ดัดแปลงไฟหน้ารถ โทษปรับไม่เกิน 2,000 บาท!!!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย HeLL ViGO, 2 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เห็นด้วยในบางกรณีนะ

แบบว่า ใส่ไฟอะไรก็ไม่ว่ากันใส่ไปเถอะ ขออย่างเดียว!!!

ตั้งไฟหน้านิดนึง เพราะเจอเกือบทุกวันเลย แสบตามาก บางทีหันกลับมาหน้มมืดเลย >.<

(แต่ไม่ค่อยเจอกับรถแต่งนะ มักจะเป็นรถกะบะ กับพวกรถราคาค่อนข้างแพง ส่วนใหญ่ๆ)

ป.ล. แต่มอไซที่ว่ากระพริบๆนี่ สุดๆจิงๆ ตาแทบพัง T___T

---------- Post added at 11:06:39 ---------- Previous post was at 11:06:24 ----------

เห็นด้วยในบางกรณีนะ

แบบว่า ใส่ไฟอะไรก็ไม่ว่ากันใส่ไปเถอะ ขออย่างเดียว!!!

ตั้งไฟหน้านิดนึง เพราะเจอเกือบทุกวันเลย แสบตามาก บางทีหันกลับมาหน้มมืดเลย >.<

(แต่ไม่ค่อยเจอกับรถแต่งนะ มักจะเป็นรถกะบะ กับพวกรถราคาค่อนข้างแพง ส่วนใหญ่ๆ)

ป.ล. แต่มอไซที่ว่ากระพริบๆนี่ สุดๆจิงๆ ตาแทบพัง T___T

2. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    ระวังกันด้วยนะคับ(เสียตัง)อิอิ

3. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    นี่คนประเทศไทย ประชาชนไทย มันไม่เเข็งเหมือนต่างประเทศ ถ้าเป็นบ้านเค้าโดนหนักเลยครับ

4. pongcd

pongcd New Member Member

21
    5
    0
    โดนปรับไปแล้วคราบ ซีน่อนสีน้ำเงิน

เจอด่านลอย ให้ไป70บาท

อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 02:12:24 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 02:12:09 ----------

โดนปรับไปแล้วคราบ ซีน่อนสีน้ำเงิน

เจอด่านลอย ให้ไป70บาท

อิอิ

5. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    งานเข้า......

6. ชอบเหมืนกันแต่ ...เอาแค่สว่างพอประมาณ...ไม่เดือดร้อนเพื่อนร่วมทางก็พอคับ

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมก็ว่ามันนารำคาญนะ

ติดแล้วไฟมันฟุ้งกระจาย แยงตาน่ารำคาญอ่ะครับ

ถ้าชอบจริงๆ น่าจะลองหาหมวกหลอดมาใส่ครับ

อย่างน้อยจะได้ไม่เดือดร้อนชาวบ้านเค้า

8. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    รถผมวีโก้ ขนาดเปิดแค่ไฟต่ำนะ รถที่สวนมาเค้าคิดว่าผมเปิดไฟสูง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้