ทำไม vios รุ่นใหม่ เขาชอบเปิดตัดหมอกหลังกันครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOZZ SPEED

BOZZ SPEED New Member Member

40
    0
    0
    เปิดแล้วดูเป็นตัวนอกมั้งครับ (ไปเปิดวิ่งนอกโลกเลยก็ดี มืดสมใจ) ถ้าแสบตาสุดๆยอมรับเลยว่าของnew viosนี่มันจะฟุ้งกระจายจริงๆ(เจอบ่อยมากๆด้วย คงเพราะมันของศูนย์ด้วยล่ะมั้ง) ถ้าหลายรุ่นบางยี่ห้อเค้าจะเปิดแล้วแสงจะเรืองๆอ่อนๆคล้ายๆทับทิมเรืองแสง และไม่ฟุ้งกระจายเข้าตา

สรุป .. New vios ตัดหมองหลังแม่มฟุ้งเกิ๊นนนน

2. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ใส่ใจคนร่วมทาง(ข้างหลัง) บ้างนะครับ

3. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    พวกไม่รู้ แล้วเปิด มือเผลอไปโดนสวิซ ไม่รู้ว่าเปิดอยู่ ไม่รู้ว่าสวิซมันอยู่ตรงนี้ พวกนี้ยิ่งน่าอันตรายนะครับ

รถที่ตัวเค้าเป็นเจ้าของแท้ๆ ยังไม่รู้เลยว่าสวิซอะไร เป็นอะไร ก่อนขับรถ หรือรับรถมาจากศูนย์เคยเปิดอ่านคู่มือบ้างหรือเปล่า ว่าหน้าปัทม์มันมีอะไรบ้าง หรือสักแต่ว่าเหยียบคันเร่งแล้วรถมันพุ่งไปข้างหน้า ก็ถือว่าขับรถเป็นแล้ว

แล้วจะหาความปลอดภัยในการขับรถจากคนพวกนี้ได้ยังไงครับ แซงหนีไปไกลๆเลยดีกว่า

4. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

ผมว่าลองทำป้ายไป LED ที่แบบเค้าทำเชียร์นักร้องนักดนตรีที่ประกวดต่างๆ

แล้วเขียนว่า (ช่วยปิดไฟตัดหมอกด้วยครับ ขอบคุณครับ)
    ขับแซงไปแล้วถือป้ายไห้เค้าคนนั้นดูดีมะ

5. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    หลอดขาด อ่านไม่ออก งานเข้าอีกนะ พี่มด :D

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ชินและครับ จะ ว่าไปถ้าห้ามก็คงยากเพราะบางท่านอาจจะชอบก็ได้เปิดไฟตัดหมอกหลังคิดว่าเทห์ดี เพราะเวลาผมเจอะ มันแสบตาจิงๆครับ ผมขับแซงเลยหรือไม่ก็เปลี่ยนเลนครับผม ผมว่าไม่ใช้ค่วีออสซิครับ บางทีมี พวก ae100 หรือ Jazz หรือ แม้แต่ แอคคอร์ด ตัวท้าย 2 ก้อนก็มีครับ

ลองมองกลับกัน รถยกสูง ใส่ไฟซีนอลผมว่าอันนี้หนักกว่าครับเวลาจอดติดหรือจะแซง เวลาขับต่างจังหวัดบางทีผมจะแซง รอจังหวะแล้วรถแบบที่ว่าก็ตามหลังมาพอดี เฮ้อ ท้อเลยครับถึงกับต้องหลบก่อนเลยดีก่า ไม่ไหวครับแยงตามากๆ

เอาเป็นว่า ถ้าใครใช้ ยังไงก็ช่วงมองเพื่อเพื่อนร่วมทางด้วยครับปิดหรือบางจังหวะลดไฟหน่อยก็ดีครับผม เพื่อความสะดวกสบายและผลอดภัยต่อเพื่อนร่วมทางครับ

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ชินแล้วครับ เจอบ่อยเกิน เหอๆแล้วอีกไม่รู้เป็นไร ขับรถเก๋ง วีออส ชอบมาจี้ๆตูดๆ ไม่รู้เป็นไรนักหนา เห้อ

8. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    อย่าไปกังวล หลอด LED ขาดอยาก
    อิอิ
    :D:D:D:D:D

9. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ถ้าฝนตกหนัก รึ ทัศนวิศัย ไม่ดี ไม่ว่ากันเลยครับ ดีซะด้วยครับ จาได้มองเห็นชัดๆ

แต่ ไอ้พวกตั้งใจเปิด แบบว่า ตั้งใจเลย พอตก หัวค่ำ มึดๆ เปิดล่ะ

ฟ้าสว่าง กูก้อจาเปิด เพราะ คิดว่า โครตเท่เลย มีไฟ ให้เปิด เท่ มากๆ อันนี่ มันไม่เหมาะมั้งครับ

ผมเอง เจอจนชิน เบื่อล่ะครับ

แต่ถ้าบางคน ไม่รู้ ก้อ ให้อภัยกันได้ แต่ อย่างที่บอก บางคน ก้อ ทำมึน เฮอะ !!!!

นี่ ล่ะ ชีวิตคน ต่างความคิด

เชื่อ บางคน ก้อ อ่านนะ แต่ ก้อ จาเปิดอ่ะ ก้อ ของมันมี กำ !!!!!!

สรุป เตือนกันได้ ออกความคิดกันได้ แต่ ไม่รู้ว่า เค้า จาทำ อ่ะป่าว

ทุกวันนี้ เจอก้แ รีบแซงๆไป รึไม่ก้อ ปล่อยให้ไปเลย แล้วเราก้อเอาหูไปนา เอาตาไปไร่ซะ

10. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    80% ของ New VIOS เปิดหมดเพื่อความสวยงาม :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้