รายงาน ทดสอบ "การระเหยของเบนซิล และ โซฮอล์ แบบจ๊ะ จ๊ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    จากความรู้สึกส่วนตัวนะ
    ใช้ v-power แล้วเครื่องเดินเรียบดี เร่งได้ตามใจ
    ใช้ 91-โซฮอล 95 รู้สึกไม่ต่างกัน

ทุกวันนี้ใช้โซฮอล 95 เพราะราคาต่างกันเหลือเกิน
    แถมได้น้ำ 1.5ลิตรให้อีกขวดด้วย
    :D

2. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ใช้แล้วแรงมากครับโดม ราคาน่ะ แต่ก็ต้องเติมต่อไปจะแพงขนาดใหนก็ต้องเติม

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เห็นด้วยครับ ระเหยเร็วหรือช้าผมก็ไม่สนเท่าไหร่ เพราะส่วนที่ผมใช้งานไปมันมากกว่าที่มันระเหยไปหลายเท่า

ขอเพิ่มอีก ตามลิงค์ที่ให้ไว้ ผมไม่พูดถึงเรื่องมลพิษนะครับ เอาเรื่องพลังงานอย่างเดียวครับที่ทดสอบจุดไฟพร้อมกันระหว่าง E100 กับ E20 มีใครเห็นอะไรบ้าง :D

แต่สุดท้ายการใช้พลังงานอย่างประหยัดและเหมาะสม ก็ยังเป็นเรื่องที่เราควรรณรงค์ครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้