อยากรู้ว่า racingweb ตั้งมากี่ปีแล้วคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kaijin, 18 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ดูซิย้อนระลึกถึงความหลังกันใหญ่ พวกคนแก่ก็แบบเนี่ยแหละ 555 อยู่มานาน

2. banzai

banzai New Member Member

12
    2
    3
    นานจริง ๆ

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อิอิ ผม number 015 ยังจำได้อยู่เลยคับ เมื่อก่อน คับ accord ตาเพชร สีดำ อิอิ

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมเล่นมาตั้งเเต่ ม. 6 ตอนนี้ปี 5 ง่อมๆเเล้ว ก็ประมาณ 6 ปีฮะ

5. Black Panda Is Here

Black Panda Is Here New Member Member

4
    0
    0
    เล่นมานานมากแล้วเหมือนกัน แต่ก็เปลี่ยนmember เมื่อเปลี่ยนรถคันใหม่ ทุกที เริ่มเล่นตั้งแต่แรกๆ จำได้ว่าเห็นมีลงโปรโมทครั้งนึงถ้าจำไม่ผิดใน XO มั้ง เลยลองเข้ามาดู ช่วงนั้นที่ไปวิ่งกันที่71บ่อยๆน่ะ
    และจำได้ว่าคลับแรก ยังเคยสมัครเลยของ Euro Car Club เพราะเคยใช้ 190E ของม่ามี้ สมัยยังไม่มีรถของตัวเอง และก็ Good Old Car ด้วยนะ จำได้

เล่นตั้งแต่ ที่หัวข้อมันจะเป็นไล่ๆ เรียง พรืดๆ ลงมา ยังไม่เป็นสัดส่วนแบบนี้เลย

ใช้รถมาหลายคัน แต่งหมดทุกคัน เปลี่ยนมาไม่ต่ำกว่าสามคันแล้ว

แต่ ห้องเรียน RC Web ยังเป็นห้องเรียนห้องโปรด ที่ไม่เคยเบื่อ บอกได้ว่าเป็นผู้มีพระคุณเลยก็ว่าได้สำหรับเด็กที่ชอบแต่งรถ แต่ ไม่มีความรู้ และก็ไม่กล้าที่จะไปถามใคร ที่นี่เป็นสื่อกลางให้ ทำให้เราได้ความรู้ ได้คำตอบ จาก ผู้รู้ ผู้มีน้ำใจ แม้ไม่รู้จักกันเลย แต่บอกได้เลยว่าทุกคน ผูกพันกันอย่าง On line มานานแล้วล่ะ

ปล. อย่าอ้วกนะ แต่รู้สึกแบบนี้ต่อเวบนี้จริงๆ เวบที่ให้เพื่อนแปลกหน้าที่หัวอกเดียวกัน หวังว่าคงมีคนรู้สึกแบบเดียวกันบ้างล่ะนะ .....ขอบคุณ Racing Web ขอให้อยู่ต่อไปนานนนนนนนแสนนานนนนน

6. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    อืม นานแฮะ จำไม่ได้ละ เล่นตั้งแต่เวปยังไม่มีให้ลอกอิน 555

จนตั้ง AE Racing Club ก้เลยแยกไปเล่นเวปคลับ ก้มีเวียนๆมาเล่นนี่บ้างจนโดนเตะออกจาก VIP 55 ก้มันเข้ายาก เอิ้กๆ เครื่องห่วยมานโหลดช้า ไม่อยากตอบเพราะความรู้น้อย อิๆๆ

7 ปีผ่านไป... Pimzaza คับ สวัสดีเพื่อนร่วมเวป อิๆๆๆๆ

7. sumsam

sumsam New Member Lady Member

329
    4
    0
    น าน ม า ก ม า ย ค่ ะ พี่ เ ก่ ง
    ตัว เร าเ อ ง ม า ทั น แ ค่ 2 ปี ก ว่ า ๆ เ อ ง

8. ~~ รอรัก ค่ะ ~~ ๑*๑

~~ รอรัก ค่ะ ~~ ๑*๑ New Member Lady Member

126
    0
    0
    อยู่กานนานเจงๆ

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    อยู่ตั้งแต่รุ่นแรก จนรุ่นปัจจุบัน 5555555

สมัยก่อน หน้าเวปบอร์ดจะเป็นเวปที่มีแต่กระทู้อย่างเดียว
    ไล่ตามลำดับ การตอบคำถามล่าสุด
    จากนั้นก็เริ่มมีการพูดคุยกันเยอะขึ้น จากคนกลุ่มต่าง ๆ ที่เล่น ๆ กันทุกวัน
    มีเพื่อนมากขึ้น รถมากขึ้น

การเกิดคลับต่าง ๆ เลยเริ่มขึ้น ณ จุดนั้น

คลับแรกของ RCW คือ E30 CLUB ครับ
    ตามด้วย GOOD OLD CAR และ HRCW ตามลำดับ

หลังจากนั้น หลาย ๆ คลับก็เกิดตามมา เช่น
    Euro CluB
    200sx & Silvia Club
    และอีกหลาย ๆ คลับตามมาอย่างไม่ขาดสาย

โดยคลับหลักใน RCW 5 CLUBS
    ได้มีโอกาสเขียนคอลัมน์ลงใน หนังสือ XO Autosport
    โดยได้เนื้อหาถึงคลับละ 1 หน้า
    ในชื่อการรวมตัวเฉพาะกิจว่า
    "Souped up Car Association of Thailand"

ซึ่งจากการออกสื่อส่วนหนึ่ง ทำให้ RCW แพร่หลายมากขึ้น

จนมีกลุ่มต่าง ๆ คลับต่าง ๆ มากมายที่เกิดขึ้นในโลกของความเร็ว

สู้ต่อไป... ทาเคชิ...55555

Mr.PrOmPT ถูกใจสิ่งนี้
  10. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เล่นตอนอยู่ปี 2 ได้ ช่วงนั้นราวๆปี 44-45 ผมว่าน่าจะมีก่อนนั้นนะ
    ตั่งแต่สมัยวิ่ง 71 อ่ะ

11. ไปเอาความแก่จากไหนมาเนี้ย โอ้วววว มีชื่อเราด้วยนะนั้น

12. Nung@CityMania

Nung@CityMania New Member Member

19
    0
    0
  13. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ที่ลง XO มี 6 ครับคับ มี Good old car + E30 Club, HRCW, Euro Club, Cefiro Club, 200SX&sylvia sport car Club, AE Racing Club

ลงอยู่ปะมาน 4-5 เล่มนี่แหละ

กิจกรรมที่คลับทำร่วมกันโดยมากจะประสานงานโดย BF Goodrich และ XO เช่นงานมอเตอโชว์ Rally Gymkhana Drag อะไรปะมานนี้อะครับ ที่เหลือก้นัดไปก๊งนอกรอบ...555

จนตอนนี้คลับล้น RCW แล้ว เอิ้กๆๆๆ รถซิ่งครองเมืองแล้ว

14. แบบว่าเซฟไว้นานหละก็จากเว็ป HRCW หละก็ที่จะปิดตัวลง... อิอิ:D

15. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18

ตามนั้นเลยคับ เพราะตอนนั้นใช้ E30 อยู่ เลยตามคุณจอห์นเข้ามาดู แต่ไม่ได้ล็อคอิน

16. ช่างเก็บจิงๆเลยนะเนี้ย

17. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    เพิ่งเข้าเวปนี้เป็นวันแรกครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ เข้าคลับไหนดี

18. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    สวัสดีพวกพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ ผมเพิ่งเข้ามาเล่นใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :rockon:

[ BuAY ] ถูกใจสิ่งนี้
  19. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0

อิอิ เเล้วจำ ไฟไฟ เพื่อนซี้น้ากล้วยได้ไหมอ่ะคับ เห็นว่าจะมาฝากเนื้อฝากตัวกับน้ากล้วยอ่ะคร๊าบบบบ:D

20. dog watch

dog watch New Member Member

1
    0
    0
    แก่ ๆ ทั้งนั้นเลย อิอิ

21. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48

นี่แฟนตัวจริงเลยนะเนี่ย ..... ผมลืมชื่อนี้ไปนานแล้วนะครับ เพราะหายไปนานมากแล้ว :eek:

22. Oat_Osama\

Oat_Osama\ New Member Moderator

1,882
    13
    0
    อ ย า ก รู้ เ ห มื อ น กั น คั บ......เ ค้ า เ ป็ น ใ ค ร ห น้ อ

23. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    นานเหมือนกันนะครับ เวบนี้อบอุ่นครับ

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ครับ ตอนแรกๆผมก็เล่นอยู่ในE30CLUB แล้วก็มีเหตุให้หายไปพักนึง จึงกลับมาสมัครใหม่ :sad::sad::)

25. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    น่าจะเป็นปี 42 ป่าวเพราะผมเข้าม.พอดี ได้ขายของในนี้เลย รัก Rc web มากมาย

26. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เล่นตั้งแต่ hrcw club สมัยตอนอยู่ ปี 1 ประมาณปี 2001

27. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    โอ้ย รู้สึกว่าจะนานๆมากๆแล้วครับ 6-7ได้มั้งไม่แน่ใจสมัยนั้นปี2 มาเล่นกันในเว็บนี้และว่าคืนนี้จะไปเซงที่ไหนกันวันนั้นจำได้เลยที่แจ้งวัฒนะ นัดเจอกันที่ปั้มเซลก่อนถึงวงแหวน แล้วขับไปทางโลตัสมั่งถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นรู้สึกว่าจะไม่มีสะพานข้ามเลย แล้วไปเซงรถกันคืนนั้นเลยและครับ กำลังยืนบ่นกับเพื่อนๆเลยใครแม่งวะเหลือจังเอากล้อง vdoมาถ่ายไว้ด้วยที่ ยูเทน ตกลงเอาแล้วไงสักพักมาเลยครับพี่ท่าน ปิดยูเทนหัวท้ายซวยกันเป็นแถวๆเลย ตอนนั้นที่จำได้ว่าโดนไป 2000 ค่าปรับดีที่เอารถเดิมๆไปช่วงนั้นดังมากๆเลยเป็นยุดแรกๆเลยที่โดนแบบนั้นและออกทีวีด้วย ยังจำได้ติดตาเลย อ่อแล้วพี่ท่านยังบอกด้วยว่าที่จับและยึดรถมีหลักฐานถ่ายมา3อาทิตย์แล้ว เพื่อนผมโชคดีมากที่เค้าจดทะเบียบผิด และอีกอย่างสงสาร เพื่อนๆที่โดนจับหลายๆคนมากเลย ยังจำได้อยู่คันสองคันเลย มีคัน1 เบนช์ E200มั่ง ลงหนังสือด้วย วาง1j(ช่วงนั้นใครทำแบบนี้เหลือมากๆ)โดนยึดน่าสงสารมากและก็ toyotaสีส้มวางอะไรไม่รู้โดนไปเหมือนกัน

แค่นี้และครับที่จำความได้เกี่ยวกันมั้ยเนี้ย

ปล.ผมและพักพวกหนี้เค้าไปร้านอาหารไปนั่งกัน 20-30 คนได้มั่งไปนั่งเชยๆหน้าด้านมาก แต่ก็ไม่รอดพี่ท่านอยู่จนดึกเข้ามาในร้านที่ละซอยๆเลย แล้วมาเอาไฟฉายส่องรถที่ละคันรถใครติกเกด์วัดนี้โดเลยมีพวกแอบเนียนด้วย เอาม่านบังแดดมาปิด พี่ท่านก็ถามว่าปิดทำมั้ยกลางคืนนรถใคร ไม่รับใช้มั้ย นั้นก็ยกเลย แต่รู้มั้ยครับว่าเวลาลงแล้วไปปล่อยลงอ่ะ ปล่อยแบบตั้งใจมากปล่อยไปแรงๆเลย มีแถบขูดสีด้วย พวกที่ทิ้งรถอ่ะจะเป็นแบบนี้

อีกปล.ตอนนั้น mmc ปิดใหม่ๆเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2009
  28. PRO-N/A

PRO-N/A New Member Member

54
    6
    0
    ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่ เพราะงานเยอะ ส่วนมากจะเข้ามาอ่านข้อมูลในบอร์ดฟอรั่ม และเก็บเอาข่าวแข่งมาลงสื่อ แต่ช่วงนี้งานน้อยลงเลยมีเวลาเข้ามาเยอะขึ้น อย่างน้อยก็อาทิตย์ละสองวัน

ถ้าจำไม่ผิด ปีนี้ขึ้นปีที่สิบมั้ง

---------- Post added at 08:34:33 ---------- Previous post was at 08:34:18 ----------

ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่ เพราะงานเยอะ ส่วนมากจะเข้ามาอ่านข้อมูลในบอร์ดฟอรั่ม และเก็บเอาข่าวแข่งมาลงสื่อ แต่ช่วงนี้งานน้อยลงเลยมีเวลาเข้ามาเยอะขึ้น อย่างน้อยก็อาทิตย์ละสองวัน

ถ้าจำไม่ผิด ปีนี้ขึ้นปีที่สิบมั้ง

29. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    10 ปีที่ผ่านมา RacingWeb มีอะไรต่ออะไรเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆ (แต่ก็ยังช้าอยู่ 5 5 5)
    ผมก็อยู่ในเว็บนี้มานาน(เท่าเก่งมันแหละ)แต่ไม่ค่อยได้โผล่ออกมาโพสเท่าไร(ขั้เกียจ)ได้แต่เฝ้าดูกระทู้ต่างๆอยู่ทุกวัน 365*10= ??
    จากกลุ่มคนเล่นเล็กๆ จนเติบโตมากๆ(จนคอลโทรลแทบไม่ได้)แต่ก็สนุกดี
    ได้เห็นได้ดูได้อ่านกระท้ต่างๆ ชื่นชม-ต่อว่า-ด่าขั้นเทพ มีหมด 5 5 5

ปล.อยากพิมพ์อะไรเยอะๆกว่านี้แต่เดี๋ยวรู้ว่าอายุเยอะ 5 5 5 ไม่พิมพ์ดีก่า

10 ปีแล้ว นานโคตร
    อยู่กันไปเรื่อยๆนะครับชาว RacingWeb
    ขอบคุณสมาชิกทุกคนครับทั้ง log in และไม่ log in ถ้าไม่มีทุกคน RacingWeb ไม่มีวันนี้

และต้องขอบคุณ "รถเต่าม่วง" อีกคันถ้าไม่มีมัน RacingWeb คงไม่ได้เกิด 5 5 5
    นั่งรถเต่าตระเวนถ่ายรูปทั่วราชอณาจักร(ดีมั่งพังมั่งก็จะไป)

30. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    โห USER เก่าๆ โผล่มาตรึม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้