รับเด็กอังกฤษไว้ดูแลซักคนมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย tAn78, 19 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดี..ธาร...เป็นไงบ้าง......ที่ชอบคือรถ..จิ๊กโก๋....แสดงว่า...ธารจิ๊กโก๋อะดิ........
    ปล....รถสวยครับ....น่าจะมีพริ้ตตี้หรือถ่ายสาวๆนะครับ...รับรองสวยกว่านี้อีก.........

2. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ภาพในอดีต

ตอนนี้สบายดีครับพี่ไก่ ผมเป็นผู้ชายสุภาพ จิ๊กโก๋ไม่เป็นหรอกครับ ช่วงนี้ได้กลับไปขับคาร์ทบ้างแล้ว เริ่มเจอพวกฝรั่งบ้าง บางคนเร็วจริง เร็วมากๆ อยากลองออกไปขับสนามไกลๆบ้าง อย่าง Thruxton หรือไม่ก็ Silverstone ที่นี่ฝนตกบ่อย วันไหนจะไปต้องดูพยากรอากาศก่อน ล่าสุดไปถึงสนามฝนดันตกซะอย่างนั้น อุตส่าห์นั่งรถไฟมาตั้งไกล เลยขับฝนซะเลย ก็ลื่นก็รำกันไป

บ่ายวันอาทิตย์กับฟ้ามัวๆหม่นๆในแบบฉบับเมืองผู้ดี นั่งหง่าวพร้อมกับงานที่รอให้ทำอยู่ตรงหน้า ใจก็คิดไปเรื่อยเปื่อย เห็นพี่ไก่พูดถึงพริ๊ตตี้ สมองมันเริ่มลอย ลอยไปลอยมา ลอยข้ามทวีปไปถึงหมู่เกาะเล็กๆที่ขึ้นชื่อว่าเป็นแดนปลาดิบ นึกเสียดายว่าปีนี้อดไปดูซาลอน คิดถึงความทรงจำเก่าๆเวลาเดินอยู่ในงาน รายล้อมด้วยรถซิ่งแนวยุ่น ของแต่งสุดไฮเทค บวกกับสีสันขาวๆของสาวๆญี่ปุ่นในชุดสั้นบ้าง ยาวบ้าง ยิ้มหวานๆ เล่นกับกล้องแบบไม่เขินอาย จิกหน้าสู้แสงแฟลชแบบไม่เกรงกลัวพลังแสงเจิดจ้าจากกล้องนับสิบตัวที่ยิงตรงเข้าสู่ลูกตาพร้อมๆกัน คิดถึงพวกเธอเหลือเกิน ปีนี้จะไปยืนอยู่บู๊ทไหนกันบ้างนะ เหล่านางฟ้าวาซาบิของผม

3. tAn78

320
    2
    0
    Hertfordshire สู้ๆ

เมื่อวานได้มีโอกาสไปแข่งรายการ BUKC (British University Karting Championship) มาครับ เป็นการแข่งของน.ศ.จากหลายๆมหาลัยทั่วเกาะอังกฤษ มหาลัยผมเป็นแชมป์เก่าจากปีที่แล้ว ปีนี้ต้องมาป้องกันแชมป์ ขับรถเบอร์ 1 นี่มันกดดันชะมัด ในทีมมี4คนรวมผมด้วย คนนึงแข่งคาร์ทมา9ปี อีกคน6ปี สองคนนี้เทพมาก ขับเร็วแบบดูแล้วอึ้งๆๆ คนที่สามมือใหม่แต่ขับดี เมื่อวานอากาศแปรปรวนเดี๋ยวเปียกเดี๋ยวแห้ง ผมโชคไม่ดี รอบแรกเครื่องวิ่งไม่ออก รอบสองคาดว่าระเบิดโซ่ เสียเวลาเปลี่ยนรถ เสียไปหลายตำแหน่ง ฝนตกลงมา เค้าขับกันหน้าตาเฉยเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ยางสลิคนะครับ รายการนี้ไม่มีการใส่ยางฝน ธารน่ะเหรอ ก็รำๆๆ หมุนติ้วๆๆ อายชิบ แต่ก็ได้ขับกับฝรั่งมือเทพๆสมใจอยาก battle modeฝรั่งนี่มันเล่นกันดุเดือด ทั้งแซะทั้งดัน ขับลำบาก รู้แล้วว่าเค้าเร็วกันแค่ไหน ใช้รถ Birel เครื่อง TKM 100 cc เข็นสตาร์ทของทางผู้จัด แข่งกันทั้งหมด5สนาม นี่แค่สนามเเรก เอาใจช่วยผมหน่อยนะครับ ดูรายละเอียดได้ที่ www.bukc.com เป็นเว็ปใหม่ของปีนี้ครับ ยังไม่สมบูรณ์ แต่มีคะแนนสะสมให้ดูแล้ว
    พบกันสนามหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2008
  4. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    เป็นไงมั่งธาร สบายดีไม๊

5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ง่ะ ปายเรียน หรือ แข่งรถนี่ อิอิ

พี่ สบายดีป่าวคับ

คิดถึง จิงๆๆ

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    สู้เค้าๆ ใจสู้ๆ น้อง มือระดับธารสู้เค้าได้สบาย

7. tAn78

320
    2
    0
    Icy, Misty & Foggy

BUKC สนาม2 มาแล้วครับ วันนี้ไปแข่งกันที่ Buckmore Park ใน Kent เป็นสนามที่ท้ายทายมาก มีทั้งขึ้นเขา ลงเขา โค้งบิดเกลียว วันนี้ผมลงแข่ง Heat แรก และ Heat สุดท้าย ช่วงตรงกลางก็ว่าง ก่อนออกจากบ้านภาวนาให้ฝนไม่ตก เพราะไม่ชอบขับลื่นๆ พระเจ้าคงได้ยิน ไปถึงสนามแต่เช้า แดดอ่อนๆ ฟ้าสีคราม แต่ขอโทษ มองไปทำไมแทร็คเป็นสีขาวหว่า พระเจ้าช่วยจริงๆ พื้นแทร็คเป็นน้ำแข็งครับ เหมือนลานไอซ์สเก็ตเลย แค่เดินดูไลน์ในแทร็คยังแทบจะลื่นหัวฟาด ขนาดที่ว่ายืนอยู่เฉยๆ แล้วตัวไหลลงเขามาเองเลย แต่ก็เอา ลองดู ฝึกวิชาคอนโทรลรถ เผื่อจะเก่งเหมือนฝรั่งบ้าง ลงไปขับบอกได้คำเดียว น่ากลัวสุดๆ รถส่ายพร้อมจะหมุนตลอดเวลา ผมก็อาศัยขับประคองไปเรื่อยๆ คอยเก็บสแปร์พวกรถที่หมุน ก็พอจะไต่อันดับขึ้นมาได้บ้าง หลังจากนั้นแทร็คก็เริ่มแห้ง ผมก็ช่วยดูแลเพื่อนๆในทีมไป Heat สุดท้ายเริ่มตอนห้าโมงครึ่ง แม่จ้าว เอาอีกแล้ว พระอาทิตย์ตก ไฟสนามเปิด ความเย็นยะเยือกปกคลุม มาพร้อมกับน้ำค้าง อากาศที่นี่เพี้ยนจริงๆครับ เปลี่ยนได้ในชั่วพริบตา เผลอแว็ปเดียวแทร็คมันเป็นเงาแวววาวไปด้วยความชุ่มชื้นของน้ำค้าง ผมก็คิด เอาอีกแล้วหรือนี่ เท่านั้นยังไม่พอ จู่ๆก็มีหมอกลง ไม่ใช่แค่จางๆ แต่หนาเอาเรื่องเลย ลองนึกถึงหนังผีฝรั่งตอนผีกำลังจะโผล่ยังไงหยั่งงั้นเลย ผมก็ใจดีสู้เสือ ลงไป ลื่นก็ลื่น แถมมองไม่เห็นอีกตะหาก งานนี้Caracoat เจอหมอกเข้าไปทำผมขับเลยเป็กไปหลายโค้งเหมือนกัน รู้สึกไม่ปลอดภัยยังไงชอบกล สนามนี้สอนให้รู้ว่า อย่าบ่นเรื่องฝนมาก มิฉะนั้นพระเจ้าจะส่งน้ำแข็งมาให้ขับแทน แต่ก็สนุกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กุมภาพันธ์ 2008
  8. AQDONUT

677
    11
    0
    งานแข่งหฤโหดอย่างนี้น่ามันส์จริงๆ

9. kinimaru

kinimaru New Member Member

44
    0
    0
    กลายเป็นนักแข่งอินเตอร์ไปเสียแล้ว

***พี่นัทครับ ได้ข่าวว่าไปคว้าชัยจนได้บัตรไปชม F1 มาเหรอครับ***

10. tAn78

320
    2
    0
    BUKC สนาม 3 มาแล้ว

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน วันนี้ตื่นไปแข่งแบบพกความมั่นใจไปเต็มกระเป๋า ทำไมน่ะเหรอ ก็เพราะสนามนี้แข่งที่ Rye House เป็นสนามใกล้มหาลัยที่ไปขับเล่นอยู่ประจำ พอจะจับไลน์ได้ เป็นสนามแคบ กระทบกระทั่งกันตลอดเวลา และที่สำคัญไปกว่านั้น อากาศดี๊ดี ดีจริงๆ แดดออก ฟ้าใสแจ๋ว แห้งสนิท ไร้ซึ่งน้ำค้างและน้ำแข็ง แต่ยังหนาวอยู่มาก ดีใจคิดว่าเอาล่ะวันนี้จะได้ขับแบบเป็นผู้เป็นคนซะที ผลออกมาก็ดีจริงๆ ผมรับหน้าที่แข่งฮีท Solo ที่ท้าทายมากๆ นั่นคือสตาร์ทจากที่เกือบสุดท้าย (32) มี 35 คันบนกริดไต่ขึ้นมาจนถึงที่ 10 แต่แล้วก็แพ้ภัยตัวเอง หมุนครับ หมุนตอนไหนไม่หมุน หมุนตอนรอบสุดท้าย เหลืออีก2โค้งเท่านั้นจะรับธงแล้ว เหตุเพราะจะแซงรถช้าข้างหน้าที่ไม่ได้ขับตาม racing line แต่ขับแบบตามใจฉัน ส่ายทั่วไปหมด เลยสะกิดกันกันในโค้ง ผลคือเค้ารอด ผมหมุนถอยหลังเข้ากองยาง ปวดคอนิดหน่อย ไม่ได้ใส่ neck support งานนี้โทษตัวเองที่ยอมรับว่ายังไม่นิ่งพอ adrenaline มันฉีดแรงเกินจนทำให้พลาดเอง สรุปจบที่17 ส่วนwing man race ที่จับคู่กับเพื่อนก็จบอันดับกลางๆ ขับเสร็จต้องมาชั่งน้ำหนัก ด้วยความที่ผอมมาก ผมต้องถ่วงเพิ่ม 15 โลให้ได้ น้ำหนักขั้นต่ำ75 กิโล ขึ้นตาชั่งฝรั่งมุงถึงกับฮือ ก็มันออกมา 75.20 กิโล เกินไปแค่ 2ขีด ฉิวเฉียดมากๆ
    สนามนี้ค่อยรู้สึกว่าสูสีกับพวกฝรั่งขึ้นมาหน่อย พอใจกับผลที่ออกมาครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มีนาคม 2008
  11. AQDONUT

677
    11
    0
    สู้เค้าครับ งานหน้ายังมี นักแข่งไทยอยู่แล้ว :D

** ได้มาแบบฟลุคๆ อะต้นได้มาก็ไม่มีตังไป สนใจป่ะเดี๋ยวจัดให้ **

12. tAn78

320
    2
    0
    BUKC สนามสุดท้าย จบลงไปแล้วเรียบร้อยวันนี้เอง ขับรถจากมหาลัยไปสามชั่วโมงกว่า ก็ถึง South of Wales สนามนี้ไกลที่สุด LLandow Kart Circuit ไลน์มันส์มากๆ คดเคี้ยวเลี้ยวลด โค้งต่อโค้ง จุดเด่นคือมีโค้ง S ถึง3โค้งให้ได้เสียวกัน สรุปปีนี้ Hertfordshire จบที่ 25 จากทั้งหมด 60 กว่าตำแหน่ง ก็พอใจแล้ว เพราะว่าขาดคะแนนสะสมไปหนึ่งสนามต่างหาก ถ้าแข่งครบก็คงจะมีตำแหน่งดีกว่านี้ ตอนจบมีไฮไลท์เพราะ Saxon Motorsport เอารถ Biland เครื่อง Vampire มาให้แชมป์ลองขับฟรีๆ 4จังหว่ะ สองสูบ 250cc 40แรงม้า น่าซื้อไปขับเล่นที่MSLจริงๆ

13. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    หวัดดีธาร สบายดีไหม :D
    เจ๋งโคดธาร...นักแข่งไทย โกอินเตอร์ อิอิ

14. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดี ธาร...เป็นไงบ้างสบายดีนะน้อง.....ไม่ธรรมดาอยู่แล้ว สำหรับ ธาร สู้ๆต่อไป....ว่าแต่มีโครงการกลับมาเที่ยวบ้านไหมเนี้ยปีนี้ หรือว่ารอจบเลย...คิดถึงครับ..เดือน มิถุนายนถึงจะได้เปิดสนาม ตอนนี้ก็ทำ รถแข่ง Concept ไปเรื่อยๆ ตัวใหม่แจ๋วมากๆ (รถใหญ่นะ) ส่วนรถคาร์ท...เหมือนเดิม...

15. tAn78

320
    2
    0
    คงจะกลับไปอีกทีตอนจบเลยครับ ตอนนี้เรียนหนักมาก ตื่นมาก็ทำรายงานทุกวัน ใกล้บ้าแล้ว
    ตกลงพี่ไก่ไม่ทำตัวแข่ง Endurance ใหม่เหรอครับ ส่วนConcept ถ้าเสร็จแล้วก็โพสให้ดูมั่งก็ดีนะพี่
    อยู่นี่ขับรถสองเครื่องซะเป็นส่วนใหญ่ กลับไปขับเครื่องเดียวคงรู้สึกแปลกๆ
    คิดถึงเพื่อนๆพี่ๆเหมือนกัน อยากกลับไปขับคาร์ทMSLแล้ว

16. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    กลายเป็นนักแข่งอินเตอร์ซะแล้ว (ขอแซวหน่อย)
    หวัดดีธาร สบายดีมั้ย

17. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    เห็นบอกว่ากลับมาแล้วขับโหดขึ้น

18. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สงสัย ลืมเมืองไทยไปแล้วช่ายป่าวคับพี่ ธาร อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้