ทำเอง ถ่ายเอง ครับ DIY by tamako

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tamako, 10 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ตอนผมใส่ผมใช้แม่แรง 2 ตัวยกสองฝั่งเลยครับ ไม่ยาก กันโคลงหลัง
    แต่กันโคลงหน้าเหนื่อยโคตร แถมเสียวรถหลานทับอีก ถ้าจะทำเองอย่าลืมหาไม้มาหนุนไว้นะครับ
    :D

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ^
    เปลี่ยนกันโคลงหน้า ต้องถอดท่อรึเปล่า ครับ

3. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    รุ่นผมหาของแต่งช่วงล่างยากมากครับ

รุ่นผมหาของแต่งช่วงล่างยากมากครับ
    ต้องแปลงเอาของรุ่นอื่นใส่เอาเป็นบางอยากเพราะช่วงล่างรถรุ่นนี้หาของแต่งยากครับ
    ผมอยากใส่ค้ำปีกนกล่างกับปีกนกแต่งอลูมิเนียมแต่งเหมือนกันครับแต่ผมหาไม่ได้ครับ....:cry::cry::cry:

4. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ของผมยังไม่ได้ตัดแคทออก ผมถอดล้อ2ข้าง ถอดลูกหมากออก ลูกหมากให้ของเดิมได้เลย ขันน็อตตรงแคทแล้วดึงให้มันเยื้องๆแล้วก็ดึงกันโคลง
    ออก แต่ยังติดตรงสายเกียร์ก็ขันน็อตที่ยึดให้มันห้อยลงแล้วก็ดึงออกด้านข้างครับ
    ยกรถสูงๆหน่อยจะทำง่ายขึ้น เอาไม้รองไว้ด้วยกันมันหล่นนะครับ เสียว....

5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0

ก็สีเดียวกะรถนั่นแหละ :D

6. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    ว่างๆเบสก็ทำมาแจกผมบ้างจิ อิอิ:D อ่ะย้อเย่น
    ทำออกมาขายสิครับผมจาได้อุดหนุน

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ^
    เอาอุปกรณ์มาช่วยใส่ได้ครับ เติ้ล ไม่ได้ทำขายครับ

8. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    งั้นถามหน่อยสิ book พี่หุ้มเคฟล่า เสร็จแล้ว หลังจากขัดกับกระดาษทรายเบอร์ละเอียด ทำไงให้เรซิ่นมันเงา?
    1.ขัดกับน้ำยาขัดสีรถ
    2.พ่นแลคเกอร์
    3.ปัดเงากับผ้าปัดเงา:confused:

ปล.เอาแบบเงาเป็นแก้วเลยและก้อทนแดดนะ หุ้มกับคิ้วกันชน:D

พอดีลืมไปแล้วเคยหุ้มมา2ปีละ :eek:

เด๋วทำเสร็จจะ รีวิว ตัดหน้าเลย \(^o^)//

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้