ครอบครัว COROLLA 70

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย bcc 131, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    เออว่าแต่4a-ge เซ็ตโบเนี่ยน่าจะได้ประมาณกี่ตัวอะคับไม่ต้องถึง200 ตัวได้แค่185 ตัวผมก็พอใจละหะ

2. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    555 ของผมมันออกแนวจับฉ่ายน่ะครับคุณบอย หลายยี่ห้อหน่อย แต่เน้นพาร์ทแท้ทั้งคันครับ อิอิ :p:D

3. B-Boyza

273
    1
    0
    หุหุ คุณมายก็พูดไปหลายยี่ห้อรวมกันนี่หละดีคับได้หลายสังกัดไง หุหุ ว่าแต่วันนั้นที่ผมเห็นรถคุณมายอะคับผมว่าน่าจะทำตูดเป็นนะคับ
    หรือผมว่าถ้าคุณมายจะใส่ปีกหลังทรง Gt ก็สวยนะคับ เอ๋ คุณมายคับกระโปรงน้าคุณมายนี่แคฟร่าแท้ไหมอะคับ ผมสนใจอยากจะทำใส่Ke70บ้างอะแต่ผมว่ามันคงจะไม่มีอะคับของKE70 อยากได้ตามรูปนี่อะคับ ผมมีแบบAe86 เดียวจะเอามาให้คุณมายดูเผื่อคุณมายจะชอบไวเป็นแนวทางคับ

4. สวัสดีครับ ชื่อ โย นะครับขับ เจ็ดสิบ ล้อแดงครับ

5. my86

1,199
    3
    0
    อันข้างบนยี่ห้อ D-MAX ครับ มีคนเอาเข้ามาแล้ว แต่ผมไม่มีปัญญาไปเอา 36000 ครับ :cry:

ที่ใส่อยู่เป็นเคฟล่าแท้ แต่...งานบ้านเราครับ หมื่นกว่าบาทครับ ส่วนหางหลัง สั่ง TRD ไปแล้ว จ้าาา:D:D:D

6. my86

1,199
    3
    0
    ศุกร์อีกแว๊วววววววววววว อัพจ้ะ อิอิ

7. B-Boyza

273
    1
    0
    คุณมายหะแล้วงี่ ถ้าผมจะสังทำใส่KE70ของผมแล้วเอาลายตามแบบในรูป จะได้ไหมคับพอจะทราบไหมว่าราคาจะเท่าไร

ถ้าเป็นแคฟร่าเท่าไรหะ
    ถ้าไม่ใช่แคฟร่าแต่เป็นทรงเดียวกะในรูปเท่าไรหะ

*** คุณมายสงสับผมจาโดนค่าเกียอีกแล้วอ่าคับไม่รู้เป็นไรเข้าเกียไม่ค่อยได้เข้าอยากพอเข้าได้ก็ถอนเกียอยากมากๆ บางครังเข้าเกียร์1แต่เหยีบคลาสไวรถไหลเหมือนคาสจับหน่อยๆอะคับ แปลกมากๆ

พอจะทราบไหมคับว่าเป็นที่หะไร เกียรหรือครัส

ถ้าเกียร์ 5k5เกียร์เปลี่ยนใหม่จะเท่าไรหะ ถ้าโดนเป็น 10000Up ก็จะวางเครื่องเลยอะคับ
    แต่ซ่อมได้ก็จะซ่อมใช่ไปผก่อนอ่าคับยังหาเครื่องโดนๆสภาพกิ๊กๆไม่ได้เลย

ขอบคุณคับ

8. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    van บ้านนอกครับ

ผมอยู่กระบี่ครับ สนใจเวะมาเที่ยวได้ครับ ทำร้านกาแฟกับ คาร์แคร์อยู่ครับ:D
    อยากมีเพื่อน Keมากๆครับ

9. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    สวยมากมายเลยคันนี้

10. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    รูปภายในครับ คุณประชา

11. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    รถพี่ jay7000 สวยจัง :D

12. TOMOS R

TOMOS R New Member Member

21
    0
    0
    0879003942

13. TOMOS R

21
    0
    0
    หวัค ดีคับผื่งเจอรถ มียังไม่มีกลุ่มเลย โครงการ60วันตอน นี้26วันแล้ว

หวัค ดีคับผื่งเจอรถ มียังไม่มีกลุ่มเลย โครงการ60วันตอน นี้26วันแล้ว

14. TOMOS R

21
    0
    0
    กำลังยำใหญ่

15. B-Boyza

273
    1
    0
    สหวัสดีหะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคับทีแรกผมเห็นคันนี่นึกว่ารถอยู่ ญี่ปุ่นจริงๆนะ

16. B-Boyza

273
    1
    0
    หวัดดีหะสู้ๆนะคับ ยินดีที่ได้รู้จัก แหมๆมีการกำหนดวันด้วยนะคับอย่างกะสร้างทางด่วนมีโครงการกำหนดเส็จ หุหุ เส็จเมื่อไรเอาภาพมาชมด้วยนะคับ ปล. ทำสีน้ำตาลแกผมว่าสวยคราสสิคดีหะ

17. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    คุณ เจ
    ภายในเรียบร้อยมาก สวยเหมือนเดิมครับ

18. bcc 131

274
    1
    0
    น้องบอย ดีมากต้อนรับสมาชิกใหม่ พี่ไปทำงานหลายวันเลยไม่มีเวลามาเปิดดู

19. TOMOS R

21
    0
    0
    หวัดดีคับผมว่าจะลงรูปให้ดูการทำงานของช่างเผื่อเพื่อนที่กำลังหาอู่อยู่เพราการได้ทำกได้กำกับเองทำให้เรารู้สภาพตัวนางก่อนจะใช้ชีวิตร่วมกับนางได้อย่างมีความสุก

20. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0

หายไปหลายวันเลยครับ

ผมเอาล้อไปส่งเรียบร้อยตรับ

พี่พลพาเดินทัวร์โกดังด้วยฮะ

เห็นแล้วแบบ โอ็โห อ้าฮ้า โหๆๆๆๆ :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

21. B-Boyza

273
    1
    0
    หะไประชา พวกเราก็เหมือนพี่น้องชาว KE ด้วยกันคับ

ถึงว่าพี่ประชาหายเงียบไปไหนหายแบบหายกริบ หุหุ อย่าหักโหมงานมากจนเกินไปนะคัฟพี่ประชา

22. bcc 131

274
    1
    0

ขอบคุณ ครับ

23. bcc 131

274
    1
    0

ขอบคุณ ครับบอย

ดีครับที่ช่วยกันทักทาย พูดคุยกัน จะได้สมกับครอบครัว COROLLA 70 เป็นความรู้สึกที่ทุกคนทำกันได้

24. B-Boyza

273
    1
    0

พี่ประชาคับอยากได้สติกเกอร์คลับอะคับพี่ พี่พอมีไหมคับ อยากเห็นด้วยหะว่ารูปเป็นไงอ่าคับถ้ามีรูปอยากดูคับพี่ ผมไม่เคยเห็นเลย

ขอบคุณคับ

25. TOMOS R

21
    0
    0
    วันนี้มีภาพความคืบหน้า

26. B-Boyza

273
    1
    0
    ผมก็กำลังมองหาอู่ใหม่อยู่ครับที่ชำนาญการทำรถ KE70 ราคาของไม่แรงมาก แต่ที่สำคัญนี่หละครับอย่าหลอกฟันกันหะ ไม่ใช่อะไรไม่เสียพวกจะพาเปลี่ยนหมดเลย ช่างที่เคยทำมาคิดว่าผมไม่รู้ว่ามันไม่เสียแค่โมนิดหน่อยก็ดีเหมือนเดิม พอเรารู้ทันก็จะทำรถไม่ดีให้เราอะไรประมาณนี่อะคับ ขออู่ที่ตริงใจอะคับ พอ มีบ้างไหม เอาแบบแถว พัฒนาการ หรือพระรามเก้าหรืออ่อนนุช ไรก็ได้คับ ไกลๆมาก ไปไม่ถูกหะ 555

27. TOMOS R

21
    0
    0
    วันนี้ไม่ค่อยได้งานมีพี่มาเอาล้อแต่ปนได้คู่ใหม่อิๆๆๆ

28. my86

1,199
    3
    0
    อ่าา เคฟล่าบานเรียบที่เคยทำน่าจะ หมื่นนิดๆ ถ้าอยากได้ตามแบบ ลองโทรมาคุยกันดูครับ พอจะมีเพื่อนทำพวกนี้อยู่ครับ อาจจะ ไฟเบอร์ผสมเหล็ก หรือไฟเบอร์ หรือเคฟล่าอันนี้แล้วแต่ชอบเลยครับ ส่วนเรื่องรถลองเช็คคลัชดูนะครับ

ทำร้านกาแฟด้วยหรือพี่กัน เดี๋ยวพาเข้าพวกซะเลย www.roytawan.com อิอิ

รถ คุณเจ"อินเลิฟ"สวยมากครับ อิอิ

เดี๋ยวจังหวะดีๆจะไปเยี่ยมชมโกดังที่ว่าบ้างครับ คุณต้อง ล้อแดงผมเป็นไงบ้าง อิอิ

ลองเข้าไป cake maker พระราม9 ซ36 ดูครับ งานดีสมราคาครับ รถที่บ้านทุกคันผมวางใจให้พี่ตุ้มแกดูแลหมดเลยครับ

29. TOMOS R

21
    0
    0
    พี่ที่ดูเคยเจอขอหานี้ไมยรถทั้งคันดูดีหมดแต่มีคนติอย่างเดียวปมฮาเลยดูกัน

คันที่ลงรูปae90

30. B-Boyza

273
    1
    0
    ข้อหาอะไรอะคับอ่านไม่ออกมันไม่ชัด ปรับเท่าไรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้