มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kob7110

kob7110 New Member Member

42
    0
    0
    ให้ไปรับหรือเปล่าครับ พี่อยู่แถวๆ มธ.รังสิต (11.45)
    ยังไงโทรมานะ :)

2. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    โว้ว มาแว้ว ถึงบ้านแล้ว

ปีนฟุตบาทอ่า แต่ไม่เป็นไรเลย

ใครรู้เวปที่จะเอารูปลงมั่งอ่ะ ผมไม่ค่อยถนัด หรือใครจะรับรูปไปโพสก็ได้นะ
    [email protected]
    จะออนไลน์ทิ้งไว้นะ nudge มาก็ได้

ผมเสนอชื่อคลับคับ 1. myneon.com
    2. neonclub.com
    3. neonspeed.com (คล้าย neuspeed)
    4. neonsiam.com (the old siam)
    5. neon4speed.com อันนี้โหวตให้ 1

นึกไม่ออกแล้วคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2006
  3. jeab

jeab New Member Member

102
    2
    0
    แอบเห็นระวังหน่อยนะคับ ถ้าเป็นmaxนะหมดกันเลย

4. cvc

467
    5
    18

หา อะไร นะ

5. Tuned By Op

Tuned By Op New Member Member

16
    1
    0
    น้องกาว ช่วยเอารูปmeeting ที่คิดว่าสวยที่สุดมาลงสัก 2-3 รูปนะครับ

6. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
  7. P.ouan

P.ouan New Member Member

57
    1
    0

อันนั้น เป็นของ xenon อ่าาาจ้าาา ไม่ใช่ทั้งพลาสติค และ ก้ไฟเบอร์อ่ะ เป็นยูริเทน......แพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ราคาที่เมกาปรมาณ 30,000 อ่ะ ถ้ามาถึงเมืองไทย คง 70,000 ได้ มันเป็นทั้งกันชน หน้า กันชนหลัง ใหม่ และก็กาบข้างงง :eek:

8. P.ouan

57
    1
    0
    อื่ออ เอารูปที่ถ่ายมา มาดูกันบ้างนะ รอดูอยู่จ้าาา แต่ตอนนั้น เสียดาย ไม่ได้ถ่ายรูป สมาชิกกันมา 555:D

9. dosjung

dosjung New Member Member

21
    0
    0
    ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ
    โอ้ว...ตั้งสามหมื่นแน่ะ
    :eek: บ้านเราอีกหลายเท่าเลย อ่ะ

10. dosjung

21
    0
    0

8000 กว่า ภาษีกี่เปอร์เซ็นต์ครับ
    :) ถ้ามันแพงไปหาในบ้านเราใช้ดีกว่า :p

11. dosjung

21
    0
    0

อยากแต่งแบบนี้มั่งจัง...:)

12. pao666

pao666 New Member Member

32
    0
    0
    ช่วยคิดชื่อครับ
    neWonE = We neon ครับ
    NEONnonspeedclub one model in thailand
    NEONclubthailand
    NEON_NON-E(........) อีอะไรช่วยคิดหน่อยสิ

13. pao666

32
    0
    0
    ไม่มีใครโพส เลยไปโมยรูปเว็ปอื่นเขามาอะ อิอิอิ

14. pao666

32
    0
    0
    จากกล้อง o2mini ครับ

15. cvc

467
    5
    18
    มาแระ รูป

สถานที่เนี่ย ได้ใจจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤษภาคม 2006
  16. cvc

467
    5
    18

neWonE

น่าสนใจนะคับ ใครว่าบ้าง เล่นคำได้ด้วย new one = we neon

แต่ คนอื่นเห็นอาจจะเดายากไปหน่อยว่าเป็นคลับของนีออน

neonCLUBthailand ดูง่ายๆแต่ผมว่าเข้าใจง่ายดีคับ แล้วเล่นโลโก้เอา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤษภาคม 2006
  17. cvc

467
    5
    18
    นี่มันเจนเนอเรชันที่สองนี่ครับ ไม่ใช่เจน 1 เหมือนของไทย

18. hellojude

hellojude Guest

0
    0
    0
    ร่วมแจมด้วยคนครับ

ผมว่าตั้งง่ายๆ เลย....Neon Lover ดีป่ะครับ

รถผมยังไม่เสร็จครับ ซ่อมกล่องแล้วพอขับออกมา เกิดอาการเหมือนเดิม คือขับแล้วก็ดับไปเฉยเลย ก็เลยเอาให้ช่างเค้ากลับไปเช็คดูใหม่ คาดว่าสัปดาห์นี้น่าจะเสร็จครับ

จะได้ไปทำโช๊ค และเปลี่ยนแร็คลูกหมาก พร้อมตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่ซะที

ยังไม่หมดครับ กะว่าจะเปลี่ยนน้ำมันทุกอย่างด้วย ไหนๆ ทำแล้วก็จะทำให้หมดเลยครับ

ส่วนจะแต่งเพิ่มเติมเมื่อไหร่ ค่อยว่ากันอีกทีครับ

อ้อ...เห็นภาพแล้วครับ...รถสวย และก็คึกคักดีครับ

19. นีโอ

นีโอ Guest

0
    0
    0
    สมาชิกนีออน มีใครเอาไปติดแก๊สบ้างป่าวเนี่ย ช่วยบอกเล่าประสบการณ์หน่อยครับ

20. Tuned By Op

16
    1
    0
    อะอะ สมาชิกคลับNEONทุกท่าน จะไปเล่นโกคลาสกันวันไหนดีอะครับช่วยบอกกันด้วย .............
    neonCLUBthailand.com เห็นด้วยครับสำหรับชื่อนี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤษภาคม 2006
  21. jeab

102
    2
    0
    อยากเล่นโกคลาสแล้วเร็วหน่อยเสี้ยนแล้ว บอกด้วย
    neonCLUB.com
    neonCLUBthailand.com
    Lover Neon.com
    อาทินี้ไปสนาม BRC หลังห้างซีคอนสแควร์ กันไมไปดู DRIFT กัน นุกนุก

22. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    วันเสาร์นี้ได้ป่ะ อยากเล่นเหมือนกัน5555....
    ส่วนตัวผมชอบ neonclubthailand.com อ่ะ...........:D :D

23. cvc

467
    5
    18
    วันนี้หมีขาวนอนอู่หนึ่งวัน

เฮ้อ ออกมาพรุ่งนี้จะหายไหมเนี่ย

วันอาทิตย์อยากไปด้วยคับ

ตกลงเอา neonCLUBthailand.com น้า เห็นด้วยไหม???

ฝากๆ อ่านกันหน่อยครับ เรื่องเด็กปั๊ม กะ ปั๊มน้ำมัน ระวัง!!
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V4329773/V4329773.html
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V4224669/V4224669.html
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V4334557/V4334557.html
    http://61.47.2.174/jabchai/view_jok...48e8850243be8079a5c74d079&myIP=124.121.148.78

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤษภาคม 2006
  24. P.ouan

57
    1
    0
    มันปิ๊งขึ้นมาอ่ะ

Neonogy อ่ะจ้า แปลว่า ว่าวิชาว่าด้วยเรื่องของ neon 5555:D

25. cvc

467
    5
    18
    ต้อง -ology ครับ

neonology

26. pao666

32
    0
    0
    นี-โอ-โน-โล-จี้ เจ๋งดีนะ
    www.neonology.com มียังน้อๆๆๆ

27. Tuned By Op

16
    1
    0
    ผมออฟ กะเ ป้ไปแน่ครับ แล้วใครจะไปดูDRIFT ที่ สนาม BRC หลังห้างซีคอนสแควร์ วันอาทิดนี้ กันบ้างช่วยรายงานบอกด้วย โทรติดต่อไปที่นายเป้ได้เลยครับ
    neonCLUBthailand.com ดีครีบชื่อนี้ใช่ได้ เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2006
  28. pisalja

pisalja New Member Member

4
    0
    0
    นีออนผมมันสตาร์ทไม่ค่อยติดครับ มีใตรพอจะรู้ร้านทำไดสตาร์ทของรุ่นนี้ถูกๆมั้ยครับ โทรมาคุยกันหน่อยนะครับผมมีปัญหาจริงๆ พรุ่งนั้ผมจะเอามันไปทำแล้วอ่ะ เบอร์ผมนะครับ 06-7569357
    (เพิ่งได้รถมาวันแรกก็ทำพิษเลยครับ แต่ถึงยังไงก็ยังรักนีออนอ่ะ)

29. cvc

467
    5
    18
    เอาล่ะ ในที่สุดหมีขาวก็จำศีลอยู่ในอู่ เป็นเวลาอีก 1 สัปดาห์
    เนื่องจากอาการที่เป็นมา ช่างลองแล้วบอกว่า รถออกตัวที่
    เกียร์ 3 ถึงได้เร่งไม่ขึ้น (เพิ่งนึกได้เหมือนกัน เคยขับแมนวลมาก่อน)

ต้องพึ่งชุดซ่อมซะแล้ว

30. jeab

102
    2
    0
    อาทินี้ผมไปแน่แล้วเจอกันคับ ตรงลงมีใครไปเล่นโกคลาสบ้างเปล่า:D :D :D
    คุณ pisalja ร้าน ไดสตาร์ ทั้วไปทำได้ไม่ยากคับ จะใช้ของเดิมแล้วทำใหม่หรือเอาของรุ่นอื่น
    มาแปลงขาก็ใช้ได้เหมืนกันคับ ใครรู้อีกอะไรอีกก็บอกด้วย:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้