### คิดยังไงกันครับ ถึงมาเลือกใช้ EK ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    เป็นรถคันแรก ในชีวิต
    ซื้อด้วยเงินตัวเอง
    ใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง
    ไม่เคยงอแง จุกจิก ไม่เคยพาไปกินข้าวลิง

เป็นรถที่ดีมากๆครับ

2. โอ โคราช EK

โอ โคราช EK New Member Member

39
    0
    0
    สวย มาก ๆ
    ตอนป้ายแดง เรียน ปวส อยู่ เดินลงมาจาก ช้อป เห็นแล้วชอบเลย รถอะไร วะ รูปทรงมันสวยเหลือเกิน
    เดินวนอยู่หลายรอบ โอ้แม่เจ้าโว้ย รถอะไร ทำไมมันโดนแบบนี้ คิดในจัยเรียน จบจะทำงานไม่เรียนต่อ วิศะ
    จะเก็บเงินซื้อ ทำงาน 2 ปี เก็บเงินดาวได้ไปดาวมาใช้ถูกจัยมากเลย แต่งแบบง่ายๆ ใส่ล้อ spoon โหลด แค่นี้สวย แล้ว

แล้วก็มาเรียนต่อ จบวิศะ

แต่ตอนนี้ตกงานเพราะปลดพนักงานออก นึกอะไรไม่ออกเลยขายเอาเงินมาเป็นทุนให้น้องเรียนก่อน ไม่นึกเลยว่าอนาคตจะมีงานเล็กน้อยให้ทำ
    ตอนนี้เริ่มเก็บเงินได้แล้ว กำลังหาคันใหม่อยู่มอง coupe คร้าบบบบบบบ

3. ใจมันรัก พอดีมีทุนเท่านี้

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    หล่อโคตร ของแต่งตัวนอกดูดีมีชาตระกูล
    ผมขายอีเค แล้วไม่ยอมไปซื้อป้ายแดง มีแต่คนว่าผมบ้า
    สรุปผมหลงไหลจนถอนตัวไม่ขึ้น ก็เลยหา เอสไอมาขย่มเล่นครับ

5. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    เมื่อก่อนใช้ ซิตี้ ไทร์ซี และมีเหตุต้องขาย
    เลยมาใช้ของพี่ ขับไปต่างจังหวัดมันนิ่งมาก เลยชอบ พอดีกับพี่จะซื้อรถใหม่ เลยยึดซะ :D :D :D
    ที่สำคัญของแต่งเยอะมากๆๆๆ แต่ราคาของบ้างอยากก้อแรงเหมือนกัน
    ปัจจุบันแต่งพองามครับ

6. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    มันมีเสน่ห์ ใน ตัว ของ มัน ครับ ถ้า ได้ มา สัมผัส แล้ว จะ รัก กว่า เมีย อีก ครับ อิอิ ..........

7. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    ชอบมาตั้งแต่เด็กเป็นรถในฝันครับ
    เรียนจบออกมาทำงาน ก็เลยได้ขับอย่างที่ตั้งใจครับ

8. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ช่างกล้าเนอะ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

9. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    ไปด้วยจิ เอิ้กๆ........................:D

10. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    สวยคับ หลงเสน่ห์

11. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    แสดงว่าคันต่อไปต้อง ek9 เอาให้ครบ..

12. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    เพื่อนไปดูรถที่เต้นท์ว่าง ๆ เลยขอนั่งรถเล่นไปด้วยเดินไปเดินมาเจอ 99 LEV

อ่ะ.....ขอลองดูภายใน ดูเครื่อง ลองขับ (เล่น ๆ )

เฮ้ย.......รถสภาพดี สวย ขับดี 2 วันต่อมา ทำสัญญาซาตานเลยครับ

13. ม่อน Vertex

ม่อน Vertex New Member Member

28
    2
    0
    ตอนแรกว่าจะซื้อ 3 Door แต่ภรรยาไม่ชอบไม่สมกับตัวเลยไปดูใหม่ ในใจชอบ Honda Civic อยู่แล้ว พอดีมาพบเนื้อคู่เป็น Isuzu Vertex คันนี้ แต่ทุกอย่างก็คือ Honda Civic 1997 และราคาไม่แรงแถมโดนใจตรงกระจังหน้าเปิดพร้อมฝากระโปรง และของแต่งก็อันเดียวกับ EK เลย ตอนนี้ก็เป็นหน้า Honda Integra SJ ท้าย Domani ตั้งแต่ได้มาไม่เคยเกเรเลยครับ.

14. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    รูปทรงสวย ขนาดรถหลายปีแล้วดูยังไงก็ยังสวยอยู่ยัง

15. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
  16. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ส่วนตัวครับ...ผมมองอยู่สองอย่าง...
    1. รูปทรง..มองยังงัยก็โดนใจอยู่ครับ...เทียบกับรถรุ่นใหม่ๆบางรุ่น..เผลอๆ EK. จะเรียกสายตาชาวบ้านให้หันมามองมากกว่า...โดยเจ้าของรถไม่ได้ตั้งใจครับ...สร้างความภาคภูมิใจแก่เจ้าของโดยที่คนมองหารู้ไม่ว่า...ผ่านการทะเลาะกะทางบ้านมาทุกชิ้นที่เสริมมันเข้าไป.... เข้าทำนองที่ว่า...เจ็บก็ทน..ช้ำก็จะทน...
    2. ของแต่ง...ถ้าสาวก..จะมีของนอกมาให้คบหาอยู่เสมอ...และที่สำคัญ..ของแต่งจากนอกมีแต่ของดีๆและใส่แล้วใช้งานได้จริง....พื้นๆเลยก็การ์ดประตู...ไม่ได้แปะด้วย 3M ครับ...ต้องยอมรับว่าฮอนด้ามันคิดอะไรจุกจิกได้ใจและ(เค้า)ได้ตังค์จริงๆเรยยยย.....
    ....สุดท้าย..เคยมีใครถามใจตัวเองบ้างมั๊ยครับ...ว่าจะหยุดแต่งกันเมื่อไหร่...เพราะทุกครั้งที่ได้ของมา..ผมบอกกะตัวเองว่าพอแล้ว...แต่พอผ่านไป 3 วัน...ผมลืมสัญญาของตัวเองทุกครั้งเช่นกัน....ทุกวันนี้ก็เลยมิหาญกล้าไปสัญญาอะไรกะใครๆจริงๆ...ยิ่งเข้าหน้าฝนด้วย..".ฟ้ามันแรงนะ"...

17. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    แต่ก่อนเคยขับ E30 ครับ แล้วบังเอิญเครื่องลาโลกเพราะน๊อตฝาสูบขาด ซ่อมมาไม่ค่อยสมบูรณ์เลยหารถใหม่ เลือกตัวนี้เพราะ สวยดีครับ ใจอยากได้ EG แต่ติดตรงอยากได้รถปีใหม่ๆเลยเลือก EK ครับ

18. arrthai

arrthai New Member Member

11
    0
    0
    คนแก่ขับ แล้วดูไม่แก่ เป็นรถเด็กซิ่ง คนหนุ่มขับแล้วดูเท่ห์ สวยไม่เสื่อมครับ

19. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ทุกๆกระทู้ตอบได้กินใจมากเลยครับ ผมเฝ้าคอยดูทุกๆคำตอบครับ ขอบคุณครับ

20. chai119911

chai119911 New Member Member

49
    0
    0
    ราคาประมาณนี้ekสุดยอดที่สุด

21. system-dj

system-dj New Member Member

44
    1
    0
    แย่งเมียเก่ามา

เลิกกันมันเอาของไปหมดบ้าน

เหลือแต่รถครับ 5555555

EK แปดริ้ว ถูกใจสิ่งนี้
  22. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ตอบได้มันส์มากบวกให้ครับ

23. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตอบได้ฮาดีครับ

24. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    คันก่อนขับ อีคาร์ ผ่อนหมดเลยขายมาซื้อ อีเค (เห็นชื่อมันคล้ายกัน) :cool:

25. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    คันต่อไปถ้าเอาชื่อคล้ายกัน สงสัยต้องอีแต๋นละสิคุณพี่....:D:D:D

26. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ไม่ผิดหวังแน่นอน
    ของแต่งมีให้เลือกมากมาย
    ใช้ไปเถอะ ใช้แล้วดี ใช้แล้วคุ้ม

27. pichet62

pichet62 New Member Member

59
    2
    0
    Ek หล่อ เท่ห์ จุ๊ยส์

28. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ดีครับ ตั้งใจซื้อ EK ตั้งแต่แรกเลย พองบถึง ก็ควานหาเลยครับ รุ่นอื่นไม่ได้ผ่านตาเลย
    แต่งสวย เทคเพราะ ครับ อีกอย่าง ไม่ค่อยงอแงครับ

29. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ว่างๆ เชิญที่ บ้านขิง อีกนะครับ :D

30. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ไปม่ายถูกครับ ลืมทางไปแระ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้