ทำไม vios รุ่นใหม่ เขาชอบเปิดตัดหมอกหลังกันครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เจอเกือบทุกคันจริงๆ

2. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    เห็นด้วยกับกระทู้นี้มากเลยนะครับ ขับรถตามตอนกลางคืนนี่แสบตามากเลยครับ
    ชื่อก็บอกนะครับว่าไฟตัดหมอก ถ้ามันไม่มีก็อย่าเปิดกันเลยครับสงสารคนที่เขาขับรถตามหลังนะครับ

ขอบคุณครับ

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    สงสัยว่าท่านเจ้าของรถกลัวว่าจะมีรถมาจูบตูดมั้งค๊าบบบ :mad::mad::mad:

4. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เจอ บ่อย ครับ หลาย รุ่น ด้วย

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  5. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    หมั่นไส้มากๆ น่าชนตูดเสียจริงๆพวกนี้

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    บางรุ่นไม่มีมา ก็เจาะใส่แล้วเปิดก็มีครับ

7. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    เค้าอาจไม่รู้มั้งคับว่าเปิดไฟแล้ว ทำให้คนตามหลังเดือดร้อน..

8. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    สงสัยจะกลัวไม่ได้ใช้:D
    แต่ถ้าเปิดยังไง หน้าปัทมันก็แจ้งเตือนว่าเปิดอยู่แล้ว
    สัญญาณไฟน้ากับไฟตัดหมอกหน้า-หลัง คนละอันกันเลย
    จ้องนานมีตาพล่าได้ เจอก็เปิดไฟสูงใส่ไปเลยคับอิอิ

หลายรุ่นเลยที่ชอบเปิดตัดหมอกเนี่ย
    ยิ่งไปพวกที่เจาะ ใส่กันชนหลังอันเดียวเนี่ย
    แล้วเปิดเพื่ออะไรคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤษภาคม 2009
  9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เห็นประจำเลยคับ

10. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ผมว่ามันอยู่ที่คนหล่ะครับ

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มันมีก็ต้องใช้สิครับ เด๋วม่ะคุ้ม...

12. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    แสบตามาก อยากจะแซงแล้วเปิดใส่บ้างว่ากูก้อมีแต่ไม่เปิด
    แต่ที่ไม่ทำเพราะเราคือคนที่มีความรู้อ่านคู่มือออก :D
    ส่วนมากที่โมโหสุดจะเป็น VEGO, Fortuner เปิดไฟ Xenon 12000K up
    แยงตาสุดๆ

13. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    เจอประจำ

แต่เจอทีไร ผมก็เปิด Spot Light กับไฟสูง ไล่ประจำ
    (โรคจิตพอกัน)

ToPmAn ถูกใจสิ่งนี้
  14. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    NEW CITY อีกรุ่นครับ เมื่อวานผมเจอคันนึง ตรงไฟท้ายเลยครับ เปิดตัดหมอกหลังข้างนึงช่องในด้านขวา สว่างมาก แสบตาโคตร

15. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เจอบ่อยมากๆ และก็ยังมีพวกที่เจาะกันชนท้ายใส่ไฟด้วยอ่ะ

เปิดทีนี้แบบสุดๆเลย พวกไฟหน้าแรงๆยังพอเลี่ยงจากกระจกได้บ้าง

แต่ไฟท้ายเวลาตามหลังนี่ ลำบากใจ ทรมานตาจริงๆ >.<

16. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ใช้ผิดประเภท เดือดร้อนผู้อื่น....

17. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ถ้าผมเจอ ก็จี้ตูด + เปิดไฟสูงไล่ซะ...

18. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    เจอบ่อยเลยคับแสบตามากๆ ถ้าทนไม่ไหวผมก็จะขึ้นหน้าไปแจกหมอกให้ซะเลย อิอิ

19. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ที่มี2ข้างชายกันชนใช่มะครับ VIOSก็สว่างจริงๆอะ CAMRYก็ด้วยนะ ก็แล้วแต่เค้าอีกอ่ะ นานาจิตตัง

แต่แบบพวกที่ติดกันแบบstanlay raybrigพวกนี้ หลอดใส้ธรรมดา

มีทางออกให้นะครับ ไปหาหลอดวัตต์ต่ำๆมาใส่ ตัวหลอดจะทรงกลมเล็กๆ สว่างเท่ากะไฟหรี่ ฝนตกอย่างหนักก็เห็นชัด

ส่วนที่ใส่ๆกันอยู่อ่ะ มันสว่างเท่าตอนเหยียบเบรคเลย สว่างจ้าตลอด แถมร้อนด้วย(พวกRaybrigยิ่งสว่างหนัก)

เพื่อนผมมันใส่เบ้าลึกอยู่ ไล่ไปเปลี่ยนแล้ว ขับตามหลังโอเคมาก สวยๆเลย เปิดตลอดเวลาที่เปิดไฟ(ไม่ทำสวิทช์)

ผมว่ามันมันโอเคนะครับ ไม่สว่างโล่เด่นกว่าไฟดวงอื่นที่ด้านท้ายรถดี โดนใจผู้ใช้ ถูกใจคนไม่ชอบด้วย

20. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    น่าจะไม่รู้ตัวมากกว่านะ ผมติดตัดหมอกหลังมาเวลาฝนตกแรงๆก็เปิดนะบางทีลืมปิดก็มีมาเห็นอีกทีฉิบหายไอ้คันหลังสงสัยมันด่าแหลกแล้วเนี่ย.....

21. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมก็ติดน่ะแต่เปิดเวลาฝนตกหนักครับ

22. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    แม่งจะทำไปทำไมไม่รู้ เมืองไทยหมอกมันหนาเหรอไงวะ

23. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    แสบตามากมาย อยากจะพกหนังกะติ๊กติดรถไว้เลยทีเดียว ทนไม่ไหวก็"เหนี่ยว"แม่มเลย อิอิอิ

24. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    เจอบ่อยเหมือนกัน.....แสบตามากๆ แต่ก็ต้องทำใจแซงไป ครับบบ

25. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    คงจะเปิดเพราะว่าไม่รู้มั๊งครับ

ปล รถรุ่นไหนเปิดก็แสบตาทั้งนั้นครับ รำคาญมากๆ

26. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ตัวเก่า สวิทกดครับ
    ตัวปัจจุบัน ติดกับไฟเลี้ยวเลย(มั้ง)ครับ
    ใครเปิดไว้ ผมก็เปิดไฟสูงใส่หมดอะครับ แต่เลือกรถที่จะทำคืน บางคันถ้าผมมั่นใจว่าตั้งใจเปิด ผมก็มีสิทธิ์เปิดไฟสูงเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่เชื่อว่าเจ้าของรถคงไม่ได้ศึกษารถตัวเอง ว่าวิทนี้มันไรวะ กดแล้วมันเกิดไรวะ กดแล้วพ่อแม่มจาม :D

27. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เมื่อคืนผมก็เจออีกคัน เป็นแบบเจาะใส่เพิ่มที่กันชนหลัง แล้วเปิดตัดหมอกหลังวิ่ง
    ขอร้องเถอะครับเพื่ิอนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยกรุณาปิดด้วยเถอะ รู้มั๊ยว่าแสบตามาก
    ถ้าอยากรู้ว่าแสบตาขนาดไหนคุณเปิดตัดหมอกหลังแล้วมายืนอยู่ข้างหลังรถคุณดูสิครับ
    แล้วคุณจะนึกภาพออกว่าเวลาคันหลังตามมารู้สึกยังไง
    สำหรับคนที่ลืมปิดก็ไม่ว่าไรหรอกครับ คนเรามันก็มีลืมกันบ้าง
    แต่พวกที่ไม่สนใจโลกน่ะสิครับ พอตกกลางคืนปุ๊ป กูเปิดตลอด เดี๋ยวไม่เท่ห์
    เฮ้อ!!! มันน่าไหมเนี่ย!!!
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2009
  28. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เคยขับตามยาริส แสบตามากมาย

29. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    คิดเหมือนกันคับ รถซิ่งแท้ๆๆ นึกว่าจะเข้าใจคนใช้รถใช้ถนน กลับติดมาแล้ว เปิดตลอด

30. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เป็นผมจะแซงไปอยู่ข้างหน้าแล้วก็เอาขาซ้ายมาแตะเบรคพอให้ไฟเบรคเราติดอยู่หน้าเขามั่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้