ครอบครัว COROLLA 70

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย bcc 131, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    สวัสดี แมค คนหล่อ มีแต่เรื่องดีๆ

2. bcc 131

274
    1
    0
    โป่งสวย ดูดุดันดี

3. AE86-GTS

AE86-GTS New Member Member

25
    0
    0
    สวัสดีครับ...พี่ประชาและครอบครัว COROLLA 70
    แวะมาทักครับ..เวลาว่างเยอะ(ตกงานนะ..ฮ่าๆๆๆ) พี่ประชาและครอบครัว COROLLA 70 ครับ...ผมมีบอร์ดใหม่มาแนะนำ(บอร์ดเราเองพี่จะทำไงก็ได้)ลองเข้าไปดูกันนะครับ. แนะนำได้ครับว่าจะให้ปรับปรุงตรงไหน,อย่างไร,พี่ประชาและครอบครัว COROLLA 70 บอกมาได้เลยครับ. ถือว่าเป็นบอร์ดของเรา(ครอบครัว COROLLA 70)ไม่ต้องเกรงใจ(จัดไป)ลองเข้าไปนะครับที่... http://www.meeboard.com/list.asp?user=windy_city_group&id=9794&groupid=1
    ขอบคุณครับพี่ประชาและครอบครัว COROLLA 70 และเพื่อนๆทุกคน.
    โจ้ครับ.(AE86-GTS)

4. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    :cool::cool::cool:

5. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    สวัสดีคร้าบบบบ

ชื่อต้องคับ

มี 70 2ประตู เครื่อง20valve กับ 71 เครื่อง 16 valve เกียร์ auto คร้าบบบบ

6. bcc 131

274
    1
    0
    สวัสดีคุณ ต้อง รถสวยมากทั้ง 2 คัน เลย ดูในรูป เห็น R30 เยอะมาก และรถอื่นๆอีก PM รูปมาโชว์ให้เพื่อนๆดูหน่อยครับ และคุณ ต้อง เป็นอู่รถหรือเปล่าครับ

7. my86

1,199
    3
    0
    โอววว retro มากมาย ... นางแบบในรูปนี่ลูกสาวเหรอครับ น่ารักจัง อิอิ :D

คันเหลืองลุ้นตั้งนานว่าจะไปอยู่กับใคร มาอยู่กะคุณต้องนั่นเอง

สนใจล้อคันเหลืองจังครับ เพราะตอนนี้ได้โป่งหลังมา ใหญ่กว่านี้อีก

ไว้ว่างๆ pm หรือ โทรคุยกันนะครับ คุณต้อง (สนใจจริงๆ ครับ) ;);):D

8. bcc 131

274
    1
    0

คุณต้อง เตรียมตัวไว้ เดี่ยว คุณ มาย จะไปสู่ขอ

9. K.PON

K.PON New Member Member

178
    0
    0
    เพื่อนๆ ต้องการของแต่ง ยินดีครับรับรองว่า มีแต่ของดี และดีที่สุด เรื่องราคาพิเศษสำหรับคนคอเดียวกัน
    แต่ขอคุยหลังไมค์

10. bcc 131

274
    1
    0
    ดีครับ ใครมีอะไรดีๆมาแนะนำกันครับ

11. TonkHotto

131
    4
    0

สวัสดีคร้าบบ

เด๋วว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ เพราะเด๋วตอนเช้าจะไปต่างจังหวัด

ตอนนี้ที่บ้านมี datsun 160J 2ประตู C10 4ประตู ส่วน cef คันน้ำเงินขายไปแล้วครับ

R30 ดำแดง รถน้องชายครับ ไม่ได้เป็นอู่นะครับ พอดีคุณพ่อผมได้มีโอกาสทำงานต่างจังหวัดบ่อย

เลยได้รถแปลกๆเยอะอะครับ พ่อผมเค้าชอบรถเก่าด้วยอะครับแต่เค้าชอบทำแบบเดิมๆ

12. TonkHotto

131
    4
    0

ลูกสาวครับพี่มาย กำลังน่ารักเลย

คันเหลืองว่าจะขายเหมือนกันคับพี่

เพราะให้แฟนใช้เค้าบอกไม่ชอบอะ

เรื่องล้อเด๋วลองเอาไปคิดดูก่อนนะพี่เด๋วเด๋วโทรบอก

ผมมี ล้อลาย ssrรังผึ้ง ขอบ16 กว้าง 13 นิ้ว 5รู114 2วง สนป่าวครับหย่ายๆล้นๆเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2009
  13. bcc 131

274
    1
    0
    คุณ มาย งานนี้ไม่เอาเสร็จผมนะ

14. my86

1,199
    3
    0
    หมายถึงลูกสาวหรือล้อครับพี่ประชา อิอิ

คุณต้องนะคุณต้อง อุตส่าห์บอกว่าอย่าลงงบอร์ด เดี๋ยวโดนสอยแน่ๆ อิอิ :cry::cry::cry::D:D

เดี๋ยวต้องไปอ้อนภรรยาซื้อให้ก่อนครับ อิอิ :D:D

ปล.นอนดึกตื่นเช้ารักษาสุขภาพนะครับพี่ชา

15. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    แหม่ๆๆๆ ของเยอะจิงๆ รายนี้จะเอาไปถ่วง 86 หร อพี่มาย

16. bcc 131

274
    1
    0

ลีลาเหลือหลาย จริงๆ คุณ มาย

17. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    :confused::confused::confused:พี่ๆหะปรึกษาหน่อยหะคือตอนนี่รถผมปัญหาอะคับ เวลาวิ่ง100-140 พวงมาลัยจะสั่นมากๆ ตอนนี่ผมได้แก้ไขโดยการเซดช่วงล่างใหม่พวกลูกมงลูกหมาก+คันชักคันส่งอะไรเปลี่ยนใหม่หมดแล้ว ตั่งสูญถ่วงล้อแล้วก็ไม่หาย จานเบรคก็เปลี่ยนมาใหม่กริบๆเลยคู่หน้า

คราวนี่ผมเข้าไปถามช่างใหม่ช่างบอกว่าล้อหน้าผมลองสะเปรเซอ2อันให้ทำเป็น อาแดฟเตอร์โดยการกรึงเหล็กขึ้นมาเป็นบ่ารับกับล้อ และซุมล้อที่ตีมาใหม่ มันจะหายแน่นอนไหมคับพี่ๆผมละกลุ่มเรื่องนี่แก้เท่าไรไม่หายซะที:confused::confused::confused:

ขอคำแนะนำด้วยคับ ขอบคุณไวล่วงหน้าเลยคับ

18. bcc 131

274
    1
    0
    มีเหตุผล น่าที่จะต้องทำ

19. my86

1,199
    3
    0
    อัพ ณ หนองคายครับ กลับมาหาลูก+เมีย อิอิ

20. bcc 131

274
    1
    0
    เดินทางด้วยความปลอดภัย

21. B-Boyza

273
    1
    0

มันจะหายไหมคับพี่ประชาพี่ว่าไงอ่า

เออพี่ประชาคับพอจะมีโลโก้ JAF ที่ติดที่กระจังหน้าบ้างไหม คับ ผมเดินหาเชียงกงจนขาลากมา2วันละยังไม่ได้เลยอะคับ

ขอบคุณคับ

22. Golf_Gointer

Golf_Gointer New Member Member

16
    0
    0
    ผมมีครับไอ้โลโก้jafลองโทรมาคุยครับ0841105752อะไหล่แต่งก็พอมีครับ

23. bcc 131

274
    1
    0
    มีอะไรดีๆ PM รูปพร้อมราคา มาดูหน่อยเร็ว

24. B-Boyza

273
    1
    0
    pm ราคากับรูปมาได้ไหมคับอยากเห็นของก่อนอะคับ

ขอบคุณครับ

25. B-Boyza

273
    1
    0
    พี่ประชาคับพอจะทราบไหมคับว่าเครื่อง 5 K 5 เกียร์สภาพสวยๆ จะขายได้ราคาสักประมาณเท่าไรอะคับ พี่ pm บอก ผมก็ได้คับ ขอบคุณคับ

26. bcc 131

274
    1
    0
    บอยจะขายหรือ แล้วมีเลขไหม

27. B-Boyza

273
    1
    0

ก็ว่าจะขายแล้วอะคับ แต่ตอนนี่ยังหาเครื่องที่ใจต้องการไม่ได้เลย ดูมาหลายที่แล้วไม่ถูกใจซะที ว่าจะ ทำ 4a-ge Trbo อะคับพี่ประชา ก็ไม่แน่ใจอะคับว่าถ้าถอดเครื่องเทน กับ ขายคนซื้อโดยตรงไหนจะได้ราคาดีกว่ากันอะคับพี่ประชา เลขก็มีครบนะคับสภาพเครื่องก็กิ๊กๆเลยอะหะ5เกียร์แล้วด้วยวิ่ง 160สบายๆอะคับ แหะๆแอบไปซิ่งบ่อย

พี่ประชาว่าจะขายได้สักเท่าไรอะคับ

*** เครื่องใหม่ผมอยากจะทำให้4a-ge ของผมได้สัก 200 ตัว ใจจริงๆอยากได้250ถ้าไดถึงจะดีมากๆ
    แต่ผมเห็นพี่ ยุ่นแดนปลาดิบ แกทำแข่งD1ได้ถึง400ตัวอยากทำให้ถึงบ้างอะคับ น่าจะขับมันน่าดู

28. bcc 131

274
    1
    0
    บอยน่าจะตั้งงบประมาณก่อน
    1 ค่าเครื่อง (แรงตามเงินเพราะเราทำเองไม่เป็น)
    2 ช่วงล่าง (อย่ามองข้าม เอาความปลอดภัยไว้ก่อน)
    รวมถึงระบบเบรด1+2=?(แพงกว่าตัวรถกี่เท่า)เวลาขาย=KE70

โดยความจริงแล้วเอาความเป็นretroไว้ดีกว่าครับ ถ้าอยากแรงขับดีซื้อรถรุ่นใหม่ดีกว่าไม่ต้องมาแปลงหรือสร้างใหม่ ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

29. my86

1,199
    3
    0
    เอาแบบแรงพอตัว แอร์เย็น เพลงเพราะ กระเป๋าไม่ฉีกเวลาเติมน้ำมัน
    4ag ผมว่าถ้าจะขุนให้ได้ 200-300ps(on dyno นะ) ค่าโมเนี่ย ออก ซีวิค FD ป้ายแดงได้เลยครับ
    ที่สำคัญวิ่งถนนไม่ได้แน่ครับ ลองดูครับ อันนี้เป็นความเห็นของผมเฉยๆครับ

30. B-Boyza

273
    1
    0
    อืมคับถ้างั้นผมก็จะทำ4a-geโบ แบบวิ่งพอประมาณเอาขับสนุกพอ วิ่งไปรถสวยแอร์เย็นเพลงเพราะ พอละกันหะ

ขอคุณทุกๆคนนะหะเรื่องความคิดเห็น

**แต่อนาคตคิดไวแล้วว่าจะทำ200sx drift ให้ได้คับ ไฝ่ฝันมานานละ

ปล. ผมทำKe70 ยูราสนี่ขึ้นมาผมก็ไม่คิดจะขายมันด้วยคับเพราะผมรักมันมากๆ

ถึง คุณ My86 ไม่สนใจชุดแต่งตาม แนวD1 แบบAe86ที่ญี่ปุ่นบ้างหรอคับถ้าสนใจบอกผมได้นะคับผมไม่แบบเยอะมากๆ แต่ไม่Retroนะคับ เป็นแนวดิฟซะมากกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้