รายชื่อนักแข่งรายการ NITTO3K@พีระเซอร์กิต [รายชื่อผู้จองห้องพัก]

การสนทนาใน 'Supertruck-Thailand' เริ่มโดย เอวี่^เรซซิ่ง, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    รุ่น F11Y อั้นสุดๆเลยครับ 10 คัน เพราะ 2-3 วันนี้ มีพี่น้อง อยากลงกันพอควรเลย ก็เลยดึงไว้ 10 คันครับ เพราะไม่อยากให้ยอดรถ ที่พี่บัง มันทะลุ มากจนเกินไปครับ

ตั้มมหาชัย รถเกิดอุบัติเหตุ เข้าอู่ยาวหน่อย - พี่โต๊ด พี่แจ๊ค รวมช่าง เว้นรุ่น F11Y ไว้ก่อน อิอิ - โต้ ไมตี้ ติดงานที่บ้าน - เจิ้น พักรถ - หนึ่ง ดีแมกซ์ พึ่งยกเครื่องเสร็จ - พี่เอก ไทรทัน เครื่องเริ่มโทรมมากๆแล้ว เลยขอเก็บไว้ลงรุ่นเดียวพอ..........F11Y เลยได้ 10 คันพอดีคร๊าบบบบ อิอิ

ส่วนรุ่นหลัก C21 ก็ตามคอนเซ็ปท์เดิม ผมพยายามคงรถไว้ที่ 18 - ไม่เกิน 20 คัน เช่นเดิมครับ...........ไม่อยากทรมานกรรมการ และ เครื่องจับเวลาของสนามมากเกินไป อิอิ อยากให้นักแข่งใหม่ๆ ได้มีโอกาสดีๆ และ ขับกันง่าย ไม่อึดอัด และ ไม่เสี่ยง จนเกินไปครับ..........................เอามันส์ ไม่เน้นธุรกิจ ครับ

สนามนี้พวกเราได้ พี่น้อง สมาชิกใหม่มาลง หลายคันนะครับ
    ทั้ง คุณก้อง ราชบุรี - กบ ชุมพร - อุดมศักดิ์ ร่วมกตัญญู ครับ

และจะเก็บภาพมันส์ๆมาฝากพี่น้อง สมาชิกที่พลาด และ หมดโอกาส ไม่มีโอกาสได้ลงใน สนามนี้นะครับ
    1.ตั้ม มหาชัย รถเกิดอุบัติเหตุ จอดอู่ยาวเลย
    2.น้องวรรณ บางปลาม้า เทอร์โบพัง รถมีปัญหา และ เสาร์-อาทิตย์ ไป ตจว.กับที่บ้านพอดี
    3.โต้ อยุธยา แต่งงาน เอ๊ย !!! ติดงานแต่งงานญาติที่บ้าน ลาไม่ได้ครับ
    4.เจิ้น อยุธยา ขาดคู่ขา เอ๊ย !!! คู่หู เลยขอพักรถ 1 สนาม
    5.น้องแอน D4D รับงานโปรเจคกับครอบครัวไว้ ส่งงานภายในสิ้นเดือนนี้ ต้องเร่งงานส่งลูกค้า งานเข้า !!!
    6.น้องทราย นครปฐม อิอิ ตั้งใจมามากๆ แต่แก๊งค์สาวๆพร้อมใจหยุด น้องทรายเลยยกไว้มาสนามหน้า

........................ไว้เจอกันนะครับ พี่น้อง ใครไม่ได้ไป เดี๋ยวสนามนี้จะถ่ายรูปมาฝากครับ จะได้มีรูปไปลง นิตยสารด้วย อิอิ สนามที่แล้วเกือบ อดเพราะลืมถ่าย และ ขี้เกียจถ่ายพอดี เกือบไม่ได้ลงกันแว้ววว 555+ โชคดีได้รูปสวยๆจากพี่โตน ช่างภาพมือ 1 ประจำ COROLARDO CLUB ครับมาช่วยไว้ ขอขอบคุณ มา ณ ที่นี้คร๊าบบบบ..............................

2. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ใครๆ ก็คิดว่าผมอยู่ราชบุรี

3. Smother

1,573
    2
    0
    F11Y แบ่ง class เหมือน C21 ใช่มั้ยครับ

4. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ดูท่าทางคุณก้องจะมีหลายบ้านนะคร๊าบบบ อิอิ

F11Y แบ่ง Class คนละแบบกับ C21 และ คนละแบบกับรุ่นอื่นๆเลยครับ

ผมขออธิบาย วิธีการแบ่งรุ่นของ F11Y คร่าวๆดังนี้นะครับ

ที่คุยกับพี่บัง(อดิศักดิ์ มะซอ)ล่าสุดเมื่อคืนวันจันทร์(27/7/52)ที่ผ่านมา ยอดรถคร่าวๆ ที่พี่บัง ตั้งใจไว้ 16 คัน ถ้าเกิน พี่บังก็จะปรับขึ้น แต่ไม่เกิน 21 คันครับ

การแบ่ง Class ผมจะอธิบาย ตามที่พี่บังอธิบายให้ผมฟังเลยนะครับดังนี้
    สมมุติว่ามีรถทั้งหมด 21 คันนะครับ..................จะเป็นใครก็ได้ ฝีไม้ ลายมือ รถ คน......
    การแบ่ง Class คือ สมมุติว่าเป็น Class X - Y - Z 3 Class นะครับ
    จะดูผลจากการ ควอลิฟายนะครับ ย้ำ !!! ผลจากเวลาควอลิฟายครับ จาก 1 - 21 ครับ
    โดยไม่ได้ดูที่ ชื่อ รถ ครับ

ลควอลิฟายออกมา 1 - 21 คันแล้ว ก็ เอาอันดับที่ 1 - 7 อยู่ใน Class X
    อันดับที่ 8 - 14 อยู่ในคลาส Y อันดับที่ 15 - 21 อยู่ในคลาส Z ครับ

หลายคนอาจจะคิดว่า.............การแบ่งลักษณะนี้ อาจจะมีการเหลื่อล้ำ หรือ กลัวนักแข่งมือดีๆ จะกดไม่เต็ม เพื่อให้ได้ออกท้าย แต่อยู่ใน Class รองลงมา เพื่อเจอรถที่เวลาด้อยกว่า.....................ตรงนี้ ผมได้คุยกับพี่บัง แกก็ออกความเห็นว่า ไม่ต้องกลัว ถ้าคุณได้ ที่ 5 Class X แบบเต็มฝีมือ อาจจะภูมิใจกว่าที่ 1 Class Z แบบออมๆ เอาเปรียบ.................ก็จริงครับ

ถ้วยทั้ง 3 Class พี่บัง ทำมา เล็กใหญ่ ไม่เท่ากันครับ เวลาดี Class ดีก็ได้ใบใหญ่ ศักดิ์ศรี ก็คงขี่กันนิดๆ ครับ
    และก็มีผลรวมไปถึง เงินรางวัล(หากมี)ด้วยนะครับ ตรงนี้ จึงมั่นใจว่า นักแข่ง ที่หน้าใหม่แต่ฝีมือดี รถดี ค่อนข้างจะ แน่นอนว่า น่าจะอยู่ใน Class X ไม่ต่ำกว่า Y ครับ ไม่ต้องกลัว

ออ............การแบ่ง Class แบบนี้จะไม่ตายตัว ทุกสนามนะครับ คือ สมมุติ สนามนี้ ยกตัวอย่างคุณก้อง ขับดีมากๆ ผลออกมา ได้อันดับ 6 รวม เท่ากับว่าสนามนี้ คุณก้อง อยู่รุ่นใหญ่สุดเลยคือ Class X ครับ.....................แต่สนามหน้า ถ้าคุณก้อง ควอลิฟายได้อันดับ 18 รวม คุณก้องก็อยู่ใน Class Z สำหรับสนามหน้า ครับ

ผมขอร่ายยาว เอาเท่านี้นะครับ หากใครสงสัย จุดไหนเพิ่มเติม ก็สอบถามได้ครับ เผื่อผมตกจุดไหนไป

ปล.เท่าที่พี่บัง ได้บอกไว้ รุ่นนี้ ตั้งใจจะ ดันให้เป็นเหมือน ดาวรุ่งกระบะ ของรายการนี้ เพื่อโตไปกว่านี้ในอนาคต โดยใครไปวันศุกร์ได้ ตามที่แจ้งไป จะมีเทรนเนอร์ประกบให้ ตัว/ตัว ครับ เท่าที่รับแจ้งมาคร่าวๆนะครับ

อนาคตปีหน้า ก็อาจจะมีสิทธิพิเศษ ต่างๆ ซึ่งพี่บัง ก็ประสานงาน วางโปรเจคไว้ เช่นนะครับ(พี่บังยกตัวอย่างให้ฟัง) อาจจะมีรถใหม่ มาจำนวนนึง ในราคาสุดพิเศษ เพื่อให้นักแข่งกลุ่มนี้ ได้ซื้อไปใช้ ทำรถแข่งส่วนตัว ในอนาคต ประมาณนั้น ราคาพิเศษนี้ จะขนาดไหน ไม่ทราบแน่ชัด แต่มิใช่ 2-3 หมื่นแน่ๆครับ เรียกได้ว่า ตกใจกับราคาแน่นอนครับ ราคารถที่โรงงานให้นักแข่งล่ะครับ อิอิ
    และอื่นๆ อีก อันนี้เป็นโครงการที่ พี่บัง วางไว้ ส่วนจะได้เท่าไร ก็เอาใจช่วยครับ ทั้งผู้จัด และ นักแข่ง นะคร๊าบบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2009
  5. Smother

1,573
    2
    0
    ขอบคุณครับสำหรับกติการุ่น F11Y

แต่มีข้อเสนอนะครับ
    สมมุตฺมีรถ 21 คัน แบ่งเป็น 3 class เช่น X, Y และ Z class ละ 7 คันโดยใช้เวลาควอลิฟาย
    ถ้าคันที่ ควอลิฟายมาได้ที่ 7 อยู่ class Z แต่เวลาห่างจากกลุ่ม 1-6 มากๆ แต่ใกล้ อันดับ 8-14
    อย่างงี้ผมว่าคันที่ 7 ควรอยู่ class Y นะครับ ถ้าดูจากเวลาเป็นหลัก ไม่ใช้วิธีหารสามนะ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะคันที่ว่าอาจจะเป็นใครก็ได้

6. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ก็เป็นความเห็นที่ เป็นกลางๆดีครับ รู้สึกว่า วันอาทิตย์ ช่วงประชุมนักแข่ง จะมีการตกลง พูดคุยกับนักแข่ง F11Y ด้วย ตรงนี้ผมว่าลองเสนอได้ครับ ก็เป็นผลดีกับนักแข่งเองด้วยครับ ผมก็ว่า

7. KOB DRAGONEYE

KOB DRAGONEYE New Member Member

113
    0
    0
    อืม...เข้าใจแล้วครับพี่1 ขอบคุณครับ

8. Hilux Drifter

Hilux Drifter New Member Member

122
    0
    0
    ใจจะขาดแล้วววววววเอ้ยยยยยยย.....ย.ย..... ใจจะขาดแล้วเอยย.......... :cry:
    อยากไปวิ่งทั้งสองรุ่นเลย สนาม 4 เขาจะรับสมัครอีกมั้ยเนี่ยะ

ถ้าเสร็จงานที่บ้านเร็วจะแว้บไปดูนะจ้าาาาาา ยังไงก็ขอให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ได้ถ้วยรางวัล
    กลับมาเยอะๆนะ :first:

อ้อออ แล้วก็ได้กลับบ้านอย่างปลอดภัย รถไม่พังกันด้วยเน้อออ เดี๋ยวสนาม 4 เจอกันคริๆ :D
    รับรองมีทีเด็ด 55555 :)

9. Smother

1,573
    2
    0
    นั่นไงโดนเลยกรู หารสามแม่งซะงั้น โบเดิมเสื...กวิ่งควอลิฟายค่อนข้างดี จับไปอยู่ class x ซะงั้นเป็นคันสุดท้ายของ class x อย่างที่คิดไว้เหมือนข้อความข้างบน ทั้งที่เวลาห่างมากจาก 5 คันแรก
    แล้ว 4d56 โบเดิมอย่างเราจะเอาห่าอะไรไปสู้กะเขาวะ เวลาควอลิฟายออกก็ไม่บอก class มาบอกเอาตอนที่รับรางวัล แถมผลแข่งขันใบแรกมีกรรมการสนาม มีตัวแทน....เซ็นต์ชื่อรับรอง เราได้ที่สอง class y แล้วผลมันเปลี่ยนได้ไง นี่หรือจัดงานระดับประเทศ ทุกอย่างดูแปลกๆ ไปหมด ประท้วงก็บ่ายเบี่ยงอย่างงั้นอย่างงี้ นี่ไม่ใช่ผมคนเดี่ยวนะที่โดนแบบนี้ ไม่ไปแข่งเสียเงินให้มันอีกแล้ว วันนี้ถือว่าทำบุญ ชีวิตเราจะได้เจริญ

10. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    โดนซึนามิไปหลายคน :sad:

ตามที่คุยกันไว้คร่าวๆครับ คงต้อง ฏีกา ให้กระจ่าง กันมากกว่านี้แล้วล่ะ :sad:

ในฐานะ คนดู สงสารนักแข่ง ที่ตั้งใจ และ ดีใจกับนักแข่งที่เห็นผลการแข่งขัน จากกรรมการ.............และเสียใจกับนักแข่ง ที่ทราบผลจากกรรมการ......................กรรมการ กรรมการ กรรมการ :cool:

ถึงตอนนี้ ผมคุยกันตั้งกะในสนาม ออกนอกสนาม แวะกินข้าว จากพัทยา - อ้อมน้อย - จนนี่มาถึง รังสิต ผมยัง งงๆ กับผล อยู่เหมือนกัน.....................:D

นักแข่งที่ เวลาเกาะกันคงไม่เป็นไร แต่ที่เวลาต่างกัน โดนจับอยู่กลุ่มเดียวกัน เหนื่อยครับ

ผลควอลิฟาย ออกมา จริงๆน่าจะแจ้งนักแข่งนิดนึง ทุกคนเลยว่า ใคร คลาสไหน อย่างน้อยๆก็จะได้วางแผนการแข่งได้ครับ

แล้ว กรรมการ เป็นคนจัดการ แบ่งคลาส ควบคุมการแข่งขัน ทั้งหมด วางกฏ กติกา ไว้ ทำไม ตอนควอลิฟาย แบ่งอีกแบบ ผลการแข่งขันแบ่งอีกแบบ ตอนรับรางวัลแบ่งอีกแบบ triple standard

ผมไม่รู้ว่า ข้อสงสัย หรือ ข้อคิดเห็นของผมมันจะถูก จะผิด แต่ส่วนตัวตอนนี้ ผมว่า สนามหน้า F11Y รถคงจะหายไม่น้อย ถ้าตรงนี้ไม่กระจ่างกว่านี้ :rolleyes:

สรุป ผมก็ ยัง งงๆ อยู่ดีครับ

ก็คงต้อง หาข้อสรุกจาก ผู้จัดอีกทีว่า ยังไง และ หาจุด หรือ ข้อสรุปชี้แจง
    จากผู้ที่ลงลายเซ็นรับรองการจับ เวลา และ การแข่งขัน
    คุณ ชยพล มาคล้าย นายสนาม
    คุณ วิวัฒน์ พีระพัฒนานนท์ หัวหน้ากรรมการจับเวลา (รึป่าวถ้าชื่อผิดขออภัย จะแก้ไขใหม่)
    และ จำได้ว่ามีกคนรึป่าวที่เซ็นชื่อ

สรุปครั้งสุดท้าย ผม งง ครับ :eek:

11. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    สำหรับสนามนี้
    ขอขอบคุณ
    พี่ดร เชฟวี่ ที่ให้(เอวี่)ยืมล้อ มาแข่ง
    พี่ก้อง พี่ไก่ ทีมงาน BRAKE IT UP ที่ให้ยืมล้อใส่วิ่งกลับมาถึงบ้าน
    พี่ๆน้องๆ ที่ให้ความช่วยเหลือกันทุกๆคนนะครับ

เจอกันสนามหน้านะครับ C21 SUPERTRUCK-THAILAND คร๊าบบบ

12. Smother

1,573
    2
    0
    ถึงบ้านปลอดภัยทุกคนนะครับ

13. GT TURBINE

GT TURBINE New Member Member

143
    0
    0
    รายการนี้ ถ้าผู้จัด(บัง)อธิบายไม่ได้ รยสท.โดย อ.ศิริบูรณ์ฯ ต้องมีคำตอบให้ F11Y ด้วยครับ
    เพราะการตัดสิน 2 ครั้ง ที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง รยสท.รับรู้หรือไม่ ถ้ารับรู้ รยสท.คงต้องทบทวนบทบาทตัวเองครับ

14. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    :p ถึงกันเรียบร้อย เลยครับ ขอบคุณครับ :)

15. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    F11Y ยังไม่จบ สมบูรณ์ แน่ๆครับ

เพราะเมื่อวาน นักแข่ง น้อยใจกันแยะครับ

ตามนั้นเลยครับ ผมก็ยัง งงๆ ครับ

แอบเสียดาย อดได้ถ้วยด้วย ซะง้าน เหอะๆ

16. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    งง เหมือนกัน ดูผลแข่งเสร็จ จากพี่ก้อง เอามาให้ดู เอ ต้องได้ที่ 5 คลาส Z

แต่ไง๋ นู๋ขึ้นไปรับรางวัล แต่ไม่มีชื่อนู๋ เส้าเลยอะ ขึ้นไปไม่มีชื่อตัวเอง อายชิ๊บหาย สาดด

17. Smother

1,573
    2
    0
    ผลการแข่งขัน ที่มีการเซ็นต์รับรองครับ ใครได้ที่เท่าไหร่ดูได้เลยครับ
    แต่ตอนประกาศที่ โพเดียมมันไม่ใช่ครับ

ดูรูปแล้วกัน ใครเป็นใคร

18. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ต้องชี้แจงอย่างด่วนเลย กรณีนี้

คิดดูละกัน อันดับ 6 คลาส X กลับมาได้ ที่ 1 ของ คลาส Y ง่าส์ ได้ไง

ได้ที่เท่าไหร่ ก้อไม่น่า เอา คนที่ได้ อันดับ 6 มาพิมเลยนะ เอ ว่านะ

น่าจะเอา แค่ 5 อันดับในแต่ละรุ่น X Y Z มาโชว์เปนผลก้อพอ

คนที่เค้า อยากจะได้รางวัลจัด จะได้ไม่ต้องโวยวาย เหมือน ไปล๊อบบี้กรรมการเลยอะ เห้อ เหนแร้ว เซง พูดไม่ออก ตึง

นู๋ เบอ 122 ในผล ต้องได้ที่ 5 กลับ โดน กระเด็นไปไหนไม่รู้ ยืนเอ๋ออยู่หลังเวทีรับรางวัล ไม่มีชื่อตัวเอง เหอะๆ

นู๋ขอบอกเลย อันดับ 6 คลาส Y ดันมาได้ อันดับ 1 คลาส Z นู๋เลยกระเด็น งง จิงๆ ค่ะ

แล้วดู รอบที่วิ่ง ดิ คลาส Z อ่ะ มีแต่คนโดนน๊อครอบทั้งนั้น

แต่ อันดับ 6 คลาส Y ก้ออยากจะได้รางวัลจัด ไม่อายกันเลย ตัวเองวิ่งได้ 5 รอบ เหอะๆๆ

19. Smother

1,573
    2
    0
    พี่ได้ที่ 2 class Y กลับไม่ได้อะไรเลยครับ เพราะดันควอลิฟายดีอันดับ 6 มันเลยให้อยู่ class x
    แล้วพ่อจะวิ่งสู้กะเค้าได้มัน ดูสภาพรถพี่ดิเอ รถส่งของ วิ่งได้ก็บุญแล้ว

20. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ไม่ได้ไปเลยไม่รู้เรื่องเลย ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้