คลัช หมด

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 15 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    j auto car ครับ Exedy

2. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    โดน exedy ทองแดง2 แผ่นเรียบร้อยแล้วครับ

3. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    ขุดหน่อยนะครับ

ผมไปย้ำครัชมา เป็น ก้อนทองแดง เวลาออกตัว ดัง ก้งเก้งๆๆๆๆ ดังมากเลย ออกตัวลำบากมากเลยครับ เหมือนรถจะพัง มีวิธีแก้มั่งไม๊ครับ หรือต้องใช้ผ้าเดิม

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมเคนใช้แต่คลัตซ์ 1-3
    คลัตซ์ ถ้าย้ำผ้าเป็นทองแดงแบบก้อนใหม่
    ต้องแปลงขาCoverคลัตซ์ใหม่ และจานรองคลัตซ์ใหม่ เพราะระยะความสูงของผ้ามันสูงขึ้น
    ถ้าแปลงมาไม่ดี ประกอบไม่ได้ระยะมัน ก็จะมีอาการอย่างที่น้องเพชรเจอนั้นแหละครับ
    จานรองคลัตซ์มันดิ้นได้เวลาถอนคลัตซ์ เพราะสากคลัตซ์หรือลูกปืนอาจจะไม่มีแรงกดหรือกดไม่ถึงครับ

ใส่ผ้าทองแดงแบบก้อนมาหรือเปล่า

5. petchyy

265
    2
    0
    ผมใส่ทองแดงก้อนมาคับ

จะเปลี่ยนไปใช้ผ้าเดิมได้ไม๊คับพี่โอ๋

6. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ผมใช้แผ่นครัชทองแดง 10 ก้อน โดยกำหนดสเปคว่า ความหนาต้องเท่าเดิม เลยไม่มีปัญหาครับ ก้อนทองแดงแบบบาง มีครับ แต่คนทำต้องชำนาญ

7. nihonsecondhand

nihonsecondhand New Member Member

20
    0
    0
    Exeedy อีกเสียงครับ คุ้มค่ากับราคาคับ ของดีมีเยอะ

8. petchyy

265
    2
    0
    ทองแดงจับดีนะคับพี่ ถ้ามันไม่สะเทือน ๆๆๆ

ผมไปซื้อผ้าเดิมมาและ ของ exedy 1350 บาท

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ขับรถดีๆ ทำให้มันดีๆเถอะครับ
    ของดี ไม่มีถูก ของถูกไม่มีดี มีแต่ของดีสมราคา

10. kiva

kiva New Member Member

128
    1
    0
    มีคลัทซ์exeedy twin plate carbon ครับ ผ้าคาร์บอนมันบางแล้วอ่ะครับเอาไปเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ ขอบคุณครับ

11. Hill Climb Evo

Hill Climb Evo New Member Member

129
    1
    0
    exedy twin ของ123มีไหมคับ

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    exedy 2แผ่น evo123 ยังไม่เคยเห็นเลยครับ

แต่ครัช2แผ่น evo123 หายากมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้