โช๊ค

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ต้นละ 140000 หารคนละต้นมั้ย

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    กำ 140000 ซื้อรถผมจาได้และ

3. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    โอมมมมม จงหลุด โอมมมมม

4. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    สองเล่น proflex เลยเหรอแต่เท่าที่รู้รู้มากมันดีจริงๆ

5. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ช่ายเลยครับ เห็นพี่ที่อู่บรรยายสรรพคุณไว้เยอะก็เลยลองดู อย่างน้อยเวลาโช้คมีปัญหาพี่ที่อู่ก็เซอร์วิส
    ได้ โทรไปถามเมื่อวันก่อนตอนนี้กำลังรื้อไส้ออกมาเช็คสภาพ แล้วก็เปลี่ยนระยะช่วงชักให้พอดีกับรถ
    อยู่ แล้วก็เปลี่ยนจากหูโช้คอัพหลังจากบอลจอยเป็นบูทธรรรมดาแทน เพราะอนาคตดังแน่ๆแถมลูกละ
    ตั้งหลายพัน ที่เหลือก็แค่เอารถไปวัดระยะสายไฮดรอริกของซับแทงค์ว่าจะเอาแทงค์ไปไว้ตรงในจะ
    ได้ย้ำสายให้พอดีๆ อ่ะครับ

6. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    CUSCO zero คับ ดี ผมใช้อยู่ วิ่งถนน ใช้งาน ซัด ดีเลย ครับ ปรับหน้า ระดับ 2 หลังระดับ1 วิ่งดีครับ ถ้าจะลง สนาม ปรับ ขึ้น หน้าหลัง อย่างละ1-2 ก็ โอเลยละครับ ผม ซื้อ มือ2 สภาพดี ยังวิ่งดีเลยคับ

7. oh1436

oh1436 New Member Member

17
    0
    1

น่าสนเหมือนนะ proflex

เคยว่าจะจับมือ 2 ของวัฒนา นานมากแล้ว

ไม่ค่อยเห็นเพราะว่าอู่แข่งไม่ค่อยปล่อยเท่าไร เก็บไว้ใช้กันเองมากกว่า

ว่าแต่ราคา ค่าตัวพร้อมบิว ประมาณเท่าไรครับ

อู่ยังพอมีเหลือให้เป็นเจ้าของอีกบ้างไหมครับ

สนใจอยุ่เหมือนกัน

อู่ไหนครับ

8. T_4wd

490
    13
    18
    พี่ตู่บางซื่อ ครับ เค้ามีเก็บไว้หลายชุด น่าจะเป็นสิบชุดขึ้นไปเป็น
    อย่างต่ำ เคยถามราคาโช้คของพี่เค้าท่าจะแพงเพราะโช้คของพี่
    เค้าทุกตัวผ่านการโมดิฟรายจาก เอโด๊ะ ซึ่งค่าทำก็ตกชุดละ8
    หมื่น (ถ้าผมหูไม่ฝาดอ่ะนะ) ยังไม่รวมค่าโช้คเลย ส่วนโช้คที่
    ผมได้มา พี่เค้าเอามาจากนักแข่งแรลลีที่พี่เค้ารู้จัก เห็นว่าเลิกแข่ง
    รถแล้วหรือไงนี่แระครับ ใช้งานไปน้อยมากไม่กี่ครั้งเอง

ส่วนค่าบิว พี่ตู่คิดเท่าไรผมยังไม่รู้ราคาเลย เพราะวาล์ว แผ่นชิม
    ต่างๆยังใช้ของเดิมอยู่ รวมทั้งชุดที่เกี่ยวกับการปรับหนืดในจัวหวะปั้ม
    กับรีบาวท์ก็ใช้ของเดิม สิ่งที่ต้องเปลี่ยนใหม่น่าจะเป็นพวกแกนโช้คที่สั้นลง
    ซีล โอริง กับน้ำมันโช้คแล้วก็พวกจุกจิกเช่น สายไฮดรอริกเข้าซับแท๊งค์
    เปลี่ยนหูบูทโช้ค ส่วนเครื่องมือในการถอดโช้ค รื้อโช้ค หัวที่เติมไนโตร
    เจนรู้สึกพี่เค้าจะมีหมดทุกชิ้น อ่ะครับ

ปล โช้ค HKS ที่เป็นอัพไซด์ดาวน์ หรือ โช้คบางรุ่นที่เป็นอัพ
    ไซด์ดาวน์ สามารถเอาชุดซ่อมหรือไส้โช้คของโปรเฟ็กไส่แทนกัน
    ได้ด้วย รายละเอียดคงต้องลองถามพี่เค้าดูอ่ะครับ

9. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    โดนพี่ตู่กล่อมมาละซิ:D

10. polototo

761
    5
    0
    สงสัยตอนนี้ผมใกล้จะได้โดนของใหม่ละครับ

โช๊คดังมาก เหมือนมีวิณญานไก่สิงอยู่

แต่ยังไม่รู้เลือกของไรดี แพงไปหมด

11. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    คุณป้านครับผมไปถามหลายๆคนมาแล้วครับว่าHKSอาการแบบนี้มันเป็นลักษณะเด่นของHKSครับเมาท์มันจะดังแต่มันยังเกาะถนนและโหดอยู่น่ะครับไม่ได้เสียมีเพื่อนๆผมหลายคนที่ใช้HKSและเป็นแฟนHKSจริงเค้าก็บอกว่าเมาท์มันดังแต่มันดีครับไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับประหยัดครับ

12. polototo

761
    5
    0
    รับทราบบ ครับบ

อิอิ

13. polototo

761
    5
    0
    TEIN MONO FLEX

เบิกใหม่ประมานเท่าไหร่ครับ แล้วเทียบกับ SUPER STREED

ไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ

14. Erica

208
    2
    0
    ไม่ทราบราคาตลาดตอนนี้น่ะครับแต่เคยจะโดนTEIN MONO FLEX อยู่ถ้าจำไม่ผิดมันประมาณ6XXXXกว่าๆได้ครับส่วนSUPER STREEDประมาณ4XXXXกว่าๆส่วนความคุ้มนี่ต้องดูเองล่ะครับว่าคุ้มไรอ่า อ๋อราคาที่ได้มาไม่ได้จากตัวแทนน่ะครับเอามาจากคนหิ้วครับแต่ของใหม่เหมือนกันครับราคาจริงๆโทรถามATPได้นี่ครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับคุณป้านใส่หนักเลยครับ หุหุหุ แวะมาแซวเล่นครับ

15. polototo

761
    5
    0
    พี่ๆคครับมีตัวไหนน่าเล่นอีกป่าวครับ ที่ราคากลางๆ ประมาน 50000

16. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ถ้าเอาของใหม่ประมาณ 50k ลองมอง Greddy typeS อีกตัวครับ

17. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    cusco 2r ครับ
    ผมอยากเล่นตัวนี้มาก อยากรู้ว่าเปงยังไง
    ตอนนี้ใส่ tein ss อยู่ก็วิ่งนิ่มดีนะครับ สำหรับขับถนน แต่ยังไม่เคยลงสนามเลย สงสัยไม่รอด
    ถ้าประมูลมา flex ไม่น่าเกิน 4หมื่น ssไม่น่าเกิน35 แล้วแต่สภาพนะคับ
    น่าลอง โอริง อีกคัวนะคับแต่รุ่นไหน ต้องถามพี่โออ่ะคับ

18. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    สนใจ โปรเฟค ผมก็มีอยู่ชุดนึงครับ overhaul แล้วใส่ใช้งานอยู่ ขับดีโครตๆ แต่สูงไปนิสสสส เพราะเป็นโช้คแข่ง Rally ให้แนะนำคงแนะนำ Tein Monoflex ครับ ถ้าไม่คิดมาก ไม่ได้ลงสนามก็ Super Street ไปเลยครับ

19. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    สรุปอีกที ตามราคา 50 K ที่บอก

เอาถนนอย่างเดียว ปีนึงไปสนามสักครั้งสองครั้ง
    1. Cusco Zero 2R (ของใช้แล้ว สภาพดีๆ 35K)
    2. Greddy Type S (ของใหม่ ห้าหมื่นเศษๆ)
    3. Ohlins PCV (ใช้แล้ว 40-50K ตามสภาพ)
    4. Tein Super Street (ใหม่สี่หมื่นนิดหน่อย)

20. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    สำหรับผมน่าใช้ทุกตัวยกเว้น...

21. polototo

761
    5
    0
    โดน TEIN TYPE FLEX

ไปเรียบร้อยแล้วครับบ

22. Erica

208
    2
    0
    จ๊ากกกกกกกกโดนของเทพโหดอีกแล้ว
    คันนี้โหดจริงน่ากลัวมาก
    อยากทราบครับว่าTEIN TYPE FLEXมันอัพไซด์ดาวน์หน้าหลังหรือเฉพาะหน้าครับ

23. T_4wd

490
    13
    18
    ผมก็สนใจ โปรเฟค ตอนนี้ที่อู่น่าจะโอเวอร์ฮอลพร้อมกับจัดการเรื่อง
    ความสูงของโช้คกับหูโช้คแล้ว ตอนนี้เห็นว่ากำลังเลือกสปริงให้อยู่
    ไม่รู้ว่าเมื่อไรจะได้ใช้สักที :p

ว่าแต่พี่ใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ ได้ยินแต่พี่ที่อู่พูดให้ฟัง ว่าเป็นโช้คที่ดี
    และหายากแต่ผมไม่มีโอกาสถามคนที่เอาโช้คโปรเฟค มาใช้บนถนน
    สักทีอ่ะครับ พี่ได้มาแพงป่าวอ่ะครับ:)

24. polototo

761
    5
    0
    แต่มันกลางๆ ระหว่าง ss กับ mono flex

25. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เป็นแกนธรรมดาทั้ง4ต้นครับ
    mono flex ถึงจะเป็นอัพไซดาวในด้านหน้า

26. Erica

208
    2
    0
    อ้าวอย่างนั้นหรอครับนึกว่ามีคำว่า FLEX แล้วจะเป็นอัพไซดาวงั้นไม่ทราบว่ามันจะต่างกับ SUPER STREED ตรงไหนบ้างครับพอจะมีข้อมูลไหมครับ

27. Erica

208
    2
    0
    SS นี่มันโช๊คของใครหรอครับ

28. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ss น่าจะหมายถึง tein super street คับ

ถ้าถามว่าflex แตกต่างกับssยังไง
    คิดว่ามันน่าจะต่างที่การเซ็ทอัพvalve ข้านใน น้ำมัน และแก๊ส
    ส่วนระบบโช๊คยังคงเป็นทวินทูปเหมือนเดิม และเป็นโมโนทูป ในmono flex

29. Erica

208
    2
    0
    ขอบคุณครับจ่างเลยครับ

30. polototo

761
    5
    0
    โดน ตัดงบไปลง ครัช exedy เลยเหลือแค่ super street

อด type flex

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้