มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ไปด้วยครับพรุ่งนี้ ดูแข่งหลังซีคอนเสร็จแล้วไปต่อโกคาร์ทกันต่อไหมครับ
    หรือพี่สมาชิกท่านใดจะไปดูด้วยกันหรือจะไปเล่นโกคาร์ท ก็ไนครับ
    ปล..ไปหลังซีคอนประมาณก่อนเที่ยง แต่เล่นโกคาร์ทคงประมาณบ่าย3-4โมงนะครับ:D :D

2. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    เจอกันน้องเป้มีใครไปอีกเปล่า

3. dosjung

dosjung New Member Member

21
    0
    0
    ขอแจมชื่อชมรม ด้วยคนได้ไหมครับ
    neonCLUBthailand.com ชื่อนี้เข้าท่าครับ

4. dosjung

21
    0
    0
    ไปเที่ยวเกาะช้างมีภาพมาฝากนิดหน่อยครับ

ภาพแรก ขึ้นเรือเฟอร์รี่ จากแหลมงอบ ข้ามฟากไปเกาะช้างครับ

5. dosjung

21
    0
    0

ตะวันชิงพลบครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2006
  6. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    แล้ววันนี้ถ้าเอารถไปกันน้อย เค้าจะให้เข้าหรอครับ แดนเนรมิตอ่ะ

7. ต้อ

ต้อ Guest

0
    0
    0
    อยากได้คู่มือนีออนอ่ะครับ

แบบว่าใครมี อยากจะขอถ่ายเอกสารเก็บไว้อ่ะครับ มีมั๊ยครับ

8. cvc

467
    5
    18

งามไหม ว่าจะตัดสติกเกอร์ซะหน่อย

9. eddy_neon96

eddy_neon96 Guest

0
    0
    0
    ขอแจมด้วยครับ neon 96

ใช้ปี 96 อยู่ครับสีแดง ตอนแรกได้มามีปัญหากับปั้มน้ำมันมาก แต่เปลี่ยนแล้วก็หาย วิ่งได้ปกติ แต่ตอนสตาร์ทจะยาก ช่างบอกว่าวาล์วกักแรงดันเสีย ผมอยากทราบว่ามันจะซ่อมได้ไหมครับ และตอนนี้รู้สึกว่าลูกปืนล้อหลังแตก วิ่งแล้วเสียงดังมาก อยากทราบว่าซ่อมได้ไหมหรือต้องเปลี่ยนทั้งดุมครับ(ช่างเคยบอก) ขอรายงานตัวเท่านี้ก่อนครับ อยู่โชคชัย4 ..ed ครับ meeting ด้วยครับ [email protected]

10. neon_mp

557
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ที่ว่าวาล์วกักแรงดันเสียหายหรือยังครับ ลองโทรมาเผื่อมีวิธีเพราะในคลับ
    มีคนเก่งหลายคนครับ ส่วนลูกปืนล้อผมว่าน่าจะซ่อมได้นะครับ รถผมเคยเป็บ แต่เป็นล้อหน้า
    ปล...เบอร์ผม0-1274-1191 เป้ครับ ผู้ประสานงานคลับ อยู่โชคชัย4ใกล้ๆบ้านผมเลย:D :D

11. pao666

pao666 New Member Member

32
    0
    0
    ท่านประธาน ใจดีจัง รถผมไม่มีตังค์เติมน้ำมัน ทำไงดีครับ

12. neon_mp

557
    1
    0
    :D
    :D :D ปัญหาเหมือนกันเลย:D :D พฤหัสนี้มีใครว่างไหมว่าจะชวนเล่นโกคาร์ทกันครับ
    บ่าย ๆ หลาย ๆ คนสนุกดีครับ:D :D

13. neon_pol

neon_pol Guest

0
    0
    0
    ว่าไงกันคับ ปัญหานี้กำลังฮิตทีเดียว ผมว่าจะยกประเด็นติดแก็สมาถกซะหน่อย มีใครสนใจมั๊ยคับ เพพราะมีตัวอย่างให้ศึกษาแล้วอ่ะ ว่าดีรึป่าวจะได้เปนทางออกของเราไง อิอิ meetingเมื่อไหร่ บอกด้วยนะคับช่วงนี้งานยุ่งอ่ะ ฝากบอกช่างของโอเปคด้วยนะว่ามันยังไม่ดีขึ้นเลยอ่ะ รถผมช่วงนี้มันไม่ค่อยดีเท่าไหร่อ่ะคับ สามวันดี สี่วันเหยียบไม่ขึ้นซะอย่างงั้นอ่ะ

14. P.ouan

P.ouan New Member Member

57
    1
    0
    เพื่อนๆ มีปัญหา เรื่องน้ำมันกันทุกคนเลย 5555

รถชนอีกแล้วอ่ะ แง๊ๆๆๆๆๆๆๆ
    มีคนทักว่า เพราะสีรถ ไม่ถูกโฉลกอ่ะ ท่าทางจะได้เปลี่ยนสีรถแฮะ เอาสีไรกันดี แนะนำกันหน่อยเล๊วๆๆ 55 :(

15. cvc

467
    5
    18
    พี่อ้วนเกิดวันจันทร์หรอครับ ห้ามใช้สีแดง(สตรอเบอรี่)
    แนะนำให้เปลี่ยนเป็นสีเขียวแทนครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเปลี่ยนสีที่ขนส่ง

เพราะบอกเค้าได้ว่าเป็นสตรอเบอรี่ดิบ
    ไม่ก็สะตอ (อิอิ ล้อเล่นนะค๊าบ) รถพ่อผมไปเปลี่ยนสีมาจากสีทอง เป็นสีทองอมเหลืองอมเขียว
    สีเหมือนเปลือกขนมยูโร่คัสตาร์ต ขนส่งเลยให้เป็นสีเขียว

ตีกันง่ายๆอย่างงี้เนี่ยนะ แม่ผมเลยไปไฟท์มา ได้เป็นเหลืองทอง
    ตอนนี้เป็นสนิมและ หลังจากได้นีออนมา ว่าจะไปทำสีคันเก่าใหม่ซะหน่อย

สีเทาเลยครับพี่อ้วน เทาดำอัลติสอ่ะ ไม่ก้อสีขาว งาช้าง แต่ป๋มว่าสีเทาเข้ากะโลโก้หัวแพะดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2006
  16. opec

opec New Member Member

13
    0
    0
    ลองโทรไปหาช่างดูดีกว่านะครับ(0-6989-4790 ช่างโชค) หรือโทรมาหาผมก็ได้ 0-9771-6617 ถ้าไงจะได้แก้ไขงานได้ถูก นะครับ

17. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
    โอเปค รถเสร็จหรือยังหละ
    อยากเห็นรถแรงเร็วๆ

18. opec

opec New Member Member

13
    0
    0
    ใกล้แล้วครับผม คงเหลือแต่แอร์กับทำท่อ แต่เรื่องมันมีอยู่ว่า ช่างดันป่วยเป็นไทย์ฟอยซะงั้นคงต้องรอให้หายดีก่อนถึงจะทำรถต่อได้ มีช่างอยู่คนเดียวด้วยทั้งอู่ คงต้องรอไปอีกแต่คิดว่าน่าจะไม่เกินอาทิตย์นี้ครับผม

19. pao666

pao666 New Member Member

32
    0
    0
    ทำไมบางอู่ ไม่รับติดนีออนอะครับ หรือว่าไม่รู้ระบบมัน กลัวรวน

20. cvc

467
    5
    18
    รถมันพิเศษ สำหรับคนพิเศษ ต้องช่างพิเศษ และค่าซ่อมที่พิเศษสุด เท่านั้น มั้งครับ

วันนี้เจอนีออน 5 คัน แดง 1 คัน ที่ตลิ่งชัน เขียวสามคันที่รัตนาธิเบศร์ สตรอแบรี่อีก 1 ที่แคลาย(เอ๊ะ หรือแคราย)

แอบดีใจ

ตกลงชื่อคลับ neonCLUBthailand

ทุกคนเห็นด้วยไหมครับ มีใครcan't บ้าง จะได้บอกพี่ปุ้มซะทีฮะ

ปล. มีใครอยากได้แผ่นคลัชไว้ดูต่างหน้าไหมครับ วันนี้ไปดูหมีขาวมา ช่างถอดเกียร์มากอง แยกเป็นชิ้นๆ เห็นแล้วอยากเรียนวิดวะ
    หัวใจหมีช่างปล่อยห้อยร่องแร่ง ดูแล้วใจจะขาด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2006
  21. cvc

467
    5
    18
    พี่ดิษฐ์ครับ มีนีออน ทะเบียนก่อนพี่หนึ่งตัวด้วยครับ 9 ษ 8220

ชื่อพี่(อา)แจน ครับ

เมื่อไรจะเจอเยอะๆน้า จะเอาทะเบียนมาเรียงกัน

22. toba

toba New Member Member

8
    0
    0
    สวัสดีครับทุกท่าน ขอเข้าชมรมด้วยคนนะครับ ใช้นีออนอยู่เหมือนกัน เป็นปี 98 ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมอยู่ฝั่งธนฯครับ เด็กสำเหร่ครับ เรียกผมว่าตือนะครับ

23. cvc

467
    5
    18
    ยินดีต้อนรับครับ คุณตือ รถสวยนะครับ

24. toba

8
    0
    0
    สวัสดีครับคุณ CVC พวงกุญแจสวยดีนะครับ อยากได้บ้างครับ ไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนครับ

25. cvc

467
    5
    18
    หาได้ตาม เซนทรัล เดอะมอลล์ ทั่วไปครับ ร้านที่มีชั้นขาวๆ วางรอบๆ มีพวงกุญแจ ตราต่างๆ
    สั่งทำได้เลยครับ 80 บาท

คุณตือแอดเมลล์ผมด้วยครับ ถ้าออนไลน์อยู่ [email protected]

26. jeab

102
    2
    0
    พฤหัสไม่ว่างนะอดเลย คุณอ้วนไปทำอีกท่าไหนมาอีกล่ะ

27. jeab

102
    2
    0
    คุณอ้วน สีน้ำเงินกับสีดำ จะได้ไม่เหมือนใคร:D :D :D

28. pingdts

pingdts Guest

0
    0
    0
    ผมก็ใช้ นีออน ปี 97 อยากถามว่าเวลาที่เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง ต้องเปลี่ยนปั๊มน้ำกับลูกรอกด้วยป่าวคับ
    แล้วก็ผมอยากได้ไฟตาเพชร อยากทราบว่าซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่คับ

29. neon_mp

557
    1
    0
    ถ้ายังไม่เคยเปลื่ยนก็เปลื่ยนไปเลยก็ดีครับ เพราะส่วนใหญ่ถ้าเปลื่ยนสายพานไทม์มิ่ง รถน่าจะวิ่งมามากกว่าแสนโล ลูกรอกกับปั้มน้ำ น่าจะเริ่มเสื่อมสภาพแล้ว ผมว่าเปลื่ยนสายพานทั้งทีเปลื่ยนไปเลยดีกว่า
    เดี๋ยวต่อไปถ้ามีปัญหาจะได้ไม่ต้องรื้อหลายรอบครับ ส่วนไฟหน้าลองโทรถามผมก็ได้ครับ หรือลองอ่านหน้าก่อน ๆ ดูก็ได้ครับ
    ปล..สมาชิกท่านใหม่ ๆ กับท่านเก่า ๆ รายงานตัวกันด้วยนะครับ:( :( http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=111903:) :)

30. toba

8
    0
    0
    อยากเอารถไปทำสีลายนี้ เพื่อนๆ ว่า จะเชยหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้