ดูอีกนะ กำลังเริ่มทำ web แล้วครับ อีกไม่นาน....

26. multi1996

8
    0
    0
    รถใครหว่า????

27. multi1996

8
    0
    0
    เอ่อ.....แต่งซะเวอร์เลยครับ ...... :D

28. cvc

467
    5
    18
    ถ้าโลโก้ติดบนเวป ผมว่า อันที่สองสวยดี
    แต่ถ้าติดบนกระจกรถ ต้องอันที่สามครับ
    สวยมากครับพี่ปุ้ม

29. neon_mp

557
    1
    0
    เตรียมรถให้พร้อมนะครับ วันเสาร์นี้ (27) จะมีการ metting เจอกันที่เมเจอร์ เวลาประมาณบ่าย 2-3
    หลังจากนั้นอาจไปเจอที่ เดนเนรมิต นะครับ
    ปล..โลโก้สวยมาครับ ส่วนรถคันนี้ผมเคยเห็นที่สยามเมื่อปีก่อนอ่ะ

30. jacky the ripper

jacky the ripper New Member Member

2
    0
    0
    รถผมมีปัญหาเรื่องเวลาเร่งเครื่องแล้วเกิดอาการกระตุกโดยเฉพาะเวลาเครื่องร้อนจะเป็นบ่อยมาก และบางทีเวลาจอดติดไฟแดงรอบเครื่องก็ตกลงมาทำท่าจะดับแล้วก็กลับมาที่เดิม ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไรลองถามช่างดูแล้วเค้าบอกว่าเกิดจากปัมท์รั่วค่าซ่อมประมาณ5พันบาท ปัมท์ผมเพิ่งจะเปลี่ยนมาไม่นานแล้วก็เปลี่ยนมาตัวที่สามแล้ว ขอคำแนะนำด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้