ลงชื่อคนที่ต้องการtraining การขับรถในสนามครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 11 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    งั้น เสนอเป็นวันเสาร์ที่ 1 สิงหาคม 52

คงไม่มีใคร ไม่สะดวก แล้วนะครับ
    เพราะ ไม่มีรายการแข่ง อาจาร์ย และ INSTRUCTOR น่าจะว่าง
    และ นักเรียน คงว่างกันทั้งหมดครับ

ส่วนสนามผมให้พี่โอ ตัดสินใจได้เลยครับ ว่าจะจัดแผนการสอนน้องๆที่สนามไหนครับ
    ค่าใช้จ่าย ขึ้นอยู่กับ จำนวนนักเรียน ถ้าได้ 10 คัน ขึ้นไป คงไม่เกินท่านละ 2-3000 บาทครับ
    ยิ่งนักเรียนมาก ค่าใช้จ่ายยิ่งถูกลง
    ฉะนั้นลงชื่อ นักเรียนเลยครับ
    จะได้สรุปค่าใช้จ่าย และ โอนเงินมัดจำค่าสนามครับ
    1. ผม
    2. มาร์ช
    3. อาร์ม
    4. พี่ยี๊
    5. กอลฟ์
    6. บีSlip08
    7. น้องป้าน
    8. โอ๊ต8MR
    9. ต๊อก
    10. กั๊ก
    11. กลด
    12 ต้น ศานิต

ส่วน Instructor มี
    1. พี่โอ
    2. ก้อง

Staff
    1. ดิว

ส่วนด้านอาจาร์ยทั้งหลายพี่โอกำลังประสานงานท่านที่ว่างอยู่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2009
  2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    เห็นด้วยกับการกำหนดวันที่แน่นอนครับ Insturctor โอ กะ ก้องนั้นว่างอยู่แล้ว แต่ท่านๆไม่ว่างหรือว่างไม่ตรงกัน เลยไม่ได้จัดซักกะที ฟันธงเรื่องวันไปเลยครับ ถ้าใครไม่ว่างก็คือไม่ได้ไปครับ

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ทางผมและก้อง อยากจะรีบจัดอยู่แล้วครับ ถ้าได้วันมาอย่างงี้ ก็ง่ายขึ้น

อาจารย์คนไหนว่าง ก็จะเชิญมาเพิ่ม โดยอาจารย์เป็นระดับนักแข่งซุปเปอร์คาร์ทั้งสิ้น

ผมและก้อง แค่เป็นผู้ช่วยผู้ฝึกสอนครับ

4. TON_IT@MRC#071

TON_IT@MRC#071 New Member Member

42
    1
    0
    จะต้องเป็นสมาชิกเท่านั้นหรือเปล่าครับ
    ถึงจะลงสมัครเรียนได้ครับพี่
    สนใจมากๆครับ อยากลงทะเบียนเรียนจริงๆครับ
    เป็นประสบการณ์ และเสริมเทคนิกการขับรถให้ดีขึ้น พอดีสอบถามกับพี่มาร์ชไปแล้วครับ

ต้น ศานิต

5. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เย้ กำหนดวันได้ซะที ลุ้นตั้งนานหุหุ

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผู้ช่วยผู้ฝึกสอนอาจจะเรียนเองด้วย อิอิอิอิ

7. TON_IT@MRC#071

TON_IT@MRC#071 New Member Member

42
    1
    0
    ไปด้วยนะพี่มาร์ท ถ้าทางทีมพี่อนุญาติ ลงชื่อให้ด้วยนะ

น้องต้น :cry:

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ความจริงชมรมยินดีให้เข้าร่วมอบรมได้ครับ

แต่ต้องถามบรรดาอาจาร์ย และ INSTRUCTOR ที่เชิญมาก่อนครับ
    ว่าสามารถวางแผนการสอน ไลน์ของ ขับหน้าN/A ร่วมกันได้หรือไม่ครับ

เพราะวันนั้นไลน์ที่วางในสนามส่วนใหญ่ ทั้งจุดเบรคและApex จะเป็นไลน์ของ TURBO ขับสี่ ครับ
    แต่คอร์สสำหรับ มือใหม่ คิดว่าน่าจะสอนสลับกันได้ เพราะจุดเบรค คงวางในตำแหน่งที่ไม่ยากมากนัก
    ความจริงถ้าวางไลน์ขับหน้าจริงๆ จะสามารถเข้าสุดApexและเบรคได้ลึกกว่าขับสี่
    เพราะขับสี่ จะเน้นเข้าช้าออกเร็ว
    ส่วนขับหน้าจะเน้นเข้าเร็ว ลึก และออกช้าแทน ครับ

ทั้งนี้ผมให้พี่โอ ตัดสินใจ ให้คำตอบน้องอีกทีดีกว่าครับ
    พี่โอ ตอบน้องเค้าหน่อยครับ :cool:

9. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ถ้าเป็นเพื่อนพี่มาร์ช ก็ไม่มีปัญหาครับ

10. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมยังไม่ขอลง ชื่อละกัน คับ ช่วงนี้ กรอบ

แต่ไปช่วยงานแน่นอน คับ

11. TON_IT@MRC#071

42
    1
    0
    ขอขอบคุณพี่ๆEvo ทุกคนด้วยครับ ที่กรุณาครับผม

ต้น :)

พัทยา@MRC#012 ถูกใจสิ่งนี้
  12. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    กั๊กอีก 1 คับ
    1 สิงหาเวลาตั้งแต่กี่โมงคับ

13. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เปลี่ยนรายชื่อคนที่8 เป็น โอ๊ต 8 MR ก่อนครับ ผมม้านั่งสำรอง รอลุ้นทำรถว่าเส็ดทันหรือไม่ครับ

14. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    Golf Evo 7 มะลงเหรอน้อง

15. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    1 สิงหาจัดไปครับพี่โอ๋

16. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    1สิงหาผมไปได้ครับ

17. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ไม่เห็นมีผมเลย ไปด้วยดิ

18. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ทำไรนักหนาครับท่าน

19. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    น่าจะเป็นรูปธรรมแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้