ขอเชิญพี่ๆน้องๆชาวGymkhana มาร่วมสนุกกันในงาน Racing underground Gymkhana 09 วันอาทิตย์ท

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Aong-race-shop, 13 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    Racing underground Gymkhana 09 วันอาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน นี้

ขอเชิญพี่ๆน้อง ๆ ทุกท่านร่วมเข้าแข่งขันGymkhana
    ตลาดประตูกรุงเทพ
    ใกล้ โรงเรียนนายเรืออากาศ (เขตสายไหม)
    ในวันอาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน 2552 นี้
    ค่า สมัคร 300 บาท

โดยแบ่งรุ่นการแข่งขันดังนี้

-R1 รถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้า ไม่เกิน 1600 cc.
    -R2 รถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้า ไม่เกิน 2000cc.
    -R3 รถยนต์ขับเคลื่อนล้อหน้าเทอร์โบ
    -R4 รถยนต์ขับเคลื่อน 4 ล้อ
    -R5 รถยนต์ขับเคลื่อนล้อหลัง
    -R6 รถกระบะ
    -R7 OPEN
    -R8 เกียร์ออโต้
    -R9 Lady รุ่นผู้หญิง
    -R10 มือใหม่ ครับ มือใหม่จริงๆ ต้องไม่เคยแข่งจิมคาน่า หรือ เซอร์กิต มาก่อนครับ
    สอบถามรายละเอียดที่ อ๋อง
    งานเริ่ม 8.00 น. ถึง 18.00 น.
    เปิดรับสมัคร 8.00น. และเปิด ซ้อม จนถึง เวลา 11.00น.
    ประชุม นักแข่ง ทุกรุ่น พร้อมชี้แจ้งรายสนาม และกฏกติกา

0891620202/0863061267

สามารถแอด Msn หรือ E-Mail มาสอบถามได้ที่ [email protected]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2009
  2. wichettt

wichettt New Member Member

112
    0
    0
    มาแล้ว รายการ Gymkhana กรุงเทพฯ รอมาตั้งนาน

3. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ดีครับพี่ บ.ก. ไม่ได้ไปเชียงใหม่ครับ แอบมาต่อรองเรื่องที่ทางในงานแข่งนี้
    นานไปหน่อยครับ มีคนจัดงานใจดีอย่างRacing underground ด้วยครับ
    อย่างไรก็ตาม ขอเรียนเชิญนักแข่ง จากทางภาคเหนือ มาร่วมสนุกกัน ครับ
    วัน อาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน นี้ครับ

4. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    สงสัยได้ไปดูแน่ๆ:D

5. AONO_KUNG

AONO_KUNG New Member Member

487
    0
    0

รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่ามีรุ่นมือใหม่มั้ยครับ

แล้วถ้าจะสมัครแข่งต้องทำยังไงบ้างคับ

6. kkao

kkao New Member Member

75
    0
    0
    ไม่เป็น เลย แต่ กำลังสนใจ ...

... ยังงัย ขอ ไป แค่ สังเกตุการณื ก่อน นะ ครับ ...

7. เอาเว้ยๆ.....รอมาครึ่งปี
    ...เอ.. ถ้าแกงค์ชาวเหนือมา เด็กเต๊บอย่างเราก็เศร้าอ่ะจิ 555+

8. Aong-race-shop

671
    5
    18
    มาวิ่งเลยครับ

ก็ตอนนี้ อ๋องว่าจารองรับมือใหม่ครับ (มือใหม่จริงๆ)
    แล้วก็รุ่น เลดี้ ด้วยครับ

9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ขอบคุณมากที่จัดยิมคาน่านะครับ

10. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ไปแน่นอนค๊าบบ เจอกันๆ

11. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    ไปด้วยๆๆๆ

12. beer-ef

beer-ef New Member Member

75
    2
    0
    b16aงรุ่นไหนได้ครับคุณอ๋อง:confused::D

13. wichettt

112
    0
    0
    การแยกรุ่นเพิ่มขึ้น เป็นการสร้างตลาดที่เพิ่มขึ้นด้วยครับคุณอ๋อง
    เพราะรถบ้าน อย่าง Jazz, Yaris, Vios นั้นในท้องตลาดมีมาก
    ถ้าดึงกลุ่มนี้มาเล่นเพิ่ม ตลาดก็จะโตขึ้นอีก

ร่วมแรงใจเชียร์ครับ และถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะถ่อสังขารกับ Jazz ไปร่วมแข่งครับ

อยากให้กรุงเทพฯ มีบ่อย ๆ เดี๋ยวผมขนหนังสือ "นักเลงรถภาคเหนือ" ไปร่วมแจกด้วยนะ

14. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ไปด้วยคน.........

15. pirch97

pirch97 New Member Member

58
    0
    0
    น่าไปนะ บก.มารับด้วยนะ 555

16. wichettt

112
    0
    0
    ผมคงออกเดินทางวันเสาร์ 6 มิย. 52 ครับพี่รี่

17. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    งานเจ๋งๆๆเลยคับ

18. cutycolt

cutycolt New Member Member

1
    0
    0
    แล้วถ้ามือใหม่จากทางภาคเหนือไปแข่ง จะไปแข่งรุ่นไหนละครับ
    จะลงรุ่นมือใหม่ก็ไม่ได้เพราะกติกากำหนดไว้ว่าต้องไม่เคยแข่งจิมคาน่ามาก่อน
    จะให้ลงสู้รุ่นมืออาชีพก็คงจะเหนื่อย เพราะเพิ่งเริ่มแข่งแถวภาคเหนือปีนี้เองครับ

19. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    งานเริ่มกี่โมงคับผม

20. โปเต้ STROKE_ZA

โปเต้ STROKE_ZA Member Member

94
    5
    8
    สนอ้าๆๆๆๆ

21. wichettt

112
    0
    0
    แนะนำคุณอ๋องเพิ่มรุ่น 1500 โชว์รูมขึ้นมาอีกรุ่น อย่างทางภาคเหนือ
    เราก็จะได้รถ Vios, City, Aveo, Jazz เพราะเป็นรถตลาด ยอดขายเยอะ
    ทั้งเกียร์ออโต้ และธรรมดา มาขับกันมากมาย

ไม่ต้องแบ่งมือใหม่ มือเก่า เอารถเป็นเกณฑ์

ส่วนใครจะลงควบ ก็เปิดไปเลยครับ ยอดรถลง "ซ้ำ" จะได้เยอะ ๆ
    สูตรนี้ทางภาคเหนือ ได้ยอดรถราว 90 กว่าคัน ต่อการแข่ง 1 ครั้งครับ

22. beer-ef

beer-ef New Member Member

75
    2
    0
    ไปป่าวๆ:)

23. Aong-race-shop

671
    5
    18
    มาแต่เช้าก็ดีครับ

งานเริ่ม 8 โมงเช้าครับ

24. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ยินดีรับทุกคำแนะนำครับพี่

เห็นด้วยครับ สนามนี้อ๋องขอตามรุ่นที่ลงก่อนแล้วกันครับ
    ที่จริงแล้วก็อยากให้นักขับมีการพัฒนา ในการขับรถขับในส่วนของคนที่ยังไม่เคยลงวิ่งมาก่อนครับ
    ว่าจะเชิญเฮียเฮ้าท์มาด้วยพี่ บ.ก.ว่าดีป่าวครับ

25. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ขอบคุณครับ

ยินดีเลยครับ ที่จริงแล้ว นักแข่งที่ลงในรุ่นปกติที่กรุงเทพ บางคนก็ดึงเบรกมือไม่ค่อยเก่งหรอกครับ
    ที่นี้งานแข่งน้อยครับ งานนี้อาจจะมีการเทส ทดสอบก่อนลงสมัครอ่ะครับ ว่าลีลามือใหม่อ่ะป่าว
    เพราะว่ามือใหม่อาจมีการอนุโลมสำหรับคนที่ยังไม่เคยจริงๆหรือเคยมาแล้วแต่ยังไม่เอาไหนอ่ะครับ
    เด๋วไปเจอกันหน้างานแต่เช้าเลยครับ..เด๋วอ๋องตัดสินเองครับ:)

26. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ขอบคุณครับพี่วา

พี่วา...ชวนพี่ๆเพื่อนมาเยอะนะพี่ ในรูปที่โชว์ชวนมาให้หมดนะ
    เด๋วเจอกันงาน3k

27. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ขอบคุณครับ

ชาวกทม.จะได้เห็นแจ๊ส ลงโอเพ่นก็คราวนี้แระ ตัวเป็นๆเลย มาPrได้เต็มที่เลยครับ

28. wichettt

112
    0
    0
    ทางเหนือ แม็ทซ์ นี้คงลงไปกันไม่กี่คันครับ เท่าที่ทราบ
    เพราะแข่งติดกันมา 5 สัปดาห์แล้ว

แต่ผมไปแน่นอน

29. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    เจอกันครับ

30. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    เรียนผู้ที่จะเข้าร่วมการแข่งขันนะครับ เรามั่นใจว่ารุ่นที่เรากำหนดขึ้นนั้นสามารถรองรับนักแข่งได้ค่อนข้างทั่วถึงนะครับ

ซึ่งในกรณีมือใหม่ เราได้แจ้งไว้แล้วว่านักแข่งรุ่นนี้ต้องไม่เคยได้รับตำแหน่งใดๆจากการแข่งขันรถยนต์ในทุกรูปแบบ ซึ่งหมายความว่า ถึงคุณจะแข่งมาแล้ว10 ปี แต่ไม่เคยได้อันดับใดๆเลย คุณก็สามารถลงรุ่นมือใหม่ได้ครับ... หรือถ้าคุณเคยได้รับตำแหน่งมาบ้างแล้ว แต่คุณจะลงรุ่นมือใหม่ก็ได้ครับ ถ้าคุณได้อันดับแล้วไม่มีคนประท้วงก็จบ แต่ถ้ามีคนประท้วงเราก็ปรับแพ้ครับ ตามกติกานะครับ

อย่าลืมครับ การโกงถ้าจับไม่ได้ถือว่าไม่ผิดครับ

เอาให้สมกับ Racing Underground

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้