มาบอกต่อๆๆๆกันไปครับ ประสบการณ์จริง เซ็งสุดๆๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย oneness, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    ไม่ได้ใส่ รอดตัวไป ขอบคุณที่มาบอกๆ กันคับ

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  2. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - เปลียนไปใส่แบบปกติแล้วครับ ตอนแรกกะว่าจะใส่ต่อให้ครบ 15 วันไปเลย ตามที่คุณตำรวจบอก หรือก้ไม่ใส่ไปเลย โหดดี เพราะคุณตำรวจบอกเองว่าคุมค้องให้แก้ไขภายใน 15 วัน โดยที่ไม่โดนจับ หากโดนเรียกให้นำใบเสร็จนี้ยื้นให้เจ้าหน้าทีดู จะไม่ถูกปรับ พูดง่ายๆๆคือ ที่โดนปรับไปเรียกว่าการตักเตือน เพื่อให้ไปแก้ไขครับ

- อีกเรื่องครับ ที่ผมโดนคือ ไฟสปอร์ตไล ครับ คุณตำรวจบอกว่าให้เปิดได้ในต่างจังหวัดครับแต่ไม่ให้ใช้ในเมือง แต่ผมไม่เข้าใจว่า รถปกติทีไม่ใช่ไฟสีเหลืองเข้าก็เปิดกันทุกคัน รถใหม่ๆๆๆทั้งนั้น ไม่เห็นจับเลยอะ แต่ผมโดนงงงง เรียกแต่ไกลเลย ยังไม่พอที่เดิมด้วย ยังไม่พอคุณตำรวจคนแรก บอกให้จอดข้างทาง แต่อีกท่าน ชักปืนขึ้นมาขู่ให้จอด ผมไม่เข้าใจว่าผมทำผิดมาถึงขนาดต้องชักปืนขึ้นมาเลยเหรอ และอีกท่านนึงก็ไม่ยอมบอกหรือคุยกันเหรอว่าจะให้ผมจอดตรงไหนกันแน้ อยากจะบ้า

สุดท้ายครับ - มีคำถามที่สงสัยมากๆๆๆครับ คือเรื่องฝากระโปรงดำเนีย มันผิดกฏหมายหรือไม่ครับ แค่ฝากระโปรงหน้าอย่างเดียวอะครับ เท่าที่ผมรู้มาถ้ามีสีอื่นไม่ถึง30% ของสีตัวรถจะไม่โดนจับใช้ไหมครับ
    - และเข็มขัดแต่งที่เราใส่กันเข้าไป ทั้ง4 จุด 5 จุดเนีย ถ้าเราเอามาใช้ในท้องถนนทั่วๆๆไปมันผิดกฏหมายหรือไม่ครับ
    ขอบคุณครับทุกๆๆๆๆคนหวังว่าจะไม่มีใครโดนเรื่องแบบนี้นะครับ

3. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ช่วงนี้เป็นช่วงจะเปิดเทอมคับ ต้องทำใจ สังเกตุได้เลยว่า มียืนกันอยู่เกือบทุกแยกจิงๆ เซ็งๆๆๆ

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

เรื่องไฟตัดหมอกเขาให้เปิดในสภาพทรรศนะวิสัยไม่ดีเว๊ย อีกอย่างรู้ทั้งรู้เป็นจุดอ่อน
    ให้ตำรวจหาแดกก็อย่าทำดิ่ในจุดเสี่ยงต่างๆ เจอด่านทางด่วนก็ปิดซะก็จบส่วนเรื่อง
    ชักปืนขู่สงสัยว่า เอ หน้าเหมือนโจรมั้ง หรือ ลืมโกนหนวดไปรึป่าววันนั้น 555

เรื่อง % ของสีแปลกปลอมอย่าไปเถียงกะมันเลยสู้ไม่ได้หรอก ถ้าเอ็งรอดมันก็วนรอบรถเอา
    เรื่องอื่นมาเล่นอีกนั่นแหละไม่รอดหรอก ส่วนBelt 4 จุด 5 จุด ไม่ผิดใส่ได้เพราะเคย
    โดนเรียกให้จอดพอมันเดินมาดู มันก็บอกอ้าวคาดแบบนี้เหรอมองไกลๆนึกว่าไม่คาดแล้ว
    ก็ปล่อย

ปล.ตำรวจดียังมีครับที่ยืนอุ้มผู้หญิงจูงเด็กอยู่หน้าสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

แก้ไขล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2009
  5. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    เซ็งเลย.......... เพิ่งทำด้วย

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ใช่ครับ เรื่องสีฝากระโปรงอย่างเถียงเลย ถ้าจะโดนยังไงก็ได้ซักอย่าง
    ส่วนเรื่องเบลล์ 4-5 จุดก็ไม่น่าผิด เพราะรู้สึกกฎหมายบอกว่า ต้องเป็นเบลล์ 3 จุดขึ้นได้ 4-5-6 จุดก็น่าจะปลอดภัยกว่า ไม่เชื่อให้เค้าไปถาม FIA เอา :D

ปล.ต้องอุ้มเด็ก จูงผู้หญิง ไม่ใช่เหรอครับ :D :D :D

7. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    หาเงินค่าแก็สกับค่าเทอม

8. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ด้านนั้นแม่งประจำ....

9. เรื่องฝากระโปรงดำ ถ้ามีเวลาไปแจ้งที่ขนส่งเลยครับ ทำไม่นาน แป๊บเดียวก็เสร็จ
    ของผมก็แจ้งมาแล้ว อย่าลืมถ่ายเอกสารใบตรวจสภาพมาด้วยล่ะ เผื่อมันวนเรื่องอื่น
    จะได้เอาใบตรวจสภาพให้มันดู

แม่งพอไปแจ้งให้ครบ ๆ เอกสารพร้อม ๆ เสือกไม่เคยโดนเรียกเลย อยากจะเอาไปโชว์
    เวลามันเรียกจริง ๆ

10. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

11. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมเองก็ไปแจ้งเปลี่ยนสีแล้วครับ คชจ. 55 บาท
    สบายใจ แต่ไม่ยักโดนเรียกสักที

12. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    เรื่องป้าย ผมโดนมาแล้ว ผมอย฿ที่หาดใหญ่ ขับรถไป กรุงเทพ เจอด่าน ที่ ชุมพร ประจวบ เพชรบุรี ตำรวจก็ไม่เห็นว่าอะไร
    พอขึ้นทางด่วน ดาวคะนอง เสียค่าทางด่วนเสร็จ แม่งก็เรียนทันที่ โดนไป 100 ยังครับยังไม่จบแค่นั้น พอลงทางด่วน งามวงศ์วาน โดน
    อีก 100 สรุป 200 ผมบอกว่า ตอนขึ้นมา โดนเรียนไปแล้ว พี่ท่านไม่เชื่อ ครับ บอกว่ามันคนละ ด่านกัน แนะนำนะ ครับ ควรจะเสียแบบที่
    มีใบสั่ง ดีกว่า นี้ละครับ ตำรวจไทย

13. ถ้าจะยัดตังค์ แนะนำว่าคุยกันดี ๆ ครับ ขอใบเสร็จด้วย แต่บอกว่าไหน ๆ ก็จ่ายให้แล้ว
    ให้มันเขียนหมายเลขใบขับขี่ กับลงหมายเลขทะเบียนมั่ว ๆ ไปเลยครับ เคยได้แบบนี้
    มาแล้ว ใบเดียว ใช้ยาวเลย สุดคุ้ม 555+

14. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    1 อาทิตย์ที่ผ่านมารุ้สึกว่า ด่านตำรวจเยอะ หลายจุด โดย
    เฉพาะ แมงกะไซด์ โดนมากเป็น พิเศษ เลยครับ (ขนมเขาหละ)
    ไม่รุ้เป็นนโยบาย นายก หรือ ว่า นโยบาย หากิน ผสมกัน อย่างลงตัว
    แบบเพิ่มงานให้ตรุตรวจตรา ตรุเลยหากินไปด้วย55

เรื่องใช้ปืนขู่ ถ้ามีเพื่อน ไปด้วย ให้ใช้มือถือแอบถ่ายมัน
    เลยครับ ส่งไปพวก แหล่งข่าว เผยแพร่ซะเลย(เลวได้อีกพวกนี้)

5 ปีก่อนผมเคยโดน ไปหลายร้อย เรื่อง ตรา ราชองค์
    รักษ์ มันยกแม่น้ำทั้ง 5 มาจะเอาเรื่อง ให้ได้ ออกจากเซนทรัล
    พระราม 3 มา บอกไม่จ่าย เดี่ยวไปเจอใต้ทางด่วน มันกะจะให้
    อะไรผมไม่ทราบ ของสกปรก เปล่าไม่รุ้ก็ต้องทำบุญ ทำทานมัน
    ไปครับ

15. Pierce

Pierce New Member Lady Member

41
    17
    0
    ป้ายเอียงโดนมาและ สองร้อยแหนะ ทางด่วนที่จะไปแจ้งวัฒนะ ช่วงต่อเสีย 10 บาทค่ะ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา เซ็งเลย

oneness และ iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  16. เคยโดนเหมือนกัน แต่ชอบยื่นพร้อมนามบัตรของลุง เป็นสารวัตรจราจร ปล่อยเลย ถ้าลูกหลานตำรวจก็โชคดีไป

17. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ขี้เกียจมีปัญหากะมัน วันนี้เลยเอาออกซะเลย
    เอากรอบป้ายสเตนเลสของ LEXUS ใปก่อน ไม่รู้มันจะตลกมั๊ยอะ ของ Honda
    ของเดิมมันไม่ค่อยสวยอะ เยินแล้ว

18. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    เคยโดนเรียกเหมือนกัน แต่ผมว่าผมไม่ได้ทำไรผิด ขี้เกียจคุยกะมัน
    ก็เลยไม่จอด เคยขนาดมันวิ่งตามแล้วเอามือทุบกระจกอะครับ แต่ก็ไม่จอด.... 55555

19. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ประสบการณ์เเย่กับตำรวจผมก้อเจอมา

ผมไปรถเพื่อน รถเพื่อนผมโดนตำรวจเรียก

มันบอกขอดูใบขับขี่ใบเพื่อผมบอกไม่ได้พามา

มันบอกว่าลงมาเสียค่าปรับ400

เพื่อนผมเลยบอกช่วยหน่อยได้ไหมครับยังเป็นนักศึกษาอยู่เลย

มันบอกงั้น100นึงตรงนี้

เพื่อนผมบอกมีเเบงค์500

มันบอกมีถอนเเล้วก้อจ่ายไปเเล้วก้อถอนมา

ผมคิดเองดีว่ะยั้งกะเข้าเซเว่นเเม่งทอนด้วย

เเล้วก้อขับไปเจอเเยกหน้าเรียกอีกเลยเพื่อนผมเลยเปิดกระจกเเล้วบอกจ่ายเเล้วๆๆเมื่อกี้

มันเลยปล่อย

ตำรวจดีก้อมีเเต่น้อย

20. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    '' เคยโดนบนทางด่วนเหมือนกัน แต่วันนั้นรีบไปประชุมใส่ชุดสีกากี มันโบกแล้วก็ปล่อยก็เลยไม่โดน รอด***

21. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    โอ้วว
    ต้องไปเอาออกซะแล้ว ช่วงนี้ยิ่งไม่ค่อยมีกินอยู่ด้วย

เพิ่มนิดนึง ป้ายที่ไม่ติดกับตัวรถมันไม่ทำให้กล้องวงจรปิด มองเห็นได้น้อยลงแม้แต่นิดเดียว
    ไม่รู้มันคิดได้งัย

22. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตำรวจ ไทย ใจร้าย คงต้องถอดเเล้วเหมือนกันครับ

23. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ด่านงามวงษ์วาน ด่านดินแดง ด่านพระราม9 ด่านพระราม2 จุดหลักๆที่ควรหลีกเลี่ยง
    ถ้าคุณรุ้ว่ามีอะไรในรถคุณยังไม่ถูกต้อง อิอิ

24. เคยโดนป้ายยาวเหมือนกันบนทางขึ้นทางด่วน บางมด โดนไป 400 สน.ทางด่วน 2

25. ประสบการณ์แย่สุด กับตำรวจจำได้ว่าเคยโดนจับ สมัยเป็นนักศึกษา
    แล้วไม่มีตังค์จ่ายค่าปรับ ไม่มีหลักฐานอะไรเลย มีบัตรนักศึกษาใบเดียว
    ตำรวจแม่งกวนตีน ให้ลงมาปั่นจิ้งหรีด กับวิดพื้นแทนค่าปรับ กินเหล้ามา
    กึ่ม ๆ ซะด้วย นึกแล้วแค้น แต่ฮาดี โดนตรงถนนศรีนครินทร์ ก่อนเข้า
    มอเตอร์เวย์

26. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ก็คน มันจะไถ อ่ะนะ โคตรเกลียดเรย มือถือปึกใบสั่งแล้วมาโบกเนี่ย รถติดบนทางด่วนมันไม่ไปโบก ไอ้ลูกเสือเอ้ย

27. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    อย่าไปด่ามันเลยไอ้พวกนี้มันไม่รู้สึกรู้สาหรอกมันมีหัวไว้คั่นหู

เคยเจอด่านแถวบ้านผมก็ขับเข้าพอมันโบกผมไม่สนใจขับออกมาเลย

ง่ายๆแหกด่านนั่นเอง สักพักก็มีโทรศัพท์เข้ามาด่า 555

(สารวัตรจราจรที่ด่าน มันเป็นเพื่อนเราเอง) คิคิคิ

28. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อารมย์เดียวกันเลย วันก่อนเจอด่านตอนตีสองเมาจะตายแต่ไม่ได้ขับเอง แม่มไม่เห็นเรียกให้เป่าว่ะ

29. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    สมัยเป็นนักศึกษาก็เจอเหมือนกาน ฮอนด้าโนวากรุนี้แหละผ่าท่อดังสราดดด เจอด่านยกรถไป สน. แม่มปรับเสร็ดให้กลับไปเอาท่อเงียบมานั้งถอดเปลี่ยนหน้า สน.ให้เมันดู :(

30. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    นั่ง วิน อ่ะเด้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้