<< ผลการแข่งขัน PTT-MSL 4CYCLE KARTสนาม3>>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kart_yai

kart_yai Member Member

282
    1
    18
    ผมว่าหยุดกระทู้นี้ทีเถอะ...........................ญ่าย...ขอ

2. Kenggaroo

Kenggaroo New Member Member

237
    2
    0
    เห็นด้วววววยยยยยย คร้าบ พี่ใหญ่
    ไปเปิดดู คลิป Girl Generation ที่พี่ใหญ่โพสมาดีกว่า

แบบว่า.............
    ........หักมุม ได้สุดยอด

Ton@CityMania ถูกใจสิ่งนี้
  3. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน......
    การแข่งขัน ประกาศผลไปแล้ว เมื่อวันที่ 9 มันจบไปแล้วสำหรับทุกรุ่นการแข่งขันครับ....
    1.เรื่อง การเปิดเครื่อง ตามที่ได้ตกลงกันแล้ว เมื่อแข่งขันเสร็จจะต้องเปิดเครื่อง ซึ่งทุกท่านทราบดีกันอยู่แล้ว....สนามที่ 3 มีการเปิดเครื่อง และตรวจพบ ว่า มีเครื่องไม่ถูกต้อง ซึ่งทาง กรรมการ และ นักแข่ง ได้
    ทำการคุยกันแล้ว และ เป็นการไม่เข้าใจจริงๆเรื่อง กติกา ซึ่งถือว่า ตัดสินกันไปแล้ว และ นักแข่งรับทราบแล้ว.......

สรุปว่า นักแข่งเค้าทราบดีแล้ว และถูกตัดคะแนนสะสม และ ถ้วยรางวัลแล้ว ซึ่ง เป็นเรื่องที่ เข้าใจผิด
    และ ก็น่าจะเห็นใจเค้าเถอะครับ....อย่าทำให้มีเรื่องเข้าใจผิดกันเลยครับ......

2. เรื่องการปะทะกัน ในการแข่ง เรามีกรรมการ ตามจุด แล้วรายงานให้ทราบ ซึ่งบอกได้เลยว่า กรรมการ
    เค้ารายงานตลอด แต่ การปะทะกันนั้น ไม่รุนแรง ซึ่งการแข่งขันทุกการแข่งมีการปะทะกันทุกสนาม
    และ ความสนุกสนานใน เกมส์การแข่งขัน ผู้จัดต้องการให้ทุกคน มีน้ำใจนักกีฬา อยากให้มองเป็น กีฬา
    พวกเราทุกท่าน รู้จักกันดี แบบไหน ผิด แบบไหน ถูก ทุกท่านเลือกได้......การแข่งย่อมมี ผู้แพ้ และ ผู้ชนะ
    สังคมในสนาม ทุกคน ไม่อยาก มีปัญหา แต่บางครั้ง การเข้าใจผิด เกิดขึ้นได้ทุกเวลาครับ....
    เอาเป็นว่า รู้จักให้ อภัย รู้จัก การยอมรับ ซึ่ง ทุกท่าน ได้กระทำกันอยู่แล้ว......
    ทางผู้จัด เอง ก็ต้อง ขออภัยด้วย หากทำให้สมาชิก ไม่ได้รับความยุติธรรม ซึ่งทางผู้จัด จะเริ่มแก้ไข
    ในสิ่งที่ผ่านมา และ จะปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นครับ

ปล...แข่งเสร็จผมหยุดไป นครสวรรค์ กลับมา ถึงกับ งง กับเหตุการณ์จริงๆ.....จบกันเถอะครับ.......

4. a o n G + 86

a o n G + 86 Guest

0
    0
    0
    มีสีสันมากก. มายย เรยคับสนามนี้ ตามที่เฮียชัย69ว่าล่ะมั๊งคับ .. พิมกันมากขึ้น อาจจะทำให้เข้าใจกันมากขึ้น ...:) เปนกาทู้ที่ครื้นเครงมากคับ :) :)

5. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    กำ ยังไม่ยอมจบอีก ผู้ใหญ่เขาอุตส่า ขอให้กระทู้นี้จบ
    แล้วทำไมไม่ล็อกอินให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยล่ะคับ

6. lek_k20a

lek_k20a New Member Member

20
    0
    0
    ได้เห็นตัวตน ในมุมต่างๆ

7. kart_yai

kart_yai Member Member

282
    1
    18
    ผมว่าในการเข้าใจผิดมันเกิดขึ้นจากคน2คน ส่วนพวกที่คอยเสริมผมว่าคุณทำกันเพื่ออะไร คุณคิดอะไรกัน
    ส่วนตัวผมๆว่าถ้าเป็นผมขอดู แล้วคิดว่าอย่าให้เกิดกับตัวเราเองดีกว่า แทนที่จะคอยไปเสริมโน่นเสริมนี่ให้มันเป็นเรื่องใหญ่โต หรือท่านที่คอยโพสโน่นโพสนี่ อยากจะเห็นเขาทะเลาะกันมากกว่าที่เขาทั้ง2ฝ่ายกล่าวคำว่า"ขอโทษ"ซึ่งกันและกันดีกว่าไหม ถ้าทั้ง2ฝ่ายไม่เลิกทะเลาะกันหรือท่านอื่นที่ความเห็นไม่ตรงกันการเอาเปรียบในเกมส์การกีฬาก็จะต้องมีอีกแน่ครับไม่วิธีใดก็วิธีหนึ่ง พอเจอกันอีกภายหลังก็(หน้าไห้วหลังหลอก)ใส่กัน ชอบไหมครับ กีฬาต้องการแต่ มิตร น้ำใจ การแบ่งปัน เอื้อเฟื้อกัน เราแข่งขันกันในประเทศไทยด้วยกัน
    เรื่องก็ไม่ใช่เรื่องของผมหรอกแต่ขอบอกว่า ให้ทั้ง2ฝ่ายคุยกันเองดีกว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2009
  8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ปวดหัว ขอไปกินยาแล้วนอนก่อนนะ......

9. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ย้ายรุ่นไปแข่งรุ่นนี้ดีกว่า ท่าจะมันส์

คุณไก่ลบกระทู้นี้ไปเหอะ ไม่หนุก...

10. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    อ่านตั้งนาน กว่าจะ จบ

ผม ว่า พี่ต้น กับ คุณ แยม แค่ไม่ได้คุยกัน ตรงๆ ก้เลย เข้าใจ และ อาจคิดต่างกันก็เท่านั่น

ความคิดที่แตกต่าง ในสังคมมีเยอะแยะ คิดผิดคิดถูก ตำตอบ มันมีแค่เข้าใจ ซึ่งกันหรือเปล่า

น้ำ ใจความเป็น มนุษย์ เรียนรู้ การให้อภัย ซึ่งกันและกัน

ไม่มีใครอยากโดนซ้ำเติม หลอกหากผิดพลาด เป็นคุณก็คงไม่อยากให้ใครมองอย่างนั่น

ส่วน เรื่อง โกง

ผม เข้าใจ ว่า นพ มันโดน ตี ตรา หน้า ไป แล้ว สำหรับ สมอง ของคน จิตใจแคบๆ

เขา ทำมาแบบนั่น เขาก็ คงรู้อยู่แกใจ ว่าเขาทำแบบนี่มา แต่ อย่างที่ผมอ่าน

เขาเข้าใจว่า กฏจากตัวหนังสือ ไม่ใช่ใจทำ จากการตัดสิน จากคนรับรู้ ที่หลัง

แต่ ในเมื่อ คน เขา ยอมรับ ผิดพลาดไปแล้ว ยังไง สะ มันก้ผ่านไป

คุณจะจำ เขา โกงไป ตลอด ชีวิต ไหม นั้งหัวเราะ ไอ้ นี้ขี้ โกง ว่ะ หรือ

ผม อยากรู้ แค่เนี้ย ตอบผมหน่อย แค่ ใช่ หรือไม่ ใช่ ไม่ต้องอธิบาย มาก

แค่นี้ สภาพจิตใจผมว่าแย่ไปเยอะ มาเจอ การ ซ้ำเติมอีก

อยาก ชนะจากการพิมพ์หรือ ครับ ตลก ไปแข่งขัน สิ

สุด ท้าย เวลาจะพิสูจน์ เอง ว่าเขาใช่ฝีมือ หรือโกง

ผมเชื่อ ว่า เขา ต้อง ลุก พิสูจน์ตัวเอง

ผมเป็นกำลังใจ

ปล. ผลาดส่วนพลาด ผิดส่วนผิด น้ำใจ นักกีฬา กับ เข้าใจคน ในสังคมความคิด

ที่แตกต่าง ที่สำคัญ จะคิดจะยังไง ไม่มีใคร ห้ามคุณได้ แต่สิ่งที่คุณ สื่อมา

มันทำให้คนที่พลาดแย่ไปเหมือนกัน ความตั้งใจ นี้ ขอให้ จบ แต่เพียงเท่านี้เถอะครับ

11. Hi kart

Hi kart New Member Member

51
    0
    0
    สิงโตงานเข้า!!!.... เพิ่งได้เป็น The Star ก็มีเรื่องกับพี่ม้าซะแล้ว
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <
    <

12. I ' Armm

I ' Armm New Member Member

14
    0
    0
    สนามนี้สนุกมากคับและได้รู้จุดที่ต้องแก้ไขอีกบานเลย เหอๆ

สนามหน้าเอาใหม่คับ

และสวัสดีพี่ๆทุกคนนะอีกทีนะคับ

13. Keng-Castrol

Keng-Castrol New Member Privilege

40
    0
    0
    กว่าจะอ่านจบ.....เฮ้ออออ

ความจริงมันก็แค่เรื่องเข้าใจผิดของน้องๆ นิดหน่อยเอง

กติกา เรื่องเครื่อง ที่น้องเค้าทำผิด "กรรมการคุยกับคนแข่งแล้ว" จบแล้วขุดมาทำไมกัน

แล้วอย่ามาโพสถึงกันโดยไม่ "ล็อคอิน"

ท่านเป็นคนในสนามหรือเปล่าก็ไม่รู้ ถ้าเป็น ถ้าไม่พอใจ พูดได้ครับ แรงอย่างไรก็รับได้ ถ้าผิดจริงต้องยอมรับ แล้วกลับไปแก้ "แค่นี้ก็จบ" แต่ถ้าเป็นคนนอกอย่าพูดเลยครับ

เจอกันซ้อมด้วยกัน แข่งด้วยกัน สนุกสนานต่อไปดีกว่า เดือน ก.ค. จะไปแจม PRO155 อีกครั้งครับพี่ไก่:D

จบได้แล้วนะ นะ

เอารูปน้องเอ็ม หรืออีกชื่อคือน้องพันช์ ลาเดอฟองซ์ ไปดูแก้เครียดกันดีกว่า เครียดด้านนี้ดีกว่า หายร้อนด้วย 5555:D

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เก่ง castrol นานๆ โผล่มาทีเล่นเอาน้ำลายหกเลอะเทอะพื้นไปหมด
    ว่าแต่ว่า นายแน่มากน่ะ กล้าเอารูปน้องลา มาลง นู๋แอนไม่แพ่นกระบาล
    แยกเหรอ 5555

ป.ล. พิกัดฟามล์ลา หาไม่ยาก แต่อยากได้พิกัดของน้องแบบแน่ๆ หน่อยหน่ะ 5555

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    แก่แล้ว อ่านไม่เห็นเอง
    พิกัด=น้องพันซ์ ฟามล์ลา
    ใครถนัดแนวนี้ พาพี่ไปเปิดหูเปิดตาหน่อยดิ

16. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    ไปด้วยคนดิพี่
    น้ำลายไหลเลย.........

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:07:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:06:59 ----------

ไปด้วยคนดิพี่
    น้ำลายไหลเลย.........

17. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ฮาเลย........อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้