รับเด็กอังกฤษไว้ดูแลซักคนมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย tAn78, 19 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    สบายดีจ้ะเมย์ แค่เพลียๆเพราะรายงานเยอะเป็นภูเขา คิดถึงเหมือนกันเน้อ

พี่หนูไปฮันนีมูนที่สวิสดิคับ โรแมนติกดี หรือจะแวะมาขับคาร์ทที่ลอนดอนก็ได้นะพี่

2. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    Happy Birthday ว่ะเพื่อน

3. tAn78

320
    2
    0
    good good good

อึ้งๆๆ รวดเร็วจริงๆ ขอบใจมากที่ยังจำได้
    ที่นี่เพิ่ง5ทุ่มเอง อีกช.ม.นึง
    สงสัยถ้าอยู่เมืองไทย ป่านนี้เมาแอ๋แล้วกรู

ป.ล. ปีนี้ไม่ขอไรมาก แค่เด็กซักคนก็พอ โอม....เพี้ยง......เอิ๊กๆๆ
    :present:

4. op bro

op bro New Member Member

1
    0
    0
    Happy Birth Day  誕生日おめでとう มีความสุขมากๆนะเรียนเก่งๆรีบๆกลับมาฃิ่งรถกัน
    俺たち走り屋でしょう!

5. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    Happy Birthday นะถ้าเป็นวันเกิดหนะขอให้มีความสุขมากๆนะกลับมาเมืองไทยขอให้ขับได้ไวๆกว่าเดิมด้วย

6. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    สุขสันต์วันเกิดคับพี่ธาร

7. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    Happy Birthday คับ พี่ธาร ขอให้มีความเสียวมากๆนะคับ

8. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    happy bitrh day ด้วย อิ อิ

9. tAn78

320
    2
    0
    Big thanx everybody !!!

เห็นกระทู้แล้วดีใจจริงๆ :D

ขอให้ความสุข+สิ่งดีๆทั้งหลายย้อนกลับไปหาเพื่อนๆทุกคนด้วยละกัน

10. tAn78

320
    2
    0
    กลับมาจับพวงมาลัยอีกครั้ง

ไปเที่ยว Cambridge มา แต่ครั้งนี้พิเศษกว่าครั้งก่อนๆ เพราะว่าได้ไปเช่าคู่ขาตัวเล็กๆดำๆ แถมมี4ล้ออีกตะหาก ชื่อว่า VAUXHALL Corsa ก็ไม่เลวนะ ขับดีทีเดียว แถมมาพร้อมกับล้อแม็กขอบ16ด้วย
    ขับจาก Hatfield ไปประมาณชั่วโมงครึ่งก็ถึง บนมอเตอร์เวย์ขับง่ายดี งงกับบรรดาวงเวียนทั้งหลายนิดหน่อย เพราะเยอะเหลือเกิน แต่ในตัวเมืองนี่ไม่ต้องสืบเลย หลงกระจาย เดินไป Kings College, ไปนั่งเรือแจวชมเมือง, ไปตลาดนัด ช้อปปิ้งนิดหน่อย ค่อยขับรถกลับ ก็สนุกดีคับ

11. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    เยี่ยมมากเลย

อิจฉาจัง วิวสวยมากๆเลยอ่ะ แล้วเมื่อไหร่จะโพสรูปกิ๊กฝรั่งให้ดูบ้างล่ะธาร.....:sad:

12. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    คัยถ่ายรูปให้พี่เนี่ย เปิดเผยมาได้แล้ว พี่ธาร !!! พี่บ๊อบกะพี่มอน เค้าเข้าใจ ไม่โกดพี่หรอก !!!

13. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    สีม่วง เริ่มจะระบาดอีกแล้วครับท่าน

14. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เที่ยวๆๆๆ.....เก่งจริงๆๆ....เอารูปสาวๆมาอวดหน่อยครับ...หรือว่า...สีม่วงตามข่าว...น้องธาร

15. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    วิวสวยครับ

วิวสวยครับ ขอโทษที่ตกข่าว สุขสันต์วันเกิดครับ

16. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    วิวสวยมากๆเลยพี่ธาร

17. tAn78

320
    2
    0
    เอาอีกแล้วมั้ยล่ะ

เดี๋ยวๆๆ ก่อนจะไปกันใหญ่ ที่ยังไม่มีรูปสาวๆน่ะก็เพราะยังไม่สามารถเข้าถึงเป้าหมายได้
    คนที่ชอบก็ไม่ชอบเรา ช่วงนี้ผม peak มากคับ ขนาดที่ว่าอกหักรายวันเลยล่ะ (สงสัยพยายามมากไปหน่อย) รูปน้องๆน่ารักๆก็พอมีบ้างแต่เค้าเป็นรุ่นน้อง เอามาโพสในนี้คงไม่ดีเพราะเป็นที่สาธารณะ ผมคิดว่าผมไม่มีสิทธิ์ที่จะทำอย่างนั้น เดี๋ยวแฟนเค้าจะว่าเอา ไว้กลับเมืองไทยแล้วจะเอาไปให้ดูกันในหมู่เพื่อนฝูงละกัน ส่วนเรื่องคนถ่ายรูปก็เพื่อนๆกันเนี่ยแหละคับ แต่ไม่ชอบอ่ะ ไม่ใช่สเป็ค เลยไม่อวดดีกว่า
    สัญญาว่าถ้าหาแจ่มๆได้เมื่อไหร่ จะมาโพสให้ชมกันแน่นอน ขึ้นชื่อว่าธารแล้ว ไม่มีม่วง โอเคนะพี่นะ:D

18. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    จะรอแต่แจ่มๆ เลยนะ อย่ารอเลยธาร เดี๋ยวจะเรียนจบกลับมาซะก่อนได้แอ้มสาว Brit....
    เป็นพี่หน่อยไม่ได้ สาวบลอนด์ หุ่นไม่กาละมัง เนื้อตัวไม่สกปรก จั๊กกะแร้ไม่เหม็ม พี่ ask them out ตลอด 555555+

นึกแล้วอยากกลับไปเรียนอีกสัก 15 ปี

19. ers13

ers13 New Member Member

8
    0
    0
    หวัดดีฮะท่าน Mr.สุขานุศาสน์ คิดถึงบ้านล่ะสิครับ 555
    อย่าบอกนะว่าจำกรูไม่ได้ 555
    เคยมีเพื่อนขับ S13 ใช่ปะ?

ป.ล. ดูเผินๆ ธารลองเจาะคิ้วกับเจาะหู แล้วทำตัวคล้ำอีกหน่อยจะดูเหมือน Cyril Takayama เลยว่ะ

20. tAn78

320
    2
    0
    เคาะสนิม

พี่กิตติ - พี่พูดถูกครับ ผมมันช่างเลือกไปหน่อย นิสัยมันเสียพี่ ฮะๆๆ

พี่ธนา - ขอบคุณมากครับ อุตส่าห์สละเวลามาเบิร์ดเดย์ด้วย

ers13 - คุ้นๆนะ S13 เนี่ย เรียกซะเต็มยศเลย คราวหน้าเรียกชื่อพอนะ อย่างนี้สะดุ้งกันทั้งบ้าน ฮ่าๆๆ ก็คิดถึงบ้านนิดหน่อย อยู่ที่ไหนไม่สุขใจเหมือนบ้านเราจริงๆ

เข้าเรื่องล่ะ ในที่สุดก็ได้ไปขับคาร์ทที่นี่มาแล้ว สนามชื่อ Motorsport World รถที่ขับเป็นรถสี่จังหวะ สองเครื่อง เครื่องละ 5.5 ม้า (จริงๆมีRotax Max ด้วยแต่แพงจัดเลยไม่เอาดีก่า) คล้ายๆตัวแข่ง Endurance ของ PTT MSL เลย ก็คุ้นๆมือดี ความเร็วก็พอใช้ได้ ไม่อืด ลงไปเหนี่ยวซะครึ่งชั่วโมง สนุกดีจริงๆ สนามสวย ยาวพอใช้ได้ (950m) ขับไปก็สนิมร่วงเป็นทาง แต่ก็พอได้ ไปขับกันกับเพื่อนที่หอสองคน บวกกับวันนั้นสนามโล่ง เลยอดดวลกะฝรั่ง แต่ลงมาเด็กที่สนามเค้าบอกว่า "You were pretty quick out there." ไม่รู้มันปลอบใจป่าว ไม่ได้จับเวลาเพราะว่าต้องเสียเงินเพิ่ม น่าเสียดายจริงๆ ที่ไม่ได้เอาหมวกติดมาจากไทยด้วย เพราะหมวกสนามเหม็นมากๆ สูดหายใจทีแทบเป็นลม ขับเสร็จก็เดินเล่นอยู่ในสนาม เห็นมี ARAI SK-5 วางขายอยู่เลยถามราคา ใบละประมาณสองหมื่นกว่าบาท อยากได้มาก แต่ซื้อไม่ลง เลยกะว่าจะซื้อชุดแข่งแทน เพราะเวลาขับที่นี่เค้าบังคับให้ใส่อยู่แล้ว และถ้าใส่ชุดหมีของสนามก็ไม่ต้องสืบ เหม็นไม่แพ้หมวก ที่นี่หมวกกันน็อกแพง แต่ถ้าเป็นพวก accessories ราคาจะไม่แพงมาก หลายๆอย่างถูกกว่าไทยด้วยซ้ำไป เจอชุดถูกใจดันมีแต่สีดำล้วน เราบอกไม่ไหวๆ บ้านเราร้อน ดำล้วนนี่สุกแน่นอน คนขายเลยบอกว่ามีอีกร้านนึงอยู่ใกล้ๆให้ลองไปดู

หลังจากถ่ายรูปจนหนำใจก็ย้ายไปอีกร้านนึง ที่นี่เป็นshopอย่างเดียวไม่ใช่สนามแข่ง ลองด้อมๆมองของเยอะดี เลยได้ชุด OMP มาในราคาที่คิดว่าไม่โหดร้ายจนเกินไป หลังจากลองชุดเสร็จ ก็ยืนคุยกับคนขาย เล่าให้เค้าฟังว่าเนี่ย มาอังกฤษตั้งนานแล้ว เพิ่งจะได้ขับ เพราะหาสนามขับยากเหลือเกิน(จริงๆสนามเยอะมากแต่ติดปัญหาการเดินทาง) ข่าวสารก็หาไม่ค่อยได้อย่างนู้นอย่างนี้ แกคงสงสาร เลยบริจาคหนังสือ Karting Magazine มาให้ฟรีๆ ทั้งฉบับปัจจุบันรวมถึงย้อนหลังด้วย ต่อจากนั้นก็เดินไปหยิบโปสเตอร์แล้วก็สติ๊กเกอร์จากหลังร้านมาให้อีก ลุงแกใจดี วันนั้นกลับบ้านด้วยใบหน้าที่เปื้อนยิ้ม เป็นวันที่คุ้มค่าจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2007
  21. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    อะๆ มีหมวก zip kart ด้วย มียี่ห้ออื่นปะคับ ฝากซื้อๆ

22. tAn78

320
    2
    0
    Super car Heaven

สวัสดีครับ วันนี้ไปมอเตอร์โชว์รถสปอร์ตที่ลอนดอนมา งานชื่อMPHจัดโดยTop Gear แบ่งเป็นสองส่วน ส่วนแรกเป็นHallแสดงรถSuper Car ทั้งหลาย ส่วนที่สองเป็น Live Show Theatre เรียกว่าเป็น Super Car Circus คือเหมือนละครสัตว์แต่เปลี่ยนจากเสือสิงกระทิงแรด มาเป็น Ferrari Lamborghini Aston Martin และอื่นๆ คนแสดงก็ไม่ใช่ใครอื่น ยกกันมาครบทีมจาก Top Gear รวมถึง The Stig ด้วย มีทั้ง Car Stunt โชว์รถ Exotic car แปลกแหวกแนวสนุกดีทีเดียว ดูรูปกันเลย

23. tAn78

320
    2
    0
    แล้วพบกันใหม่ทริปหน้า

24. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    สบายดีนะธาร?

25. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ดี ตอนนี้ที่นั่นหนาวไหม

26. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    น่าอิจฉาจังเลย รถแต่ละคับนี้สุดยอด

27. tAn78

320
    2
    0
    แหะๆๆ ผมสบายดีครับพี่กิตติ งานเยอะแต่ก็ยังไปเที่ยวเหมือนเดิม

ตอนนี้แค่เย็นๆนะอมร กำลังจะเข้าหน้าหนาว แต่ 5 โมงก็มืดตื๋อแล้ว

รถสุดจิงๆครับเกี๊ยก แต่ละคันเบิ้ลเครื่องที โอยมันซี๊ดดด

28. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ขุดๆๆๆๆๆๆๆ คิดถึงพี่ ธาร คับบบบบ

29. tAn78

320
    2
    0
    ทริปมาแล้วครับ

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆคน อาทิตย์นี้มันช่างดีเสียจริง ที่ไทยมีวันเด็ก ญี่ปุ่นมี Tokyo Auto Salon อังกฤษก็ไม่น้อยหน้า มีงาน Autosport International ที่ Birmingham หลักๆในงานก็โชว์รถสปอร์ต รถแข่ง แล้วก็รถคาร์ทด้วย งานใหญ่ รถเยอะ ของขายเพียบ เดินทั้งวัน ยังไม่หมดเลย สาวๆอาจจะไม่แจ่มเท่า Salon แต่เอาน่า ไหนๆก็อยู่นี่แล้ว แว่ปไปดูซะหน่อย

30. tAn78

320
    2
    0
    เน็ตที่บ้านผมช้าจัง

คาร์ทรุ่นไหนเป็นรุ่นไหนชมกันเอาเองนะครับ ผมก็ไม่ค่อยสันทัด ถ้ารู้แล้วบอกด้วยจะดีมาก
    คันสุดท้ายคือรถที่ผมชอบมากที่สุดในงานนี้ TVR Sagaris แต่ผมเรียกมันว่า รถจิ๊กโก๋ ทำไมน่ะเหรอ ดูหน้าตาเค้าสิครับ ดุเดือดเลือดพล่าน และมาสะดุดตรงเส้นสายบนหลังคา อยากเห็นหน้าคนออกแบบจิงๆ จิ๊กโก๋โดนใจมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้