ขำๆ ครับเอามาให้ดูเล่นครับ 3S-FE กะTT-141 วางเองครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย B123456, 13 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    ว่างๆก็มามิตติ้งกันนะครับ

2. B123456

B123456 New Member Member

40
    0
    0
    มาแล้วครับ THE FAST ภาค 4 การทำงานวันที่ 4 ครับงานไม่เดินครับ พี่ช่างเล่นลางาน 3 วัน อยู่ร้านคนเดียวครับแต่งานก็เดินได้ครับ แต่ไม่มาก ไปรับเพลาที่โรงกลึงมาครับพร้อมกะหม้อน้ำตั้งแต่วานนี้ครับ วันนี้ได้ใส่ครับ ตัดต่อเพลา 600 บาท ย้ายท่อน้ำ 300 บาท ยางเพลากลาง 450 บาท ยางแท่นเกียร์ 150 บาท น้ำมันเกียร์+นำมันเครื่องเติมเรียบร้อยครับ

3. B123456

40
    0
    0
    รูปผิดผลาดนิดหน่อยครับ อันนั้นกะว่าจะลงสุดท้ายครับ เพื่อนมันไม่ได้มาช่วยครับมันมากินเหล้า
    ครับรูปเพลาครับ ตามมาด้วยเกียร์ครับตัดต่อขาดันกระปุกเกียร์เกียร์เรียบร้อยแล้วครับยาวกว่าเดิม นิ้วครึ่งก็ใช้ได้แล้วครับ ลึมบอกครับเพลาเปลี่ยนท่อแป็บใหม่ยาวกว่าเดิม นิ้วครึ่งอีกเหมือนกันครับ ส่วนคันเข้าเกียร์ครับใช้ของเดิมๆครับ ชอบงานเดิมครับ:D:D:D

4. ยอดมากครับ! ขอชม

5. รอชมนะคับ...(มัน...ดีคับ)

6. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ภายในสวยดีครับ วันศุกร์รถเสร็จคงได้เจอกานนะครับ

7. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    อ่านแล้วเพลินดีคับ

8. DeFFtA31

DeFFtA31 New Member Member

87
    0
    0
    จี๊ดเลย !

รอชม.....แล้วก็เอาจัยช่วยอยู่น่ะคับ

ป.ล. มัน....ดี.... สู้เค้า ทาเคชิ
    :D:D

9. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ติดตามชมคับ

10. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ว่าแต่ชื่อไรไม่เหงบอกเลย มีเบอร์โทรไหมคับ รถผมเสดแล้ว

11. B123456

40
    0
    0
    กลับมาแล้วครับพี่น้องครับหลังจากที่เอาคอมไปซ่อมมามาดๆ รูปต่อครับ
    วางปั๊มติ๊กในถัง ในรูปเป็นของเก่าที่ถอดออกมาครับ เสร็จแล้วก็ตัดต่อปั๊มใหม่เข้าไปครับตามภาพเลยครับ

12. B123456

40
    0
    0
    ภาพแรกมองดีๆครับ ตัดแล้วครับแต่ต่อไว้ให้ดูเฉยๆครับ ถอดเอาแต่มอเตอร์ปั๊มติ๊กมาต่อกับท่อแป๊บที่ตัดเปลี่ยนท่อยางให้ยาวขึ้นใช้สายรัดๆท่อยางกะแป๊บเข้าด้วยกันอย่าให้รั่วนะครับเดี๋ยวแรงดันไม่พอเสร็ดแล้วลองหย่อนปั๊มลงในถังดูให้ปั๊มอยู่ที่ก้นถังพอดีครับ เสร็ดแล้วทำท่อระบายอากาศใหม่เพราะท่อที่ระบายอากาศของเก่าผมต่อท่อเป็นท่อทางน้ำมันไหลกลับครับ เดินสายไฟปั๊มติ๊กเอาออกที่ท่อระบายที่ทำใหม่ครับ

13. B123456

40
    0
    0
    เสร็จแล้วครับสำหรับปั๊มในถังไม่มีการตัด ผ่า เชื่อมถังแต่อย่างใด พ้รอมประกอบครับ
    ในคืนเดียวกันครับประกอบถังครับ ตัดต่อสายไฟครับพร้อมทำท่อในวันรุ่งขึ้นครับ ส่วนร้านท่อมีแล้วครับในใจครับเดี๋ยวกลับมาโพสต่อครับ
    ลองคอมแล้ววันนี้ขอทำงานก่อนนะครับ :D:D:D

14. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    มาดูด้วยคนครับ อยู่ช่วงไหนของโคราชครับ

15. B123456

40
    0
    0

16. B123456

40
    0
    0
    ปากซอย20 ถ.เดชอุดม อ.เมือง พี่จะมาเยี่ยมไอ้แหลมผมหรอ มันป่วยอยู่ครับพี่:D:D:D

17. B123456

40
    0
    0
    ปัจจุบันครับบักแหลมผมอยู่ร้านวายสายอยู่ครับ ชื่ออ.ชาตรีครับ อาจารย์แก่เก่งที่สุดแล้วครับในโคราชครับเรื่องวายสายระบบไฟครับ ที่ไปให้แก่วายอะครับ คือตอนขับไปทำท่อก็OKนะครับเสียงดังมากครับฟังไม่รู้ว่ามันทำงานอย่างไร พอทำท่อเสร็จอะครับมันรู้สึกว่ามันมี 3 เกียร์อะครับกลับมาก็อุตสาห์ไปขอถ่ายระบบวงจรไฟฟ้าของเครื่องรุ่นนี้มาจากโรงเรียนเก่าแล้วนะครับ ระหัส PINหลังกล่องก็ได้มาเกือบครบครับแต่ก่ะไม่สำเร็จครับเพราะ 3S-FE ขับหลังมันมีแต่เมืองนอกครับ เมืองไทยมีแต่ 3S-FE ขับหน้าครับ ทุกอย่างปกติครับสตารท์ที่เดียวติดครับขับดี อัตราเร่งดีครับ แต่ทำงานแค่ 3 เกียร์ ครับ งง เขาว่าน่าจะเป็นที่ชุด O/D วายไม่ครบครับ เครื่องตัวนี้อยากครับทุกอย่างผ่านกล่องหมดครับ ต้องใช้รีเลย์เปิดวงจร ปั๊มติ๊กต้องใช้กล่องECU แอร์ ไฟหน้า ไฟเบรค SPEED SENSOR ฯลฯ ที่ผมแปลไม่ได้จากหลังกล่องอีกทุกอย่างที่กล่าวมาผ่านกล่อง ECU หมดครับตัดใจครับเลยยกระบบไฟให้บุคคลที่ผมว่าครับวายสายให้

18. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    ว่างๆจะแวะไปเยี่ยม พอดีบ้านแฟนอยู่แถวหนองปรือ มีอะไรโทรมาปรึษาได้ครับเครื่องตัวนี้เคยเล่นเหมือนกัน อิอิ

19. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    แอบติดตามชม

ปั้มติ๊กโหดมากๆคับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้