ขอรบกวนพี่ๆที่ใช้jzหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ice monster, 6 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เล่นกันเองซะและ คริคริ

2. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    เอ่อคือว่าเอ่อ
    โซลินอยล์ คืออะไรครับ มีหน้าที่ทำอะไรครับ
    FCD. คืออะไรครับ มีหน้าที่ทำอะไรครับ
    เร็คกูเร็ต คืออะไรครับ มีหน้าที่ทำอะไรครับ
    บูชมาหรือไม่มาดูยังไงครับ
    ขอความรู้หนอ่ยครับ:confused:ไม่รู้จริงๆครับ

3. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    - โซลินอยด์ ใช้กับงานที่ต้องการเชื่อมโยงพลังงานไฟฟ้ามาเป็นพลังงานกลโดยตรง โดยสัญญาณไฟฟ้า ที่ป้อนเข้ามาทางขดลวด จะทำให้แกนสารแม่เหล็กของโซลินอยด์เกิดการเคลื่อนที่ขึ้น การเคลื่อนที่นี้เองที่เรานำไปใช้ประโยชน์ เช่น ขัดกลอนประตูเอาไว้ , ไปถีบกระเดื่องทำให้กลไกทำงาน หรือ หยุดทำงาน ฯลฯ เราจะมาศึกษาโซลิ นอยด์ที่ใช้กันซึ่งมีทั้ง ชนิดใช้กับไฟฟ้ากระแสสลับ และไฟฟ้ากระแสตรง
    - ปลดบูสที่ถูกล๊อกมาจากโรงงาน ปกติ เจโบเดิมๆ บูส 0.7บาร์ เราต้องการขยับบูสไป 1บาร์ กล่องมันจะเริ่มตัดที่ 0.9บาร์ เพื่อเซฟตัวมันเอง เช็คเอ็นจิ้นจะโชว์ฟ้องว่าบูสเกิน กล่องจะสั่งตัดน้ำมันที่หัวฉีด ทำให้รถ สดุด วิ่งไม่ได้ เหตุนี้จึงต้อง ทำการปลดบูสที่กล่อง เราก็จะสามารถปรับบูส ได้โดยไม่มีปัญหาตอนแรกมากวนใจ...
    - ตัวกักน้ำมันในรางหัวฉีดตอนไหลกลับ
    - ไม่มีวัดบูสเหรอครับ บูสมาก็ตอนที่เทอร์โบทำงานครับ

4. แน่นปึ้กเลย ความแรงทั้งนั้น
    หาให้มั้งดิคับ อิอิอิอิอิ

5. แน่นปึ้กเลย ความแรงทั้งนั้น
    หาให้มั้งดิคับ อิอิอิอิอิ

6. mtx เขียว

751
    9
    0
    ขอบคุณอย่างสูง....
    ความรู้ทั้งนั้น:sad:
    คุณต้นเนี่ยสุดยอดเลยครับ
    วัดบูชของผมไม่มีครับ หาอยู่เหมือนกัน
    แต่ตอนนี้ขอใส่เบรกก่อนครับ

7. ชายต้น

3,490
    39
    0
    แค่นี้แรงไม่พอเหรอคับ...

จะไม่มีความรู้ได้ไงครับ...โดนมาเยาะ...เล่นเครื่องตัวนี้มานานพอสมควร...
    เกจ์ที่สำคัญมากสำหรับ เจโบนะครับ วัดบูส แรงดันเบนซิน
    ความร้อนหม้อน้ำ
    หาของอะไรอยู่ครับเบรค...

8. mtx เขียว

751
    9
    0
    เบรกได้มาแล้วครับ(r32)
    แต่ได้แต่นั่งมองมัน
    ไม่รู้จะใส่ยังไง:confused:

9. ชายต้น

3,490
    39
    0
    โทรถามได้ครับ...081-696-6381...

10. คุนต้นจัดให้หน่อยคับออิอิอิอิอิอิอิ

11. ManJz

3,317
    23
    0
    อยู่อยุธยาวิ่งมาสุวรรณภูมิ ขึ้ืนวงแหวนมา แป๊ปเดียว เดี๋ยวช่วยกันทำให้ครับ นัดวันก่อนครับ ทำไม่นาน

12. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    ตัวFCDของนอกมือ2กับของ OTOPไทยทำนะครับ(ของใหม่) พี่ๆว่าน่าเล่นอันไหนมากกว่ากันครับ พอดีมันราคาเท่าๆกันนะครับ

13. ManJz

3,317
    23
    0
    จริงๆ แล้วไม่แตกต่างครับ มันทำหน้าที่เหมือนกัน

14. ชายต้น

3,490
    39
    0
    ไทยทำ 1500 HKS. 2500+ โดยรวม ปลดได้เหมือนกันครับ ... ต่างที่หน้าตา...
    แล้วใช้ HKS.ทำไมอ่ะครับ...

15. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ผมใช้แอลกอฮอล์ ปดล็อคอะครับ แล้วแต่ว่ากี่กลม บูทถึงมา อิอิ

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ทำกันเองก็ได้มั้ง ถ้าเห็นๆที่มีขายไม่น่าเกิน 1 พัน ของคนไทยอ่ะครับ

17. อยากมีปลดกับเขาบ้างอะ แต่รถไม่แรงดิ

18. ManJz

3,317
    23
    0
    แล้วใช้ HKS.ทำไมอ่ะครับ...[/QUOTE]

อันนี้เพื่อนผมให้ยืมคราบบบบ

19. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    แรงๆทั้งนั้น อยากแรงกะเขาบ้าง

20. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ก็ไม่ยากอะครับแค่ เป็นเกียร์ เป็นเกียร์ออโต้ กับเปลี่ยนเป็นโบคู่ แล้วติดแก๊ส
    โช๊คน้ำมันซึมๆ ใช้ฝาครอบดุมล้อของปลอม ก็แรงแล้วอะครับ อิอิ

21. ManJz

3,317
    23
    0
    แฟดดดดดดดดด ฟิ้ววววว

22. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ที่พูดมานี่มันสเต็ปเทพเลยนะนั่น ผมมิบังอาจครับท่าน สเต็ปนี้ 15.00 เลยนะ

ผิดกระทู้รึเปล่าคับ 220 จะเอาป่ะเด๋วไม่คืนเลย 5555

23. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ปลดเองก็ไม่แตกต่าง แต่บางทีไม่ผ่าน 555555

เหมือนกันเลย พอขึ้น 0.9 หัวทิ่มและตอนนี้ เห้อออออเซ่ง

ขอสิทธิ์พาดพิงด้วยยยยยยยยยย

ไม่ใช่และ มัวเเต่แฟดๆๆๆ มีล้อ TRD ขาย 8-9 จัดไปเลยนะ

ไปยุ่งกับรถเทพเกิดเขาของลองมาแย่เลยนะ

24. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดันให้เซียนเขาคุยกัน 555

25. ManJz

3,317
    23
    0

ฝากไว้ก่อนครับ เดี๋ยวค่อยเอาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้