พี่ๆคนไหนขับรถผ่านแยกแครายไปทางรัตนาธิเษศร์บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Pentaro, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เอิ๊กๆ คำสั้นๆ แต่ความหมายลึกซึ้งและชัดเจนมากครับ :eek::D

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  2. R K U ^^"

R K U ^^" New Member Lady Member

10
    2
    0
    ต้องทำใจอ่ะนะ

บ้านเราอยู่สะพานพระราม5

ติดกับทั้งถนนทั้งร้านอาหาร

เสียงรถเสียงเพลงเต็มไปหมด

แถมเวลาร้านใกล้เลิกแท๊กซี่จอดกับเพียบเลย

คุยเสียงดังชิบหายโชว์เครื่องเสียงเสี่ยวๆอีก

แล้วเวลาขยับรถมันต้องออกให้ดังเอียดๆๆๆๆๆๆ

ไปรู้เป็นอะไรกันเหมือนกันเกือบทุกคัน[ที่ว่ามาหมายถึงแท๊กซี่นะ]

สุดท้ายก็ต้องทำใจเพราะจะมานั่งบอกทุกคันก็ไม่ไหว555+

Hally_YoKuBo FuGo และ Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ใจเย็นๆกันนะครับ

Hally_YoKuBo FuGo ถูกใจสิ่งนี้
  4. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เข้าใจความรู้สึกเลยครับ บ้านติดถนนเหมือนกัน -*-

5. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ทำใจอย่างเดียว อยู่แถวนนท์ ถนนมันโล่งนี่คับ...

6. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ล่าสุดคืนนี้เลยคับ หน้าเมเจอร์ปากเกร็ด แต่ไม่ใช่เสียงท่อรถนะ

เสียงยาง 10 ล้อระเบิดคับ ตูมเดียวสะเทือนทั้งบ้าน

:p

Hally_YoKuBo FuGo ถูกใจสิ่งนี้
  7. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ทุกคืนวันศุกร์ เสาร์ เด็กแว้น รวมตัว ปากวอยบ้าน เสียง บ้อมๆๆๆ มา ที่ ลูก ผม ผวา เลย ........เข้าจัย ครับ

8. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    แซ๊ด ไม่ เท่า ไหร่
    ผ่าน มา แล้ว ผ่าน ไป . . ..

แต่ พวก รถ ร่วม ฯ ที่ จอด อยู่ ใน ปั๊ม อะ . . .

รู้ แล้ว ว่า ทำ เครื่อง เสียง มา . . .

แล้ว เปิด ซะ ดัง เลย . . . . . . . กลัว เงียบ หรออออ

พอ เปิด หน้า ต่าง ออก ไป . . ไม่ ได้ ยิน อะ ไร . . .

แต่ พอ ปิด ห้อง เหมือน เดิม . . . เสียง มัน ดัง อึน ๆ ๆ ๆ ก้อง ๆ ใน หัว อะ

โคตรรรร ปวด หัว กว่า เปิด ดัง ๆ มา แฟ๊ดๆ ๆๆ ๆ แล้ว ก็ ไป อีก . . .

อยาก จะ บอกว่า ทรมาณ ทั้ง คืน . . . T_________T . . .

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  9. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เห็นใจคับ ผมก็เคยเป็ฯ อยู่ในหอ กด ในหอ หุหุ

แต่ยากคับ

10. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ทำใจครับ ตามที่ท่านอื่นๆว่ามา แก้ยาก
    เส้นนี้โล่งมากก เฉพาะกลางคืน ตอนเช้าไม่ต้องพูดถึงกว่าจะกระดิกได้

ลองคิดเล่นๆ ขำๆ ละกันครับ แก้เครียด ทำป้ายมาซักอันตั้งไว้ริมถนน
    "บ้านแถวนี้มีผู้ใหญ่และเด็ก งด แซ๊ดดดด ยามวิกาล"

11. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เอาเปนว่า ถ้าตรงนั้น ผมจาเบาละกันนะคับ

12. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อิ อิ พี่ เ อ มิ เ ดื อ ด 5 5 5 ไ ม่ อ อ ก ไ ป แ ช๊ ด ๆ บ้ า ง ห ล่ ะ อ ยู่ แ ค่ ท่ า อิ ฐ เ อ ง ^^

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ไม่รู้จะทำไงเหมือนกันครับบ้านผมก็ติดถนน คืนๆๆ นึงนี้รวมญาติเลยครับ
    ทั้งเครื่อง เสียง เด็ก แว้น รถแรง
    หนักสุดนี้เด็กแว้นเยอะวนไปวนมา ทนไม่ไหวก็(โทรแจ้งตำรวจมาไล่ ประจำ

14. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไม่สนับสนุนการซัดรถในเขตชุมชนครับ

15. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    เฮ้อ...แซด..แซด

16. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    บ้านผมอยู่เมืองทอง ได้ยินทุกคืน

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  17. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0

แซ๊ ด ไป หนา ยย อ่า
    ไม่ มี ตัง เติม น้าม มันน น น น

เหอะ ๆๆ . . .

ตอนนี้ . . .

มอง กระจก หลัง เห็น ใคร แรง มา

ตบ เล ย ย ย

. . .

. . . . . .. .

ตบ ซ้า ย ยย ให้ แม่ง ไป ก่อน เลย ย ย

ยอม ม ม ม . . . ๕ ๕ ๕ ๕

เพราะ ทุก วันนี้ .. . .

ไป ไหน . . . กลับ เข้า บ้าน ที . . .. ภาพ นี้ ตลอด . . .

T________T

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  18. เกจ์น้ำมันของแกก็เท่านี้ตลอดนะ เท่าทีเห็นอ่ะ อิอิ:D

19. นานาจิตตังครับ

อีกอย่างนึงถนนตรงนั้นมันดีเกินคำบรรยายครับ

ปล.กระทู้เช็คชื่อ คริคริ

20. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0

อิอิ ขนาดนั่นเลย 5 5 แซดมาบ้านผมดีกว่า ผมทำสีล้อให้หน่อย เอิ๊กๆ

21. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    กระทู้ เช็คชื่อจิงๆ อิอิ

22. ใต้สะพานข้ามแยกแคลาย เขาห้ามกลับรถไม่ใช่หรอครับ

ผมยังเคยโดนพี่รวจเรียกเลย ตอนนั้นกลับจากเดอะมอลล์ไปเกษตร

มันต้องเลยแยกแล้วไปกลับรถตรงแถวๆสถานีตำรวจนิครับ

23. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ผมว่าจุดที่เขาหมายถึงนี่คือคนละฝั่งกันนะคับ คือวิ่งมาจากด้าน Central รัตนา แล้ว U turn ใต้สะพานกลับไปครับเพราะฝั่งนั้นจะมี U turn ใต้สะพานแล้วมันจะเป็นทางเรียบๆยาวๆกว้างประมาณ 3-4 เลน

ตรงที่คุณว่าถ้าดึกๆก็พอแอบกลับรถได้คับ(ผมนี่ประจำ)แต่คงไม่มีใครไปซัดเล่นกันเพราะมันแค่ 2 เลน + ถนนแย่ + ซอยเพียบ ฮ่าๆๆ

:D

24. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ถนนตรงนั้น ทำใหม่ค่อนข้างดีทีเดียวแหละ

รถแต่งรถเดิม ใช้ความเร็วสูงกันแทบทั้งนั้น

เห็นใจเหมือนกัน อยู่ติดถนนเส้นใหญ่แบบนี้

แต่คงต้องทำใจ แก้ไขยากครับ..................

ทำงานอยู่แถวนั้นกลางวัน ยังขับกันเร็วทั้งนั้นเลย

25. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เส้นแจ้งวัฒนะ ก็จัดหนักบ่อยนะครับ เหอะๆ ได้ยินบ่อยแต่ชินและครับอย่างน้อยยังเบากว่าเสียงเครื่องบินเวลาผ่านอะครับ เดี๋ยวนี้คิดถึงมากๆเลยเสียงเครื่องบิน ดอนเมืองไม่มีบินแล้วด้วย

แต่เอาเป็นว่าขอโทษก่อนเลยและกัน บ้านพี่ๆคนไหนอยู่เส้นแจ้งวัฒนะ ตั่งแต่วงเวียน มา ถึง ซอยเกรียนศักดิ์ หรือ ซอย K ถ้าผมผ่านจะแซดทุกรอบครับ 1 2 3 4 สุด สะ พาน เอาเป็นว่า ใครนั่งตรงแม๊คหน้าจัสโก้เก่า ได้ยินชัวร์ๆครับ หรือหอพัก แถวนั้น รวมถึงตึกแถว 2 ข้างทาง ยังไงขออภัยด้วยครับ และจะเพลาๆลงครับ

26. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ข่าววงในครับ ถ้าจันทร์ นี้ใครจะไป แยกบางพลู อย่าไปนะครับ เห็นว่าตำรวจจะปิด ไม่รู้ว่าจริง หรือ เท็จ แต่ยังไง ก็เบาๆลงก้ดีครับ

27. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    อยู่ติดราชพฤกษ์เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้