อยากทราบว่าใครเป็นผู้บุกเบิกงานวางเครื่องแรงๆข้ามพันธุ์ในไทย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย prototype01, 7 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    zigcom รึเปล่าถ้าจำไม่ผิด

1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ช่ายคราบผม ยุคนั้นเลยคราบ จามได้ว่าเปนอะไรที่มันมากๆๆ เดือนนึงมีแข่ง

แค่1ครึ้ง ถ้าจามไม่ผิดจะเปนอาทิตย์ที่ 3 ของทุกเดือน พอถึงวันแข่ง

ตามมอเตอร์เวย์ รถแต่งจะเยอะมากๆๆ ไปเจอกันตามทาง หรือปั้ม ขับกันไป

เรื่อยๆๆ ซัดบ้างไรบ้าง เปนไรที่มันไปอีกแบบ ขอเพิ่มเติม นิดนึง เซฟที่วาง

2 J + T88 คันแรกๆๆ เลย มีเซฟสีแดง ของน้าโรม คันนี้น่าจะจามกันได้

E 30 ที่ เปน 2J +T88 คันแรกเลย ( ในเมืองไทยเลยนะ ถ้าข้อมูลไม่ผิด)

เปนของพี่เอ๋สุกิจ สมัยนั้นเปนสีดำ วิ่งรุ่นโอเพ่น เปนบอดี้รถผ่านอยู่

น้าแหลม วาง 1J โมเต็ม ของ พี่เอกอีโวลูชั่น NV ขับสี่ เครื่องช่วงล่าง

พัลซ่า วิ่ง11 ต้น ของ C & L สกายลาย์สี่ประตู ของทักษิณ เทอร์โบ

ที่หลายๆๆท่านเอ่ยไป

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แล้วมีใครทันยุค 3T-GTE 18RG ซีรีอุส บ้าง

เหอๆ

3. BaBy_GaL

BaBy_GaL New Member Lady Member

46
    3
    0
    เกิดไม่ทัน

4. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    เครื่อง Sirius Dash ในมิตซูกระบะไฟกลม 4 ขอ ตอนผมเรียนม.1 ครับ ปี 2529

FJ ใน Stanza ไฟเหลี่ยม เครื่องมิตซู แซทเทิร์นในตัวถัง Fiat 124, 125, 131 ประมาณนี้

18 RG ในกระบะม้ากระโดดช่วงสั้น 4 ขอ

รวมทั้ง 13 B-T ในกระบะ Hero สีไข่ไก่ ยุคกระจกมองข้างเป็นสีเงินที่แปะแก้มข้าง

เครื่องข้ามพันธ์ เครื่อง3k วางตั้ง ในเรือหางยาวนี่ได้ป่าว

)

ป.ล. ต้องลองถามช่างทำเครื่องที่ซักอายุ 50 ขึ้นครับ 30 กว่าอย่างผมยังอ่อนด้อยนัก

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พ่อผมเคยเล่าให้ฟังว่ารุ่นเดอะพาเลส อะครับ ไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่ เครื่องซีรีอุส อะครับพ่อผมบอกว่า แรงโคตรๆ แล้วก็มีกระป้อ เทอร์โบด้วยครับ ยังไงพี่ๆที่อยู่สมัยนี้ พี่ๆเล่าให้ฟังหน่อยครับ พ่อบอกว่า รถสวยเครื่องเสียดีราศีจับ มีสาวกลับชัวร์ จิงปะครับ

6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    สมัยแรก ๆ พี่เอ๋ สุกิจ ขับ E30 วาง 2J เกียร์ ออโต้นะครับ ไปวิ่งแบรกเก็ต 15 วิ หลังจากนั้นจึงเปลี่ยนเกียร์กับเทอร์โบ เป็น T88 ยิงไนตัส ผมว่าเป็นคันแรก ๆ เลยก็ว่าได้มั้งครับ ที่ทำสเตปนี้โดยไม่ยุ่งกับไส้ในของเครื่อง

ส่วนเซฟของทางทีมน้าโรมนี่พกเครื่องเสียงมาด้วย จำได้ว่าได้ไปดูน้าโรมวิ่งกับ อั๋น KANSAI นอกสนาม วันนั้นจำได้ว่าคนเยอะมาก ๆ จบจากวันนั้นก็ทึ่งในการทำรถของน้าโรมเหมือนกัน เพราะเปลี่ยนเฟืองท้ายกันก่อนวิ่งแป็บเดียวเอง แล้วก็คว้าเงินกลับบ้านด้วย

แต่ที่ผมชอบมาก ๆ ก็คงเป็นพี่ตู่ C&L ชาญชัย สุขสยาม ที่เอา NV ขับสี่ล้อ มาวิ่งโอเพ่น แล้วก็ได้แชมป์ไปหลายสนามเหมือนกัน

ทีมของดิ้ล DAYTONA ผมจำได้ว่าที่จำได้ติดตาก็คงจะเป็น BMW สีเหลืองที่ท่อใหญ่ ๆ วาง CA 18 DET คันนั้นวิ่งดีใช้ได้เลยครับ

ดิ้ล Daytona ถูกใจสิ่งนี้
  7. น้าโรมนี่แกสุดจริงๆครับตอนนั้น.................ตอนผมเรียน ช่วง ม ต้น ในซอยพระยาสุเรนทร์นี่ก็เห็นกระบะ isuzu สีน้ำเงินของที่บ้านน้าโรมวางเจแล้วอ่ะครับ.....15ปีที่แล้วเอง...เอาไว้รับส่งลูกหรือหลานไม่รู้ที่โรงเรียนวัดพระยาสุเรนทร์........แต่ผ่านไปเดียวนี้ jet ski เต็มบ้านเลยครับเปลี่ยนแนวไปล่ะ

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

ช่ายๆๆครับ

ที่น้าแกใส่แว่น โสๆหน่อย

ขนจมูกแพลมออกมาถักเปียได้อ่ะ

โคตรชอบเลย

ออกแนวญาติผู้ใหญ่เฮียชอว์เลยอ่ะ
    :D

9. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

ขอบคุณคราบที่จามกันได้ คันนั้นเปน CA 18 โมเต็ม ลูก 2j เทอร์โบนาติกยุค

แรกๆๆเลย ยิงไนตรัส วิ่งอยู่ 13 ปลายๆๆ:):):)

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    น้าโรมนี่เมื่อก่อนทำมอเตอร์ไซค์

11. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เกิดไม่ทันครับ:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้